Megastar - rạp chiếu phim 3D đầu tiên tại VN

halfcube

Ðề: Megastar - rạp chiếu phim 3D đầu tiên tại VN

suất buổi sáng CN 20/12 còn ghế đẹp không nhỉ :| sáng mai mới đi mua đc:(
mà giá vé suất 9h50 là 80k phải ko a poly? :-/

Quanglong87

1h sáng
what the Heo ?
chú Long ko đặng ký cho anh mua dùm hội MFC HN luôn

Ấy, 1h chiều, em nhầm :">

Căn bản đợt này em máu quá mua vé đi xem riêng, nên cũng ko muốn phiền bác :D. Nếu avatar hay thật sự, masterpiece thật sự thì thứ 4 mới đi xem cùng MFC HN :D

@bác gì ở trên : suất 9h50 và 12h50 là 80k, ngày nào cũng vậy hết trơn, nhưng h bác mới lên mua chưa chắc đã còn chỗ đẹp à nha :)

vitinhductan

Hehe ,lại gặp poly rùi :D Lâu nay kiếm poly mãi mà kg ra ,nick yahoo đổi rồi hay sao mà kg thấy online chừng nào có vé trợ giá của Megastar hú cho Tân với nhá

halfcube

hix... book đc hàng C. ko biết có lòi mắt ko đây :|

poly

Banned

suất buổi sáng CN 20/12 còn ghế đẹp không nhỉ :| sáng mai mới đi mua đc:(
mà giá vé suất 9h50 là 80k phải ko a poly? :-/

pm ch1u kêu dt anh đạt vé dùm cho
mà chú cứ nt ,mệt
vừa đặt cho bạn cặp vé hàng H 9 10 sáng chủ nhật 20/12

halfcube

em đâu bik a ko nhận tin nhắn đâu... :(
mà sao hồi sáng em mua thì nv bán vé kêu đã hết hàng VIP ?!?!

duyanhpeo

Member

mình cũng vừa mua được vé hôm 19 10 sáng!ghế vip G13 mà có 80k!thích quá !không ngờ rẻ vậy!không biết có ra gì không!

tuan99kti

Hic, mình cũng mua vé sáng ngày 19 10 sáng! nhưng hàng ghế C11,C12 không biết ngồi đó có quá gần và có bị lòi mắt ra không nữa,??!!... lo quá...

Singum

Mình mua được vé VIP hôm 21. Thấy trên mạng đánh giá Dolby 3D rất cao so với IMAX 3D và RealD, hi vọng xem thích mắt

poly

Banned

Mình mua được vé VIP hôm 21. Thấy trên mạng đánh giá Dolby 3D rất cao so với IMAX 3D và RealD, hi vọng xem thích mắt

bạn vui lòng cho link
poly thấy ngược lại

Chỉnh sửa lần cuối:

MT-NjK3

Active Member

Kinh nghiệm xem 3D:
Xem 3D kiếng thường 1 lát thì các bạn sẽ bắt đầu thấy màu sắc lem nhem, hiệu ứng 3D do não tạo nên sẽ dần dần suy yếu, chỉ cần nheo từng từng mắt hoặc che từng bên mắt vài giây, sau đó bạn sẽ thấy hiệu ứng 3D bình thường trở lại.

Tóm lại nếu bạn chưa xem thì nên xem 1 lần cho biết. Công nghệ này có thể ứng dụng ngay tại nhà với điều kiện có màn hình to + mắt tốt.

Một câu hỏi rất lâu mà chưa có câu trả lời, đó là: Bao giờ VN mới có rạp chiếu film công nghệ IMAX ?????????
Hnay tại Megastar chiếu bộ film này nè...Giá vé: 120.000VND - 150.000VND.
Nhanh chân làm 1 cặp vé cùng bạn hay người yêu xem nào....

poly

Banned

bác Poly cho em hỏi phim này đưa về VN có bị cắt xén miếng nào ko ạh?? nếu bị cắt chắc em chờ HD. phim hay, hoành tráng mà cắt thì chán lắm.

phim này ko có gì để cắt hết

Sub 3D luon...một cảm giác cũng rất hay...lúc bân trái, lúc bên phải, lúch chính giữa màn hình.

sub 2D , theo poly thì hạn chế nhìn sub sẽ đỡ mỏi mắt hơn

Hix, tối nay chắc Mega HV hết vé rồi, định đi xem luôn cho nóng mà chậm chân quá :(
Bác poly confirm giùm mega HV còn những vé suất 3D ngày nào đc ko? Mình có pm rồi đó. Cảm ơn nhé!

