Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

digikni

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Cách root cho rom 4.2.x:
1. Chủn bị:
a. Download Moborobo từ http://www.moborobo.com/products/ xuống cài vào PC [chọn cái Moborobo đầu tiên còn cái Moborobo Daemon là down file apk cài vào X5]
b. Download bộ root batch TPSarky từ TPSarky-VonDroid-Root.rar giải nén chép vào thư mục gốc PC.

2. Thực hiện:
a. Chạy Moborobo.

b. Mở NEO X5 chạy như bình thường (như khi xem trên TV) với usb debugging đã chọn + USB connect to PC (trong phần cấu hình)

b. Nối cáp NEO X5 với PC qua cổng microusb. Để ý xem trên màn hình Home của Moborobo nó sẽ cài driver cho X5 ...xong thì nó báo đã kết nối với X5

d. Vào thư mục của TPSarky chạy file .bat ....chạy đến đâu nó báo đến đấy với những yêu cầu phải làm gì (nó sẽ khởi động X5 3 lần, để biết mỗi lần X5 đã khởi động xong hay chưa thì nhìn vào màn hình của Moborobo đấy hoặc xem trực tiếp nếu vẫn kết nối với TV

e. Root xong thì tắt X5 cắm qua TV khởi động lại.

f. Cài Busybox + SuperUser từ GG Play Store. Chạy Busybox để nó fix các lỗi giúp X5 chạy ổn định hơn.

Sau khi làm xong các bước trên òi thì ae có thể cài root explorer để xóa bớt 1 số app không cần thiết giúp giải phóng bộ nhớ trống nhiều hơn sẽ chạy e nóa ngoan hơn
vd:
- xóa cái calculator của stock nhìn chán pỏ mợ...cài realcal cho nó academy tí
- xóa video editor ...chả để làm giề
- xóa mí cái apps của a bạn láng giềng ....chạy mí cái bề chán...chậm...toàn chữ gì...mềnh pó não
- xóa...................................mún xóa gì thì xóa...níu mún

>>> DONE, tks chủ thớt

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member
Cách Root này sẽ không còn dùng được ở 4.2. Còn cách khác đơn giản hơn đó là dùng app UnLockRootpro

hoivuth

Member
Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn đc không? Cho anh em luôn bộ Driver và File chạy UnLockRootPro với!

hoivuth

Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Tình hình là Kitkat 4.4 đã được xào nấu để sử dụng trên khá nhiều dòng rồi mà bên mình chưa thấy có động tĩnh gì nhỉ! Hiện tại cũng khá hài lòng rồi mà vẫn thích có rom 4.4 để khè bạn bè! :-"

phuoc9ngon

Hi,anh em trả lời giúp em với. Em mới lượm X5 mini, chưa root gì, việc đầu tiên là cài XBMC trên trang chủ của nó, cài plugin HDRepo và xem. Hix, nó giựt kinh hồn...giựt giống do card video ko đáp ứng được hay sao đó...fshare của em VIP và dùng cáp quang 12M. Trả lời giúp em với, xin cảm ơn.
Em nghĩ chắc phải cài rom cook gì đó để tối ưu gì ko hix...

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Hi,anh em trả lời giúp em với. Em mới lượm X5 mini, chưa root gì, việc đầu tiên là cài XBMC trên trang chủ của nó, cài plugin HDRepo và xem. Hix, nó giựt kinh hồn...giựt giống do card video ko đáp ứng được hay sao đó...fshare của em VIP và dùng cáp quang 12M. Trả lời giúp em với, xin cảm ơn.
Em nghĩ chắc phải cài rom cook gì đó để tối ưu gì ko hix...

Cập nhật firmware mới nhất cho x5mini sẽ có sẵn xbmc xem có cải thiện được không bác
HDRepo tùy lúc bác mới xem ngon được thôi dù là VIP và cab quang nhé

tuan_vip

Member

Có cái laucher nào đẹp cho em nó k các bác, em tải cái metro mà k dùng được

tuanqc78

Well-Known Member
X5 bây giờ đã chạy được XBMC Kodi rồi các bác. Nó đã External Player, bây giờ đã chạy được P2P một cách hoàn thiện trên Kodi.

sct70

Well-Known Member
Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

X5 bây giờ đã chạy được XBMC Kodi rồi các bác. Nó đã External Player, bây giờ đã chạy được P2P một cách hoàn thiện trên Kodi.

Cám ơn bác đã cung cấp thông tin. Bác cho xin link download nhé.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Cám ơn bác đã cung cấp thông tin. Bác cho xin link download nhé.
Bác cứ download ngay trên trang chủ của nó, google ra liền, mình đang dùng bản kodo14 alpha5, bây giờ có bản Rc rồi.

tuan_vip

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Bác cứ download ngay trên trang chủ của nó, google ra liền, mình đang dùng bản kodo14 alpha5, bây giờ có bản Rc rồi.

Nên dùng bản 13 hay bản 14 hả bác. Bản 14 vẫn đang là beta đúng k ạ

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

13 không được, 14 đi alpha, beta cũng được, mà rc có rồi mà.

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

14 có RC 3 rồi mà. E chưa test nhưng thấy các bác bảo Kodi chạy ổn rôi đó

tuekhung

Member

Mới đặt hàng 1 em X5 bên chỗ bác thaovjp89, hy vọng là trong chìu nay sẽ dc chiêm ngưỡng em nó.

nhokviet

Member

Thank bác, em vừa sắm con MINIX Neo x5 mini :( bác có hướng dẫn con đó ko

platium

Member

Các bác cho em hỏi MINIX Neo x5 có passthough được dts-hd 7.1 qua hdmi trong xbmc không ạ nếu được xin hướng dẩn cho em nhé. Xin cám ơn các bác trước

rady17

Member

Bác cho cho e hỏi có cách nào để xem Youtube 1080p ko nhỉ , e đã để OutPut HDMI 1080p , cài các bản Youtube MOD , sửa thông tin version ROM mà vẫn nok :(

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Các bác cho em hỏi MINIX Neo x5 có passthough được dts-hd 7.1 qua hdmi trong xbmc không ạ nếu được xin hướng dẩn cho em nhé. Xin cám ơn các bác trước
Không, chỉ đến DTS thôi.

Bên trên