[Mede8er MED300X] Thiết bị phát HD đầu tiên tại Việt Nam chạy chip 1055 mạnh mẽ,mới nhất của Realtek

tong_1503

Active Member
Ðề: [Mede8er MED300X] Thiết bị phát HD đầu tiên tại Việt Nam chạy chip 1055 mạnh mẽ,mới nhất của Rea

sao mình copy hoài không được? cũng chọn 1 file, bấm Menu, chọn Copy, nó báo chuyển đến nơi cần chép (Destination), ví dụ ổ USB, đến ổ USB mình bấm Enter để xác nhận thì nó lại quay về thư mục gốc (thư mục mình Copy)??? Copy nhiều file cũng vậy: chọn nhiều file đưa sang panel bên phải, sau đó bấm Edit, nó cũng chuyển đến nơi cần chép nhưng bấm Enter hay Confirm gì đều ko được? Bó tay!

hucek

Active Member
Ðề: [Mede8er MED300X] Thiết bị phát HD đầu tiên tại Việt Nam chạy chip 1055 mạnh mẽ,mới nhất của Rea

sao mình copy hoài không được? cũng chọn 1 file, bấm Menu, chọn Copy, nó báo chuyển đến nơi cần chép (Destination), ví dụ ổ USB, đến ổ USB mình bấm Enter để xác nhận thì nó lại quay về thư mục gốc (thư mục mình Copy)??? Copy nhiều file cũng vậy: chọn nhiều file đưa sang panel bên phải, sau đó bấm Edit, nó cũng chuyển đến nơi cần chép nhưng bấm Enter hay Confirm gì đều ko được? Bó tay!

Enter hay Confirm ko đc là đúng rồi :D. Sau khi chọn đến đường dẫn của foder, bác ấn phím "Play" thế là nó bắt đầu copy sang. Good luck!

Mede8erViet

Enter hay Confirm ko đc là đúng rồi :D. Sau khi chọn đến đường dẫn của foder, bác ấn phím "Play" thế là nó bắt đầu copy sang. Good luck!

Cảm ơn anh hucek đã trả lời cho anh tong_1503 giúp mình. Anh tong_1503 cứ làm theo hướng dẫn trên là được nhé ;)

cuongbienhoa

Well-Known Member

Bác Mede8er ơi,
Mình đang sử dụng M500x và úp FW mới làm theo hướng dẫn:
- Tắt nguồn
- Mở nguồn, cắm USB (có FW mới)
- Nhấn và giữ power 10s
- Chờ khoảng 2 phút cho Mede8er cài .
Nhưng sao chờ lâu quá (khoảng 10-15 phút) rồi thì rút USB và tắt bằng remot nhưng kg được, buột phải tắt nguồn.
Khi bật lại và ktra thì vẫn là FW củ.
Bác có ý kiến gì không, hướng dẫn giúp với.
Thanks bác nhiều.

cuongbienhoa

Well-Known Member

Nhờ bác mede8er giúp với,
Mình đang sử dụng M500x, khi bật trong SYSTEM setup -> thẻ SYSTEM -> phần sofware là V4beta4.
Mình down FW mới nhất V4.0.4_MOD_BY_SHIZZL về cài đặt và là9e63 m đúng theo hướng dẫn: tắt nguồn, mở nguồn, cắm usb, bấm giữ power 10s và để em nó cài, nhưng để khoảng 30p mà trên màn hình vẫn là logo mede8er. Rồi thì rút usb ra, tắt bằng remot không được, đành phải tắt nguồn. Sau đó mở lại và ktra thì vẫn là V4beta4.
Bác hướng dẫn giúp mình với. FW mới này có phải chờ cài lâu không? và mất bao lâu?
Hay có vần đề lổi gì với FW mới này không?
Nhờ các bác chỉ dùm nhé.
Thanks

cuongbienhoa

Well-Known Member

À...Và nếu cài FW mới OK thì khi kiểm tra trong system -> sofware sẽ hiển thị như tên FW mới phải không bác?
Thanks bác

Mede8erViet

À...Và nếu cài FW mới OK thì khi kiểm tra trong system -> sofware sẽ hiển thị như tên FW mới phải không bác?
Thanks bác

Đúng rồi anh cuongbienhoa ạ.Anh vào Setup, phần System Info để biết bản firmware mình đang dùng.

therose12

Member

Nhờ bác mede8erviet chỉ dẫn dùm mình cách sử dụng font phụ đề của TVIX trên me300x với, add vào ntn vậy, thanks

Mede8erViet

Nhờ bác mede8erviet chỉ dẫn dùm mình cách sử dụng font phụ đề của TVIX trên me300x với, add vào ntn vậy, thanks

Anh therose12 tạo 1 thư mục tên "Resources" trong HDD hoặc USB của anh, copy font phụ đề của TVIX vào - Trong Setup anh vào phần System có System Font - chỉnh theo font nào thì sẽ thay đổi cả font hệ thống và font chữ phụ đề luôn ạ.

tong_1503

Active Member

Mình đang dùng MED300X (mới mua ở TNS được 2 tháng). Bác Mede8erViet cho mình hỏi sao mình kết nối âm thanh bằng cổng Optical sang bộ dàn để nghe âm thanh 5.1 rồi mà sao âm thanh vẫn phát ra từ Tivi hả?
Thanks bác nhiều!

