Modem ADSL + Wifi nào tốt hiện nay???

NHVL

Draytek là good rồi, đội ngũ hỗ trợ của AnPhat cũng tuyệt lắm đấy :D

Hai Scm

Active Member
Nhà em xài Zyxel đã 5 năm rồi vẫn chạy ngon lành.... bạn em thì bảo Linksys là ngon nhất.

KoolFire

Member
Ðề: Modem ADSL + Wifi nào tốt hiện nay???

Đang xài Linksys E4200, tốc độ bèo nhèo có 450Mbps, chiến fshare vừa đủ phê...

leesang

Well-Known Member

Modem thi kg lo cứ xài modem của nhà mạng. Bạn chỉ cần mua accespoint thôi. Tiền đầu tư thì mua 1 cái tốt vài triệu kg bằng mua nhiều cái nhỏ. Gần đây tplink là 1 hãng cùi nhung xài cũng good lắm. Bạn mua loại 2 râu khoảng 7,8 trăm là ngon. Bảo đảm bạn kg thât vọng đâu. Vì mình là 1 trong những nhân viên chuyên đi lắp mạng đó.

KoolFire

Member

Nghe bác nói mà em lác cả mắt bác ạ :D
Bác quá khen, con E4200 tốc độ lý thuyết là vậy, nhưng còn phụ thuộc đường truyền và card wifi nữa, mình vẫn tạm hài lòng thôi bác à!
sao bác ko tham gia vào đội ngủ uploader nhĩ
Mình chưa đủ khả năng, nên hiện tại vẫn an phận downloader thôi, hihi!

abc_voz

tiếc là thằng draytek ko ra mấy bản ngon bổ ADSL wifi nữa, chứ mình dùng con Vigor 2800G của nó cắm suốt 3 năm nay mà chẳng sao, chẳng bao giờ phải tắt.
Mà rất dễ config

thaotienvinhan

Active Member

Wifi Buffalo WZR-HP-AG300H, Đang dùng con này khá ổn gần 1 năm rồi, gần như 24/24, chạy mát. Bác chủ xem xét thử xem ( giá khá tốt mặc dù có cấu hình rất cao, tha hồ cho bác vọc vạch.)

Justeen

Hàng buffalo cũng chất lắm các bác thử xem

lcd86

Cái này e k dám nói nhiều ^^ n dùng con tenda mà 2 năm nay :( có phải bật tắt lần nào đâu :( còn cắm thêm 2 dây mạng cho thằng hàng xóm :X

ghetnhi

zoom vẫn là loại em thấy bền nhất

chicho19052011

Linksys đi bác, em dùng thấy ổn định, ko lỗi lầm gì

trannguyenhien

Active Member
ý kiến của em là bất cứ hàng nào trừ hàng khựa
em đã phải thay 2 con trong một năm rồi Dlink ,ensoho

moment

Active Member
Toàn các bác "lão luyện" vào đây chia sẻ nhà em dùng linksys, draytek, Zyxel,..mà chẳng đưa ra 1 căn cứ hay thông số kt nào để khuyên bác thớt cả. Em cho ý kiến thế này.
Bác dùng mạng tốc độ bao nhiêu? Nếu cable quang FTTH thì draytek (tên thg hiệu là vigor), đắt nhưng đáng đồng tiền.
Còn lại với cái thể loại ADSL mạng cable đồng thì bác dùng cái gì cũng đc hết, cùi là TPLink hơi nóng 1 chút cũng chả sao, Linksys thì phải loại đắt đắt 1 tí, chứ mấy dòng rẻ rẻ dùng chán lắm, thua hàng tàu TPLink, mà nó cũng sắp rút khỏi thị trường VN rồi, ko cạnh tranh đc. Còn mấy ông cứ chém Zyxel, zoom này nọ toàn là đồ cổ, giở làm gì bán trên thị trường nữa.
Một điều nữa là chủ yếu các bác bấm dây chẳng có chuẩn gì cả, down vô tội vạ, config linh tinh nó mới lỗi và treo hay...abc này nọ, chứ em dùng con TPlink cả 4-5 năm nay chả có làm sao hết (cả modem lẫn accesspoint). Hứng lên thì vào trang của hãng down firmware về up cho nó nuột.

luulunglinh

Nếu bác mua dùng cho nhà thì mấy con trên đều ok, còn dùng cơ quan(diện rộng) thì thử em Engenius xem!

ngdhieu

Well-Known Member

Modem tốt nhất hiện nay là modem do nhà cung cấp dịch vụ Internet cho mượn.
Có chuyện hư hỏng gì thì réo cty nó đổi cho modem khác.
Mãi mãi có modem xài. ;))

tjpdmxh08

Banned
lunette oa

,lunette oakley
【赛迪网讯】摩托罗拉同Oakley合作开发了一款新的蓝牙太阳眼镜,gafas de oakley,最近送交FCC审查,lunettes soleil oakley。这款太阳眼镜的型号为O ROKR Pro,同上一款O ROKR Pro一样拥有A2DP和AVRCP功能,comprar oakley,可利用USB充电,电池续航能力为5小时。

Pictured: Moto New Bluetooth Sunglasses

[ ] font [ ] [ ] [ ] [] []

摩托罗拉推新款Oakley蓝牙立体声太阳眼镜 发布时间:2007.08,oakley italia.14 09:04 来源:赛迪网作者:snow

图为: 摩托新款蓝牙太阳眼镜

SAN FRANCISCO Motorola collaboration with Oakley developed a new Bluetooth sunglasses, recently sent to the FCC for review. The sunglasses model is O ROKR Pro, ditto as an O ROKR Pro has A2DP and AVRCP functions, you can use USB charging, battery life is 5 hours.
(责任编辑:张冬霜)

(Editor: Zhang Dong cream)

Push the new Motorola Bluetooth stereo Oakley Sunglasses

Published: 2007,oakley venta.08.14 09:04 Source : SAN Author: snow

[ ] 字体[ ] [ ] [ ] [ ] [ ]
相关的主题文章:

oakley venta

oakley online shop

Oakley and Luxottica transaction surrender terms were disclosed _ news _ U.S. _ Sina Sina Finance

oakley shop online January this year

gafas oakley Photo

oakley 2013 而下方的视频进度条也被做成了导航的一部分

Bên trên