Mê XXX nên làm giàn bedroom theater 9.1

Pig Pink

Banned
Ðề: Mê XXX nên làm giàn bedroom theater 9.1

Vì mình đang có ý định nâng cấp lên con Z11, mà nói như "heo hồng" thì cứ mua thêm 2 loa surround rồi gắn vào con z9 của mình thì sẽ nghe được như con Z11 [-X [-X

nếu bác cảm thấy có nguồn fát ra đủ 13 kênh thì bác cứ việc :))
:-j

thangden2008

Giàn máy nhìn ok nhưng dây chuyền tín hiệu đến các loa bé thế cũng chưa đạt 100% chất lượng.

sniper6868

Active Member

Giàn máy nhìn ok nhưng dây chuyền tín hiệu đến các loa bé thế cũng chưa đạt 100% chất lượng.

Mình đang xài dây 12 gauge , Oxygen free . trong khoảng < 10M , mình nghỉ 12 gauge là okie. Theo đúng hướng dẫn của mấy dealer bán Polk. Ae cho thêm ý kiến nha :-?

Màn hình của bác bé quá, hơi khập khiễng với bộ loa khủng...

sniper6868

Active Member

Màn hình của bác bé quá, hơi khập khiễng với bộ loa khủng...

Đang xài con Samsung 46 inches mà ai cung chê nhỏ hix hix hix. Vừa phải order con Panasonic PT AE4000U, kỳ này làm cái screem 150 inches chắc okie. XXX mà coi 150 inches chắc một tháng giảm 10 kg :-B

UnderGround

Đang xài con Samsung 46 inches mà ai cung chê nhỏ hix hix hix. Vừa phải order con Panasonic PT AE4000U, kỳ này làm cái screem 150 inches chắc okie. XXX mà coi 150 inches chắc một tháng giảm 10 kg :-B

Bác Sniper6868 chịu nâng cấp ác hén, các bro chuẩn bị xèng để nhận đồ thanh lý từ bác Sniper đi nè(*). Em đặt bác em Z9 hi hi hi hi hi\:D/

sniper6868

Active Member

Chơi được quá đi chứ, lúc này thì yamaha chỉ thực hiện công việc là pow nhận tín hiệu TrueHD do Asus Xonar giải mã để đánh thẳng ra loa.

Pác Bùi Hùng cho em hỏi la "thang Asus Xonar, có analog out la 5.1 hay 7.1"

tommysmith

oiii...nghe tiếng đã phê, nhìn càng thêm vãi hàng nếu ai thix...tự xử thì sắm dàn này, thêm cái gjuong tự động + 1 kon búp bê xịn japan....hixx....

buihung

Administrator

Pác Bùi Hùng cho em hỏi la "thang Asus Xonar, có analog out la 5.1 hay 7.1"
Trên thân card chính có 2 cổng front L+R, trên card mở rộng có 6 cổng, tổng cộng là 8 cổng out, đích thị là 7.1 bác ạ. Bác có thể tham khảo thêm thông tin ở đây.

sniper6868

Active Member

Trên thân card chính có 2 cổng front L+R, trên card mở rộng có 6 cổng, tổng cộng là 8 cổng out, đích thị là 7.1 bác ạ. Bác có thể tham khảo thêm thông tin ở đây.

Em đọc cái link pác BuiHung cho từ trang 3 đến trang 10 phê lòi cả mắt (hix đọc rỏ từng câu, từng chử) vẩn thấy Asus Xonar cho 5.1 analog :-w. Sang trang 11 thì léo lên hi vọng khi có người test thành công analog 7.1 tren Asus Xonar *-:). Mừng không thể tả \m/. #-o mai sáng phải chạy đi mua Asus Xonar thôi. Pác BuiHung cho em vay $10 usd nhá', em vét hết túi cũng còn $200usd thôi hi hi hi hi .... Vậy là con Yamaha Z9 cũng ghe được True HD or Master nhờ Asus xonar. Thaks pác BuiHung again.
A/e nào cần Creative X-Fi títanium FALTA1TY PRO liên lạc gấp, hàng còn bảo hành

