Mod nvqhaiduong có Lạm Quyền ... ???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

cutyhamchoi98

╰☆╮Tayßé╭☆╯ ★HDVietNam®★
Ðề: Mod nvqhaiduong có Lạm Quyền ... ???

Ai thì e còn lạ... Chứ với bác mod này... Chuyện lạm quyền như cơm bữa mà các bác.
Chỉ cần có tên trên top ten uploader là sẽ đc rơi vào tầm ngắm của bác ấy ngay.
Khá nhiều lần bị ăn thẻ, đúng có, sai có, nhưng phần lớn là "làm quá"
Nhưng toàn thẻ nhỏ nên ko đáng bận tâm.
Khá nhiều lần e có thảo luận - tranh luận cùng bác ấy...
Kho tỏ thái độ, quan điểm bất mãn về ch lạm quyền, xử lý ko công tâm, thiên vị, cố tình bỏ xót...............
Bước đầu bác ấy trả lời rất triết lý mang tính chất CHUNG CHUNG.
nhưng khi mổ sẻ ra thì bác ấy đuối lý... Kết quả và chọn phương án IM LẶNG và LÀM NGƠ... để né tránh.

E nghĩ các bác đọc bài của hungdaita và truoduc... để tham khảo thôi, chứ theo đuổi "dự án" này ko có kết quả đâu.
*Dự là sẽ đc ăn thẻ + point như bác Hùng :))

alo0909097609

Active Member

Thấy bác bức xức mình cũng chia buồn cùng bác. nếu bác kg quen ai trong đây thì thôi ráng đợi thôi bác. còn bản thân ai đó vì "cá nhân" thì nên "tự kỉ ám thị". nên tập cho mình đức tính tốt vẫn hay hơn. còn các bác khác cũng kg cần lôi kéo cái thằng FPT đó vào đây làm chi , đó chỉ là 1 phần thôi . kg có downloader thì kg co uploader , mà nếu kg có uploader thì mình nghĩ chắc cũng sẽ kg có HDVN ( chả ma nào vô đây để làm gì ,riêng bản thân tôi vô đây cũng chỉ down phim ), kg có HDVN thì cái thằng Fpt nó làm gì moi được túi tiền của chúng ta. Bởi vậy FPT là "thành viên" đứng chót ở trong cái HDVN này. Tất cả nó phụ thuộc vào chúng ta. Vì vậy về vấn đề này bác mod nên xem lại từng chữ trong rules và thẩm định lại để ae kg nản và bức xức. mình ví dụ 1 câu : KHÔNG ĐƯỢC CHỬI BẬY TRONG DIỄN ĐÀN # với CẤM KHÔNG ĐƯỢC CHỬI BẬY TRONG DIỄN ĐÀN. 2 câu đó nghĩa hoàn toàn trái ngược nhau !!! nếu nội qui mà ghi câu sau là tui sẽ chữi bậy thì kg được ban tui với bất cứ lý do gì . Mình thấy bác Hungdaita rất nhiệt tình !!! Tiếc cho bác ....
Vài lời gửi đến bác mod : bác nên xem lại . bác để ae phàn nàn nhiều quá thì kg tốt rồi . thành viên bị ban thì kg ai cười ,chứ mod bị mất chức thì có lắm "nụ cười" dành cho mod lắm !!

loveyou_mygirl

Active Member

Em không muốn viết nhưng vẫn phải viết.
Chả hiểu có mấy bác làm sao mà tự nhiên lôi nhau vào bới móc nhau.
Topic này được đưa vào mục Xây dựng diễn đàn. Anh em nên góp ý cho nhau.
Nếu có ai nói sai về mình, nó chẳng ảnh hưởng gì đến quyền lợi của mình, thì bạn cứ vui vẻ mà nhận cái xấu đó về mình thì có sao.
Đằng này chẳng ai chịu ai, lôi cái xấu của nhau ra.

Thực sự nếu ai có không đúng, nhầm lẫn thì âm thầm sửa chữa cũng chả sa
Hy vọng post của mình là cuối cùng.