vé đã bán gần hết , chỉ còn ít vé ngày cuối của 2009
vé 2010 còn vô tư

Thông báo tiếp cho ai chuẩn bị xem Avatar 3D
Sẽ ko có chuyện gửi tất cả các thết bị điện tử bên ngoài .
Thay vào đó bạn sẽ được yêu cầu rõ ràng lả phải tắt tất cả các thíết bị khi đang xem phim .
Hiệu ứng 3D của phim Avatar 3D nhấn mạnh vào độ sâu hình ảnh của hành tinh Pandora mà theo poly ếu bạn xem 2D hoàn toàn ko thể cảm nhận được cho dù màu sắc có giống nhau . Nói trắng ra là bạn cảm nhận mình đang bay bổng và nhìn thấy hành tinh Pandora thật sự . Và theo poly ý nghĩa câu nói này trong phim hoàn toàn chính xác . Mượn lời giải thích của bạn RWO .

Gần 100 năm trước, bé Dorothy khi bước vào “thế giới mới” Oz trong Wizards of Oz đã phải trầm trồ lên: “Tui nghĩ chúng mình hổng còn ở Kansas nữa đâu nha” (I’ve a feeling we’re not in Kansas anymore), ở đoạn này, hình ảnh đen trắng được chuyển dần sang phim có màu đã khiến người xem sửng sốt và sau đó, đây được coi là bộ phim màu đầu tiên của nhân loại (dù vẫn có khá nhiều ý kiến trái chiều đó). Trong Avatar, anh chả Miles Quaritch cũng nói câu đó với toàn bộ newcomers khi họ đặt chân tới Pandora, câu nói đương nhiên có 2 nghĩa, một là Pandora là một thế giới mới cần khai phá và hai là bộ phim Avatar sẽ là tác phẩm đánh dấu một bước chuyển mình đáng kinh ngạc của điện ảnh, giống như phim Wizards of Oz đã làm.

Hình chụp 9g50 sáng 18/12/09

Ngược lại hiệu ứng 3D nổi khá ít , chỉ có vài cảnh quang lựu đạn , chỉa nòng súng , bắn cung , những bông hoa linh hồn lơ lửng ( như sứa biển ) . Nhưng ngạc nhiên là theo poly hiệu ứng nổi này ko xuất sắc , hình ảnh nổi cứ mờ mờ chứ ko rõ ví dụ như bông hoa linh hồn trắng trôi lơ lửng nhưng cứ mờ mờ khó chịu , đã check với nhiều người thì đúng là mờ chứ ko phải do mắt poly . Ko biết đ1o có phải là nhược điểm của Dolby 3D ko nữa . Chuyện này poly chưa tìm hiểu được vì coi ở Suốii Tiên or Vin Pearl nổi rất rõ .

Thế nên nếu bạn mong chờ hiệu ứng nổi rõ rệt như trong phim kinh dị 3D né đạn né súng né dao thì Avatar 3D rất ít . Ngược lại bạn sẽ thấy một phim mà hiệu ứng 3D trong tạo hình nhân vật , cảnh quan thiên nhiên hùng vĩ đến sửng sốt . Còn nếu bạn xem 2D thì sẽ thất vọng vô cùng như người bạn sau đây :

hôm nay may mắn được xem Avatar 3D tại HP,thấy thật là quá thất vọng,PR thật là rõ hoành tráng dự kiến thu 1 triệu $ tại thị trường VN khiếp sợ luôn.nhưng khi vào xem đợi phát kinh 3D xem đến khi hết phim roài chưa thấy phát cái kính nào cả.xem phim không khác gì phim hoạt hình 3D :))(đây nói là phim 3D cũng đúng vì nhân vật được viết bằng 3D còn cảm nhận 3D thì chắc ...),làm mất công hì hục chạy đi xem từ 7h tối potay

Coi 3D tức là phải mang kính nhé

Thế nên có thể bạn ko mua được vé sớm thì cứ từ từ chờ mua đuợc vé 3D , Megastar lúc nào cũng cần khách hàng ko ngưng chiếu đâu mà lo . Còn nếu ko coi được 3D thì thà coi Bẫy Rồng đã hơn

Chỉnh sửa lần cuối:

chickro

Sáng nay hí hửng đi mua vé coi phim Avatar 3D, coi xong thấy buồn toàn tập, chỉ là phim xây dựng trên nền kỹ xảo 3D, coi suốt bộ phim chẳng có hiệu ứng 3D gì hết, tưởng đi coi phim đeo kính, ai dè coi không chơi vậy, hết nói nổi ---buồn---
Chỉ được cái phim đầu tư kỹ xảo quá tuyệt!!!

