[Mede8er] Mede8er MED500X2 - Khẳng định đẳng cấp và chất lượng thế giới

tatatate123

Ðề: [Mede8er] Mede8er MED500X2 - Khẳng định đẳng cấp và chất lượng thế giới

cho mình hỏi cái med500x2 bay giờ khi khởi động nó chỉ hiện lên logo rồi đứng lun @.@ nó bị vấn đề gì vậy bạn

Mede8erViet

Hướng dẫn kết nối Mede8er X2 - model Mede8er MED500X2 với ONKYO TX-NR717 NEW 2012 - Anh em nào dùng thì tham khảo nhé ;)

[video=youtube;Cyku2d122Ns]http://www.youtube.com/watch?v=Cyku2d122Ns[/video]

Mede8erViet

Mede8er MED500X2 vừa có firmware mới nhất mọi người dùng X2 update lên nhé

We have decided to open that latest X2 Beta to the community. It has been under test in the Beta Group since 2 Nov and has proved to be stable and worthy of a public beta test

Mede8er x2 series V2.1.0 Nov02 BETA MD5: 8BA7708D449A71090D020CE6B1D5ACAD

Mã:
http://www.mede8er.org/beta/Firmwares_Beta/MED500X2_BETA/V2.1.0_Nov02_2012_BETA/install.img
Changelog
1) Added PCIE WiFi On/Off in Setup Menu
2) Fixed DivX decoding
2) Subtitles on/off - improved functionality - if Subtitle 'off' in Setup menu can now switch 'on' one time on the sub menu
3) New function - AAC/MP3 Force decode - If set to 'on' AAC/MP3 will be decoded to PCM
4) Added BD Playlist Functionality - During BD Play press 'Menu' button and select new entry 'Playlist'
5) Added NTFS Check and fix - Copy to USB Drive / Loosing Favourites Links/ Watched Indicator
New Functionality - NTFS Check - Open Devices Page and press the 'red' 'F1' button then select a drive and X2 will perform a - NTFS check and reset the Dirty Bit flag and check the file system. Suggest to use this functionality if you experience any write to HDD / USB problems.
6) New Functionality - NFS mount Auto Scan
X2 will Scan the NFS servers on the same IP segment, on boot up. Additionally you can perform a manual NFS scan with a new option called 'Probe' in the NFS menu.
7) General bug fixes

Mede8er1

kecap2005

Member

Mã:
http://www.mede8er.org/beta/Firmwares_Beta/MED500X2_BETA/V2.1.0_Nov02_2012_BETA/install.img
Sao cái link bác Việt đưa nó tải về 1 file có đuôi *tar mà không phải là đuôi *.img nhỉ?
Cách upgrade với loại file này thế nào hả bác?

cùng câu hỏi vs bác này

Mede8erViet

Sao cái link bác Việt đưa nó tải về 1 file có đuôi *tar mà không phải là đuôi *.img nhỉ?
Cách upgrade với loại file này thế nào hả bác?

cùng câu hỏi vs bác này

Mọi người chỉ cần đổi tên đuôi thành .img là được nhé, đừng giải nén ra ;)

kecap2005

Member

Hay quá bác Việt ơi, em upgrade xong mở ra chẳng thấy bộ phim nào mà xem nữa cả!:))
Làm sao bây giờ ạ?

Mede8erViet

Báo cáo bác, đã xem được rồi. Để 3 ngày thì nó tự dưng xem được.
Cái đầu HD này nó đỏng đảnh thật.

Khi nào em nó đỏng đảnh anh kecap2005 dỗ chút là em ý lại chịu thôi à ;) cho em nó về lúc ban đầu Restore Default là đẹp hihi

Mede8erViet

Hi, em dow về thì lại là một file nén install bác Viet ui..? Đổi tên chỗ nào thế.

Anh duytuanhp down về file install.img rồi thì cứ cho vào USB để cắm vào Mede8er và up thôi ạ ;)

kecap2005

Member

Bây giờ Mede8er có còn hỗ trợ 500X2 nữa không nhỉ?
Lâu lâu rồi không thấy có firmware mới.

Em đang dùng đầu mede8er med500x2, bây giờ muốn lắp wifi tì làm thế nào ạ. Và khi lắp xong rooifthif cấu hình ra sao ạ

Em cảm ơn!

kecap2005

Member
Ðề: Re: [Mede8er] Mede8er MED500X2 - Khẳng định đẳng cấp và chất lượng thế giới

Thử rồi, chạy tốt bác ạ.

kingit

Member

Có firmware 3.0.4 final mới nhất rồi, có bác nào up chưa, cho mình hỏi ổn định ko

Bên trên