Bác hiền quá nhỉ.Bác nói vậy mà nghe được ak :( .Sai là sai,đúng là đúng.Không thể nhận sai về mình trong khi mình đúng.

hungdaitavip

Well-Known Member

Tôi sẽ đấu tranh tới cũng cho sự việc này, kể cả sau khi nick hungdaita hết hạn Ban.

Tôi vẫn đang chờ ý kiến thỏa đáng từ BQT cấp cao hơn.

Được BQT tin tưởng giao cho chức Mod, ko phải muốn làm gì thì làm. Bản thân Mod ko tuân thủ theo Rules .Ban nick bừa bãi.
Mem thắc mắc thì cmt một câu 50/50 "mình xử chắc cũng không sai" rồi "Ngậm miệng ăn tiền" là xong. Điều hành phải rõ ràng Đúng là Đúng Sai là Sai.

Xin lỗi Mod nvqhaiduong chứ ko phải cầm nick Mod là muốn làm gì thì làm, còn có Member có BQT cấp cao hơn nhé.
Làm Mod phải biết hướng tới sự phát triển chung của diễn đàn, tuyệt đối ko được hành xử cá nhân Ban nick bừa bãi.

Tôi ko chỉ là member chỉ biết cắm đầu post phim rồi để Mod muốn làm gì thì làm...
Cá nhân tôi cũng Đã và Đang làm Mod , Senior Mod, Super Mod của một số diễn đàn có chia sẻ phim khác.

Có 1 Nick Uploader (ở 4rum A) ko bằng lòng với tôi chuyện bên HDVN, qua 4rum A post cmt "4rum này có thằng dog die nào ten Hung ko nhỉ"

Đọc câu đó ai cũng hiểu Uploader A kia đang chửi tôi.

Tuy nhiên tôi cũng chỉ pm nhở "Chuyện 4rum nào giải quyết bên đó nhé"

Và Post topic Cảnh cáo và nhắc nhở nick Uploader ABC
Lý do: Xúc phạm ĐHV
Nếu còn tiếp tục,sẽ có hình thức xử lý cao hơn.

Tại sao tôi chỉ nhắc nhỏ và cảnh cáo với lỗi khá nặng đó.
Vì làm Mod phải công tư phân minh,phải biết hướng tới quyền lợi của member và sự phát triển chung của diễn đàn.
Nếu tôi lập tức Ban nick Uploader ABC kia, sẽ có người ko phục, nói tôi tư thù Ban nick Uplaoder vì Mod cũng có tham gia post chia sẻ phim.

Nói vậy để Mod nvqhaihuong biết thôi. Tôi ko rõ Mod QL Box nhạc ra sao.
Nhưng cá nhân tôi đánh giá: cái Áo Mod bên Box Phim Quá Lớn đối với Mod đó.
Không mặc vừa thì nên Cới nó ra.

Thân !

buihung

Administrator

Khi đã cấm sử dụng topic ở Box Sever nội khác để up bài trong các box khác thì việc sử dụng Direct Link trong topic đó để up bài là một hình thức lách luật. Mod xoá những bài đó là đúng vì Nội quy của diễn đàn cho phép Mod tự quyết định hình thức xử phạt những vi phạm chưa được quy định cụ thể trong Nội quy, tuy nhiên trong trường hợp này mình cũng nhất trí với quan điểm của bác:
Lần đầu Mod có thể Xóa post kèm pm nhắc nhở.
Lần 2 nếu còn post, xóa post kèm gắn thẻ.
Lần 3 nếu còn cố tình thì việc Ban nick là điều ko phải bài cãi. /QUOTE]
do vậy diễn đàn quyết định unban đối với nick hungdaita.

hungdaita

☆☆☆ TayTO ☆☆☆

Nhận định Hành Vi & Sự Việc của Admin buihung hoàn toàn chính xác !

Em xin nhất trí với quan điểm và quyết định xử lý của bác.
Cảm ơn Admin buihung đã can thiệp đúng lúc.

Mong Mod nvqhaiduong lấy sự việc này để rút kinh nghiệm cho các trường hợp tương tự sau này.

Thân !

Chỉnh sửa lần cuối:

hungdaita

☆☆☆ TayTO ☆☆☆

Vì đây là lần đầu, lỗi hành vi chưa được xác định rõ ràng.
Mong Admin buidung xóa bỏ 4 thẻ = 12 point Mod nvqhaiduong đã gắn hôm 10-05-2014
Đặc biệt là 3 point 12-05-2014 ở Topic Này .http://www.hdvietnam.com/diendan/273-server-noi-khac/856181-ten-lua-tam-ly-tinh-cam.html#post7268197
Em post hoàn toàn ko sai, ko rõ vì lý do gì mà Mod lại gắn Thẻ đỏ + 3 Point.

Thân !

alo0909097609

Active Member

Sáng ngủ thấy bác Hùng dc unban thì ok rồi. mong bác tiếp tục cống hiến !!! . vấn đề lách luật vẫn tràn lan đầy xã hội đó thôi , thật mà nói thì lách luật cũng kg phải cái tội , mình thì chưa thấy nhà nước bắt ai hay phạt ai về cái tội lách luật cả. nếu thấy lách luật thì nên bổ sung thêm vào luật. Luật pháp ta kg fai mỗi năm đều họp ,bổ sung và cải cách lại đó sao. Bác buihung nói "những hành vi chưa dc nội qui qui định" thì có nghĩa nó chưa phải là nội qui ,mà kg phải là nội qui thì kg thể nào gọi là vi phạm , đó là do kg rõ ràng , có biết bao điều chưa phải là nội qui ? . vì vậy bác nói mod có quyền xử phạt những hành vi chưa được ghi trên nội qui thì có lẽ các mem vẫn KHÔNG phục & riêng tôi vẫn kg phục cách nói của bác. Nếu các mod hoàn toàn có thể xử lý mọi việc ngoài nội qui hay chưa phải nội qui thì đưa bản nội qui lên chi nữa , mod nói gì nghe đó cho rồi ,làm vậy thiên hạ chắc sẽ loạn ,quan tham lạm dụng quyền đầy rẫy .không có trong nội qui là kg phải nội qui , thì kg thể kg thể nào bác phạt ng khác được ,thậm chí bác cũng kg thể cảnh cáo người khác được. Các mem vào đây là tuân thủ nội qui ,tuân thủ luật của diễn đàn chứ kg phải tuân thủ theo các mod . Các mod chính là bản nội qui biết nói , vì vậy sự việc nào các mod nói có trong nội qui thì nghe , còn kg có trong nội qui thì các mem vẫn có thể tục tiếp việc đó . BQT coi việc đó là vi phạm thì hãy bổ sung chỉnh sửa đưa vào nội qui. Bác Hungdaita dc unban nhưng vẫn mang "cái tội" . Bác Hungdaita kêu oan chứ kg phải xin dc unban. Đây kg khác gì dc ân xá . Kg có tội là kg có tội , kg phải nội qui là kg phải nội qui. Cấm tui ăn cơm thì tui ăn cháo ,khi nào cấm tui ăn những gì làm từ hạt gạo thì ok. Bác buihung nói như thế thì sẽ còn những chuyện xảy ra với câu " những vi phạm chưa được nội qui qui định " , sẽ còn nhiều mem sẽ khổ với cái câu của bác. Những gì tôi nói ở đây là công tâm cho lý lẽ & đó cũng là đóng góp cho HDVN xử lý tốt hơn ,chứ tôi kg ghét hay đố kị gì ai cả. Còn bác Hungdaita cũng kg có gì để mà gặp ai có chức quyền gì cao mà phải "nể" ,chúng ta nể những ai xử lý đúng đắn & nghiêm khắc thôi. Qua sự việc này thì có lẽ riêng bản thân tôi thì mất niềm tin cách quản lý & xử lý của mod & admin HDVN.

