Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

XUAN GIAO

Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Cài làm gì bác ơi ( tốn bộ nhớ), bộ gõ theo fw gin bác cứ gõ kiểu telex là nó ra tiếng việt
Chọn bộ gõ tv có sẵn trong android phải không bác, hơi gà :-S
Máy đã root rồi giờ muốn up room lam theo bước B phải không bác?
Muốn chạy flash Recovery thì vào đâu ah?
Thanksssssssss

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Chọn bộ gõ tv có sẵn trong android phải không bác, hơi gà :-S
Máy đã root rồi giờ muốn up room lam theo bước B phải không bác?
Muốn chạy flash Recovery thì vào đâu ah?
Thanksssssssss

Cài Gõ Tiếng Việt 3 của tác giả Kỳ Nam

kietdap

Active Member

Bác nào rãnh có thể root hộ mình không , vì nhà không có máy tính chạy Win . Mình ở tp HCM , Cám ơn nhiều .

thanhyk

Well-Known Member

Cám ơn bạn , có tốn nhiều thời gian không ? Chờ lấy luôn được không vì nhà khá xa ( quân 12 ) .

Lấy luôn đó bác chứ bác ấy không mời ăn cơm...đâu.

kietdap

Active Member

Vậy ah , Tưởng vừa ăn vừa chờ thì mua bia mang theo chiều về cũng được .

smallgent

Well-Known Member

Đã có 4.2.2 mới cập nhật cho tất cả các dòng Minix, bác nào thử chưa nhỉ?
NEO X5 4.2.2 firmware (004, 28th August) | MINIX Forums - Unofficial

Hóa ra là X5 bản rom 4.2.2 thỉnh thoảng treo là do phần I/O của RAM :)
Bản mới đó nó fix bug đó rồi...tối về flash cái xem có sao không chứ 4.1.1 ngày 31/7 là quá đủ :)

XUAN GIAO

Member

F. dts multichannels / dts passthrough:
Áp dụng cho các bản rom có ngày phát hành từ ngày 20.5.2013 + root máy

1. Down file này về rồi giải nén.

2. Dùng Root Explorer vào thư mục /system/lib/ trên X5 mount thư mục thành R/W rồi chép file vừa down đè lên file cũ của nó. Sau đó mount lại R/O.

3. Chọn spdif passthru trong phần Cài đặt / âm thanh / sound device manager.

4. Khởi động lại X5.
Làm xong Chọn spdif passthru thi không có âm thanh, trả về mặc định thì nghe bình thường, bác nào giúp mình

---------- Post added 19-09-2013 at 14:09 ----------

F. dts multichannels / dts passthrough:
Áp dụng cho các bản rom có ngày phát hành từ ngày 20.5.2013 + root máy

1. Down file này về rồi giải nén.

2. Dùng Root Explorer vào thư mục /system/lib/ trên X5 mount thư mục thành R/W rồi chép file vừa down đè lên file cũ của nó. Sau đó mount lại R/O.

3. Chọn spdif passthru trong phần Cài đặt / âm thanh / sound device manager.

4. Khởi động lại X5.
Làm xong Chọn spdif passthru thi không có âm thanh, trả về mặc định thì nghe bình thường, bác nào giúp mình

dungtoandung

Well-Known Member

Bác cắm Optical out ra AVR chưa? Không nghe qua Tv nhé

XUAN GIAO

Member

Ra vậy thanks bác

smallgent

Well-Known Member

Công nhận phục vụ các bác free cũng "rức cả đầu" :)

dungtoandung

Well-Known Member

Hehe, nhiều khi có tình huống hài hước. Đã sử dụng BCS rồi mà vẫn mang bầu, hỏi ra mới biết thằng cha y tá xã nó lại hướng dẫn mẫu cho em lồng vào ngón tay trỏ, khổ thân em, lúc đó cứ giơ mãi ngón tay lên, mỏi quá cơ. :((

smallgent

Well-Known Member

Ặc ...mình chơi X5...ông chơi XX ...chịu :D

Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Dạo này e 2 tay 2 súng rồi :D, cuối tuần cũng flash thử 1 cái

Hóa ra là X5 bản rom 4.2.2 thỉnh thoảng treo là do phần I/O của RAM :)
Bản mới đó nó fix bug đó rồi...tối về flash cái xem có sao không chứ 4.1.1 ngày 31/7 là quá đủ :)

dungtoandung

Well-Known Member

Bác chơi X5 = XXX.XX là khủng hơn em hai cái X đấy. Bác backup cho em cái CWM của bác có đủ món ăn chơi để em tham khảo, em cũng dùng X5 theo hướng dẫn của bác và ziczac cũng làm đủ trò rồi, hết cái nghịch lại đang buồn đây

Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Kiếm con android box nào chưa hoàn chỉnh mua rồi chờ nó update, tự nhiên lại thấy đời vui vẽ :)), tự nhiên có nhiều việc phải mong đợi.

Sao bác giống tâm trạng này vậy , sến 1 chút

"Tình chỉ đẹp khi còn dang dở ,
Đời mất vui khi đã vẹn câu thề"

Bác chơi X5 = XXX.XX là khủng hơn em hai cái X đấy. Bác backup cho em cái CWM của bác có đủ món ăn chơi để em tham khảo, em cũng dùng X5 theo hướng dẫn của bác và ziczac cũng làm đủ trò rồi, hết cái nghịch lại đang buồn đây

Bên trên