Minix NEO X8-H Amlogic S802-H Đẳng cấp là mãi mãi

xibu

Member
Ðề: Minix NEO X8-H Amlogic S802-H Đẳng cấp là mãi mãi

mấy bác sài X8-H rồi cho em hỏi . trên mạng có người bảo vài ứng dụng trong CH Play khi gắn LAN [Modem ADSL ] không hoạt động đc mà chỉ hoạt động trên wifi , mà nhà em chỉ có Modem ADSL còn wifi em bắt ké hàng xóm nên yếu . Vậy mấy bác nào sài rồi cho em hỏi có ai sài LAN mà bị trường hợp trên ko để em đảm bảo khi đi mua :(
Bác có biết rõ là ứng dụng nào không ạ. Cái này nhiều khi không phải do thiết bị mà do ứng dụng được viết chỉ chạy trên nền Wifi thôi còn mạng Lan thì không chạy. Điển hình là hayhayTV ngày trước cũng chỉ chạy trên wifi thôi, cắm Lan là nó báo không có kết nối internet ngay, nhưng bây giờ cắm Lan lại chạy bình thường.

Bác có biết rõ là ứng dụng nào không ạ. Cái này nhiều khi không phải do thiết bị mà do ứng dụng được viết chỉ chạy trên nền Wifi thôi còn mạng Lan thì không chạy. Điển hình là hayhayTV ngày trước cũng chỉ chạy trên wifi thôi, cắm Lan là nó báo không có kết nối internet ngay, nhưng bây giờ cắm Lan lại chạy bình thường.

chuẩn không cần chỉnh

DHQT

Member

cảm ơn 2 bác . em lên search hình như có Minix Neo X9 $152.00

tat100

Member

Xem Film 3D và Bluray 3D ISO thế nào vậy Bác?Xem Bằng trình xem phim mặc định hay phải xem bằng XBMC?

tat100

Member

Chip Aml S802/B/H hiện tại vẫn chưa xem được 3D(SBS,TAB) và 3D ISO đúng nghĩa(tức là xem 3D chập hình bằng Android Box),có lẽ do firmware chưa hổ trợ chứ việc này ATV 1200 đã làm được từ rất lâu rồi.
Vậy là Minix thần thánh vẫn chưa thể so được với Himedia Q5II và 10II được rồi.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X8-H Amlogic S802-H Đẳng cấp là mãi mãi

Chip Aml S802/B/H hiện tại vẫn chưa xem được 3D(SBS,TAB) và 3D ISO đúng nghĩa(tức là xem 3D chập hình bằng Android Box),có lẽ do firmware chưa hổ trợ chứ việc này ATV 1200 đã làm được từ rất lâu rồi.

So ở 1 khía cạnh nào đó nó chưa làm được thôi bác ạ :)

Củng cùng bàn tay và bộ óc giống nhau việc bạn làm được nhưng tôi không làm được ,từ đó củng dể thông cảm

tat100

Member

Mình cũng giống như Bác thôi,sau 1 thời gian suy xét giữa S82B và MINIX X8-H rồi quyết định mua S82B(lỡ có vọc hư thì cũng đỡ tiếc hơn X8-H)cứ tưởng nuốt tốt 3D nên bây giờ cũng hơi thất vọng chút xíu,nhưng không sao có AB để vọc là vui rồi.
Và bây giờ khi xem 3D thì lại quay về cái máng lợn cũ Q5II và Q10II để xem thôi:)

kinhphuong

Well-Known Member
Bác chủ này mới rì view vài thông số, vài tính năng.. Nhiều cái bác chưa thử để mà trả lời cho anh em luôn mà để tiêu đề " Đẳng cấp là mãi mãi " nghe hớp thiệt... Đẳng cấp hay không là phải để anh em trải nghiệm qua, có sự so sánh... rồi người dùng mới có kết luận chứ..

Ðề: Re: Minix NEO X8-H Amlogic S802-H Đẳng cấp là mãi mãi

Bác chủ này mới rì view vài thông số, vài tính năng.. Nhiều cái bác chưa thử để mà trả lời cho anh em luôn mà để tiêu đề " Đẳng cấp là mãi mãi " nghe hớp thiệt... Đẳng cấp hay không là phải để anh em trải nghiệm qua, có sự so sánh... rồi người dùng mới có kết luận chứ..
Sory vì bận quá tối về test tiếp mai lên hàng

longvp

Member

đa phần các bác test tính năng bluray là mấy đĩa nhạc của Thúy Nga , sao ko test vài phim xem phụ đề thế nào nhỉ

Sory vì bận quá tối về test tiếp mai lên hàng

Cũng đang hóng em này, bạn ơi nhanh tay 1 chút nhé. Đang dùng em ATV1200 mà xem tivi online thấy giật quá, muốn chuyển sang em này để thử nghiệm, các bác cho 1 lời khuyên nhé. Thanks !

Nệm Nhật Tân

Well-Known Member

Cũng đang hóng em này, bạn ơi nhanh tay 1 chút nhé. Đang dùng em ATV1200 mà xem tivi online thấy giật quá, muốn chuyển sang em này để thử nghiệm, các bác cho 1 lời khuyên nhé. Thanks !
Bạn cừ thử đi mình đang xài con X5 phê lắm , đang tính mua thêm con X8 .

Mình đã viết ở bài trên rồi đó . Qua một số thử nghiệm cụ thể trên đưởng truyền nhà mình FPT 6M các ứng dụng được chay thử , như HVT online , TVviet , VTc play , FPTplay , Hay Hay TV , tất cả các kênh tivi trên đều load nhanh và không hề đứng

tat100

Member

Có khả năng do đường truyền có vấn đề hoặc do firmware,chứ mình vẫn sử dụng ATV 1200 xem TV và film online trên đường truyền megavnn gói 5M có bị giật tẹo nào đâu Bác.

Có khả năng do đường truyền có vấn đề hoặc do firmware,chứ mình vẫn sử dụng ATV 1200 xem TV và film online trên đường truyền megavnn gói 5M có bị giật tẹo nào đâu Bác.

Hic ! FW thì có lẽ ko phải rồi, vì mình thử nghiệm nhiều bản ROM khác nhau. Còn mạng Quang Viettel 12 Mb, chẳng lẽ nào ?

Chỉnh sửa lần cuối:

dungtoandung

Well-Known Member

Nghe chừng cũng không hơn x7 nhỉ

Bên trên