Mission Impossible: Các phiên bản nhạc hiệu qua từng tập phim

ducloitruong92

Ðề: Mission Impossible: Các phiên bản nhạc hiệu qua từng tập phim

jonny english cũng bắt chước nhạc này nhỉ :D

Stolenkiss

Bác chịu trải nghiệm âm thanh thế =D>

scotty

Well-Known Member

Đây là một bài đạo văn không ghi rõ nguồn gốc, mời các bạn xem tại đây
A Look Back at the Music of ‘Mission: Impossible’ | /Film

Rất vui vì cuối cùng cũng có người bỏ công đi tìm nguồn :)) May là scotty chưa nói bài này do chính mình tự viết.

Thực ra người viết bài gốc có chê một vài phiên bản, nhưng scotty thì ngược lại :D

Tại sao khi các thành viên hỏi có phải scotty là tác giả không thì bạn làm lơ không trả lời, thậm chí bấm thanks cho những người ca tụng mình ???
Một người tự trọng khi thấy người khác ca tung mình không đúng thì sẽ đính chính ngay

scotty

Well-Known Member

Tại sao khi các thành viên hỏi có phải scotty là tác giả không thì bạn làm lơ không trả lời, thậm chí bấm thanks cho những người ca tụng mình ???
Một người tự trọng khi thấy người khác ca tung mình không đúng thì sẽ đính chính ngay
Và chính vì như thế đã khiến bạn thấy bức xúc? :D

scotty sở dĩ không đưa nguồn cũng là làm phép thử có người có thái độ bức xúc thế này không, và scotty đã toại nguyện :)) Hãy đọc lại tất cả các tin, bài mà scotty dịch và tự viết xem có bài nào mà scotty không trích nguồn (trừ bài này nhé).

Còn khen là quyền của người đọc và thanks là quyền của scotty. Chẳng ai ép ai cả :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Bạn đi bấm thanks cho người tung hô mình mới là trò trẻ con
Vậy các thành viên trên đây đều bị bạn đem ra làm phép thử hết àh
Đừng cố lấp liếm nữa bạn
Thật tình vì tôi quá thích bài của bạn viết và thích điện ảnh nên thường đọc ở các trang khác thì hôm nay vô tình đọc được bài này bản tiếng Anh nên thần tượng scotty sụp đổ

scotty

Well-Known Member

Bạn đi bấm thanks cho người tung hô mình mới là trò trẻ con
Vậy các thành viên trên đây đều bị bạn đem ra làm phép thử hết àh
Đừng cố lấp liếm nữa bạn
Thật tình vì tôi quá thích bài của bạn viết và thích điện ảnh nên thường đọc ở các trang khác thì hôm nay vô tình đọc được bài này bản tiếng Anh nên thần tượng scotty sụp đổ

Việc gì scotty phải lấp liếm nhỉ? scotty chưa tự khen xạo mình cái gì mà phải không? Đó là chưa muốn nói đọc bài này nếu người tinh ý sẽ nhận ra là scotty tự viết hay là vay mượn :D

OK, dù gì cũng cảm ơn bạn về công lao đã tìm đúng nguồn. Còn thần tượng gì đó thì scotty chẳng dám nhận, dù cho bạn có nói trước chuyện này :D

Angus_Bert

Film critic

Có cái gì nguyên trọng xảy ra án mạng hay không mà bạn Thaitran1980 làm ghê vậy ? Bác cứ coi như bác Scotty quên mất đi, bác ấy đùa vui lại mà cũng khó tính thế :))

Đề nghị anh Scotty viết 20 bài để tự phạt do ko trích nguồn :))

scotty

Well-Known Member

Có cái gì nguyên trọng xảy ra án mạng hay không mà bạn Thaitran1980 làm ghê vậy ? Bác cứ coi như bác Scotty quên mất đi, bác ấy đùa vui lại mà cũng khó tính thế :))

Rồi có thanks cho mình không đấy? Mình thích thanks lắm ý, thích thực sự luôn. Thích hơn cả lời nói nữa cơ :))

Angus_Bert

Film critic

Viết đi em thanks, nói thật em khó thank lắm đấy ;)) hay lắm mới thank

Một bài học cho những người đi ăn cắp ý tưởng của người khác >:)

scotty

Well-Known Member

Một bài học cho những người đi ăn cắp ý tưởng của người khác >:)

Cuối cùng cũng lòi thêm cái bộ lòng thật (muốn dạy người khác một bài học). scotty hiểu dạng người như bạn khi bạn tranh luận rồi :))

Chừng nào scotty tự nhận là mình viết bài này và chối bỏ những gì đúng thì mới lên mặt dạy học nhé. Dạng người như bạn, đừng nói trên mạng mà ngoài đời không thiếu, và chuyện đạo văn hay ăn cắp ý tưởng này thì chính scotty cũng đã từng dạy đời người ta một cách đau đớn rồi nhé, và có cơ sở rõ ràng để mà dạy nhé.

Thực sự thì scotty cũng muốn gặp (lại) người kiểu như bạn, và đã tóm được 1 con cá. Có điều cá này là cá cơm, còn non quá :))

shotime2801

Mình thấy bác Thaitran1980 làm rõ vậy là rất tốt để bà con khỏi tưởng nhầm, có người phát hiện thì vậy chứ nếu ko có thì sao nhỉ? Ghi là tự mình viết hay ko ghi và ko nói rõ thì nó như nhau thôi, bản thân là Mod mà không làm gương cho các member lại vào reply theo kiểu nửa nạc nửa mỡ nghe ko được gì cả. Nếu bác Scotty thật sự là quên mất thì cứ nói 1 tiếng Sorry và chỉnh sửa lại trong bài viết của mình cái Nguồn vào, cớ sao lại vào reply theo kiểu tôi cố ý viết vậy để xem phản ứng thế nào? Lời nói vậy liệu có coi như là bác ấy quên hay ko? Nếu như bác thấy việc lấy bài viết của người khác chỉnh sửa thêm thắt vào 1 ít tự cho là của mình ( hay là có khác 1 ít gì đó) là 1 việc không gì nghiêm trọng thì bác sai đấy vì hiện nay trên thế giới đều rất lên án vấn đề này. Nước VN đang trong giai đoạn đổi mới chúng ta càng phải học làm 1 con người của thế giới văn mình, đặc biệt trong 1 4rum lớn như HDVN mà 1 Mod lại công nhiên lấy bài viết người khác không ghi source lại reply 1 cách thiếu thành ý tự cho mình ko có lỗi gì thì thật sự mà 1 việc khó chấp nhận được.

P/s: Thấy bác Scotty thanks cho mình thì đã đọc bài mình viết rồi, hi vọng bác sửa lại trong bài mình cái Source để thể hiện sự tôn trọng công sức lao động của người khác

Chỉnh sửa lần cuối:

scotty

Well-Known Member

Nước VN đang trong giai đoạn đổi mới chúng ta càng phải học làm 1 con người của thế giới văn mình, đặc biệt trong 1 4rum lớn như HDVN mà 1 Mod lại công nhiên lấy bài viết người khác không ghi source lại reply 1 cách thiếu thành ý tự cho mình ko có lỗi gì thì thật sự mà 1 việc khó chấp nhận được.
OK, mọi mục đích đều có lý do của nó. Kết quả tốt hay xấu tùy người thấy được mục đích đó có lợi hay hại.

Đối với scotty, lợi nhiều hơn hại. Hại là có 2 người đã ra mặt để chỉ trích (và đang đợi nhiều người khác nữa). Nhưng đối với scotty, với số lượng tin + bài + comment không dưới 1000, thì những ai biết scotty thì họ hiểu scotty có phải loại đó hay không :D

Vì thế các bạn cứ thoải mái chỉ trích.

Cuối cùng cũng lòi thêm cái bộ lòng thật (muốn dạy người khác một bài học). scotty hiểu dạng người như bạn khi bạn tranh luận rồi :))

Chừng nào scotty tự nhận là mình viết bài này và chối bỏ những gì đúng thì mới lên mặt dạy học nhé. Dạng người như bạn, đừng nói trên mạng mà ngoài đời không thiếu, và chuyện đạo văn hay ăn cắp ý tưởng này thì chính scotty cũng đã từng dạy đời người ta một cách đau đớn rồi nhé, và có cơ sở rõ ràng để mà dạy nhé.