qhuyqn

Member

Em đọc cái link pác BuiHung cho từ trang 3 đến trang 10 phê lòi cả mắt (hix đọc rỏ từng câu, từng chử) vẩn thấy Asus Xonar cho 5.1 analog :-w. Sang trang 11 thì léo lên hi vọng khi có người test thành công analog 7.1 tren Asus Xonar *-:). Mừng không thể tả \m/. #-o mai sáng phải chạy đi mua Asus Xonar thôi. Pác BuiHung cho em vay $10 usd nhá', em vét hết túi cũng còn $200usd thôi hi hi hi hi .... Vậy là con Yamaha Z9 cũng ghe được True HD or Master nhờ Asus xonar. Thaks pác BuiHung again.
A/e nào cần Creative X-Fi títanium FALTA1TY PRO liên lạc gấp, hàng còn bảo hành

Mua Axus Xonar Deluxe 7.1 ở đâu rẻ nhất vậy bác? Xin bác cái địa chỉ bác đến mua...

khactuyen

Banned

Theo em thì với giá mua Xonar thà mua con HDplayer đời mới còn hơn (dòng chip sigma 8642-43), có giải mã 7.1 analog luôn (bảo đảm tiện lợi hơn dùng HTPC)

halove

Các bác bình loạn về cái giường nhiều hơn là cái dàn của bác ý. he he. Mà E thấy 9.1 thế này thì không biết tường của bác dày bao nhiêu. Nếu ko bác phải làm cách âm kẻo hàng xóm làng ghiềng hiểu lầm chít. :))

sniper6868

Active Member

Các bác bình loạn về cái giường nhiều hơn là cái dàn của bác ý. he he. Mà E thấy 9.1 thế này thì không biết tường của bác dày bao nhiêu. Nếu ko bác phải làm cách âm kẻo hàng xóm làng ghiềng hiểu lầm chít. :))

Hê hê hê , mình bê giàn về được một tuần thì chị hàng xóm sang cảm ơn rối rít, chi nói: " nhờ cái giàn máy mà ông xã chị cải thiện tình hình . . . đáng kể" hê hê hê 8-}8-}8-}8-}

ppk195

phía trước.

Không dám có ý kiến về phần âm thanh của bác vì có nghe tôi cũng không hiểu%-(. Tuy nhiên, về phần hình ảnh thì xin phát biểu cảm xúc một cách chân thực: PHẢN CẢM:-q (Bác chủ thớt bỏ quá nhé). Bác xem xxx là chính nên âm thanh chắc không quan trọng bằng hình ảnh. Thế mà không gian xem phim của bác xanh+hồng+đen+vàng+nâu... màu sắc đủ cả (nhìn cái rèm cửa và miếng decal màu xanh xanh cứ thấy ghê ghê). Giá có phim 3D của HTL mà xem ở đây chắc tôi cũng không \:D/ đượcI-). Mong bác đầu tư thêm chút ít, hoàn thiện không gian để anh em có dịp được chiêm ngưỡng cho trọn vẹn.

Hôm trước ghé nhà mà anh chưa khoe cái phòng này nha, mới cái phòng nghe có con B&W đã thèm chết rồi.

Mà cái phòng này cần decor lại anh ơi, trải thảm và thay rèm cửa, đóng lại cái kệ TV, mua giuờng gỗ cây luôn (cái MDF này chịu sao nổi con sub kia, hehehe).

yanchi

Member

Bac bật Bass hết cỡ xxx cho máu

sniper6868

Active Member

Hôm trước ghé nhà mà anh chưa khoe cái phòng này nha, mới cái phòng nghe có con B&W đã thèm chết rồi.

Mà cái phòng này cần decor lại anh ơi, trải thảm và thay rèm cửa, đóng lại cái kệ TV, mua giuờng gỗ cây luôn (cái MDF này chịu sao nổi con sub kia, hehehe).

Đang cố gắng decor lại, vì sau khi gắn con Projector, thì còn nhiều việc phải làm, xin tiếp thu ý kiến của ae

Bên trên