Mod nvqhaiduong có Lạm Quyền ... ???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hungdaitavip

Well-Known Member
Bài viết ko ngắn, BQT & Member cứ từ đọc và xem ảnh minh họa.
Ko dài dòng mình xin vào luôn vấn đề chính.

Tối T7 mới Upload xong link Tenlua phim Transformers 2007 .Tôi dùng nick hungdaita có post thông báo Update Direct Link TenLua ở Topic Box Fshare cho AE ko có TK Fshare down.

Đang code bài phim mới để post thì nhận dc 9 Point từ Mod nvqhaiduong.
Rất bất ngờ nên liền pm mod hỏi lý do,viết xong nhấn Sent thì nhận thông báo nick hungdaita bị Ban với lý do "Up bài sai quy định"

Vậy là thoát nick hungdaita và đành dùng nick hungdaitavip pm Mod thì nhận được trả lời:

"Bác sử dụng link ở box server nội để up bài qua box khác là vi phạm nội qui của diễn đàn"

Và đây là Luật Box Sever Nội Khác:

Tôi khẳng định là Tuyệt Đối tôi Không Dùng Link Topic ở Box Sever Nội Khác để post thông báo.

Cái tôi post là Direct Link down trực tiếp . ( Nội quy box server nội & Rules diễn đàn Hoàn Toàn Ko Có Thông Báo Cấm Post Direct Link )

Mod nvqhaiduong có hiểu Post Link Topic & Direct Link là 2 điều Khác Nhau ko ?

Vậy nên Mod xóa post và Ban nick hungdaita vì 2 post Direct Link là một Sai Lầm Nghiêm Trọng !

Sai lầm thứ 2 là tiếp tục Ban nick Uploader truoduc cũng vì lý do như trên.

( Đúng là quá Nhảm ! Liên tiếp Ban 2 nick Uploader truoduc & hungdaita vì lý do Hoàn Toàn Không Có Trong Luật của Diễn Đàn )

Vậy nên nếu Mod muốn Ban nick truoduc & hungdaita vì 2 post Direct Link thì hãy Đợi điều đó được cấm trong Rules nhé !

Về việc:

"Bác sử dụng link ở box server nội để up bài qua box khác là vi phạm nội qui của diễn đàn. Chính bác cũng báo nội dung xấu nhiều lần về vấn đề này nhưng bản thân mình lại mắc lỗi đó."

Tôi không phủ nhận là tôi có báo nội dung xấu những post ai đó post thông báo Url Topic bên box Sever Nội Khác ở Box Fshare

Nhưng Tuyệt Đối tôi Ko Bao Giờ báo những post mà ai đó post Direct Link hoặc Cmt thông báo Update Link Ten Lua ở Box Fshare.
( Vì làm gì có trong Rules diễn đàn mà báo. Sai hay ko cứ phải có trong Rules mới báo được chứ.)

Về việc:

"Một vấn đề nữa bác luôn nói đến chuyện cá nhân, thực sự thì bất kỳ nick nào mình cũng xử như vậy thôi, từ uploader kỳ cựu của diễn đàn cho đến những người mới! Trân trọng. "

Có phải Cá Nhân ko ?
Năng lực của mod tới đâu ... ? Có công bằng ko ... ? mời xem ảnh sẽ rõ.

P/s: Sorry bác ledung123 , chú em xemaydinh & linhlee0709 mình không có ý phàn nàn gì các bác.
Ở đây mình chỉ chứng minh năng lực Yếu Kém & Sự Thiếu Công Bằng của mod nvqhaiduong mà thôi.

Để xem ảnh lớn các bác Click vào link Galerry này:

Vấn đề cá nhân khác: ( Điều này khá Tế Nhị,thực sự tôi ko hề muốn nói ra)

Mod nvqhaiduong có pm nick hungdaita nói Có Nhu Cầu Mua Point Fshare Số Lượng Lớn 1 - 2 - 3 năm với giá "Ưu Đãi"
Tôi ko trả lời mod ngay vì..
Do inbox nick tôi bị Lỗi , có pm ko hiện Popup mà chỉ sent về mail.
Cái mail đó là mail phụ nên tôi hầu như ko bao giờ check,nê việc để lỡ pm của mọi ae là thường xuyên.

