Measy giới thiệu A1W, hỗ trợ WiDi, giá 87 USD

symphony

Well-Known Member
Measy vừa chính thức tiết lộ một mẫu HD Player khá thú vị với tên mã là A1W. Sản phẩm này sẽ hỗ trợ cả kết nối DLNA lẫn Intel WiDi, đây là một điều rất hiếm gặp trên thị trường HD Player hiện nay.

Hiện tại, những thông tin về Measy A1W vẫn đang khá mập mờ, chúng ta chưa thể biết được nó chạy trên chip gì và cấu hình cụ thể ra sao. Theo trang Android PC, sản phẩm của Measy có thể sử dụng như một HD Player, do được tích hợp sẵn phần mềm hỗ trợ (không phải Android). Tuy nhiên, trên Focalprice thì giao diện lại là của Android.

Về kết nối, Measy A1W tích hợp cổng HDMI, Optical S/PDIF và cổng LAN. Ngoài ra người dùng còn có thêm kết nối WiFi, Miracast, DLNA và WiDi.

Sản phẩm mới của Measy sẽ không chơi được định dạng 3D giống như hầu hết các thiết bị chạy Android trên thị trường hiện nay. Mức giá phát hành thông qua Focalprice là 87 USD, bao gồm cả tiền ship.

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: Measy giới thiệu A1W, hỗ trợ WiDi, giá 87 USD

Thiết kế rất đẹp, sang trọng nếu là Nhôm nguyên khối, ngoại trừ cái anten quá VÔ DUYÊN :-SS

Cái ănten nhìn kỳ kỳ. Cho anten ngầm chắc đẹp lắm

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Measy giới thiệu A1W, hỗ trợ WiDi, giá 87 USD

Cái ănten nhìn kỳ kỳ. Cho anten ngầm chắc đẹp lắm

Anten ngầm bắt sóng không tốt bằng anten nổi bác ơi... vừa rồi em mua wife router mấy cửa hàng đều can em không mua Linksys vì anten ngầm không ngon.

Hôm nay thấy Intel trình diễn Widi phát 1080p 60Hz thật tuyệt vời..

think pad

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Measy giới thiệu A1W, hỗ trợ WiDi, giá 87 USD

Anten ngầm bắt sóng không tốt bằng anten nổi bác ơi... vừa rồi em mua wife router mấy cửa hàng đều can em không mua Linksys vì anten ngầm không ngon.

Hôm nay thấy Intel trình diễn Widi phát 1080p 60Hz thật tuyệt vời..

Già này tốt quá, về VN khoảng 2 chai thì làm thử 1 con.

P.S: Con linksys e1200 nhà em phát sóng chẳng thua gì D-link, bufalo,..... nên của hàng mà phán gì thì phải xem lại.

Nhìn gióng cái wiffi nhà mình quá.

thanhgiang0114

ai có thể cho e biết HD player cơ chế hoạt động sao không ?? :( e search hoài ko thấy, pleaseeeeee :( Thanks mọi người nhìu lắm

thap

Giá quá tốt, chơi em này thì ổn rồi.

hd360_sale

Không biết thế nào hi vọng là một đâu HD mới chứ ko phải android mới, vì lâu lắm ko thấy có đầu hd mới nào xuất hiện.......

taolao100

Member
Ðề: Re: Measy giới thiệu A1W, hỗ trợ WiDi, giá 87 USD

Không biết thế nào hi vọng là một đâu HD mới chứ ko phải android mới, vì lâu lắm ko thấy có đầu hd mới nào xuất hiện.......
Theo mình nghỉ người ta đang theo xu hướng dữ liệu tập trung nên việc đầu hd dần dần thay thế bởi một vài thứ khác. chẳng hạn đầu android này là một ví dụ. Đầu hd player của bạn chứa tối đa là bao nhiêu. Mỗi lần chép dữ liệu bạn phải tháo ổ cứng à. đã thế dữ liệu không share cùng lúc cho nhiều người được. Do vậy dữ liệu (film, photo, music....) được lưu trữ một nơi nào đó trong LAN nhà bạn và sau đó dùng các thiết bị client truy cập và thưởng thức. Ví dụ: dùng một con bufallo linkstation bạn có thể mở rộng chứa được nhiều dữ liệu và share cho tất cả các thiết bị thông minh trong nhà cùng dùng. Smartphone, smart tivi, tablet nhà có nhiều thiết bị như vậy thì bạn dễ dàng chia sẻ cho tất cả. Tiện hơn rất nhiều.

Bên trên