Mở hộp Amazon Fire TV

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Vậy bác nói tính năng nào Fire tv thua A1. k những Fire tv ăn đứt A1 mà bất cứ con android box nào về tính năng đều nuốt A1. A1 còn thua Q5, Q10 đời đầu, hít khói Atv 1200. Em chỉ nói những con em đã xài. Còn lại thì ko biết.

Nhưng cũng có 1 số người khen A1 nức nỡ, cứ như là ZTV là apple. Chắc là họ dễ tính, chuyện gì cũng có thể bỏ qua, ZTV thì thấy 1000 người khen, 1 thằng chê(là em - phithien) Nên khỏi phải fix lỗi phát triển tiếp FW làm gì, khi ai nấy đều khen :D Hèn gì thiên hạ nói hay khổng tử nói, em quên mất. Kẻ khen ta là kẻ thủ ta, chê mới là bạn. Sợ mất lòng đám đông nên ngoài mặt khen lấy khen để( chắc mục đích xã giao, để có bạn thứ bảy, chủ nhật có kèo mà nhậu) trong lòng thì chê thẳng cẳng.

Cũng có 1 số bác dù chưa xài qua, nhưng thấy tay to khen cũng khen theo, tát nước theo mưa. Là thẳng đàn ông đứng giữa trời đất phải có lập trường, tốt khen, tệ chê, chẳng việc gì phải a dua, nịnh hót,

Em nói thật với bác không biết bác đã bao tuổi rồi ( có thể là hơn tuổi em ) nhưng em thấy bác như một cậu trẻ con không hơn không kém. Nhiều cái bác nói ra tất nhiên là đúng. Nhưng bác đừng nên áp đặt những suy nghĩ của mình lên tất cả mọi người. Người ta mua sản phẩm về phục vụ nhu cầu của bản thân. đối với bản thân thấy tốt thì đối với họ là cũng thỏa mãn rồi, người ta không xem 3D bao giờ bác cũng ép người ta nhận xét 3D trên A Class là như shit à.Có người xem DVD không cần full menu mà nhu cầu của ng ta chỉ là xem hết được file iso đấy cũng đã hài lòng bác cũng ép người ta nhận xét trình ZTV palyer nó chả ra ccm gì à. Trời sinh ra mỗi người mỗi cách cảm nhận khác nhau có phải ai cũng giống nhau đâu. Bác nghe nhạc trên popcom bảo hay vì nó đúng với cảm nhận của bác nhưng người khác họ không hợp gu họ có thể bảo không hay bác cũng bảo người ta dở hơi hay kém tắm chắc.

Bác cũng đừng mang một con android box so với một con HD player có giá gấp mấy lần. ( riêng khoản xem phim thì chả cần bác nói ai cũng biết là đến thời điểm này HD player vẫn bỏ android box một khoảng cách không dễ san lấp ).

Em cũng là một người sử dụng sản phẩm như ai, có nhận xét đến thời điểm này với giá dưới 1tr5 cũng chả có con nào hơn được A Class đâu. Bác cũng nên hiểu cho dân việt nam ta. không phải đội ngũ support của ZTV không biết lắng nghe ý kiến của ng sử dụng mà có thể đơn giản là chuyên môn của họ chưa cao chưa thể tìm ra được những cách fix lỗi mà người sử dụng đã góp ý. Cái sai của bên ZTV là họ đã hơi quá trong các phát ngôn trong khi vẫn chưa hoàn chỉnh sản phẩm thôi.

Chốt : Với những lời lẽ như của bác thì em thấy bác là con người có cái tôi quá cao, thích mang suy nghĩ của mình ra áp đặt người khác. nếu tiếp tục có những suy nghĩ và lời nói như vậy bác cũng như một thằng trẻ con thôi. Hãy nhớ lấy câu này : sống trên đời phải biết mình là ai

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Em nói thật với bác không biết bác đã bao tuổi rồi ( có thể là hơn tuổi em ) nhưng em thấy bác như một cậu trẻ con không hơn không kém. Nhiều cái bác nói ra tất nhiên là đúng. Nhưng bác đừng nên áp đặt những suy nghĩ của mình lên tất cả mọi người. Người ta mua sản phẩm về phục vụ nhu cầu của bản thân. đối với bản thân thấy tốt thì đối với họ là cũng thỏa mãn rồi, người ta không xem 3D bao giờ bác cũng ép người ta nhận xét 3D trên A Class là như shit à.Có người xem DVD không cần full menu mà nhu cầu của ng ta chỉ là xem hết được file iso đấy cũng đã hài lòng bác cũng ép người ta nhận xét trình ZTV palyer nó chả ra ccm gì à. Trời sinh ra mỗi người mỗi cách cảm nhận khác nhau có phải ai cũng giống nhau đâu. Bác nghe nhạc trên popcom bảo hay vì nó đúng với cảm nhận của bác nhưng người khác họ không hợp gu họ có thể bảo không hay bác cũng bảo người ta dở hơi hay kém tắm chắc.

Bác cũng đừng mang một con android box so với một con HD player có giá gấp mấy lần. ( riêng khoản xem phim thì chả cần bác nói ai cũng biết là đến thời điểm này HD player vẫn bỏ android box một khoảng cách không dễ san lấp ).

Em cũng là một người sử dụng sản phẩm như ai, có nhận xét đến thời điểm này với giá dưới 1tr5 cũng chả có con nào hơn được A Class đâu. Bác cũng nên hiểu cho dân việt nam ta. không phải đội ngũ support của ZTV không biết lắng nghe ý kiến của ng sử dụng mà có thể đơn giản là chuyên môn của họ chưa cao chưa thể tìm ra được những cách fix lỗi mà người sử dụng đã góp ý. Cái sai của bên ZTV là họ đã hơi quá trong các phát ngôn trong khi vẫn chưa hoàn chỉnh sản phẩm thôi.

Chốt : Với những lời lẽ như của bác thì em thấy bác là con người có cái tôi quá cao, thích mang suy nghĩ của mình ra áp đặt người khác. nếu tiếp tục có những suy nghĩ và lời nói như vậy bác cũng như một thằng trẻ con thôi. Hãy nhớ lấy câu này : sống trên đời phải biết mình là ai

Bác cứ tiếp tục khen ZTV đi :D em chẳng biết cái tôi, cái ta gì cả. Cứ tốt khen, tệ thì chê. với commnet này, ít nhất bác phải được 10 like. Cứ commnet như lày thì chẳng mấy chốc bác sẽ đc anh em android box tin yêu lắm Em thì bị ghét xưa nay, nên chẳng có gì phải phải lo, nói thì cứ nói, ai ném đá thì cười thôi:))

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Bác cứ tiếp tục khen ZTV đi :D em chẳng biết cái tôi, cái ta gì cả. Cứ tốt khen, tệ thì chê. với commnet này, ít nhất bác phải được 10 like. Cứ commnet như lày thì chẳng mấy chốc bác sẽ đc anh em android box tin yêu lắm Em thì bị ghét xưa nay, nên chẳng có gì phải phải lo, nói thì cứ nói, ai ném đá thì cười thôi:))

Bác bị ghét hay tôi được thích thì không biết. Bác có quyền làm những gì mình muốn, nhưng theo tôi bác chưa đủ trình để đánh giá tất cả mọi người trên 4rum này. Cho nên bác chê cái gì là quyền của bác nhưng không được nhận xét tất cả mọi người đều không biết suy nghĩ ( chỉ có một số cá nhân thôi, đừng vơ đũa cả nắm )

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

...giờ mới thấy bác 'chiên' cũng biết 'giận'. Uống trà thanh thôi...

tienlequoc

Well-Known Member

Ztv se duyên với Amazon à. Mong sẽ sống lâu trăm tuổi chứ đừng li dị sớm nha.

LUC QUYET CHIEN

Active Member

...giờ mới thấy bác 'chiên' cũng biết 'giận'. Uống trà thanh thôi...

em có giận gì đâu bác. Bác phí thiên cũng có nói cụ thể gì ai đâu. chẳng qua em góp ý chút là ko nên đánh giá mọi người chung chung thế. Lời nói chẳng mất tiền mua.Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau mà bác

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

em có giận gì đâu bác. Bác phí thiên cũng có nói cụ thể gì ai đâu. chẳng qua em góp ý chút là ko nên đánh giá mọi người chung chung thế. Lời nói chẳng mất tiền mua.Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau mà bác

ko cụ thể mà có người dùng chữ ký thay lời muốn nói kìa bác=))
Nhiều tay to khác cũng gai mà ko ai nói cụ thể, vì sợ mất hoà khí cán bộ với nhau;))

thanhyk

Well-Known Member

Em nghĩ bác không nên ám chỉ vì em cũng không quan tâm vấn đề này, bác cứ nói thẳng như tính cách của bác nếu điều đó là lợi ích chung. Riêng cá nhân em, nếu bác muốn nói mod Tiến thì bác ấy là người giúp android box phát triển trên hdvn, và cá nhân em hưởng lợi rất nhiều từ sự giúp đỡ không vụ lợi của bác ấy...

oldfriend

Moderator

Em nghĩ bác không nên ám chỉ vì em cũng không quan tâm vấn đề này, bác cứ nói thẳng như tính cách của bác nếu điều đó là lợi ích chung. Riêng cá nhân em, nếu bác muốn nói mod Tiến thì bác ấy là người giúp android box phát triển trên hdvn, và cá nhân em hưởng lợi rất nhiều từ sự giúp đỡ không vụ lợi của bác ấy...

điều lợi nhất của em là có được một cộng đồng :D, nơi mà các anh em trao đổi và tất nhiên em là người có lợi vì tiếp thu kiến thức không bao giờ là lỗ cả ^^

anh Thanh thì chắc vẫn sẽ 2 tay 2 súng dài dài... vì có những cái con Oppo của anh mãi không làm được sẽ được Q5 II làm thay, và tất nhiên những cái vượt trội của Oppo hy vọng bù đắp lại cho anh những phiền hà của nó :D

P/s: bữa nào qua anh Dũng cafe tiếp đi anh :D

latruong

Member

Em mua Android box để ở phòng khách cho phụ nữ, người già, trẻ em nên em khoái ATV(Amazon fire TV) chứ không khoái ZTV. Chắc ở phòng ngủ mới khoái Z nhưng mà khoái ZPC ;)

sdong

Nói thật ZTV nên tìm cách hợp tác với các hãng sx tv, đưa phần mềm của mình nên hệ thống smart tv vì tạo tính dễ sử dụng( chỉ có dễ thao tác, sd mới chở lên phổ biến chứ phức tạp thì chỉ dành cho một bộ phận nhất định nào đó mà thôi) thay vì chạy theo những sp it phổ biến, vì mỗi tv tuổi thọ thường rất cao, tạo sự gắn bó lâu dài trog việc bán dv

saigon1975

Cũng có 1 số bác dù chưa xài qua, nhưng thấy tay to khen cũng khen theo, tát nước theo mưa. Là thẳng đàn ông đứng giữa trời đất phải có lập trường, tốt khen, tệ chê, chẳng việc gì phải a dua, nịnh hót,

em chính là nạn nhân của vụ này nè, em chê ZTV thì bị nèm đá ( vì bản thân chưa cầm nắm A1 ) nhưng theo dõi diễn đàn HOT về ZTV, và hôm nay đọc vụ Firer TV thấy ZTV lại tiếp tục nổ như xưa, ..

Á sao không thấy ZTV nổ tiếp về A1 ta, không biết làm bá đạo thị phần andorid ko nhĩ

phithien

Well-Known Member

em chính là nạn nhân của vụ này nè, em chê ZTV thì bị nèm đá ( vì bản thân chưa cầm nắm A1 ) nhưng theo dõi diễn đàn HOT về ZTV, và hôm nay đọc vụ Firer TV thấy ZTV lại tiếp tục nổ như xưa, ..

Á sao không thấy ZTV nổ tiếp về A1 ta, không biết làm bá đạo thị phần andorid ko nhĩ

dụ định chiếm 50% thị phần android box ở vn, mà bây giờ chắc chiếm luôn 99% nên khỏi cần lên hdvn nổ nữa, chỉ ngồi lụm tiền thôi. Amazon thật sai lầm khi chọn ztv phân phối nội dung và box. ko rõ 100 vocher bây giờ còn mấy người xài nhỉ

dụ định chiếm 50% thị phần android box ở vn, mà bây giờ chắc chiếm luôn 99% nên khỏi cần lên hdvn nổ nữa, chỉ ngồi lụm tiền thôi. Amazon thật sai lầm khi chọn ztv phân phối nội dung và box. ko rõ 100 vocher bây giờ còn mấy người xài nhỉ
Bác nói thế chứ, em vẫn xài con A1 đời đầu mà, không có gì phàn nàn về con này. Nhưng dịch vụ của ZTV như livetv, VOD, karaoke thì em chẳng rờ đến.

oldfriend

Moderator

Bác nói thế chứ, em vẫn xài con A1 đời đầu mà, không có gì phàn nàn về con này. Nhưng dịch vụ của ZTV như livetv, VOD, karaoke thì em chẳng rờ đến.

mình xài 2 con, cắm chạy 24/7 thay thế cho truyền hình cáp, sẵn tiện phát wifi luôn.

vodanhdaisu

Active Member

Bác chủ thớt cho e hỏi, cái này có cài đc phần mềm ngoài file .apk và chơi film mkv qua ổ cứng ngoài ko ah?

Thao tran

Bác chủ thớt cho e hỏi, cái này có cài đc phần mềm ngoài file .apk và chơi film mkv qua ổ cứng ngoài ko ah?
cài được file apk . nhưng chưa chơi được ổ cứng gắn ngoài qua cổng usb .
Đang test mấy bản XBMC nhưng thấy chưa mượt cho lắm . còn HDviet thì khi xem phim bị vỡ hình
Cài firefox chơi được cả flash luôn :D

concoccon031187

cài được file apk . nhưng chưa chơi được ổ cứng gắn ngoài qua cổng usb .
Đang test mấy bản XBMC nhưng thấy chưa mượt cho lắm . còn HDviet thì khi xem phim bị vỡ hình
Cài firefox chơi được cả flash luôn :D

bác cho em hỏi, em có 1 cục bluetooth receiver của Nuforce và nó đang kết nối với loa qua cổng 3.5mm. Trước kia em vẫn hay dùng để nghe nhạc từ ipad đến loa qua bluetooth. Vậy giờ dùng em này, em này nghe nói cũng có bluetooth thì có thể kết nối với bluetooth receiver ko ? và khi em xem phim qua HDMI thì âm thanh nó vẫn được kết nối qua bluetooth receiver đến loa chứ ?
em đang rất ngóng em này, chỉ chờ có thể cài HDviet ngon lành là em quất, HDviet nó vỡ hình lắm hả bác?. Em là gà mấy con android box vì trước giờ xem qua laptop nối với TV và âm thanh thì cho dùng bluetooth của laptop chơi với bluetooth receiver

Bên trên