Sau thời điểm mod pm hỏi mua Point với giá "Ưu Đãi" đó ít hôm
Nick hungdaita của tôi liên tiếp nhận Point & Thẻ đỏ từ Mod với các lý do sai phạm rất ko đáng nhận.
Phải chăng Mod quản lý khu vực gây áp Lực Cho Uploader ?
Có gây áp lực ko ? điều đó chỉ có Mod & Chúa mới biết !

Khi bị gắn 9 point hôm 05/05 tôi mới check mail xem lý do thì thấy mail hỏi mua Point Fshare của Mod, do đang bực mình rất tiếc đọc xong tôi đã xóa cái mail đó.

Với các nhân Mod nvghaiduong:

Tôi ko biết mod quản lý Box Lossless thế nào, vì lĩnh vực đó tôi ko quan tâm.
Nhưng thật lòng mà nói năng lực và hiểu biết về Box Phim Fshare của Mod Quá Yếu Kém.

Mod quản lý gì mà mHD BluRay cùng Source với Bluray Gốc. Luật được phép dùng mHD BluRay post thông báo duy nhất 1 lần vào Box BluRay Nguyên Gốc cũng ko biết.
Xóa post thông báo đó của các AE Uploader và Gắn thẻ.
Phải để Uploader giải thích về Luật cho mãi cũng ko hiểu ra.
Xin lỗi mod chứ có lẽ mod chỉ hiểu biết về Lossless nhưng lại kiêm quản lý cả Box phim nên vậy
chứ 2 cậu huygakon & cutyhamchoi98 trước kia tôi nói thoáng qua cái là 2 cậu đó đã hiểu rồi.

Giờ lại tới việc liên tiếp Ban nick 2 Uploader với lý do Hoàn Toàn Không Có Trong Rules của Diễn Đàn.

Để một Mod quản lý Box thiếu năng lực và cách cư xử thế thì sớm muộn gì các AE Uploader cũng Nản lòng mà ra đi thôi.

Với lý do Ban nick Uploader ko có trong Rules. Xin thay mặt Uploader truoduc & hungdaita đề nghị BQT 2 điều :

1: Unban cho 2 Uploader truoduc & hungdaita

2: Xem xét Mod nvqhaiduong có xứng đáng tiếp tục đảm nhận quản lý Box Phim Fshare hay ko !

P/s: Chân tình với Mod nvqhaiduong ...

* Just one thing. Don't let HDVN down !
* Cái "Áo" không mặc vừa thì nên cởi nó ra, đừng để chết Ngộp vì nó !

Thân !

hungdaitavip

Well-Known Member
Ðề: Mod nvqhaiduong có Lạm Quyền ... ???

+ Xin nhắc là bác hungdaita nên thận trọng khi đánh giá năng lực của người khác và đừng quy chụp trách nhiệm với những lỗi bị bỏ sót trong khu vực chia sẻ phim vì không phải riêng cá nhân mình điều hành khu vực này!
+ Việc box "server nội khác" quy định không sử dụng các topic trong box để up bài trong các box khác là để tránh việc quá tải trong những box chính, thay vì dùng link topic bác sử dụng direct link cũng là vi phạm (vì đây chỉ là vấn đề câu chữ). Căn cứ theo điều 1.7 trong nội quy của diễn đàn mình xử chắc cũng không sai.
1.7. Những vi phạm chưa quy định trong nội quy sẽ được BQT và BĐH tự quyết định hình thức xử phạt.
+ Chuyện mua point thì mình có hỏi nhiều uploader khác trên diễn đàn chứ không riêng cá nhân bác, thời điểm bác pm trả lời, mình đã giao dịch xong.

Một lời giải thích không thỏa đáng cho cách điều hành của Mod.
Càng chứng tỏ năng lực của Mod tới đâu.
Lần trước thì sai lầm điều hành mà đọc luật box ko hiểu.
http://www.hdvietnam.com/diendan/23...mod-lam-viec-thieu-cong-bang.html#post7119989
Lần này lại thì tiếp tục về vấn đề nhận định Luật giữa Có sai phạm & Không sai phạm.
Lạm quyền Ban nick Uploader rồi bao biện với điều luật ko thể áp dụng trong trường hợp của tôi.

1.7. Những vi phạm chưa quy định trong nội quy sẽ được BQT và BĐH tự quyết định hình thức xử phạt.

Tôi làm một ví dụ:

Một mem A chuyên lừa đảo Cr bị một mem B lập topic tố cáo.
Mem C có đọc topic rồi bức xúc cmt Đờ Mờ Cờ Hó này chuyên lừa đảo ở các diễn đàn đây !

Đờ Mờ Cờ Hó : với tiếng Việt nó ko hề có nghĩa xúc phạm lăng mạ gì, tuy nhiên là người Việt ai cũng có thể hiểu đó là câu
mà mem C đã Chửi mem A.
Với trường hợp này, Mod mới có thể áp dụng điều luật 1.7 trong nội quy của diễn đàn.

Trường hợp của tôi và truoduc post Direct Link đâu có điều nào cấm trong Rules.
Ko những ko hề vi phạm mà việc còn mang lại lợi ích cho diễn đàn, lợi ích cho member downloader.

Làm Mod QL Box mà ko rõ luật, nội tình của Box.
Gần đây Fshare thay đổi chính sách,xóa file của rất nhiều ae Uploader.
Trong khi Link TenLua: Thời gian xóa file từ hệ thống 3 tháng (không download) với lưu trữ thông thường.
Hơn thê nữa lại có topic: Tặng 500 key Gold (VIP) 1 tháng Tenlua.vn cho thành viên HDVN
Nên việc tôi và truoduc post update thêm Direct Link cho ae downloader ko có điều kiện có acc vip Fshare.
Việc đó hoàn toàn với tiêu chí phi lợi nhuận Share more Share.
không nhưng không vi phạm mà đáng ra phải được hoan nghênh.

Tuy nhiên do nhận định sai lầm. Mod đã Ban nick 2 Uploader.

Trường hợp nếu tôi đảm nhiệm Mod khu vực chia sẻ phim.
Nhận thấy nhu cầu download và chất lượng link tenLua khá tốt, cộng thêm lại có chương trình share Key VIP lớn.
File lưu trữ lại có khả năng Live tốt gấp 6 lần Fshare.
*Tôi sẽ góp ý QBT mở thêm Box riêng cho TenLua
* Tham khảo ý kiến QBT để chỉnh sửa luật box sever nội, cho ae quyền Update với topic link TenLua.
* Còn nhiều việc khác nữa ...

Nếu nhận định của Mod là việc post Direct Link TenLua là chưa đúng, chí ít Mod cũng nên tham khảo ý kiến BQT rồi pm nhắc nhở ae ko post như vậy.

Đằng này cách hành xử của Mod hoàn toàn đi ngược lại với sự phát triển của diễn đàn.
Ngược với nhu cầu của Box cũng như các member Downloader & Uploader.

Xin một lời từ BQT cấp cao hơn !

Sau post này, xin được chuyển topic qua Xây dựng diễn đàn để mọi Member có thể nếu ý kiến về sự việc này.

Thân !

Chỉnh sửa lần cuối:

tax007

Theo mình có lẽ 2 bác bị ban vì share link Tenlua trong box Fshare,tình hình dạo này anh em bỏ Fshare qua Tenlua nhiều lắm,nên các bác cấp trên thấy ko hài lòng,mà ai cũng biết hdvn hợp tác với fshare là chính mà,vì vậy ban nick hai bác để dằn mặt những người muốn chống đối với đường lối tôn thờ Fshare của forum đang theo.

Thân gởi bác nvqhaiduong,mình là truoduc nick mình bị bác ban nên mượn acc bạn mình vào reply với bác vài câu,về việc bác ban acc em thì em cũng ko cay cú gì với bác,thật sự với một cái acc cũng ko to tát gì,bác có thể ban vĩnh viễn thì đó cũng là điều hết sức bình thường,em vào đây chỉ muốn nói với bác là khi nào bác làm việc gì thì nên làm cho công bằng,hợp tình hợp lý,việc của bác làm em biết là ko dễ để hài lòng tất cả mọi người,nhưng em mong bác là nên công tâm bác à,mánh khóe up bài thì bác hungdaita đã đưa ra ở trên rồi đấy,nếu bác có ban thì sao bác ko ban luôn những bác ở trên hình ấy đi,đâu phải ai cũng lần đầu vi phạm đâu mà người thì ban,người nhắc nhở...
Em văn tệ nên cũng ko biết nói gì nhiều trong trường hợp này,acc của e thì mai cũng được unban rồi nên e cũng ko đòi hỏi gì cả,chỉ mong bác làm việc công tâm với mọi người cho khỏi ức chế,đừng có lúc nào online thấy bài vi phạm ngay trước mắt thì ban,các bài vi phạm ở trang 2 3 thì bác bỏ qua...

kinhphuong

Well-Known Member
" mình xử chắc cũng không sai " Mod kết luận như thế này cũng 50 - 50 quá, sai đúng phải rạch ròi ra bác ơi...

thanhthuc0110

Active Member

là một thành viên của diễn đàn cũng như là khách hàng, Tôi khuyên như sau:
+ Hãy nhớ,"..." là diễn đàn dịch vụ (ông Đinh La Thăng có nói :" là CÔNG TY đường sắt chứ không phải BỘ đường sắt"
+ Hãy nhớ, khách hàng là mạng sống của diễn đàn
+ Hãy nhớ, câu chữ đưa vào qui định là phải đúng và tổng quát, chứ anh viết sai rồi ng ta nắm thóp - anh bảo "chỉ là câu chữ thôi" là chết
+ Hãy nhớ, phải nghĩ cho khách hàng trước rồi mới nghĩ lại mình đã đúng chưa.
Thân!!!

phithien

Well-Known Member

=)) hdvn và fshare có hợp tác với nhau. Các uploader up qua host tên lửa chắc BQT ko hài lòng đâu. Từ từ cũng nắp thóp thôi
Mình thì vẫn chưa mặn mà gì down ở tên lửa vì mãi mà chưa có tool. ko còn Fshare thì kéo torent.

sabaku

Active Member

Thừa nhận sai lầm đôi khi còn khó hơn sửa chữa sai lầm đó

loveyou_mygirl

Active Member
Ðề: Re: Mod nvqhaiduong có Lạm Quyền ... ???

Theo mình có lẽ 2 bác bị ban vì share link Tenlua trong box Fshare,tình hình dạo này anh em bỏ Fshare qua Tenlua nhiều lắm,nên các bác cấp trên thấy ko hài lòng,mà ai cũng biết hdvn hợp tác với fshare là chính mà,vì vậy ban nick hai bác để dằn mặt những người muốn chống đối với đường lối tôn thờ Fshare của forum đang theo.
Làm gì có chuyện tôn thơ host này bỏ host kia mà đi ban nick người ta.Làm ăn thế là không được.Họ đã mất công upload lên cho anh em, thì host nào chẳng được,mà kể cả host fshare họ cũng luôn có mà :(

hungdaitavip

Well-Known Member
Ðề: Re: Mod nvqhaiduong có Lạm Quyền ... ???

" mình xử chắc cũng không sai " Mod kết luận như thế này cũng 50 - 50 quá, sai đúng phải rạch ròi ra bác ơi...

Bác nói Đúng ! Cái gì phải rõ ràng, chắc cũng ko sai mà đã đi Ban nick người ta.

Điều hành quá cảm tính, ko có ý so bì nhưng 8 cái ảnh trên Galerry chỉ rõ ràng điều mà Mod nhận định là "Lỗi"
Nhưng có can thiệp gì đâu.
Tiếp nữa là hành xử theo kiểu cá nhân.
Tối thứ 7 hungdaita & truoduc cùng post Update 2 D.Link Tenlua
hungdaita bị Ban trước, tầm 30p sau truoduc bị Ban.
Vậy mà tầm 23h tối qua nick truoduc Unban.
Còn em phải tới sau 23h 13/05
Đồng nghĩa với Hình Phạt Nặng Gấp 2 so với truoduc.
Như vậy ko phải hành xử cảm tính & cá nhân thì là cái gì !

ghost0bk

Well-Known Member

Hình như Mod có xóa bài của mình,nhưng bác HungDaiTa có quote lại.

poly

Banned

nvhaiduong không làm được thì nghỉ đi, suốt ngày bị người khác kiện cáo thế, vào đây lúc nào cũng thấy kiện cáo là sao

Bạn bị cảnh cáo vì Dùng từ ngữ quá khích, gây mất hòa khí

phithien

Well-Known Member

Làm như mấy baby lớp 1 - Cô ơi ku kia đái dầm. viết ko đúng chính tả, hay viết tắt là chuyện của người ta, đây ko phải là topic thi văn hay chử đẹp. Mấy bác chú ý, đừng để sa vào những cái vớ vẫn, lãng nhách

caothudeche

Moderator

Em không muốn viết nhưng vẫn phải viết.
Chả hiểu có mấy bác làm sao mà tự nhiên lôi nhau vào bới móc nhau.
Topic này được đưa vào mục Xây dựng diễn đàn. Anh em nên góp ý cho nhau.
Nếu có ai nói sai về mình, nó chẳng ảnh hưởng gì đến quyền lợi của mình, thì bạn cứ vui vẻ mà nhận cái xấu đó về mình thì có sao.
Đằng này chẳng ai chịu ai, lôi cái xấu của nhau ra.

Thực sự nếu ai có không đúng, nhầm lẫn thì âm thầm sửa chữa cũng chả sa
Hy vọng post của mình là cuối cùng.

kinhphuong

Well-Known Member
Đề nghị các bác lịch sự một tí, tôn trọng anh em một tí.. Làm ơn spam đúng lúc - đúng chỗ - đúng nơi quy định..

hungdaitavip

Well-Known Member

Bác nói Đúng ! Cái gì phải rõ ràng, chắc cũng ko sai mà đã đi Ban nick người ta.

Điều hành quá cảm tính, ko có ý so bì nhưng 8 cái ảnh trên Galerry chỉ rõ ràng điều mà Mod nhận định là "Lỗi"
Nhưng có can thiệp gì đâu.
Tiếp nữa là hành xử theo kiểu cá nhân.
Tối thứ 7 hungdaita & truoduc cùng post Update 2 D.Link Tenlua
hungdaita bị Ban trước, tầm 30p sau truoduc bị Ban.
Vậy mà tầm 23h tối qua nick truoduc Unban.
Còn em phải tới sau 23h 13/05
Đồng nghĩa với Hình Phạt Nặng Gấp 2 so với truoduc.
Như vậy ko phải hành xử cảm tính & cá nhân thì là cái gì !

Nội bài viết của Bác chẳng liên quan gì đến tiêu đề cả :D
Mã:
[B]Ðề: Mod [COLOR=#ff0000]nvqhaiduong[/COLOR] có Lạm Quyền ... ???[/B]
Cá nhân em thấy: Ngoài Smod HDCP thì có thêm Moderator [nvqhaiduong] là người công tư phân minh nhất, còn việc bác nói trên rải Cr để thắng ... ;))) Bình thường, bác có cr thì cứ đem ra rải đê. Bác có biết để có ngần ấy cr người ta đã phải chăm chỉ "Cày Quốc" như thế nào không ?
P/S: Vụ này bác nên pm vô trực tiếp vào INBOX cho Mod thì hợp lý hơn :D
Đến ngay tên người bị hại cũng viết sai :)))

Bác ko thấy sao mà nói Mod hành xử công tư phân minh nhất !

Cùng với "Lỗi" mà Mod nhận định đó.
Người thì xử Ban 2 ngày, người thì 4 ngày, người thì hoàn toàn không can thiệp, mặc dù bằng chứng được chụp ảnh đưa ra rõ ràng.

Còn một việc khác là nick Uploader hashu_games một dạo liên tiếp tách audio Eng DTS rồi lấy đó post Up bài.
Việc làm này hoàn toàn ko đáp ứng nhu cầu của ae downlaoder mà chỉ nhằm mục đích cá nhân là đẩy bài lên cao.
Nhận thấy đây là việc làm sai trái, tôi có pm mod nvqhaiduong nhắc nhở hashu_games ngưng ngay đó, tránh tiền lệ xấu
để các Uploader khác làm theo.

Việc cố ý up bài sai trái vậy, đi ngược lợi ích và nhu cầu của Downloader & Uploader mà ko rõ Mod xử ra sao. Nick hashu_games ko hề bị Ban.
Trong khi việc post update thêm D.Link TenLua thì Mod Ban ngay.

Tôi dám chắc một điều, nếu là Mod Roland tuyệt đối không hành xử kiểu này.
Kể cả Tay "Đao Phủ" nick BQT trước kia và nay là Theone . Việc gì Sai là bem ngay bất kể. Khong Sai tuyệt đối ko Ban bừa như Mod nvqhaiduong Đã Làm.

Việc post Update D.Linh TenLua như tôi & truoc dám chắc một điều kể cả đao phủ như BQT trước kia cũng sẽ ko Ban nick.
Vì việc đó đâu có bị cấm trong Rules của Box.

Nếu cảm thấy điều đó đi ngược lợi ích của diễn đàn và ae Downloader ...
Lần đầu Mod có thể Xóa post kèm pm nhắc nhở.
Lần 2 nếu còn post, xóa post kèm gắn thẻ.
Lần 3 nếu còn cố tình thì việc Ban nick là điều ko phải bài cãi.

P./: Các bác vui lòng ko lôi các việc ngoài lề vào topic để tranh cãi.

Thân !

HDCP

Super Moderators

Đây là topic trong box Xây dựng diễn đàn, các bác thảo luận đúng với nội dung topic, tránh lạc đề, spam hoặc gây flame

loveyou_mygirl

Active Member

Bác ko thấy sao mà nói Mod hành xử công tư phân minh nhất !

Cùng với "Lỗi" mà Mod nhận định đó.
Người thì xử Ban 2 ngày, người thì 4 ngày, người thì hoàn toàn không can thiệp, mặc dù bằng chứng được chụp ảnh đưa ra rõ ràng.

Còn một việc khác là nick Uploader hashu_games một dạo liên tiếp tách audio Eng DTS rồi lấy đó post Up bài.
Việc làm này hoàn toàn ko đáp ứng nhu cầu của ae downlaoder mà chỉ nhằm mục đích cá nhân là đẩy bài lên cao.
Nhận thấy đây là việc làm sai trái, tôi có pm mod nvqhaiduong nhắc nhở hashu_games ngưng ngay đó, tránh tiền lệ xấu
để các Uploader khác làm theo.

Việc cố ý up bài sai trái vậy, đi ngược lợi ích và nhu cầu của Downloader & Uploader mà ko rõ Mod xử ra sao. Nick hashu_games ko hề bị Ban.
Trong khi việc post update thêm D.Link TenLua thì Mod Ban ngay.

Tôi dám chắc một điều, nếu là Mod Roland tuyệt đối không hành xử kiểu này.
Kể cả Tay "Đao Phủ" nick BQT trước kia và nay là Theone . Việc gì Sai là bem ngay bất kể. Khong Sai tuyệt đối ko Ban bừa như Mod nvqhaiduong Đã Làm.

Việc post Update D.Linh TenLua như tôi & truoc dám chắc một điều kể cả đao phủ như BQT trước kia cũng sẽ ko Ban nick.
Vì việc đó đâu có bị cấm trong Rules của Box.

Nếu cảm thấy điều đó đi ngược lợi ích của diễn đàn và ae Downloader ...
Lần đầu Mod có thể Xóa post kèm pm nhắc nhở.
Lần 2 nếu còn post, xóa post kèm gắn thẻ.
Lần 3 nếu còn cố tình thì việc Ban nick là điều ko phải bài cãi.

P./: Các bác vui lòng ko lôi các việc ngoài lề vào topic để tranh cãi.

Thân !

Nói thật mình không biết gì nhiều về quy định mấy nhưng nghe bạn nói mấy ngày nay mình cũng hiểu ra nhiều.Xin chia sẻ với sự bức xúc của bạn.Và thực sự rất đồng tình và ủng hộ bạn nói lên những ý kiến của mình.Có nói đúng,chính xác,đúng người,đúng tội thì HDVN mới phát triển bền vững được.Mình không dám nói ai sai hay ai đúng ở đây,nhưng mình mong người nào sai hãy tự nhận khuyến điểm và sửa chữa.Ủng hộ bạn Uploader Hungdaita :)

hungdaitavip

Well-Known Member

Em xin ý kiến của BQT Cấp Cao Hơn về sự việc Mod nvqhaiduong Ban nick 2 Uploader truoduc & hungdaita .

Thanks !

giomua

Well-Known Member

Hay là hai bác chuyển qua chơi với 4share.vn đi ạ. Bên đấy không nhộn nhịp như bên Fshare đâu ạ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên