Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

trung290699

Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Chào bạn Thảo mình có 1em x5 mini đã thực hành theo các bước của bạn mọi cái đều ổn nhưng chỉ duy nhất khâu cuối cùng là khi tes coi máy đã được root chưa thì Root Checker báo la sory....not....root access. như vậy la không thành công đúng không?.
Mình đã làm đi làm lại nhưng vẫn không được, mong bạn và anh em trên diễn đàn giúp đỡ cho mình root thành cong em nó.
Xin cảm ơn!

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Chào bạn Thảo mình có 1em x5 mini đã thực hành theo các bước của bạn mọi cái đều ổn nhưng chỉ duy nhất khâu cuối cùng là khi tes coi máy đã được root chưa thì Root Checker báo la sory....not....root access. như vậy la không thành công đúng không?.
Mình đã làm đi làm lại nhưng vẫn không được, mong bạn và anh em trên diễn đàn giúp đỡ cho mình root thành cong em nó.
Xin cảm ơn!
Dùng om unloock root thành công ngay

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Con X5 Mini này bắt được wifi trong bán kính bao nhiêu m ạ ?

trung290699

Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Diễn đàn càng ngày càng phát triển. Nhờ vậy chúng ta sẽ càng mở rộng được bờ cõi ....^_^

trung290699

tình hình là vừa cài thử game D_Day cho x5 mini hình ảnh ổn mọi thứ đều ổn.Mà cái vụ quay súng không được, có bác nào set tincore để chơi được thể loại game chiến tranh này không xinh chỉ giáo. TKs nhiều.

trung290699

10 mét.......................................

traduma

Member

Bác nào giúp em với, em định upgrade firmware cho con X5 bản ngày 6/3/2014, nhưng làm đến bước bấm recovery + power thì máy tính cứ báo lỗi USB device not recognized. Em dùng Windows đã update lên 8.1, không biết có phải tại 8.1 không nữa, có mỗi cái laptop, hic hic.

dungtoandung

Well-Known Member

Mình toàn dùng XP, củ chuối , rẻ tiền mà vẫn tốt. Bạn thử cài moborobo để update usb driver xem sao.

Mình dùng phần mềm android assistant để giữ lại XBMC trên firmware ngày 6/3/2014 ( android 4.2.2) để cài vào X5 ( sau khi update firmware 7/11/2013 - android 4.2.2). Nhưng không cài được addon hdrepo . Bạn nào biết cách xử lý giúp mình với . Thks.

À, mình vừa cài lại HD viet step box ( sau khi up lại firmware) sau khi nhắn tin đến 7039 lấy CODE thì họ gởi tin nhắn y/c nhắn tới 8638 & chỉ cho CODE của 2 ngày VIP thôi. Các bạn có bị vậy không . Thế này hết xem chùa HDviet rồi :-?:-?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Mình dùng phần mềm android assistant để giữ lại XBMC trên firmware ngày 6/3/2014 ( android 4.2.2) để cài vào X5 ( sau khi update firmware 7/11/2013 - android 4.2.2). Nhưng không cài được addon hdrepo . Bạn nào biết cách xử lý giúp mình với . Thks.

À, mình vừa cài lại HD viet step box ( sau khi up lại firmware) sau khi nhắn tin đến 7039 lấy CODE thì họ gởi tin nhắn y/c nhắn tới 8638 & chỉ cho CODE của 2 ngày VIP thôi. Các bạn có bị vậy không . Thế này hết xem chùa HDviet rồi :-?:-?

Đã từ rất lâu rùi - HDviet có sài chùa được đâu. Bản HDvietSetpbox trước đây có Free code cho 1 tháng, sau 1 tháng bắt buộc phải nộp phí. Bản HDviet có thể ko nạp tiền vẫn xem được chất lượng SD - 240 - 360p
Còn vụ XBMC em ko rành lắm B-)

dungtoandung

Well-Known Member

@gaogreen04: việc gì phải khổ công thế, bạn vào trang minix.com.hk tải xbmc beta2 về mà cài cho chính quy

Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Đã từ rất lâu rùi - HDviet có sài chùa được đâu. Bản HDvietSetpbox trước đây có Free code cho 1 tháng, sau 1 tháng bắt buộc phải nộp phí. Bản HDviet có thể ko nạp tiền vẫn xem được chất lượng SD - 240 - 360p
Còn vụ XBMC em ko rành lắm B-)

Trước giờ cứ sau 1 tháng mình reset toàn bộ & cài lại có thể xin VIP code cho 1 tháng mà ;;)

huapro

Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Pm gì lạ quá em chưa dùng bao giờ. Xài titanbackup em còn biết chứ. Sao phải khổ vậy ngoài hdviet còn nhiều app khác nữa mà.

thuocconmeo

Cho mình hỏi.con minix n5 của mình đã root.giờ up thẳng rom của nhà sản xuất theo hướng dẫn trang 1.có cần phải unroot ko hay up bình thường .thanks

huapro

Member

Cho mình hỏi.con minix n5 của mình đã root.giờ up thẳng rom của nhà sản xuất theo hướng dẫn trang 1.có cần phải unroot ko hay up bình thường .thanks

K Liên quan nha bác up xong sẽ mất root đó

DrWatson

Member

Con x5 mini của mình play file mkv có DTS thi ko có tiếng, thông báo là ko giải mã được thì phải mod lại rom à mọi người

thaovjp89

Well-Known Member

Con x5 mini của mình play file mkv có DTS thi ko có tiếng, thông báo là ko giải mã được thì phải mod lại rom à mọi người

Vẫn xem bình thường mà, bác dùng chương trình nào để play phim ??

Bên trên