Chỉnh sửa lần cuối:

buihung

Administrator

Sáng ngủ thấy bác Hùng dc unban thì ok rồi. mong bác tiếp tục cống hiến !!! . vấn đề lách luật vẫn tràn lan đầy xã hội đó thôi , thật mà nói thì lách luật cũng kg phải cái tội , mình thì chưa thấy nhà nước bắt ai hay phạt ai về cái tội lách luật cả. nếu thấy lách luật thì nên bổ sung thêm vào luật. Luật pháp ta kg fai mỗi năm đều họp ,bổ sung và cải cách lại đó sao. Bác buihung nói "những hành vi chưa dc nội qui qui định" thì có nghĩa nó chưa phải là nội qui ,mà kg phải là nội qui thì kg thể nào gọi là vi phạm , đó là do kg rõ ràng , có biết bao điều chưa phải là nội qui ? . vì vậy bác nói mod có quyền xử phạt những hành vi chưa được ghi trên nội qui thì có lẽ các mem vẫn KHÔNG phục & riêng tôi vẫn kg phục cách nói của bác. Nếu các mod hoàn toàn có thể xử lý mọi việc ngoài nội qui hay chưa phải nội qui thì đưa bản nội qui lên chi nữa , mod nói gì nghe đó cho rồi ,làm vậy thiên hạ chắc sẽ loạn ,quan tham lạm dụng quyền đầy rẫy .không có trong nội qui là kg phải nội qui , thì kg thể kg thể nào bác phạt ng khác được ,thậm chí bác cũng kg thể cảnh cáo người khác được. Các mem vào đây là tuân thủ nội qui ,tuân thủ luật của diễn đàn chứ kg phải tuân thủ theo các mod . Các mod chính là bản nội qui biết nói , vì vậy sự việc nào các mod nói có trong nội qui thì nghe , còn kg có trong nội qui thì các mem vẫn có thể tục tiếp việc đó . BQT coi việc đó là vi phạm thì hãy bổ sung chỉnh sửa đưa vào nội qui. Bác Hungdaita dc unban nhưng vẫn mang "cái tội" . Đây kg khác gì dc ân xá . Kg có tội là kg có tội , kg phải nội qui là kg phải nội qui. Cấm tui ăn cơm thì tui ăn cháo ,khi nào cấm tui ăn những gì làm từ hạt gạo thì ok. Bác buihung nói như thế thì sẽ còn những chuyện xảy ra với câu " những vi phạm chưa được nội qui qui định " ,vãi với câu nói này của bác , sẽ còn nhiều mem sẽ khổ với cái câu của bác.
Đây không phải là em nói mà đây là Nội quy của diễn đàn bác ạ và Nội quy này do BQT ban hành sau khi đã lấy ý kiến đóng góp của các thành viên, các Mod chỉ là người thực thi thôi. Như bác nói, luật chính thống còn chưa thể hoàn chỉnh nữa là Nội quy của một diễn đàn, do đó để giữ sự ổn định của các box nói riêng và diễn đàn nói chung thì đương nhiên các Mod phải nhắc nhở thành viên các vi phạm cho dù vi phạm đó chưa được quy định cụ thể trong luật. Nói đơn giản để bác hiểu, ví dụ như bác post một bài viết mà toàn bộ bài viết đó sử dụng size chữ to và bôi đỏ thì mặc dù bài viết đó không vi phạm quy định về bài viết của Nội quy nhưng chắc chắn em sẽ xóa bài viết đó hoặc nhắc nhở bác sửa vì nó gây phản cảm cho người đọc và chắc chắn bác phải tuân thủ theo hướng dẫn của em. Nếu bác quan tâm tới Khu vực chia sẻ phim thì chắc cũng biết thời gian qua nhiều uploader và thành viên phàn nàn về tình trạng up bài đẩy topic vô tội vạ, cạnh tranh không lành mạnh tại đây, do đó mới phải có những quy định riêng ở khu vực này để siết chặt chuyện đó.

