[Mede8er] Mede8er MED500X2 - Khẳng định đẳng cấp và chất lượng thế giới

chuongbeo

Ðề: [Mede8er] Mede8er MED500X2 - Khẳng định đẳng cấp và chất lượng thế giới

Em đang định lắp con này vào ô tô. Cụ chủ tư vấn được ko ạ? Mà cụ chủ biết chỗ nào làm vụ nÀy ổn chỉ em. Em ở HN. Số cầm chân của em: 0903414268. Cảm ơn cụ!

dangkhoa241

Các anh cho em hỏi chút. em đang dùng bản 2.0.6. Bản này thì giao diện rất đẹp, nhưng khi em tắt đầu đi, nó lại tự khởi động lại. phải tắt 1 lần nữa thì mới được. Có cách nào chữa không ạ

Mede8erViet

Em đang định lắp con này vào ô tô. Cụ chủ tư vấn được ko ạ? Mà cụ chủ biết chỗ nào làm vụ nÀy ổn chỉ em. Em ở HN. Số cầm chân của em: 0903414268. Cảm ơn cụ!

Đã sms cho cụ chuongbeo ạ ;)

Các anh cho em hỏi chút. em đang dùng bản 2.0.6. Bản này thì giao diện rất đẹp, nhưng khi em tắt đầu đi, nó lại tự khởi động lại. phải tắt 1 lần nữa thì mới được. Có cách nào chữa không ạ

Anh dangkhoa241 up lên bản 2.0.7 mới nhất giúp mình để chạy ổn định nhé ;)

toilatoi1504

Well-Known Member

Em này chơi BD nguyên gốc dạng ISO hoặc dạng folder thì thế nào ạ, có hiển thị được menu của film không? Có hiển thị được phụ đề rời không?

Trước khi mua 500x2 này mình lăn tăn sao chip 1185 mà con này lại bán tới hơn 4tr lận, hóa ra giờ mới hiểu là con này dùng cực kì bền và ổn định,mấy bản fw beta trước lỗi nên bị khởi động lại, chứ mấy bản fw chuẩn này mình dùng chả bao giờ thấy lỗi lầm gì dù là nhỏ nhất, mình là người dùng, ko phải nhân viên mede8er đâu các bạn đừng ném đá mình,có bản fw ngày 2/5 rùi nè bản này mình dùng chưa thấy lỗi khởi động lại như các bản trước nữa.

V2.0.7 -- 2 May2012
Changelog
1. Fixed -- Random crashing with Video files/GUI on Local HDD
2. Fixed -- File to folder problems experienced by some with V2.0.5/V2.0.6 on local HDD
3. Fixed -- Music JukeBox Album Search causes X2 to Crash
4. Fixed -- Fanat.jpg not masked
5. Fixed -Open Media Browser, go to HDD, choose a folder with MP3 and start to Play it. Press HOME, select PHOTO
Search (music plays in the background). Select first photo and press PLAY to start the Slideshow. Works with music
background. Press STOP - X2 Crashes
6. Fixed - Go to Media Library, select any folder, with movies. Set View Type to Movie (8x2 thumbs). Press HOME,
switch to Photo Search. View Type not updated, and you see photos in Movie-Type style, so 8x2 thumbs instead of 4x2.
7. Fixed -- Open Photo Search, switch to Photo Directory mode, explore press HOME,Switch to Media Library, open any
folder, with movies (from HDD), you will not see movies. Photo filter
8. Fixed -- Audio track is not selected in order. Does not respect the embedded Audio track #1 position.
9. Fixed -- Filename.jpg not being masked when used in TV Series XML Wall
10. Changed Music Player Focus Image to solid png to resolve slow down navigation issue
11. Fixed -- crash issue on last thumbnail in Movie Jukebox if it was a multiple of 16
12. Fixed -- Time Zone Localization spelling
13. Fixed -- Music Player Index digit not showing
14. Fixed -- creation dummy folders Movie / Music / Pictures on HDD

Download Firmware
V2.0.7 --2May2012
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED500X2/V2.0.7_2May2012.rar
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED500X2/V2.0.7_2May2012.zip

kenny8969

Cho hỏi em này xuất âm thanh ra bao nhiu bit vậy? 16 hay 24 bit?

Mede8erViet

Em này chơi BD nguyên gốc dạng ISO hoặc dạng folder thì thế nào ạ, có hiển thị được menu của film không? Có hiển thị được phụ đề rời không?

Test lại cho chắc rồi báo lại anh toilatoi1504 nhé, phần phụ đề thì support ok ạ ;)

Cho hỏi em này xuất âm thanh ra bao nhiu bit vậy? 16 hay 24 bit?

