Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

anhno7

Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

em đang chờ ẻm từ digital gửi về chưa biết có up rom mới nhất không mà những 2.990K. Cho em hỏi chuột neo A1 khuyến mãi 450K sài có tốt không mọi người.

tranhonghai68

bác chủ thớt cho tôi hỏi, mua minix neo 7 ở đâu đảm bảo y tín và chất lượng, cảm ơn nhiều.

HTPC Supporter

em đang chờ ẻm từ digital gửi về chưa biết có up rom mới nhất không mà những 2.990K. Cho em hỏi chuột neo A1 khuyến mãi 450K sài có tốt không mọi người.
- Ko mua mấy cái ứng dụng bản quyền gì đó thì giảm hơn 100K, khi đó giá chắc tầm 2850K là chuẩn
- Minix A1 nó dùng chán lắm ko bán được nên nó bán kèm X7 đó, xài Minix A2 đi bạn

tuanh71

Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Thi dung voi sony nhung neo 7 ko nhan

anhno7

Cảm ơn bạn nhiều. M chắc dặt hàng e ipazzport có vẻ tiện cho mấy nhóc ở nhà chơi game luôn.

Lucky76

Well-Known Member

Chiến binh gì đâu mà chán quá : không passthrough đươc DTS-HDMA và Dolby TrueHD qua HDMI, ko lên đươc 1080p mặc dù sét 1080p nhưng test lại thưc chất là 720p thôi, vì vậy mà xmbc minix ko có 1080p và passthrough qua HDMI, chỉ Coxial/Optical và analog. Không chơi được nhạc wav mới đau. Đã qua nhiêù bản rom update cũng vậy.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Chiến binh gì đâu mà chán quá : không passthrough đươc DTS-HDMA và Dolby TrueHD qua HDMI, ko lên đươc 1080p mặc dù sét 1080p nhưng test lại thưc chất là 720p thôi, vì vậy mà xmbc minix ko có 1080p và passthrough qua HDMI, chỉ Coxial/Optical và analog. Không chơi được nhạc wav mới đau. Đã qua nhiêù bản rom update cũng vậy.
Thì từ xưa tới nay có ai nói nó ra được DTS-HDMA và Dolby TrueHD đâu, mời bác chuyển qua dùng Himedia QXX :p
Rom stock thì chỉ 720 thôi, muốn lên 1080p bác chơi kernel 1080p là ra liền, đơn giản hơn có thể kéo rom này về sẽ có 1080 cho thím ạ
Wav chiến ngọt mà bác, nếu có điều kiện bác up file wav của bác lên host mọi người cùng test8->

Lucky76

Well-Known Member

Thì từ xưa tới nay có ai nói nó ra được DTS-HDMA và Dolby TrueHD đâu, mời bác chuyển qua dùng Himedia QXX :p
Rom stock thì chỉ 720 thôi, muốn lên 1080p bác chơi kernel 1080p là ra liền, đơn giản hơn có thể kéo rom này về sẽ có 1080 cho thím ạ
Wav chiến ngọt mà bác, nếu có điều kiện bác up file wav của bác lên host mọi người cùng test8->
Flash rom đó có cần root không vậy bạn, mà root có bảo hành ko? File wav trong x7 dùng chương trình gì chạy vậy bạn? mình dùng wavplayer pro lúc vui thì nó chạy từng bài, buồn thì nó chạy khoảng 5 - 10s là stop liền, không chơi được list nhạc, mấy phần mềm multimedia theo máy thì not supported loại file đó kể cả es player tích hợp trong es file explorer?
Mình thấy cái này ở đầu trang của chiến binh : 3. DTS passthrough: Bản rom stock 005 của Minix ngày 11/9/2013 đã có dts passthrough cho cả optical và hdmi ...sự nghiệp vọc của các anh em chấm dứt nhưng thực tế ko thấy passthrough qua hdmi.

HTPC Supporter

Con này để chơi Game, xem phim Online DTS/Dolby 5.1/720p thôi chứ mơ gì Audio HD với 1080p

dracula_bg

Active Member

Flash rom đó có cần root không vậy bạn, mà root có bảo hành ko? File wav trong x7 dùng chương trình gì chạy vậy bạn? mình dùng wavplayer pro lúc vui thì nó chạy từng bài, buồn thì nó chạy khoảng 5 - 10s là stop liền, không chơi được list nhạc, mấy phần mềm multimedia theo máy thì not supported loại file đó kể cả es player tích hợp trong es file explorer?
Mình thấy cái này ở đầu trang của chiến binh : 3. DTS passthrough: Bản rom stock 005 của Minix ngày 11/9/2013 đã có dts passthrough cho cả optical và hdmi ...sự nghiệp vọc của các anh em chấm dứt nhưng thực tế ko thấy passthrough qua hdmi.
thế con của bác bị làm sao ấy nhỉ. wav em dùng es explorer chạy từng file ngon.
em chạy bằng xbmc file wav vẫn ngon mà nhỉ.

Lucky76

Well-Known Member

thế con của bác bị làm sao ấy nhỉ. wav em dùng es explorer chạy từng file ngon.
em chạy bằng xbmc file wav vẫn ngon mà nhỉ.
Chiều nay mới test thử mở file wav bằng es media player chơi được gần 1/2 bản treo cứng máy luôn, khoảng 15phút tự tắt nguồn, chờ 1 chút bật nguồn lại, reboot lại.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Chiều nay mới test thử mở file wav bằng es media player chơi được gần 1/2 bản treo cứng máy luôn, khoảng 15phút tự tắt nguồn, chờ 1 chút bật nguồn lại, reboot lại.

Up lại rom mới nhất đi bác, có thể sử dụng bản 10

dracula_bg

Active Member

samsung galaxy note 3 và google nexus 7 2013 cũng không kết nối miracast được luôn

Lạ nhỉ; mình dùng con 850 ghẻ lở mà miracast vẫn chạy ngon lành

xác nhận là S4 và S3 cũng không miracast được luôn. hình như trên mạng cũng toàn thấy test mấy máy của anh hồ cẩm đào lại ngon. Chán vãi. không rõ rom mới sẽ sao

Bên trên