Minix NEO X8-H Amlogic S802-H Đẳng cấp là mãi mãi

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X8-H Amlogic S802-H Đẳng cấp là mãi mãi

Himedia Q10 sử dụng chip ARM Cortex A9
Minix NEO X8-H sử dụng chip Amlogic S802
Hai dòng chip này có thông số kỷ thuật và cấu tạo tương đồng nhau
Nhưng Minix NEO X8-H có CPU Amlogic S802 thế hệ sau
Chip đồ họa Q10 không có thông Tin Riêng Minix NEO X8-H sử dụng chip Mali 450 8 nhân cải thiện về hình ảnh đáng kể
Kết luận ; Hình ảnh Minix Neo X8-H hình ảnh chân thật , sắc nét , sâu sắc hơn Q10
Kiểu này phải kiếm 1 con X8-H test thử xem sao? Chứ mình chưa tin là hình ảnh nó đẹp hơn Q10II đâu. :D

Mình cũng chẳng tin hình ảnh em nó đẹp hơn Q10II

Đây là hình ảnh chiếu trực tiếp trên SKY 890 lên Neo X8-h qua công nghệ Miracast
Nét từng cọng cỏ nhé quay trực bằng camera còn như vậy xem thực tế ngất luôn

[video=youtube;ZeljvCgHbf4]https://www.youtube.com/watch?v=ZeljvCgHbf4[/video]

vanninhthuan119

Well-Known Member
Đang mùa bóng đá, bác test luôn sopcast trên con này thử xem nào để ae chuẩn bị cho mùa bóng sắp tới!

eolohd

Active Member

X8-H vẫn còn đất để cải thiện chính mình hơn nữa. Nếu so với X7 thì vượt trội về cấu hình, âm thanh, hình ảnh output nhưng độ ổn định và bản ROM chưa thực sự ngon như X7. Có lẽ còn chờ bản ROM sau mới thực sự gọi là "hoàn hảo". Tuy vậy thực sự X8-H đúng là đẳng cấp nhất hiện tại.
Mình cũng không ngại liệt kê 1 vài điểm còn phải cải tiến từ X8-H: Cùng số lượng phần mềm cài lên như nhau (khoảng 15 apps), dùng Start-up Manager customize lại như nhau nhưng X8-H khi khởi động lên dùng tới gần 600Mb RAM, còn X7 chỉ mất chưa đầy 300Mb RAM. cùng thời gian sử dụng như nhau: khoảng 2 tiếng xem phim HD online thì X8-H có phần nóng hơn X7 1 chút xíu dù có bộ tản nhiệt tốt hơn X7 và có đế cao hơn X7 để phía dưới thoáng hơn. Mình nghĩ do firmware chưa được tối ưu. Thời gian khởi động xong tất cả các ứng dụng chạy ngầm, services chạy ngầm của X8-H cũng lâu hơn X7 1 chút dù cấu hình nhỉnh hơn.
Điểm cộng cao nhất đến từ bộ tặng kèm Airmouse Neo M1, dùng tuyệt hơn hẳn tất cả các loại Airmouse mình đã dùng qua.
Nói chung X8-H phù hợp các bác nhà mình trên HDvietnam vì chất lượng ngày càng cải thiện do còn nâng cấp firmware, với người dùng phổ thông cần sự ổn định và không yêu cầu đặc biệt khó tính như dân HD thì X7 vẫn là lựa chọn số 1 hiện tại.

DHQT

Member

có phải NEO X8-H đã nói quá số điểm Antutu
khi clip test thì số điểm hoàn toàn khác

eolohd

Active Member

Điểm số Antutu Chính xác của X8-H chỉ khoảng 23,000. Con số hơn 30,000 của Minix đưa ra đã bị xóa vì cheat trong kernel để đo.

