Mission Impossible: Các phiên bản nhạc hiệu qua từng tập phim

scotty

Well-Known Member
Ðề: Mission Impossible: Các phiên bản nhạc hiệu qua từng tập phim

Chắc bác chủ thớt đang thử nghiệm một phong cách làm tin mới, làm gì mà các bác căng thẳng thế? :D

Mấy dòng trên do chính tay em viết (nên không có nguồn)
Không phải à nha ^^ Nói chệch hướng như anh bạn angus_bert ở trên khiến vấn đề lậm thêm thì không welcome nha :D

Angus_Bert

Film critic

Sao lại trách em :)) Thôi chuyện nhỏ mà các bác cứ bé xé ra to ko vậy ???

shotime2801

Vấn đề cần nói rõ thì đã nói rõ. Chuyện bình tĩnh hay không cũng tùy người trao đổi với mình có sự hiểu biết với thái độ thế nào. MOD cũng là con người, trong trao đổi không chỉ dứt khoát mà còn tùy cơ ứng biến để đối đáp. Người hiểu vấn đề và trao đổi lịch sự, không khó để lịch sự lại.

Vấn đề đã nói rõ. Những ai chưa hiểu thì cứ tạm thời hiểu như vậy. Bạn nói về trách nhiệm như thế là đúng, nhưng bạn chưa biết người làm tin cần phải thế nào nữa. scotty sẽ không giải thích thêm bởi có nói bạn cũng không quan tâm, cũng như không tiện nói ra (nếu ai đó có quan tâm) vì có lý do riêng của mình. Bạn, với tư cách là đọc giả, cần sự tôn trọng - Vâng, scotty xin lỗi bạn vì đã khiến bạn khó chịu như vậy. scotty cũng xin lỗi những ai cũng cảm thấy vậy nhưng chưa nói ra.

Là một người làm tin cần phải thế nào mình không dám lên tiếng nói nhưng cái gì là đạo đức của 1 người làm tin thì bạn là 1 chuyên viên chắc là bạn biết rõ hơn mình. Tranh luận ở đây vô ích vì người đọc cũng chẳng mấy ai đọc vấn đề này cả, chỉ là bài của bạn không ghi Source cũng không ghi là do bạn viết thì nó là 1 bài viết nguồn gốc không rõ ràng và hiện giờ Source là gì cũng đã có người tìm được rồi nên mình yêu cầu bác sớm chỉnh sửa lại bài viết thêm cái Source bác lấy ở đâu và Translate là bác đừng gây nhầm lẫn cho bạn đọc.

Đó là chưa muốn nói đọc bài này nếu người tinh ý sẽ nhận ra là scotty tự viết hay là vay mượn :D

Em là người tinh ý biết bác vay mượn đầu tiên ... Bác nộp 100 CR cho em đi . 20 CR để bác đóng thuế :D

scotty

Well-Known Member

...chỉ là bài của bạn không ghi Source cũng không ghi là do bạn viết thì nó là 1 bài viết nguồn gốc không rõ ràng...

Ha ha, nói ngắn gọn như thế này ngay từ đầu thì dễ chịu không :D Mà cũng đúng vấn đề rồi đấy.

OK, scotty sẽ chêm nguồn vào bài. Tuy nhiên, scotty diễn giải thế này cho ý trên của bạn, cũng là 1 trong những lý do vì sao scotty không để nguồn (mặc dù là lý do cỏn con thôi, không phải là mục đích chính của chuyện không để nguồn).

Lấp lửng như vậy (kể trên bài lẫn những phản hồi bên dưới của scotty) thì bạn đọc thường xuyên mọi loại tin tức đăng tải trên HDvietnam đều có thể tinh ý nhận ra ngay là scotty tự viết hay là lấy từ nguồn nào, và đây cũng là phép thử. Thứ 2, scotty chỉ chuyên về tin công nghệ, còn nhạc phim thì có hứng mới lên thôi, chưa muốn nói viết loại này thì đúng là đòi hỏi kiến thức về nhạc và phim phải khá. Các bạn hãy đọc lại những comment ở trên của một vài bạn sẽ hiểu ý này của scotty.