Mede8er MED500X2 support 24 bit anh kenny8969 ạ ;)

caighe

Bác Mede8erViet ơi, bác cho em hỏi chút, em đang tính mua một em 500X2 nhưng còn phân vân ở khoản HDD, theo như phần thông số thì đầu 500X2 "không tương thích với HDD SATA3", bác có thể cắt nghĩa rõ ràng hơn về vấn đề này giúp em được không?
Không tương thích nghĩa là em 500X2 nhà mình sẽ không nhận ra HDD nếu được lắp HDD SATA3 hay là em ý vẫn nhận ra nhưng tốc độ truyền dữ liệu chỉ tương đương với SATA2.
Em xin cám ơn bác trước!

caighe

Bác Mede8erViet ơi, bác cho em hỏi chút, em đang tính mua một em 500X2 nhưng còn phân vân ở khoản HDD, theo như phần thông số thì đầu 500X2 "không tương thích với HDD SATA3", bác có thể cắt nghĩa rõ ràng hơn về vấn đề này giúp em được không?
Không tương thích nghĩa là em 500X2 nhà mình sẽ không nhận ra HDD nếu được lắp HDD SATA3 hay là em ý vẫn nhận ra nhưng tốc độ truyền dữ liệu chỉ tương đương với SATA2.
Em xin cám ơn bác trước!

Xin lỗi bác, em đã tìm thấy hướng dẫn sử dụng HDD SATA3 trong post "[Mede8er MED450X2/500X2] Hướng dẫn sử dụng ổ cứng SATA3 và USB 3.0 với Mede8er" của bác rồi ah! Cám ơn bác!

Mede8erViet

Em xin cám ơn bác trước!

Xin lỗi bác, em đã tìm thấy hướng dẫn sử dụng HDD SATA3 trong post "[Mede8er MED450X2/500X2] Hướng dẫn sử dụng ổ cứng SATA3 và USB 3.0 với Mede8er" của bác rồi ah! Cám ơn bác!

Anh caighe hết phân vân rồi nhỉ, mua Mede8er MED500X2 thôi, anh cần giải đáp gì nữa cứ hỏi mình nhé ;)

nguyen_phuthao

Re: Ðề: [Mede8er] Mede8er MED500X2 - Khẳng định đẳng cấp và chất lượng thế giới

Bác Mede8erViet ơi, bác cho em hỏi là: e và bạn e có cùng con 500X2. e mới mua ổ cứng mới và muốn cóp hết phim trong ổ cứng của bạn e. nhưng có cách nào khác ngoài cách là dùng ổ cứng di động o? ví dụ: có thể kết nối 2 con 500X2 và truyền dữ liệu trực tiếp đc o?
mong bác sớm giải đáp giúp e nhé. thanks!

Mede8erViet

Ðề: Re: Ðề: [Mede8er] Mede8er MED500X2 - Khẳng định đẳng cấp và chất lượng thế giới

Bác Mede8erViet ơi, bác cho em hỏi là: e và bạn e có cùng con 500X2. e mới mua ổ cứng mới và muốn cóp hết phim trong ổ cứng của bạn e. nhưng có cách nào khác ngoài cách là dùng ổ cứng di động o? ví dụ: có thể kết nối 2 con 500X2 và truyền dữ liệu trực tiếp đc o?
mong bác sớm giải đáp giúp e nhé. thanks!

Anh nguyen_phuthao ơi, cảm ơn anh và bạn anh đã ủng hộ Mede8er ;) về yêu cầu của anh mình chưa thử nhưng chắc là OK thôi vì khi anh cắm 1 chiếc Mede8er MED500X2 của bạn anh, dùng dây USB 3.0 nối với chiếc Mede8er MED500X2 của anh thì chiếc của bạn anh như ổ cứng di động thôi, lúc đo anh vào chiếc 500X2 của anh sẽ nhìn thấy chiếc của bạn anh với biểu tượng USB - anh Enter vào như bình thường, thấy Folder nào thì anh ấn EDIT rồi chọn COPY và chọn Destination - là Nơi copy đến - chính là ổ cứng trong MED500X2 của anh.

Anh thử làm và cho mình biết có được không nhé, anh nhớ là phải bật Mede8er MED500X2 của bạn anh lên nhé, đèn xanh chứ để đèn đỏ là không được đâu ;)

Chúc anh và mọi người cuối tuần vui vẻ.

kecap2005

Member

Cuối cùng cũng đã tậu được Mede 500X2, dù chưa có ổ cứng và phải dùng ổ cứng ngoài.
Bác chủ top cho hỏi: làm thế nào để tua chậm được nhỉ?
Em cũng đang bị hiện tượng không nhận được sub, cụ thể như sau: em để cả gần 100 tập Tam quốc cùng ngần ấy phụ đề vào chung 1 thư mục. Xem tập 1 thì chạy rất tốt, nhưng đến tập 2, 3 thì thì phụ đề vẫn cứ chạy của tập 1. File phụ đề của tập nào đã trùng tên với tên tập rồi, phụ đề srt.
Xem trên máy tính thì không sao. Bác chủ chỉ giúp em nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Chuyen

Member

Bạn làm 100 folder, để mỗi một tập trong folder đó kèm theo phụ đề sẽ không bị nhảy phụ đề nữa

kecap2005

Member

Bạn làm 100 folder, để mỗi một tập trong folder đó kèm theo phụ đề sẽ không bị nhảy phụ đề nữa
Cảm ơn bác!
Nhưng nếu thế thì cũng hơi mất công nhỉ!