---------- Post added 13-05-2014 at 10:34 ----------

Sáng ngủ thấy bác Hùng dc unban thì ok rồi. mong bác tiếp tục cống hiến !!! . vấn đề lách luật vẫn tràn lan đầy xã hội đó thôi , thật mà nói thì lách luật cũng kg phải cái tội , mình thì chưa thấy nhà nước bắt ai hay phạt ai về cái tội lách luật cả. nếu thấy lách luật thì nên bổ sung thêm vào luật. Luật pháp ta kg fai mỗi năm đều họp ,bổ sung và cải cách lại đó sao. Bác buihung nói "những hành vi chưa dc nội qui qui định" thì có nghĩa nó chưa phải là nội qui ,mà kg phải là nội qui thì kg thể nào gọi là vi phạm , đó là do kg rõ ràng , có biết bao điều chưa phải là nội qui ? . vì vậy bác nói mod có quyền xử phạt những hành vi chưa được ghi trên nội qui thì có lẽ các mem vẫn KHÔNG phục & riêng tôi vẫn kg phục cách nói của bác. Nếu các mod hoàn toàn có thể xử lý mọi việc ngoài nội qui hay chưa phải nội qui thì đưa bản nội qui lên chi nữa , mod nói gì nghe đó cho rồi ,làm vậy thiên hạ chắc sẽ loạn ,quan tham lạm dụng quyền đầy rẫy .không có trong nội qui là kg phải nội qui , thì kg thể kg thể nào bác phạt ng khác được ,thậm chí bác cũng kg thể cảnh cáo người khác được. Các mem vào đây là tuân thủ nội qui ,tuân thủ luật của diễn đàn chứ kg phải tuân thủ theo các mod . Các mod chính là bản nội qui biết nói , vì vậy sự việc nào các mod nói có trong nội qui thì nghe , còn kg có trong nội qui thì các mem vẫn có thể tục tiếp việc đó . BQT coi việc đó là vi phạm thì hãy bổ sung chỉnh sửa đưa vào nội qui. Bác Hungdaita dc unban nhưng vẫn mang "cái tội" . Đây kg khác gì dc ân xá . Kg có tội là kg có tội , kg phải nội qui là kg phải nội qui. Cấm tui ăn cơm thì tui ăn cháo ,khi nào cấm tui ăn những gì làm từ hạt gạo thì ok. Bác buihung nói như thế thì sẽ còn những chuyện xảy ra với câu " những vi phạm chưa được nội qui qui định " ,vãi với câu nói này của bác , sẽ còn nhiều mem sẽ khổ với cái câu của bác.
Đây không phải là em nói mà đây là Nội quy của diễn đàn bác ạ và Nội quy này do BQT ban hành sau khi đã lấy ý kiến đóng góp của các thành viên, các Mod chỉ là người thực thi thôi. Như bác nói, luật chính thống còn chưa thể hoàn chỉnh nữa là Nội quy của một diễn đàn, do đó để giữ sự ổn định của các box nói riêng và diễn đàn nói chung thì đương nhiên các Mod phải nhắc nhở thành viên các vi phạm cho dù vi phạm đó chưa được quy định cụ thể trong luật. Nói đơn giản để bác hiểu, ví dụ như bác post một bài viết mà toàn bộ bài viết đó sử dụng size chữ to và bôi đỏ thì mặc dù bài viết đó không vi phạm quy định về bài viết của Nội quy nhưng chắc chắn em sẽ xóa bài viết đó hoặc nhắc nhở bác sửa vì nó gây phản cảm cho người đọc và chắc chắn bác phải tuân thủ theo hướng dẫn của em. Nếu bác quan tâm tới Khu vực chia sẻ phim thì chắc cũng biết thời gian qua nhiều uploader và thành viên phàn nàn về tình trạng up bài đẩy topic vô tội vạ, cạnh tranh không lành mạnh tại đây, do đó mới phải có những quy định riêng ở khu vực này để siết chặt chuyện đó.

mabuV

Well-Known Member

Thú thật là làm mem của HDVN từ hồi nào đến giờ mình chả thấy bao giờ bị "thẻ đỏ" gì gì đấy và cũng chẳng hiểu point piếc các pác đang nói là cái gì :))

Thôi, dĩ hòa vi quý, chuyện đã được sếp nhớn giải quyết rồi, uploader thì thiệt hại chút xíu, còn mod thì chắc chắn cũng đã "bị" chấn chỉnh, thiết nghĩ các pác nên bắt tay nhau 1 cái để hiểu nhau hơn, tránh xích mích sau này! ;;)

hungdaita

☆☆☆ TayTO ☆☆☆

Bác buihung xóa giúp em 15 Point mà mod đã gắn như trên #27 em đã đề cập.

Việc em post D.Link tenlua Ko cấm trong Luật Box.
Trong khi mod cũng chưa từng 1 lần xóa post pm nhắc nhở
Mà lập tức gắn một loạt thẻ rồi Ban nick.

Sau sự việc lần này, nếu em còn post update D.Link Tenlua kiểu đó
Nếu Mod có gắn thẻ, em hoàn toàn ko có ý kiến.

alo0909097609

Active Member

---------- Post added 13-05-2014 at 10:34 ----------

nếu trích từ ví dụ của bác thì cũng kg khác gì sự việc của bác Hungdaita , viết chữ sai lớn ,in đậm....vv... thì đó cũng kg có trong nội qui (nếu nội qui chưa ghi lên ), đó là ngoài lề, thì bác và BQT cũng kg thể gọi là vi phạm , nếu có chăng chỉ là góp ý chủ topic chỉnh sữa lại & cũng kg có quyền del bài hoặc ban nick , vì bản thân người viết kg vi phạm luật nào trong nội qui cả . mình rất hiểu ý bác nói . đó chính là cái mình đang tranh luận với bác. chính vì vậy ở đây mình nói là hãy bổ sung vào nội qui rồi các bác mod cứ thế mà trảm những ai vi phạm vào điều đó ,mình hoan nghênh & cũng kg chấp nhận những mem vô tổ chức như thế. câu nói trên là bộ máy HDVN đưa ra thì cũng nên bổ sung & chỉnh lại rồi hãy thực thi theo luật , "tôi đã thông báo rồi mà các anh còn vi phạm thì đừng kêu ca ". Các bác mod hay admin thấy 1 lỗ hổng thì cũng phải báo với BQT để lấp lổ hổng đó, để tránh điều đáng tiếc như trên xảy ra.
To bác buihung: mình kg biết tuổi nhau thì bác xưng mình nhé , bác đừng xưng em mình ngại lắm !! tks !!

alo0909097609

Active Member

Bác buihung xóa giúp em 15 Point mà mod đã gắn như trên #27 em đã đề cập.

Việc em post D.Link tenlua Ko cấm trong Luật Box.
Trong khi mod cũng chưa từng 1 lần xóa post pm nhắc nhở
Mà lập tức gắn một loạt thẻ rồi Ban nick.

Sau sự việc lần này, nếu em còn post update D.Link Tenlua kiểu đó
Nếu Mod có gắn thẻ, em hoàn toàn ko có ý kiến.
Bác Hungdaita nói vậy chẳng khác nào bác đang chấp nhận bác đang vi phạm nội qui . bác đang "có tội" .haizzz . bác nên nói sau khi nội qui đã dc chỉnh sửa lại cụ thể hơn. còn việc điểm gì của bác (mình kg rành lắm) thì những gì của bác chắc chắn họ sẽ trả lại cho bác . thấy bác post & đưa hình ảnh lên chắc tốn gần cả ngày trời nhỉ !!! bởi vậy nói dân là khổ với quan !!!