Thực sự thì scotty cũng muốn gặp (lại) người kiểu như bạn, và đã tóm được 1 con cá. Có điều cá này là cá cơm, còn non quá :))
Bạn lại không bình tĩnh rồi, việc bạn có đạo bài hay không ? mọi người đọc bài này đã rõ.
Nhưng những góp ý cho bạn thường nhận lại những từ nặng nề như dạng người này, kiều người nọ, cá cơm còn non
Rất tiếc bạn lại đang giữ cương vị mod ???

shotime2801

OK, mọi mục đích đều có lý do của nó. Kết quả tốt hay xấu tùy người thấy được mục đích đó có lợi hay hại.

Đối với scotty, lợi nhiều hơn hại. Hại là có 2 người đã ra mặt để chỉ trích (và đang đợi nhiều người khác nữa). Nhưng đối với scotty, với số lượng tin + bài + comment không dưới 1000, thì những ai biết scotty thì họ hiểu scotty có phải loại đó hay không :D

Vì thế các bạn cứ thoải mái chỉ trích.

Không phải bác có số lương tin + bài + cm không dưới 1000 có nghĩa là bác không sai.Người ta nói mua danh ba vạn bán danh ba đồng, chỉ 1 bài viết không Source của bác đã là quá sai với 1 người " chuyên viên" như bác. Bác là loại gì hay không mình không quen nên không nói tới và chẳng hề đề cập tới, nhưng nếu bác có sai và thiếu xót thì với tư cách là 1 "chuyên viên tin tức" , là 1 Mod có quyên + có thêm trách nhiệm với các member và những người đọc tin của bác thì thiết nghĩ bác không thể cho rằng việc bác làm là quyền của bác và ai thích nói sao thì nói được. Mình không chỉ trích mà chỉ yêu cầu bác bổ sung thông tin nguồn mà bác đã tham khảo để "dịch" ra bài viết này ít nhất là thể hiện sự tôn trọng với mọi người. Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

scotty

Well-Known Member

Bạn lại không bình tĩnh rồi, việc bạn có đạo bài hay không ? mọi người đọc bài này đã rõ.
Nhưng những góp ý cho bạn thường nhận lại những từ nặng nề như dạng người này, kiều người nọ, cá cơm còn non
Rất tiếc bạn lại đang giữ cương vị mod ???

Vấn đề cần nói rõ thì đã nói rõ. Chuyện bình tĩnh hay không cũng tùy người trao đổi với mình có sự hiểu biết với thái độ thế nào. MOD cũng là con người, trong trao đổi không chỉ dứt khoát mà còn tùy cơ ứng biến để đối đáp. Người hiểu vấn đề và trao đổi lịch sự, không khó để lịch sự lại.

Không phải bác có số lương tin + bài + cm không dưới 1000 không có nghĩa là bác không sai. Bác là loại gì hay không mình không quen nên không nói tới và chẳng hề đề cập tới, nhưng nếu bác có sai và thiếu xót thì với tư cách là 1 "chuyên viên tin tức" , là 1 Mod có quyên + có thêm trách nhiệm với các member và những người đọc tin của bác thì thiết nghĩ bác không thể cho rằng việc bác làm là quyền của bác và ai thích nói sao thì nói được. Mình không chỉ trích mà chỉ yêu cầu bác bổ sung thông tin nguồn mà bác đã tham khảo để "dịch" ra bài viết này ít nhất là thể hiện sự tôn trọng với mọi người. Thanks

Vấn đề đã nói rõ. Những ai chưa hiểu thì cứ tạm thời hiểu như vậy. Bạn nói về trách nhiệm như thế là đúng, nhưng bạn chưa biết người làm tin cần phải thế nào nữa. scotty sẽ không giải thích thêm bởi có nói bạn cũng không quan tâm, cũng như không tiện nói ra (nếu ai đó có quan tâm) vì có lý do riêng của mình. Bạn, với tư cách là đọc giả, cần sự tôn trọng - Vâng, scotty xin lỗi bạn vì đã khiến bạn khó chịu như vậy. scotty cũng xin lỗi những ai cũng cảm thấy vậy nhưng chưa nói ra.

nvmy

Well-Known Member

Chắc bác chủ thớt đang thử nghiệm một phong cách làm tin mới, làm gì mà các bác căng thẳng thế? :D

Mấy dòng trên do chính tay em viết (nên không có nguồn)

Bên trên