Mede8erViet

Cuối cùng cũng đã tậu được Mede 500X2, dù chưa có ổ cứng và phải dùng ổ cứng ngoài.
Bác chủ top cho hỏi: làm thế nào để tua chậm được nhỉ?
Em cũng đang bị hiện tượng không nhận được sub, cụ thể như sau: em để cả gần 100 tập Tam quốc cùng ngần ấy phụ đề vào chung 1 thư mục. Xem tập 1 thì chạy rất tốt, nhưng đến tập 2, 3 thì thì phụ đề vẫn cứ chạy của tập 1. File phụ đề của tập nào đã trùng tên với tên tập rồi, phụ đề srt.
Xem trên máy tính thì không sao. Bác chủ chỉ giúp em nhé.
Cảm ơn bác!
Nhưng nếu thế thì cũng hơi mất công nhỉ!

Chào anh kecap2005, cảm ơn anh đã ủng hộ Mede8er, về phần phim thường các bên cũng mux phụ đề luôn vào cho anh, trường hợp phụ đề này anh làm theo cách anh Chuyen nhé ;) về tua chậm anh ấn nút SLOW trên điều khiển hoặc anh ấn nút Tua Forward chọn tốc độ 2x

Cảm ơn anh Chuyen đã trả lời giúp mình ;)

Re: Ðề: [Mede8er] Mede8er MED500X2 - Khẳng định đẳng cấp và chất lượng thế giới

bạn làm theo cách này . bạn rename mổi tập cùng phụ đề . thí dụ : TAM QUOC TAP 1 bạn thêm số 0 nữa TAM QUỐC TẬP 1 0 . nếu bạn tao folder cho từng tập thì khi xem hết tập này nó sẻ ko tự chuyển qua tập khác đâu

kecap2005

Member
Ðề: Re: Ðề: [Mede8er] Mede8er MED500X2 - Khẳng định đẳng cấp và chất lượng thế giới

bạn làm theo cách này . bạn rename mổi tập cùng phụ đề . thí dụ : TAM QUOC TAP 1 bạn thêm số 0 nữa TAM QUỐC TẬP 1 0 . nếu bạn tao folder cho từng tập thì khi xem hết tập này nó sẻ ko tự chuyển qua tập khác đâu
Cảm ơn bác, nghĩa là vẫn để các tập chung 1 folder được, chỉ cần thêm các con số thứ tự cuối các tên tập (và tên sub đi kèm) là ổn phải không ạ?

Chào anh kecap2005, cảm ơn anh đã ủng hộ Mede8er, về phần phim thường các bên cũng mux phụ đề luôn vào cho anh, trường hợp phụ đề này anh làm theo cách anh Chuyen nhé ;) về tua chậm anh ấn nút SLOW trên điều khiển hoặc anh ấn nút Tua Forward chọn tốc độ 2x

Cái nút Slow là nút nào bác nhỉ?
-------------------------------
Hic, đã tim được nút Slow.

Chỉnh sửa lần cuối:

duliticun

Active Member

Đang cần mua 1con 500x2 2nd cũng đc các bác giúp cho nhé

Mede8erViet

Cảm ơn bác, nghĩa là vẫn để các tập chung 1 folder được, chỉ cần thêm các con số thứ tự cuối các tên tập (và tên sub đi kèm) là ổn phải không ạ?

Cái nút Slow là nút nào bác nhỉ?
-------------------------------
Hic, đã tim được nút Slow.

Anh kecap2005 còn cần gì nữa cứ hỏi mình nhé

Đang cần mua 1con 500x2 2nd cũng đc các bác giúp cho nhé

Có sẽ báo anh duliticun ngay ạ ;)

V2.0.8BETA -- 27 August 2012
http://www.mede8er.org/beta/Firmwares_Beta/MED500X2_BETA/X2_Series_V2.0.8_BETA_Aug27.zip

MD5 -- 6B05E74E7941871E9D4D8D7C656B76C3
Changelog
1) Fixed slow loading of images when more than 100+ in a folder
2) Added new images / Icons to support MED400X2S Remote

We are working a list of of bugs and minor functionality for the X2 series and we will release Beta versions within a few weeks.

Mede8er1

Mọi người up và dùng firmware mới của Mede8er X2 nhé ;)

Bên trên