DHQT

Member

Cái này là dangcapdigital nói xạo kể cả việc Neo X8-h chơi được 3D
đang phân vân giữa Android BOX MBOX S82B và MINIX NEO X8-H điểm Antutu thì Mbox nhỉnh hơn tới 7,000 điểm mà giá còn rẻ hơn nhưng dòm Neo X8-H thấy bền ,bộ nhớ ROM 16GB eMMC , bắt wifi chuẩn hơn và tản nhiệt tốt hơn nên giờ chả biết chọn cái nào :-S

eolohd

Active Member

Cái này là iplus nói xạo kể cả việc Neo X8-h chơi được 3D

Cũng không hẳn là nói xạo, vì thông báo của Minix hồi mới có sản phẩm test thì đúng là Antutu benchmark lên tới 29k. Sau đó bị xóa đi, các trang đều lấy con số đó post lại mà chưa test thực tế cho đến khi sản phẩm bán đại trà. Lúc này Minix đã bỏ cheat kernel để do Antutu (việc mà các hãng điện thoại luôn làm để tăng số điểm Antutu benchmark lên :D)
.

đang phân vân giữa Android BOX MBOX S82B và MINIX NEO X8-H điểm Antutu thì Mbox nhỉnh hơn tới 7,000 điểm mà giá còn rẻ hơn nhưng dòm Neo X8-H thấy bền ,bộ nhớ ROM 16GB eMMC , bắt wifi chuẩn hơn và tản nhiệt tốt hơn nên giờ chả biết chọn cái nào :-S

Minix Neo X8-h phần cứng tuyệt cải thiện thêm Fw nửa là ok .

Khả năng thu sóng wifi cực mạnh với băng tần kép lên đến 5GHZ

DHQT

Member

mấy bác sài X8-H rồi cho em hỏi . trên mạng có người bảo vài ứng dụng trong CH Play khi gắn LAN [Modem ADSL ] không hoạt động đc mà chỉ hoạt động trên wifi , mà nhà em chỉ có Modem ADSL còn wifi em bắt ké hàng xóm nên yếu . Vậy mấy bác nào sài rồi cho em hỏi có ai sài LAN mà bị trường hợp trên ko để em đảm bảo khi đi mua :(

mấy bác sài X8-H rồi cho em hỏi . trên mạng có người bảo vài ứng dụng trong CH Play khi gắn LAN [Modem ADSL ] không hoạt động đc mà chỉ hoạt động trên wifi , mà nhà em chỉ có Modem ADSL còn wifi em bắt ké hàng xóm nên yếu . Vậy mấy bác nào sài rồi cho em hỏi có ai sài LAN mà bị trường hợp trên ko để em đảm bảo khi đi mua :(

Vừa nghe vụ này tối về check có câu trả lời

eolohd

Active Member

chuyện 1 vài ứng dụng chỉ hoạt động với wifi thì có từ xưa đến giờ rồi, đâu phải do lỗi X8-H? Đó là do người lập trình nên ứng dụng đó có thể chủ ý hay vô ý mà không hỗ trợ LAN hoặc ngược lại. Trước đây mình có gặp:
- hayhayTV không hoạt động trên LAN cable. Lý do có thể do bạn lập trình viên cứ nghĩ app cho mobile/tablet thì không cần LAN nên ko để ý :D.
- phim Vietsub bản cũ cũng không hỗ trợ, bạn owner có hứa khắc phục nhưng mình chưa test lại.
...
Nên bác đừng có đắn đo gì cả, vì có mua box khác cũng sẽ bị lỗi y chang với cùng 1 ứng dụng đó.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X8-H Amlogic S802-H Đẳng cấp là mãi mãi

em nghe nói chỉ vài ứng dụng bị thôi à . sợ máy chỉ nhận wifi thì toi ~~

vài ứng dụng bác có thể liệt kê không ạ, em có dùng nhưng chưa thấy như vậy, chỉ có thể ụng không tương thik với máy, rồi lỗi ngày giờ không có truy cập các dịch vụ của Google chứ ko có chuyện kén mạng Lan hay Wifi đối với các ứng dụng cần download trên CHPLAY

P/S: mà ý bác hỏi là 1 số ứng dụng không chạy trên Lan hay 1 số ứng dụng không thể download được khi dùng Lan ??
- nếu là ứng dụng không thể chạy trên Lan thì đã có từ rất lâu rồi, không chỉ sảy ra trên X8H mà áp dụng chung đối với các Android box hiện tại - lỗi này do code của ứng dụng đó,... trước đây có app như Hdviet, hayhaytv,... chỉ chạy trên wifi

Bên trên