Yuury

Member

Hehe buồn vậy à, vậy là PR ghê thật.

poly

Banned

Sáng nay hí hửng đi mua vé coi phim Avatar 3D, coi xong thấy buồn toàn tập, chỉ là phim xây dựng trên nền kỹ xảo 3D, coi suốt bộ phim chẳng có hiệu ứng 3D gì hết, tưởng đi coi phim đeo kính, ai dè coi không chơi vậy, hết nói nổi ---buồn---
Chỉ được cái phim đầu tư kỹ xảo quá tuyệt!!!

potay
lại một ông đi coi 2D về chê 3D
sáng 18 lên mua vé coi luôn mà có vé 3D mới sợ
vé 3D bán hết năm 2009 rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

kniGhT

Bác chikro coi ở đâu vậy?
Nghe nói chỉ có 1 phòng của megastar HV có công nghệ 3D thôi, hôm nay mới đi mua vé mà có xem thì mình nghĩ hơi lạ :-? Có thể bác xem nhầm bản thường, vì trong ngày chỉ có vài suất chiếu 3D thực sự mà. Mình chỉ phỏng đoán thôi chứ bây giờ vẫn chưa có vé để xem :(

chickro

potay
lại một ông đi coi 2D về chê 3D
sáng 18 lên mua vé coi luôn mà có vé 3D mới sợ
vé 3D bán hết năm 2009 rồi

Bác chikro coi ở đâu vậy?
Nghe nói chỉ có 1 phòng của megastar HV có công nghệ 3D thôi, hôm nay mới đi mua vé mà có xem thì mình nghĩ hơi lạ :-? Có thể bác xem nhầm bản thường, vì trong ngày chỉ có vài suất chiếu 3D thực sự mà. Mình chỉ phỏng đoán thôi chứ bây giờ vẫn chưa có vé để xem :(

Mỉnh coi ở rạp Megastar Biên Hoà, nghe quảng cáo trên web megastar hoành tráng lắm mà, tưởng chiếu 3D thực.
Hèn gì lên mua vé tưởng đông lắm hết vé, ai dè có ngay, hí hửng vào coi mất hứng, vậy thì 3D thực chiếu ở rạp nào, mà sao trên web megastar nói công chiếu trên toàn quốc ở cả 6 rạp, lừa anh em quá. Nản!!!

Bác kia bên Theard này cũng giống tui, hí hửng đi xem ai dè http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=29621&page=5

Ngồi đợi phát kính dài cả mõn suốt 3h liền, hết giờ mới biết mình coi 2D

Chỉnh sửa lần cuối:

Quanglong87

Đọc qua 2 cái link trên thì có thể kết luận mỗi hệ thống 3D có 1 ưu điểm khác nhau :

_ Imax3D : đem lại trải nghiệm 3D chân thực nhất do lợi thế của màn Imax ( tác giả dùng cụm từ "mọi việc xảy ra ngay trước mũi bạn" ), tuy nhiên có yếu điểm là hình ảnh nhiều lúc có vệt + bóng mờ, đặc biệt trong các hoạt cảnh tốc độ cao, khó theo dõi.
_ RealD : ko đem lại trải nghiệm hoành tráng như Imax, với RealD bạn có cảm giác đứng ngoài cửa sổ chứng kiến sự việc diễn ra trong 1 căn phòng ( tác giả nói giống như ta nhìn vào 1 cái hộp, nhưn diễn giải thế cho dễ hiểu :D ). Tuy nhiên RealD có chất lượng hình ảnh tốt hơn Imax nhiều, ít bóng mờ, ko bị mất chi tiết và dễ theo dõi trong những cảnh tốc độ cao
_ Dolby3D : công nghệ ra đời muộn nhất nhưng lại được đánh giá cao nhất, trải nghiệm tương tự RealD nhưng Dolby3D đem lại hình ảnh, độ sắc nét...tốt hơn một chút.

Tất nhiên đây chỉ là so sánh của 1 người với 1 phim 3D duy nhất ( Belwuft - phim này trc mình xem bản 2D chán vãi =)) ) nên chưa thể kết luận đc công nghệ nào là chất lượng nhất. Tuy nhiên việc tác giả lần lượt xem cùng 1 phim theo thứ tự Imax3D - RealD - Dolby3D mà cuối cùng vẫn thích Dolby3D nhất chứng tỏ công nghệ này ko tầm thường, rẻ tiền như nhiều người nghĩ ( chứ nếu tác giả khoái Imax hay RealD thì đã ko nói làm gì, vì cái gì ng ta xem đầu tiên bao h cũng để lại ấn tượng cao nhất :D )

Bên trên