Black Dragon

Well-Known Member

Mình đang dùng MED300X (mới mua ở TNS được 2 tháng). Bác Mede8erViet cho mình hỏi sao mình kết nối âm thanh bằng cổng Optical sang bộ dàn để nghe âm thanh 5.1 rồi mà sao âm thanh vẫn phát ra từ Tivi hả?
Thanks bác nhiều!

Setup --> HDMI Audio : RAW chứ đừng để LPCM vì bạn để LPCM sẽ Downmix thành Analog nên tivi xuất tiềng ra được

tong_1503

Active Member

Setup --> HDMI Audio : RAW chứ đừng để LPCM vì bạn để LPCM sẽ Downmix thành Analog nên tivi xuất tiềng ra được

Mình set up không được! Con MED300 trong mục Set up Audio chỉ có 2 mục: HDMI output và SPDIF output (cả mục này đều có 2 mục chọn là Downmix 2ch hoặc Pasthrou), mình chọn cả 2 là Pasthrou nhưng tiếng vẫn phát ra từ dàn 5.1 và cả TV?

Mede8erViet

New update for MED300X

Changelog V1.5
1) Fixed Alpha sorting on USB fat32 Drives
2) Changed screensaver image
3) Selection of Font A or B in Setup Menu
4) Fixed aac sound in MOV file

Mã:
MED300X INTERNATIONAL VERSION
[url]http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED300X/MED300X_V1.5_28Nov.rar[/url]

MED300X THAI VERSION
[url]http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED300X/MED300X_V1.5_28Nov(Thai).rar[/url]

Update Procedure
UnZIP or UnRAR the file and you will find one file named install.img. Copy this file to the root directory of a Flash Drive. Plug the flash drive into the Mede8er. Disconnect the power jack at the rear of the Mede8er then plug it back in - Now press the on/off button and hold it pressed for 10 seconds and then release.

After approximately 15 seconds the LED on the Mede8er with flash red-blue and you will get a display of the progress of percentage installed on your TV display (some TV's will not display this) wait until the Mede8er re boots itself +- 180 sec. You Mede8er is now be updated.

DO NOT REMOVE POWER DURING THE EMERGENCY RECOVERY PROCEDURE.

Mede8er1

Mọi người update lên firmware mới nhé ;)

xamhong

Member

Muốn cài thì dow cả 2 cái này về à Bác chủ?

Mede8erViet

New update for MED300X

MED300X INTERNATIONAL VERSION
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED300X/MED300X_V1.6_28Feb2012.zip

MED300X THAI VERSION
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED300X/MED300X_V1.6_28Feb2012_Thai.zip

Changelog V1.6
1) Fixed 'error' when Deleting or Coping in the File Manager

Changelog V1.5
1) Fixed Alpha sorting on USB fat32 Drives
2) Changed screensaver image
3) Selection of Font A or B in Setup Menu
4) Fixed aac sound in MOV file

Đã có firmware mới cho Mede8er MED300X - mọi người up lên nhé, đã sửa lỗi Copy và Delete file rồi ạ ;)

seiko06

Bây giờ còn đại lý nào có hàng 300X không anh Mede8erViet?

Mede8erViet

Bây giờ còn đại lý nào có hàng 300X không anh Mede8erViet?

Anh seiko06 có thể chuyển sang mua Mede8er MED500X2 tính năng chip mạnh hơn mà giá thành cũng hơn có chút xíu thôi anh ạ ;) Anh có thể tham khảo bài viết về Mede8er MED500X2 trong diễn đàn và hi vọng anh sẽ sớm tậu 1 chiếc Mede8er MED500X2.

fingers

Bạn Mede8erViet cho mình hỏi tí là đầu MED300X này có chế độ safely remove usb không?

Tình hình là thế này, ổ cứng HDD trong đầu đã đầy nên mình hay mình hay copy phim mới vào HDD gắn ngoài để xem (qua usb). Khi không dùng nữa thì tắt HD Player đi trong lúc vẫn cắm HDD gắn ngoài, xin hỏi cách tắt như thế có an toàn cho HDD gắn ngoài không? Như thế có bị coi là tắt điện đột ngột không?
Dạo này thấy ổ cứng có vấn đề là copy chậm hay không copy được dù dữ liệu trống còn khá nhiều. Mình có kiểm tra HDD gắn ngoài bằng phần mềm HDD Regenerator v2011 thì thấy nhiều sector bị "delays detected" không biết có phải do nguyên nhân tắt đầu HD gây ra không, nên mới hỏi chế độ safely remove usb trước khi tắt?

Xin cảm ơn!

fingers

Bạn Mede8erViet cho mình hỏi tí là đầu MED300X này có chế độ safely remove usb không?

Tình hình là thế này, ổ cứng HDD trong đầu đã đầy nên mình hay mình hay copy phim mới vào HDD gắn ngoài để xem (qua usb). Khi không dùng nữa thì tắt HD Player đi trong lúc vẫn cắm HDD gắn ngoài, xin hỏi cách tắt như thế có an toàn cho HDD gắn ngoài không? Như thế có bị coi là tắt điện đột ngột không?
Dạo này thấy ổ cứng có vấn đề là copy chậm và làm máy tính bị treo :( . Mình có kiểm tra HDD gắn ngoài bằng phần mềm HDD Regenerator v2011 thì thấy nhiều sector bị "delays detected" :( không biết có phải do nguyên nhân tắt đầu HD gây ra không, nên mới hỏi chế độ safely remove usb trước khi tắt?

Xin cảm ơn!

(Xin lỗi đã post 2 lần vì bị delay - lag)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên