Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

hoivuth

Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Mình đã test kỹ và trưng cầu ý kiến của một số cao nhân! Cuối cùng kết luận là bị lỗi phần cứng và đã gửi em nó đi bảo hành rồi! Mong là bác Nhật sớm giải quyết cho!

hungnamtuoc1

Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

các bác cho em hỏi sao con x5 của em nhận driver rồi mà trong RK batch tool không nhận nhỉ

smallgent

Well-Known Member

@hungnamtuoc1: phía dưới có 2 cái exclamination (màu vàng có chấm than) thì theo mình có xung đột. Giờ làm thử lại như sau:
- Remove cả 3 cái (cái bạn khoanh đỏ + 2 cái báo màu vàng có chấm than kia)
- Tắt X5 nhưng vẫn để cáp usb kết nối đến pc/laptop
- Cài lại driver bằng cách lấy đầu tăm chọc vào lỗ Recovery và giữ luôn đồng thời nhấn nút bật nguồn. Khi nghe âm thanh kết nối báo và pc/laptop hỏi thì trỏ đến thư mục chứa driver (bản mới nhất là V3.5 thường đi kèm trong file nén của bản rom) để cài driver.

hoivuth

Member

các bác cho em hỏi sao con x5 của em nhận driver rồi mà trong RK batch tool không nhận nhỉ
Driver ở đây là driver của chip Rk3066 chứ ko phải driver của thiết bị nhé! Mấy hôm đầu ko có ai hướng dẫn mình cũng bị vướng chỗ này và mò mẫm mất 2 ngày đấy!
Giờ bạn tắt máy tính, tắt X5, rút hẳn nguồn ra. Sau đó cắm nguồn cho X5, cắm cáp kết nối lại vào máy tính, khởi động máy tính trước. Sau khi máy tính khởi động xong thì chọc và giữ phím Recovery đồng thời ấn nút nguồn (Cái này là để vào chip chứ ko phải để vào chế độ Recovery nhé!) Khi nào thấy máy tính có báo kết nối là thả hai nốt kia ra và chỉ định đường dẫn driver đến thư mục X5. Vậy là nó sẽ tự tìm và cài driver, và như vậy khi chạy Batch Tool nó sẽ nhận và có màu xanh!

namlong0513

Nhờ hai bác Smallgent, thaovip và các pro chỉ giúp mình với : Mình đang dùng X5 đã up lên FW4.2.2. Đã root theo cách của 2 bác hướng dẫn, đã có supesu nhưng khi checkroot nó bảo không thành công. chạy thử Busybox + SuperUser nó cũng không fix dc. Mình ở Đà nẵng các bác ạ ( đem lên kỹ thuật nơi bán thì nó bảo chưa root bao giờ nên đành cầm về). Nhờ các Bác giúp ạ. ( Đang học đòi làm vọc sĩ) Thanks

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Nhờ hai bác Smallgent, thaovip và các pro chỉ giúp mình với : Mình đang dùng X5 đã up lên FW4.2.2. Đã root theo cách của 2 bác hướng dẫn, đã có supesu nhưng khi checkroot nó bảo không thành công. chạy thử Busybox + SuperUser nó cũng không fix dc. Mình ở Đà nẵng các bác ạ ( đem lên kỹ thuật nơi bán thì nó bảo chưa root bao giờ nên đành cầm về). Nhờ các Bác giúp ạ. ( Đang học đòi làm vọc sĩ) Thanks

Anh em đều Root thành công rồi mà bác, bác làm lại 1 lần nữa theo cách 2 ở đây nhé. Root xong máy khởi động lại bác cài và chạy Rootexplore nếu ứng dụng không hỏi quyền truy cập administrator tức chưa Root thành công - và ngược lại
Chúc bác thành công !

namlong0513

Cảm ơn Bác, e đang trực ca chiều nên chưa làm được. ( chạy Rootexplore nếu ứng dụng không hỏi quyền truy cập administrator tức chưa Root thành công) Mà nếu hỏi quyền truy cập administrator thì làm sao Bác. Thanks bác ạ

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Cảm ơn Bác, e đang trực ca chiều nên chưa làm được. ( chạy Rootexplore nếu ứng dụng không hỏi quyền truy cập administrator tức chưa Root thành công) Mà nếu hỏi quyền truy cập administrator thì làm sao Bác. Thanks bác ạ

Tức là máy đã ROOT thành công đó bác, khi đó bác có thể chuyển chế độ R/W - R/O để thay đổi các file hệ thống - thêm hoặc xóa ứng dụng mặc định từ bộ FW gốc,...

namlong0513

Vâng cảm ơn bác nhiều, mình gà quá

saochoivn

Các bác ơi, mình mới mua x5 về xem nhưng sao thấy coi phim HD hình ảnh tệ quá, bị vỡ hình rất nhiều (mình xem IP Man bản 720p). Mình coi bằng MXPlayer. Coi trên vi tính bằng MPC thì rất rõ nét. Có ai giúp mình ko? Mình dùng màn hình LG.

smallgent

Well-Known Member

Các bác ơi, mình mới mua x5 về xem nhưng sao thấy coi phim HD hình ảnh tệ quá, bị vỡ hình rất nhiều (mình xem IP Man bản 720p). Mình coi bằng MXPlayer. Coi trên vi tính bằng MPC thì rất rõ nét. Có ai giúp mình ko? Mình dùng màn hình LG.