mabuV

Well-Known Member

nếu trích từ ví dụ của bác thì cũng kg khác gì sự việc của bác Hungdaita , viết chữ sai lớn ,in đậm....vv... thì đó cũng kg có trong nội qui (nếu nội qui chưa ghi lên ), đó là ngoài lề, thì bác và BQT cũng kg thể gọi là vi phạm , nếu có chăng chỉ là góp ý chủ topic chỉnh sữa lại & cũng kg có quyền del bài hoặc ban nick , vì bản thân người viết kg vi phạm luật nào trong nội qui cả . mình rất hiểu ý bác nói . đó chính là cái mình đang tranh luận với bác. chính vì vậy ở đây mình nói là hãy bổ sung vào nội qui rồi các bác mod cứ thế mà trảm những ai vi phạm vào điều đó ,mình hoan nghênh & cũng kg chấp nhận những mem vô tổ chức như thế. câu nói trên là bộ máy HDVN đưa ra thì cũng nên bổ sung & chỉnh lại rồi hãy thực thi theo luật , "tôi đã thông báo rồi mà các anh còn vi phạm thì đừng kêu ca ". Các bác mod hay admin thấy 1 lỗ hổng thì cũng phải báo với BQT để lấp lổ hổng đó, để tránh điều đáng tiếc như trên xảy ra.
To bác buihung: mình kg biết tuổi nhau thì bác xưng mình nhé , bác đừng xưng em mình ngại lắm !! tks !!

Pác nói không sai!!! :D

Nhưng ở đời không dễ thế đâu pác! ;) Chắc pác đã nghe qua câu "Được làm tất cả những gì pháp luật KHÔNG CẤM" rồi chứ? :) Nhưng làm rồi mà gây 'hậu quả' hay " ảnh hưởng tiêu cực" .. thì kiểu gì cũng bị sờ gáy chứ ko phải muốn làm gì thì làm, đồng thời luật thì vẫn tiếp tục được bổ sung, liên tục và liên tục ... vì cái sự 'lách' nó cũng liên tục, liên tục!! :)) Pháp quyền là thế, ở đây cũng vậy, không thì loạn, đó là cái khó của những người quản lý, nắm quyền!! :(

Nói lý là vậy, còn quan điểm của mình thì đây vẫn là sân chơi ảo chứ không phải đời thực, cố làm sao cho mọi chuyện ổn thỏa là vui nhất! Thú thật, vào 4R để tìm sự giải trí cho đầu óc sảng khoái chứ vào để chuốc bực mình thì vào làm gì, phải không pác? :D

alo0909097609

Active Member

Thú thật là làm mem của HDVN từ hồi nào đến giờ mình chả thấy bao giờ bị "thẻ đỏ" gì gì đấy và cũng chẳng hiểu point piếc các pác đang nói là cái gì :))

Thôi, dĩ hòa vi quý, chuyện đã được sếp nhớn giải quyết rồi, uploader thì thiệt hại chút xíu, còn mod thì chắc chắn cũng đã "bị" chấn chỉnh, thiết nghĩ các pác nên bắt tay nhau 1 cái để hiểu nhau hơn, tránh xích mích sau này! ;;)
Giải quyết thì giải quyết rồi , nhưng cái lổ hổng đó sếp lớn kg lấp sẽ có người kêu ca nữa ,chính vì vậy mình mới tranh luận đấy bác à. đóng góp xây dựng nội qui hoàn chỉnh thôi chứ kg hiềm khích bác à !!!

mabuV

Well-Known Member

Giải quyết thì giải quyết rồi , nhưng cái lổ hổng đó sếp lớn kg lấp sẽ có người kêu ca nữa ,chính vì vậy mình mới tranh luận đấy bác à. đóng góp xây dựng nội qui hoàn chỉnh thôi chứ kg hiềm khích bác à !!!

Mình chẳng thấy có LỖ HỔNG nào cả, pác xem lại cm ý kiến của mình ở trên nhé! :D

hungdaita

☆☆☆ TayTO ☆☆☆

Còn một việc nữa. Ngày hôm qua trong khi nick hungdaita vẫn đang bị Ban.
Em có dùng nick hungdaitavip post một số Topic phim .
Để tiện quản lý và cập nhật, và ko muốn mang tiếng dùng 2 nick post cùng nội dung.
Em đang chỉnh sửa cập nhật dần các Topic nick hungdaitavip về topic hungdaita.