Còn 2 lý do khác trọng quan hơn vì sao thì scotty xin không nói ra ở đây. Và xin phép phân bua (tự làm tự chịu) thế đủ rồi :))

Thôi đóng nắp .... Đón noel các bác ơi :D ....

Chỉnh sửa lần cuối:

shxtacc06

Banned

Mình ko hiểu lý do bạn làm phép thử với mục đích gì ? Nhận diện những kẻ ghét bạn ?
Mình ko hiểu hành động thanks của bạn cho những người khen bạn. Bạn biết rõ là họ sai nhưng bạn lại thanks họ. Theo mình hiểu ý bạn, sự thật cuối cùng sẽ có người đưa ra hoặc nếu ko thì bạn sẽ công bố. Vậy khi sự thật dc đưa ra, hành động thanks của bạn ko còn mang ý nghĩa là cám ơn nữa, nó giống như là chế giễu châm biếm,thanks đểu thanks kháy nhau hơn

nvmy

Well-Known Member

Không phải à nha ^^ Nói chệch hướng như anh bạn angus_bert ở trên khiến vấn đề lậm thêm thì không welcome nha :D

Tại em cũng không ưa cái phong cách (tạm gọi là phong cách xào xáo) của mấy bạn báo mạng hay dùng nên tưởng nhầm. Xin lỗi bác nhé! :D
Ví dụ mấy bạn báo Đất việt đi nhặt nhạnh mấy cái ảnh ở chỗ này chỗ kia làm 1 bài "Quân đội VN tập trận...", hôm sau mấy bạn báo Tàu lấy ảnh đó đăng tin "Quân đội VN tập trận....", hôm sau nữa mấy bạn báo Giáo dục, vẫn mấy cái ảnh đó, giật tít: "Báo Trung quốc đăng tin Quân đội Vn tập trận...". Thành ra có mấy cái ảnh được đăng đi đăng lại 3 lần, tính ra thành 3 lần nhuận bút, Vãi cả tin! :D
Em không rỗi lắm nên không chèn link nguồn, các bác có thể tạm tin. Nếu không tin em cũng không giận dỗi gì đâu! :D

Tại em cũng không ưa cái phong cách (tạm gọi là phong cách xào xáo) của mấy bạn báo mạng hay dùng nên tưởng nhầm. Xin lỗi bác nhé! :D
Ví dụ mấy bạn báo Đất việt đi nhặt nhạnh mấy cái ảnh ở chỗ này chỗ kia làm 1 bài "Quân đội VN tập trận...", hôm sau mấy bạn báo Tàu lấy ảnh đó đăng tin "Quân đội VN tập trận....", hôm sau nữa mấy bạn báo Giáo dục, vẫn mấy cái ảnh đó, giật tít: "Báo Trung quốc đăng tin Quân đội Vn tập trận...". Thành ra có mấy cái ảnh được đăng đi đăng lại 3 lần, tính ra thành 3 lần nhuận bút, Vãi cả tin! :D
Em không rỗi lắm nên không chèn link nguồn, các bác có thể tạm tin. Nếu không tin em cũng không giận dỗi gì đâu! :D
Vấn đề anh nêu ra rất chính xác, tốc độ lan truyền của cộng đồng mạng rất nhanh, rồi đây sẽ có bao nhiêu người say mê phim ảnh lầm tưởng bài viết này của scotty, bao nhiêu người bị scotty đưa vào " phép thử " hiệu ứng của mình ( không biết thử để làm gì, thôi tôi đây chỉ là lý do scotty che lấp cái sai của mình, mà nhiều anh em đã thấy được )
Đây là một ví dụ, tôi và bạn bè trong một club say mê phim ảnh thường rất thích xem blog của anh poly, và họ luôn kháo nhau về bài viết giá trị này được anh Poly đưa lên trang chủ của anh ấy và anh rất lịch sự ghi ở dòng cuối là : Bài viết của tác giả Scoty đăng trên HDVIETNAM. Với sức hút trên blog của anh poly, hàng ngàn người say mê phim ảnh sẽ tham gia vào phép thử này, hay họ đã bị lừa dối. Thật buồn thay. Và những trang mạng khác copy bài này đi các trang khác thì " tiếng tâm " của soctty sẽ lan tõa rất nhanh.
Đến anh Poly còn bị scotty đưa vào " phép thử " một cách ngọt ngào !!!
http://anhpoly.wordpress.com/

dungdt2

Vấn đề anh nêu ra rất chính xác, tốc độ lan truyền của cộng đồng mạng rất nhanh, rồi đây sẽ có bao nhiêu người say mê phim ảnh lầm tưởng bài viết này của scotty, bao nhiêu người bị scotty đưa vào " phép thử " hiệu ứng của mình ( không biết thử để làm gì, thôi tôi đây chỉ là lý do scotty che lấp cái sai của mình, mà nhiều anh em đã thấy được )
Đây là một ví dụ, tôi và bạn bè trong một club say mê phim ảnh thường rất thích xem blog của anh poly, và họ luôn kháo nhau về bài viết giá trị này được anh Poly đưa lên trang chủ của anh ấy và anh rất lịch sự ghi ở dòng cuối là : Bài viết của tác giả Scoty đăng trên HDVIETNAM. Với sức hút trên blog của anh poly, hàng ngàn người say mê phim ảnh sẽ tham gia vào phép thử này, hay họ đã bị lừa dối. Thật buồn thay. Và những trang mạng khác copy bài này đi các trang khác thì " tiếng tâm " của soctty sẽ lan tõa rất nhanh.
Đến anh Poly còn bị scotty đưa vào " phép thử " một cách ngọt ngào !!!
Poly's Blog
Bác quá nặng nề vấn đề, nếu bác quan tâm âm nhạc và điện ảnh thì bác biết là cuộc sống ko đơn giản chỉ là vài câu nói hay 1 bài viết. Mình xin kể bác nghe 1 câu chuyện này nhé:
"Ngày xưa có hai tiểu hòa thượng được phân nhiệm vụ xây 1 bức tường trong 1 thiền viện. Sau khi xây xong họ mới hoảng hồn khi thấy có hai viên gạch ở giữa tường bị lệch, nhìn rất vô duyên, các viên còn lại thì đều đẹp. Vì lỗi đó nên họ cảm thấy hối hận và mỗi lần ai đến thăm chùa họ đều tìm cách dẫn đi lối khác, tránh bức tường có hai viên gạch xấu đó.
Một hôm có một người khách đi thăm thiền viện và nhìn thấy bức tường. Hai vị tiểu hòa thượng kia nay đã già và nhìn thấy, họ sợ quá liền ra xem phản ứng của người khách đó. Người khách đó nhìn bức tường, nhăn mặt rồi nói "Thật là một bức tường tuyệt đẹp, hiếm có". Hai vị sư kia giật mình, họ liền hỏi ngay "Thế ông không thấy có hai viên gạch ở giữa xây lệch, nhìn rất xấu sao". Vị khách kia liền trả lời "Vâng, tôi có thấy, thấy rất rõ là khác". Hai vị sư lúc này thấy rất xấu hổ nhưng cố hỏi thêm "Vậy tại sao ông khen nó đẹp?". Vị khách nhìn hai vị sư, cười trả lời "Hai viên đó xấu nhưng các viên còn lại đều rất đẹp. Chẳng nhẽ vì hai viên gạch xấu mà cả nghàn viên còn lại ko được nhìn nhận sao?"
P/S: Sự việc của bác scotty ko có gì là quá lớn nếu đem so sánh với những đóng góp ko mệt mỏi của bác ấy. Làm con người hơn thua nhau ở cái ân tình, nghĩa trọng và lòng tự tôn. Có thể mỗi người 1 cách sống, 1 suy nghĩ nhưng đã là con người ai cũng muốn hướng tới chân - thiện - mỹ, và ai cũng có tham - sân - si hết. Bác hãy đừng quá nặng lòng làm gì, hãy xem tất cả là cát bụi đi, hãy để cái tâm tịnh và trái tim luôn ấm áp. Mong bác vui vẻ và gắn bó với diễn đàn.
Trân trọng gởi bác.

sorry mod, post hai bài giống nhau

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác quá nặng nề vấn đề, nếu bác quan tâm âm nhạc và điện ảnh thì bác biết là cuộc sống ko đơn giản chỉ là vài câu nói hay 1 bài viết. Mình xin kể bác nghe 1 câu chuyện này nhé:
"Ngày xưa có hai tiểu hòa thượng được phân nhiệm vụ xây 1 bức tường trong 1 thiền viện. Sau khi xây xong họ mới hoảng hồn khi thấy có hai viên gạch ở giữa tường bị lệch, nhìn rất vô duyên, các viên còn lại thì đều đẹp. Vì lỗi đó nên họ cảm thấy hối hận và mỗi lần ai đến thăm chùa họ đều tìm cách dẫn đi lối khác, tránh bức tường có hai viên gạch xấu đó.
Một hôm có một người khách đi thăm thiền viện và nhìn thấy bức tường. Hai vị tiểu hòa thượng kia nay đã già và nhìn thấy, họ sợ quá liền ra xem phản ứng của người khách đó. Người khách đó nhìn bức tường, nhăn mặt rồi nói "Thật là một bức tường tuyệt đẹp, hiếm có". Hai vị sư kia giật mình, họ liền hỏi ngay "Thế ông không thấy có hai viên gạch ở giữa xây lệch, nhìn rất xấu sao". Vị khách kia liền trả lời "Vâng, tôi có thấy, thấy rất rõ là khác". Hai vị sư lúc này thấy rất xấu hổ nhưng cố hỏi thêm "Vậy tại sao ông khen nó đẹp?". Vị khách nhìn hai vị sư, cười trả lời "Hai viên đó xấu nhưng các viên còn lại đều rất đẹp. Chẳng nhẽ vì hai viên gạch xấu mà cả nghàn viên còn lại ko được nhìn nhận sao?"
P/S: Sự việc của bác scotty ko có gì là quá lớn nếu đem so sánh với những đóng góp ko mệt mỏi của bác ấy. Làm con người hơn thua nhau ở cái ân tình, nghĩa trọng và lòng tự tôn. Có thể mỗi người 1 cách sống, 1 suy nghĩ nhưng đã là con người ai cũng muốn hướng tới chân - thiện - mỹ, và ai cũng có tham - sân - si hết. Bác hãy đừng quá nặng lòng làm gì, hãy xem tất cả là cát bụi đi, hãy để cái tâm tịnh và trái tim luôn ấm áp. Mong bác vui vẻ và gắn bó với diễn đàn.
Trân trọng gởi bác.

Những lời của anh làm tôi suy nghĩ nhiều
Tôi không chối bỏ những đóng góp của scotty cho diễn đàn, bác thấy tôi cũng là FAN và " thanks " anh ấy rất nhiều ( lại chuyện thanks )
Nhưng hôm qua tối thật bất ngờ khi xem được link gốc, chỉ muốn thông báo cho anh ấy sữa lại thôi
Nhưng thay vì tiếp nhận ý kiến thì bác cũng thấy anh ấy phản ứng ra sao, anh ấy coi tôi ( và các anh em là vật thí nghiệm ) anh ấy còn nói nhiều lời lẽ coi thường tôi, gọi tôi là con vật ( khi anh ấy ở cương vị MOD ), nên tôi quyết định để mọi người xem xét coi đúng sai như thế nào
Việc đi quá xa là do anh ấy
Cám ơn những lời chân tình của anh

Chỉnh sửa lần cuối:

shxtacc06

Banned

Mình nghĩ "2 lý do khác quan trọng hơn" kia là có thật, ko tiện nói ra thôi
Chẳng ai đi đạo cái bài mà ko phải sở trường của mình cả, dễ bị tóm
Tuy nhiên cái lý do "phép thử" thật là vớ vẩn quá đi:-w

shxtacc06

Banned

ôi lag, gửi 2 bài 1 lúc

scotty

Well-Known Member

Những lời của anh làm tôi suy nghĩ nhiều
Tôi không chối bỏ những đóng góp của scotty cho diễn đàn, bác thấy tôi cũng là FAN và " thanks " anh ấy rất nhiều ( lại chuyện thanks )
Nhưng hôm qua tối thật bất ngờ khi xem được link gốc, chỉ muốn thông báo cho anh ấy sữa lại thôi
Nhưng thay vì tiếp nhận ý kiến thì bác cũng thấy anh ấy phản ứng ra sao, anh ấy coi tôi ( và các anh em là vật thí nghiệm ) anh ấy còn nói nhiều lời lẽ coi thường tôi, gọi tôi là con vật ( khi anh ấy ở cương vị MOD ), nên tôi quyết định để mọi người xem xét coi đúng sai như thế nào
Việc đi quá xa là do anh ấy
Cám ơn những lời chân tình của anh