Bạn xem flash rom mới nhất chưa ...đây nó xem phim 1080p qua xbmc có cả dts passthrough

[video=youtube;_L9FjzS0Y8o]http://www.youtube.com/watch?v=_L9FjzS0Y8o[/video]

Mình mới mua 1 cái Minix neo x5 mini, ngày đầu tiên thì CH Play, Youtube, Facebook, HDviet đều vào ok hết.
Ngày hôm sau thì những App này ko kết nối mạng dc, kiểu như ko có wifi vậy nhưng mà trình duyệt, nghe zing mp3 cũng dc nữa.
Vậy làm sao để mình vào dc CH Play, Youtube, Facebook, HDviet hả các bác, mình vào mà nó cứ báo thử lại hoài àh, hic

saochoivn

Mình có thể treo con X5 24/24 dc ko vậy các bác? Giống như điện thoại vậy :D

thmac

Member

Mình mới mua 1 cái Minix neo x5 mini, ngày đầu tiên thì CH Play, Youtube, Facebook, HDviet đều vào ok hết.
Ngày hôm sau thì những App này ko kết nối mạng dc, kiểu như ko có wifi vậy nhưng mà trình duyệt, nghe zing mp3 cũng dc nữa.
Vậy làm sao để mình vào dc CH Play, Youtube, Facebook, HDviet hả các bác, mình vào mà nó cứ báo thử lại hoài àh, hic

Up FW mới nhất thử nhé.

Mình có thể treo con X5 24/24 dc ko vậy các bác? Giống như điện thoại vậy :D

Con X5 bạn cắm cả năm theo mình nghĩ chắc cũng ko sao, vì mình cắm thử hơn 2 tháng nó vẫn ok, rờ vào chỉ thấy ấm ấm.

dungtoandung

Well-Known Member

Công suất thực của nó có 5w, Bác cứ thoải con gà mái không lo tiền điện đâu, e đã thử để nhạc cả buổi mà không thấy nóng. Nhiều khi e tắt tv chỉ để nghe nhạc, điều khiển thì dùng iPad hoặc smart phone cho tiện

saochoivn

điều kiển x5 bằng samsung android thì như thế nào vậy bác

saochoivn

Mình để ý rồi, trên x5 có phim xem rất tốt, có phim xem bị hột. Nhưng xem trên vi tính thì đều đẹp cả.

Bạn xem flash rom mới nhất chưa ...đây nó xem phim 1080p qua xbmc có cả dts passthrough

[video=youtube;_L9FjzS0Y8o]http://www.youtube.com/watch?v=_L9FjzS0Y8o[/video]

XUAN GIAO

Member

Root bằng SuperOneClick mấy lần đều bị treo ở dòng thứ 2, điên cả người, các bác giúp em, thankssssssssssss

smallgent

Well-Known Member

Root bằng SuperOneClick mấy lần đều bị treo ở dòng thứ 2, điên cả người, các bác giúp em, thankssssssssssss
Bạn xem lại trang #1 cách root mình đâu có tư vấn dùng Oneclick.

saochoivn

1. Down Recovery ClockworkMod cho X5 từ Everything for devs | androtab.info

2. Dowload UPDATE-SuperSU-v1.25.zip root từ SuperSU Download

4. copy 2 file zip vừa down vào thư mục gốc sdcard của X5.

5. X5 đang chạy dùng file explorer đổi tên NEOX5_CWM.zip thành update.zip thì X5 sẽ hỏi và bạn đồng ý để máy reboot. X5 sẽ tự chạy flash recovery xong sẽ xuất hiện menu của Recovery.

4. Dùng remote "cùi" bán kèm X5 di chuyển dòng sáng chọn về Install zip from sdcard. Chọn Select zip from sdcard rồi chọn file zip UPDATE-SuperSU-v1.25.zip mà bạn đã down ở trên (mục 2) rồi chọn Yes để flash.

---> remote mình nhấn ko dc. Hix hix sau khi udpate.zip xong vào recovery nhưng ko làm gì dc, sau đó khởi động lại. Ko biết máy mình đã root chưa? Và làm sao để làm lại? mình có cần làm lại từ bước 1 ko?

Bên trên