Sau hôm nay, Mod Lock các topic hungdaitavip đã post hôm qua giúp. Thanks !

http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn/858693-hanh-dong-1link-3-days-kill.html

http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn/858677-hanh-dong-vien-tuong-robocop-2014-a.html

http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn/858675-hanh-dong-vien-tuong-robocop-2014-a.html

http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn/858669-hanh-dong-1link-3-days-kill.html

http://www.hdvietnam.com/diendan/77-mhd-sd/858635-hanh-dong-phieu-luu-jack-ryan.html

http://www.hdvietnam.com/diendan/78-bluray-nguyen-goc/858627-hanh-dong-phieu-luu-remux-m2ts.html

http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn/858619-hanh-dong-phieu-luu-jack-ryan.html

http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn/858613-hanh-dong-phieu-luu-jack-ryan.html

alo0909097609

Active Member

Pác nói không sai!!! :D

Nhưng ở đời không dễ thế đâu pác! ;) Chắc pác đã nghe qua câu "Được làm tất cả những gì pháp luật KHÔNG CẤM" rồi chứ? :) Nhưng làm rồi mà gây 'hậu quả' hay " ảnh hưởng tiêu cực" .. thì kiểu gì cũng bị sờ gáy chứ ko phải muốn làm gì thì làm, đồng thời luật thì vẫn tiếp tục được bổ sung, liên tục và liên tục ... vì cái sự 'lách' nó cũng liên tục, liên tục!! :)) Pháp quyền là thế, ở đây cũng vậy, không thì loạn, đó là cái khó của những người quản lý, nắm quyền!! :(

Nói lý là vậy, còn quan điểm của mình thì đây vẫn là sân chơi ảo chứ không phải đời thực, cố làm sao cho mọi chuyện ổn thỏa là vui nhất! Thú thật, vào 4R để tìm sự giải trí cho đầu óc sảng khoái chứ vào để chuốc bực mình thì vào làm gì, phải không pác? :D

đồng ý với bác là người leader có cái khó là ở đó , nhưng leader giỏi thì phải giải quyết sự việc sao cho thỏa đáng , đó mới gọi là tâm phục khẩu phục. người leader đó mới dc tôn vinh.

alo0909097609

Active Member

Mình chẳng thấy có LỖ HỔNG nào cả, pác xem lại cm ý kiến của mình ở trên nhé! :D

cái lổ hổng đó là lách luật đó bác à !!! vì vậy mới có bác chủ kêu oan đấy thôi

---------- Post added 13-05-2014 at 11:29 ----------

cái lổ hổng đó là lách luật đó bác à !!! vì vậy mới có bác chủ kêu oan đấy thôi

mabuV

Well-Known Member

Còn một việc nữa. Ngày hôm qua trong khi nick hungdaita vẫn đang bị Ban.
Em có dùng nick hungdaitavip post một số Topic phim .
Để tiện quản lý và cập nhật, và ko muốn mang tiếng dùng 2 nick post cùng nội dung.
Em đang chỉnh sửa cập nhật dần các Topic nick hungdaitavip về topic hungdaita.

Sau hôm nay, Mod Lock các topic hungdaitavip đã post hôm qua giúp. Thanks !

Pác là nhiệt tình, chu đáo, tay to và tỉ mỷ lắm đấy!!! :))

đồng ý với bác là người leader có cái khó là ở đó , nhưng leader giỏi thì phải giải quyết sự việc sao cho thỏa đáng , đó mới gọi là tâm phục khẩu phục. người leader đó mới dc tôn vinh.

Pác không thấy là giải quyết rồi sao? :D Thấu tình đạt lý, mà luật lệ quy định vẫn được thực thi, nguyên vẹn! ;;)

Nói rõ thêm về cái quy định "Mod tự quyết định hình thức xử phạt những vi phạm chưa được quy định cụ thể trong Nội quy", theo mình, cái này không bỏ được, bỏ là nguy cho 4R! Chỉ có điều, trong nội bộ BQT vẫn phải có sự bàn bạc thống nhất với những trường hợp cụ thể hoặc quá khó xử lý trước khi thực thi là được, tránh kiện tụng đấu đá mất hay :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên