Minix NEO X5 - dts pass-through qua S/PDIF sẽ được release trong tháng 3 này

tienlequoc

Well-Known Member
Khộ thân bác! E đang nghĩ bác đọc đc tin này sẽ mừng lắm, ai ngờ........ Ai baỏ bác đọc ở đâu lại bẩu là chỉ pát thu qua cổng quang thôi nên...(có phải bác nói thế nhở?! Nếu nhâm xin lỗi bác!)
Lúc trước nó sure là sẽ không bao giờ có passthrough qua HDMI, và còn bảo là đừng trông chờ gì ở điều đó. Bây giờ nó chơi kiểu này ai mà đỡ nổi. Nhưng không sao cũng là tiễn cho thằng bạn trong công ty. Còn vương vấn thì bảo nó cho mượn lại vọc tiếp. :D

rockloccoc

Well-Known Member
Lúc trước nó sure là sẽ không bao giờ có passthrough qua HDMI, và còn bảo là đừng trông chờ gì ở điều đó. Bây giờ nó chơi kiểu này ai mà đỡ nổi. Nhưng không sao cũng là tiễn cho thằng bạn trong công ty. Còn vương vấn thì bảo nó cho mượn lại vọc tiếp. :D

Như vậy mấy anh "Ba" phát ngôn giống "nhà mềnh" rồi, tức là...."nói một đằng, làm một nẻo" :D

tienlequoc

Well-Known Member
Việc passthrough qua HDMI thì sẽ có thôi. Một con stick dùng chipset Rockchip 3066 do hdvietnam phát triển đã tìm ra cách làm được chuyện này rồi. Chắc đầu tháng 4 sẽ chào sân. Đón xem bài review android stick bài bản nhất từ trước đến nay bác nhé. :D

vhtuananh

Member
Ðề: Re: Minix NEO X5 - dts pass-through qua S/PDIF sẽ được release trong tháng 3 này

Việc passthrough qua HDMI thì sẽ có thôi. Một con stick dùng chipset Rockchip 3066 do hdvietnam phát triển đã tìm ra cách làm được chuyện này rồi. Chắc đầu tháng 4 sẽ chào sân. Đón xem bài review android stick bài bản nhất từ trước đến nay bác nhé. :D

ái chà, có vụ này nữa à! OK...waiting for you ;)

tienlequoc

Well-Known Member
Sẽ là sản phẩm được hỗ trợ tốt nhất trong tất cả các dòng HDMI stick dùng chip Rk3066 trên thị trường hiện nay vì được sự hỗ trợ của đội ngũ DEV-team của chính hdvietnam.com. Sản phẩm ban đầu sẽ không khác biệt nhiều với các HDMI stick trên thị trường hiện nay. Ưu điểm chính của thiết bị này là firmware được cài sẵn một số phần mềm Việt đã được kiểm tra chạy ổn định, bước đầu đã tìm ra cách để có HDMI passthrough bằng XBMC và MXplayer. Tương lai sự khác biệt sẽ càng lớn hơn nhờ bộ firmware ngày càng hoàn chỉnh do chính người Việt thực hiện, sẽ có bộ laucher tuyệt đẹp made in hdvietnam với giao diện tối ưu hóa cho multimedia :D Cùng like nào...:D

Ðề: Minix NEO X5 - dts pass-through qua S/PDIF sẽ được release trong tháng 3 này

Em cũng chỉ cần nó làm đc cái passthrough qua cổng quang thôi. Từ khi có thông báo, em hóng từng ngày mà mãi chả thấy, tháng 3 còn có 2 ngày nữa.
Nhân tiện các cụ cho em hỏi, em cài cái RKRemoteControl trên điện thoại để điều khiển mà nó không nhìn thấy được cái minix x5. Có bác nào biết chỉ em với.

rockloccoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - dts pass-through qua S/PDIF sẽ được release trong tháng 3 này

Em cũng chỉ cần nó làm đc cái passthrough qua cổng quang thôi. Từ khi có thông báo, em hóng từng ngày mà mãi chả thấy, tháng 3 còn có 2 ngày nữa.
Nhân tiện các cụ cho em hỏi, em cài cái RKRemoteControl trên điện thoại để điều khiển mà nó không nhìn thấy được cái minix x5. Có bác nào biết chỉ em với.

Còn chính xác là 3 ngày nữa mới hết tháng bác nhá ! :D

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - dts pass-through qua S/PDIF sẽ được release trong tháng 3 này

Xài bềnh thoòng mở ;)....cái của bạn bị seo òi ;) ...lâu không nghịch để tối về nghịch lại xem sao...:)

jerryquan

Ðề: Minix NEO X5 - dts pass-through qua S/PDIF sẽ được release trong tháng 3 này

Dùng RKRemteControl thì phải cùng chung lớp mạng nó mới nhận ra. Nhưng điều khiển thì chán lắm, rất rất chậm. Chơi trò Temple Run bị chết hoài do nhảy ko kịp.:))

Dùng RKRemteControl thì phải cùng chung lớp mạng nó mới nhận ra. Nhưng điều khiển thì chán lắm, rất rất chậm. Chơi trò Temple Run bị chết hoài do nhảy ko kịp.:))

Thank các bác đã trả lời, em cũng dùng chung lớp mạng (Chung 1 thiết bị phát wifi), liệu có thể wifi yếu quá ko, (trên cả 2 thiết bị chỉ có 2 vạch sóng, vì accesspoint để cách 2 tầng nhà).
Vụ upgrade passthrough qua S/PDIF cho neo x5 vẫn chưa thấy tăm hơi!? Hóng nốt mấy hôm cuối tháng nào! :D

smallgent

Well-Known Member
Cá là thằng Minix có rồi ...nhưng nó đang câu "Like" trên FB...mợ sư nóa...dù sao theo mềnh Minix làm ăn đàng hoàng đó...email trao đổi với nó mới biết tụi nó cũng thuộc Academy học hành đàng hoàng từ USA mà ...hk mà vẫn khác TQ 1 trời 1 vực...:D

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: Re: Minix NEO X5 - dts pass-through qua S/PDIF sẽ được release trong tháng 3 này

Cá là thằng Minix có rồi ...nhưng nó đang câu "Like" trên FB...mợ sư nóa...dù sao theo mềnh Minix làm ăn đàng hoàng đó...email trao đổi với nó mới biết tụi nó cũng thuộc Academy học hành đàng hoàng từ USA mà ...hk mà vẫn khác TQ 1 trời 1 vực...:D
Hết tháng roài nhưng bro nói thế thì rất yên tâm

anhtuanph

Member

Lâu ngày vô lại vẫn chờ đợi thông tin pas through DTS này hic :(

find2nd

Hnay 30/3 rùi, vẫn hóng

Bên trên