MK809 II xuất hiện với giá 56 USD

symphony

Well-Known Member
Kimdecent vừa công bố việc phát hành chiếc mini PC chạy Android MK809 II với giá 56 USD. Sản phẩm này được phát triển dựa trên chip RK3066, tích hợp bộ nhớ trong 8GB, bộ nhớ RAM DDR3 1GB và hỗ trợ kết nối không dây Blutooth. Về cơ bản, mẫu MK809 thế hệ thứ 2 có thông số kỹ thuật không khác nhiều so với người tiền nhiệm, thậm chí giao diện của chúng cũng giống hệt nhau.

Thông số kỹ thuật cụ thể:

• SoC – Rockchip RK3066 Dual ARM Cortex-A9 có xung nhịp 1.6 GHz với GPU Quad-core Mali-400MP4
  • Bộ nhớ hệ thống – 1GB DDR3 RAM
  • Bộ nhớ trong – 8GB NAND Flash + khe cắm thẻ nhớ micro SD (tối đa 32 GB)
  • Kết nối - Wifi 802.11 b/g/n, Bluetooth 2.1 và 3G thông qua USB dongle.
  • USB – 1x USB 2.0 Host, 2x micro USB Host
  • Đầu ra Video – HDMI
  • Bộ giải mã Video – MPEG1/2/4, H.264, VC-1, Divx, Xvid, RM8/9/10, VP6
  • Định dạng Video – MKV, TS, TP, M2TS, RM/RMVB, BD-ISO, AVI, MPG, VOB, DAT, ASF, TRP, FLV...
  • Bộ giải mã Audio – DTS, AC3, LPCM, FLAC, HE-AAC
  • Nguồn điện – 90-230V, 50/60Hz input, Output: 5V/2A
  • Kích thước – 11 x 3.2 x 1 cm
  • Trọng lượng – 32g

MK809 II sẽ được bán kèm với nguồn điện, cáp USB và sách hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Anh. Sản phẩm này trông có vẻ giống như chiếc UG007 ngoại trừ cổng micro USB.

Mức giá 56 USD được áp dụng cho trang Aliexpress. Tuy nhiên, nếu bạn kiên nhẫn hơn có thể tìm hiểu danh sách các nhà phân phối để tìm ra mức giá hợp lý nhất.

Trang web chính thức cho sản phẩm này tại đây: MK809 II Android Mini PC HDMI Stick Rockchip RK3066 1G 8G Bluetooth_Kimdecent

Chỉnh sửa lần cuối:

symphony

Well-Known Member
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

hieuykhoa

Member
Ðề: MK809 II xuất hiện với giá 56 USD

quan trọng nhất cái cổng LAN thì hem có thì xemphim HD trên NAS thế nào được! xem qua wifi có mà giật tung trym!
hơn nữa cái này cũng không đủ cổng kết nối so với nhu cầu của em :)

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: MK809 II xuất hiện với giá 56 USD

quan trọng nhất cái cổng LAN thì hem có thì xemphim HD trên NAS thế nào được! xem qua wifi có mà giật tung trym!
hơn nữa cái này cũng không đủ cổng kết nối so với nhu cầu của em :)
bác lại nói bậy rồi
em nghĩ chủ thớt chưa post đầy đủ đó thôi, em được biết các model từ mk 808 trơt đi đều có thể kết nối LAN thông qua usb LAN RJ 45, ngoài ra nó có 2 cổng usb 2.0, vậy là đủ cho 1 men nghiền công nghệ vọc vạch rồi, bác có thể tham khảo bên box này

woodhouse

Mấy em android box tới giờ toàn xài chip tàu....chưa thấy cục nào chơi chip hiệu cả..chán.

tienlequoc

Well-Known Member
Sao em thấy mấy cái Android box dùng chip RK3066 mà spec để DTS lên là em dị ứng à. Hỏi tụi bán hàng thì thằng nào cũng nói: It's wrong spec, I'm sorry. Cứ làm người tiêu dùng lầm tưởng là DTS 5.1. Hóa ra lại là downmix về 2.0. Lừa tình.

rfidquyen

Bạn không thể mua 1 cái với giá 56USD khi vận chuyển về VN!
Giá 1.2 triệu là cho 809. Loại này với 4GB Flash và không có Bluetooth, chỉ có 1 mini USB.

vucovu

Ðề: Re: MK809 II xuất hiện với giá 56 USD

Sao em thấy mấy cái Android box dùng chip RK3066 mà spec để DTS lên là em dị ứng à. Hỏi tụi bán hàng thì thằng nào cũng nói: It's wrong spec, I'm sorry. Cứ làm người tiêu dùng lầm tưởng là DTS 5.1. Hóa ra lại là downmix về 2.0. Lừa tình.

Đặc sản của Tàu mà bác..............

Ðề: Re: Ðề: MK809 II xuất hiện với giá 56 USD

Exynos 4412 quad core, Wifi 300M, Lan 5Ghz được gọi là chip hàng hiệu chưa bác? :D

bác biết ở đâu bán ko...cái này cắm vào cái tivi LCD nào cũng được hã bác...em đang có cái LG Led 42" nên mún kiếm 1 cái về nằm giường đọc báo!

haianh07

Active Member
Nói thế thôi chứ duyệt web bằng tivi chán thấy bà lun , chỉ mua để xem phim vơi yêu cầu trung bình là ổn
Các bác việt nam ta đã có nhà phân phối chưa nhề

Ðề: Re: MK809 II xuất hiện với giá 56 USD

Mình vừa test con cấu hình gần giống con này, dual core 1.6 mà chẳng hơn one core 1ghz bao nhiêu.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: MK809 II xuất hiện với giá 56 USD

Thấy vậy không phải vậy đâu bác, nó ghi hỗ trợ 1080p 60 fps, thực chất chạy được 1 nữa là đã mừng rồi.
Bác nói vậy là sao nhỉ? Mình dùng cả tháng nay có vấn đề gì đâu chứ. Phim nào cũng nuốt hết á. :D

Bên trên