Microsoft trình làng Windows 8 tại Việt Nam ở Tech Days 2012

PSVITA

Member
Ðề: Microsoft trình làng Windows 8 tại Việt Nam ở Tech Days 2012

2 ảnh cận cảnh con Vaio màu trắng,đẹp nhất show :D

gái núi

Member
dày thế ,bác nào đập thùng rồi để lun cái thùng asus kế bên à =)) .Lap mình thích cái chất liệu thằng asus nó dùng lắm,cái mắt trước nhìn mãnh mẽ và chất lắm các bác .,mà cái giao diện sao xanh xanh giống xp nhỉ

lara_croft

Member

windows 8 cũng nhiều ứng dụng mới lắm đấy ,có cả cloud tích hợp ngoài màn hình modern ui mà mình thì ko dùng đến tính năng đó làm gì vì đã có MF và 1 phần vì tốc độ upload VN mình còn quá thấp

jacktruong

cái SkyDrive thì chỉ phù hợp up tài liệu hay nhạc mp3 ,tranh ảnh gì đó chứ up phim thì đuối vì mạng mẽo VN mình còn kém trừ khi dùng cáp quang cty thì may ra.
Ai muốn học cách sử dụng win 8 nhanh thì cứ search google nhé cũng ko quá khó dùng ,chỉ có điều là phải làm quen dần

nmb48

Member
cái đó thì nc nào có mạng phát triển thì dùng cũng đc đỡ chi phí ổ cứng ,nhất là cái kho hình ảnh của mình toàn ảnh raw nặng không thua gì phim HD các bác ơi ,cả kho cũng tầm 20 gb nhưng thấy phần mềm PTS chạy trên win 8 nó mượt mà hơn trên win 7 đấy ,chắc là do MS đã tinh gọn lại cái OS nhiều khá nhiều

laxanh

Member

SkyDrive như MF thoai ,Win 8 còn nhiều tính năng hay lắm mà ,đa số là cái ứng dụng nằm ở homesrceen hết rồi đấy như People,Message,Photos,....

Bao giờ có crack tải 1 bản về chạy thử xem có nhẹ hơn win 7 không? Win 7 hay nhưng hơi nặng nề.

hd6850

Member

cần gì crack bác,lên microsoft tải bản dùng thử 3 tháng về nếu xài đc thì mua luôn ,cài dạng máy ảo đó ko ảnh hưởng gì đến HDH đang dùng ,hướng dẫn xem trên google nhé :D .Mà 1 khi đã dùng win 8 rồi thì ko ai muốn dùng lại win 7 đâu =))

PSVITA

Member

và sau đó là Tổng Giám đốc Microsoft VN lên phát biểu
Hãng rất chú trọng giới thiệu từng phần riêng biệt, từ những mục đích như Làm việc cho đến Giải trí và Kết nối bạn bè. Nói chung là bạn sẽ thấy Windows 8 phù hợp với tất cả nhu cầu của bạn
đặc biệt nhất là phần giới thiệu loạt sản phẩm chạy Windows 8, thèm nhỏ dãi luôn
[/CENTER]

Hôm nay thì Tech Days hình như mở cửa tự do, ai muốn có thể đến và trải nghiệm. Mình sẽ đi lần nữa cho đỡ thèm hehe. À, ngoài ra trong hôm nay mình sẽ có một bài chi tiết hơn về những sản phẩm tại Tech Days 2012, có cả video "Trên Tay" - thực chất là vuốt vuốt mấy cái cho mọi người thấy Windows 8 tuyệt và mượt thế nào thôi, đón chờ nhé!

Angus_Bert @ HDvietnam.com tường thuật​

[/TD]
lần đầu tiên mới thấy mặt tổng giám đốc MS VN ,trông đúng đẳng cấp doanh nhân quá luôn .Có cả ông phó tổng bên samsung qua trình diễn nữa à ?

gái núi

Member
có vé đâu mà đi =.= ,kiếm quá điên cả đầu mà không ai có cả đàng ngồi nhà xem tường thuật thôi .Đang me em lap lai tablet Vaio Duo ,không biết khi nào bán tại việt nam đây các bạn

nmb48

Member
cũng tùy nhé hên là Microsoft kỳ này biết chọn người chứ có nhiều triễn lãm em thấy đa số là PG ko xinh nhưng bù lại mình có thể tìm hiểu sản phẩm được kỹ hơn và biết nhiều hơn :">

nmb48

Member
Re: Ðề: Microsoft trình làng Windows 8 tại Việt Nam ở Tech Days 2012

mẫu đang test lumia 920 à ? mình thích cái màu áo đó .Phía sau là chủ thớt thì phải ,vậy hình này ai chợp thế @@

chắc vậy rồi mà mình cũng không thích windows phone mấy đâu vì app còn ít quá chỉ thích windows 8 thôi ,giao diện good cộng với đòi hỏi cấu hình không máy ,nào nào cũng dùng được

hd6850

Member

giờ ai mua đĩa nữa ,toàn dùng code nhưng 40$ với mình còn cao quá à thà mua 1 em laptop mới luôn còn hơn .

Em này giá rẻ thế nào các bác ?

Angus_Bert

Film critic

mẫu đang test lumia 920 à ? mình thích cái màu áo đó .Phía sau là chủ thớt thì phải ,vậy hình này ai chợp thế @@

Thấy cái tai nghe Beats Solo mà bác bảo Lumia em cũng chịu :)) Con đó là HTC 8X ạ. Em không có lùn và mập như lão đằng sau :(

deadline

Member

Thấy cái tai nghe Beats Solo mà bác bảo Lumia em cũng chịu :)) Con đó là HTC 8X ạ. Em không có lùn và mập như lão đằng sau :(

em không nhầm thì đó là 8S chứ ko phải 8X bác ơi giá rẻ mà thiết kế mặt trước nó đẹp hơn còn mặt sau thì htc xấu nào giờ

PSVITA

Member

8S đấy ,8X bên dưới ko có màu mè như vậy và bự hơn chút .Con này chạy windows phone 8 giá tốt nhất hiện nay 7tr6 thì và lần đầu tiên thấy htc đưa ra tốt ko hớt váng thế này .Chỉ hy vọng kho app nó có thêm nhìu app phổ biến như Opera hay Google transalate,Maps thôi chứ app trên đó nhiều cái dở quá

lara_croft

Member

Windows 9 thích hơn .Bản RT trên surface mình cũng vừa mới test đc 30p thấy không khác gì bản pro trên pc là mất chỉ khác là không dùng được 1 số app hoặc chơi game pc đc thôi vì cấu hình ko đáp ứng nổi =))

jacktruong

RT dùng chip ARM mà sao chiến nỗi game pc chứ đợi em surface chạy win pro ra thôi chip intel nhưng nghe nói giá là 1136 đấy ,đặt vãi chày luôn ,còn này thì đảm bảo chiến được game pc rồi nhưng chắc cũn chỉ game hạng nhẹ

Bên trên