Mibox 3S - 2017 - Android TV - Trên tay và trải nghiệm

breaker1401

Active Member
Xài con Mibox 3S này mà up rom Android TV liệu sau này update qua OTA có sợ nó Check Device không đúng Model xong khóa bootloader không nhỉ?

hungphutho

Active Member
Xài con Mibox 3S này mà up rom Android TV liệu sau này update qua OTA có sợ nó Check Device không đúng Model xong khóa bootloader không nhỉ?
Không bác , lúc bác up rom 3s quốc tế thì con 3s nó là con 4k quốc tế rồi , không có điểm gì để check cả .

trungk43

Member
Bác nào biết cách làm share cho cộng đồng đi nhỉ :d. Cộng đồng sẽ ghi nhận credit

tienlequoc

Well-Known Member
Mibox 3s, tx5, một số box 3368 ... đã có rom android tv. Sắp tới khả năng còn một số box khác nữa.

sohoa

Bác chủ thớt có con 3s vào Recovery backup xong gửi cho các bác cài thử được ko, huy vọng chắc được, trên điện thoại giống nhau cài được cho nhau, trên box chắc cũng thế!

lohado2

Active Member
Bác chủ thớt có con 3s vào Recovery backup xong gửi cho các bác cài thử được ko, huy vọng chắc được, trên điện thoại giống nhau cài được cho nhau, trên box chắc cũng thế!
Bác cũng chơi 3S ah?
Vào recovery của mibox back up được hả bác?

lohado2

Active Member
*** Update: Em 3S này không cast được youtube từ điện thoại sang nhé.
Còn từ Chrome trên máy tính thì được.
Dùng điện thoại phải dùng smart youtube thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
*** Update: Em 3S này không cast được youtube từ điện thoại sang nhé.
Còn từ Chrome trên máy tính thì được.
Dùng điện thoại phải dùng smart youtube thôi
Ơ vậy là chưa hoàn hảo? Đâu thể nói 100% các tính năng của Mibox 4K đều chạy được trên con này. Nếu như ngay cả con 3S này port rom qua còn không hoàn hảo thế thì mấy box khác thế nào nhỉ? Mà nghe bác K bảo rom bác ấy làm cho mấy con TX5 hay A5S chạy được Google cast mà???

HNT24681

Well-Known Member
Ơ vậy là chưa hoàn hảo? Đâu thể nói 100% các tính năng của Mibox 4K đều chạy được trên con này. Nếu như ngay cả con 3S này port rom qua còn không hoàn hảo thế thì mấy box khác thế nào nhỉ? Mà nghe bác K bảo rom bác ấy làm cho mấy con TX5 hay A5S chạy được Google cast mà???
Em là em cứ phải mục sở thị mới tin :D
Google cast là dịch vụ độc quyền của Google, như em được biết thì chỉ có những thiết bị được google cấp phép mới có thể hoạt động. Cũng có thể bằng cách này hay cách khác các moder lách để dùng, nhưng sẽ không lâu dài vì google có thể fix bất cứ lúc nào.

hungphutho

Active Member
:D nếu cái youtube cast đó mà gọi là google cast thì em làm được từ lâu rồi , http://miui.vn/forum/threads/mibox-...rp-recovery-full-root-my-k-google-cast.36740/

nó là youtube cast thôi , và không thể so sánh được với mibox 4k , vì mibox 4k là google cast built in , cast cả các app và màn hình điện thoại lên được , còn cái "Google Cast" mà em với bác khoa cho vào ở cái rom base on stock kia nó là dạng bản google cast DEV phát hành năm 2014 chỉ có nguyên cái youtube cast và box nào cũng dùng được . có điều nữa là phải không được cập nhật cái google cast đó trên box , nếu cập nhật khỏi youtube cast luôn , em có chia sẻ trên chủ đề của em đó .

Em làm rom theo cộng đồng và luôn tuân thủ cái luật của các dev , lấy gì của ai để xào nấu em đều để lại credit và link đến chủ đề gốc cho tác giả . các bác xem các post em viết từ trước đến nay đều thấy điều đó

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên