Mở hộp Dune Lite - Đỉnh hơn mong đợi

TamNhinSo.Net

Active Member
Ðề: Mở hộp Dune Lite - Đỉnh hơn mong đợi

Sau khi vọc Dune Lite 2 ngày, mình có 1 phát hiện khá thú vị. Chất lượng hình ảnh của Dune Lite không thua kém gì Dune Base . Test trên con Toshiba Led 50"

Phải có sự khác biệt vì 2 em này sử dụng chipset khác nhau hoàn toàn mà.

Sau khi vọc Dune Lite 2 ngày, mình có 1 phát hiện khá thú vị. Chất lượng hình ảnh của Dune Lite không thua kém gì Dune Base . Test trên con Toshiba Led 50"

Ưu điểm của Dune là chất lượng hình ảnh các model từ đời đầu tiên đến nay và dù là loại rẻ tiền hay đắt tiền đều khá đồng đều nên rất khó nhận thấy sự khác biệt :D

TamNhinSo.Net

Active Member

Ưu điểm của Dune là chất lượng hình ảnh các model từ đời đầu tiên đến nay và dù là loại rẻ tiền hay đắt tiền đều khá đồng đều nên rất khó nhận thấy sự khác biệt :D

Gắn lên máy chiếu zoom 200" sẽ thấy sự khác biệt chút đỉnh!

vozhanoi

Em này so với WDTV Live thì thế nào các bác nhỉ?

HDWorld

Bác cho hỏi con Dune Lite 53D này phụ kiện không có HDMI à, em mới lấy chỗ bác 1 con lúc chiều về vẫn chưa dùng được vì k có HDMI

Dune HD Lite 53D xuất xưởng ra không có HDMI, thường thì các cửa hàng bán lẻ hay tặng kèm khi bán

blessng78

Active Member

Nhin cai Poster phim dep the. Sao cai H1 nha em khong hien thi dc nhi...Kho chiu qua$-)
Pro nao biet chi cho em voi..Tkssssssssss

ToanTien

Dune Lite là giải pháp hoàn hảo cho bác nào đi công tác xa, đi du lịch muốn nhỏ gọn nhẹ

vozhanoi

Vote cho Dune vì sản phẩm rất đa dạng phù hợp nhiều tầm tiền, giờ anh em bạn bè nhờ đi mua đầu HD hộ là em cứ một là Dune hai là TVIX cho lành.

nlk

Member

Vậy, mua con này nếu muốn dùng ổ cứng 3,5 inch thì ngoài ổ cứng phải mua thêm một cái dock dạng như thế này : DOCKING VANTEC D150U
Phải không các bạn? Rồi mình bê nguyên cái dock lẫn ổ cứng ấy lên nối với desktop ở nhà chép phim qua lại bình thường phải không?
Cám ơn các bạn trả lời hộ mình.

HD_Tamnhinso

Vậy, mua con này nếu muốn dùng ổ cứng 3,5 inch thì ngoài ổ cứng phải mua thêm một cái dock dạng như thế này : DOCKING VANTEC D150U
Phải không các bạn? Rồi mình bê nguyên cái dock lẫn ổ cứng ấy lên nối với desktop ở nhà chép phim qua lại bình thường phải không?
Cám ơn các bạn trả lời hộ mình.

Bác muốn dùng ổ cứng gắn trong 3.5" thì phải đầu tư như vậy đó :)

LVT1974

Member

Dune Lite nhìn nhỏ gọn dễ thương nhưng có cái bất tiện là xài Adapter ngoài !
Dune có model nhỏ gọn nào mà ko dùng Adapter ngoài ko ? Nếu có mình múc ngay một em :)

Black Dragon

Well-Known Member

Dune có model nhỏ gọn nào mà ko dùng Adapter ngoài ko ? Nếu có mình múc ngay một em :)

Hình như ... không có bạn :D

vozhanoi

Nhỏ gọn nhất không Adapter là Dune Base hoặc Dune Prime còn mấy em mới như MAX và DUO đều hoành tráng :))

LVT1974

Member

TamNhinSo.Net

Active Member

Mình có ác cảm với Adapter vì nó thường to và nặng, cắm vào ổ cắm thường hay bị chập chờn, cảm giác không chắc chắn rất khó chịu :)

Có người lại nghĩ khác ý bác. Muốn adaptor ở ngoài để sau này lỡ hư adaptor còn có cái để thay. Adaptor trong thì phải mang đi ra tiệm cho họ bung máy sửa

Bên trên