Nói người thì cũng nên nhìn lại mình. scotty cũng rất muốn được người khác dạy đời, dạy bài học. Nhưng kiểu dạy của bạn rõ là scotty chẳng học được gì cả. Chẳng thà nghe trẻ con dạy mình thấy có giá trị hơn. Đọc lại xem ai đã khơi mào nên vụ không đáng này.

Uổng cho bài viết được nhiều người đánh giá hay cuối cùng bị người tự xem là fan điện ảnh, tự xem FAN và thanks anh ấy rất nhiều lại đi làm hỏng cái bài bằng những lời lẽ, thái độ trái ngược 180%. Giả dối lắm bạn thaitran1980.

Uổng cho bài viết được nhiều người đánh giá hay cuối cùng bị người tự xem là fan điện ảnh, tự xem FAN và thanks anh ấy rất nhiều lại đi làm hỏng cái bài bằng những lời lẽ, thái độ trái ngược 180%. Giả dối lắm bạn thaitran1980.
Uổng cho bài viết được mọi người đánh giá hay của tác giả Scotty ???
Chính bạn là người giết nó khi tự nhận là người viết khi cố tình không ghi link, chính bạn là người giả dối khi đưa anh em vào " phép thử " vớ vẩn này của bạn

GENERALS

Ban Quản Trị

Nói người thì cũng nên nhìn lại mình. scotty cũng rất muốn được người khác dạy đời, dạy bài học. Nhưng kiểu dạy của bạn rõ là scotty chẳng học được gì cả. Chẳng thà nghe trẻ con dạy mình thấy có giá trị hơn. Đọc lại xem ai đã khơi mào nên vụ không đáng này.

GEN nghĩ mọi chuyện cũng đã sáng tỏ nên ko có gì phải băn khoan, bác cũng đã trình bày rất rõ ràng, ngay cả GEN lúc đầu chưa kiểm tra lại thông tin trên mạng cũng nghĩ là bác Scotty tìm kiếm thông tin và viết bài tổng hợp chứ thay vì là bài dịch thuật có đầu tư.

Bác rút kinh nghiệm lần sau nên ghi rõ nguồn gốc thông tin là ổn.

Các bác và a/e họ đóng góp ý kiến cũng hợp lý chứ ko phải vô ý, tuy nhiên 1 số thành phần hay xoáy sâu hoặc bới lông tìm vết như đàn bà mặc váy mà đôi bên cứ tranh cãi thì cũng chả đi đến đâu, khiếm khuyết và sai thì nhận lỗi và sửa. A/e stop tại đây và vui vẻ cả làng.....

Regards,

Captain Price

Đây là một trong những giai điệu yêu thích nhất của mình. Rất cảm ơn scotty đã bỏ công ra tìm hiểu và chia sẽ với mọi người. Nhưng thiết nghĩ scotty là mod thì nên cư xử khéo léo hơn trong trường hợp này. Biến topic này thành nơi tranh cãi, đả kích nhau thì mất giá trị của bài viết.

gửi bác scotty: trong thớt bác có nói là phần 4 của loại phim MI này nhạc nền có hơi hướng nhạc Nga. Em ko phải cao thủ như bác nên cái này em hem bít. Nhưng đoạn Ethan đột nhập vào điện Kremlin thì đúng là soundtrack của đoạn này: bài Kremlin Anticipation có mấy câu nhạc Nga thật. Em cảm thấy mấy câu đồng ca đó rất hay nhưng em ko thể tìm dc vì ko biết tiếng nga :"> Em cũng thử tải mấy chục bài hát tiếng nga nổi tiếng trên mạng về nhưng ko có thấy, trên mạng toàn tên tiếng việt, mà nguồn cũng ít, tiếng Nga thì em ko biết đọc. Bác có biết đoạn đó trong bài nào thì bảo em với. Thank bác anyway :D

Bên trên