Modem ADSL + Wifi nào tốt hiện nay???

ahatuananh

Well-Known Member
Ðề: Modem ADSL + Wifi nào tốt hiện nay???

Sorry e lại lôi cái topic này lên, Hiện e đang muốn thay con AC Buffalo chập cheng nhà em, mà không biết chọn hãng nào? nhờ các bác tư vấn giúp - Giá rẻ và phát sóng đủ 3 tầng lầu. Thks

Mr Vui Ve

Member

phát sóng cả 3 tầng có lẽ khó, theo mình nghĩ bác mua 2 thiết bị thì có có sóng đầy hết 3 tầng. D-link cũng ổn rồi.

vinagoh

Well-Known Member

Mình vừa làm con Buffalo HP-AG300H, chưa biết thực hư như thế nào.....

quần_tà _lỏn

Active Member

Sorry e lại lôi cái topic này lên, Hiện e đang muốn thay con AC Buffalo chập cheng nhà em, mà không biết chọn hãng nào? nhờ các bác tư vấn giúp - Giá rẻ và phát sóng đủ 3 tầng lầu. Thks

Nếu nhà bác dạng nhà ống và có 3 cái trần nhà thì lắp 1 đến 2 con (phòng trước - phòng sau) wifi dưới trần thứ 2 (lầu 1) thì phủ sóng cả nhà! Còn 4 trần (<=>3 tầng lầu) thì lắp kiểu ziczac mỗi tầng 1 con sao cho con này nhận ra sóng con kia! Hoặc nếu đã đi dây âm tường thì cứ cắm vô thôi khỏi lo vụ "tiếp sóng"!

Nhà e dài 15m - 2 tầng lầu mà dùng có 1 con Dlink cùi bắp 270k - lắp ở tầng 1 nó phủ sóng cả nhà! web vô tư còn stream HD full ... e nghĩ chắc ko có con wifi nào đáp ứng (ý kiến cá nhân e thôi! Các bác khác cho thêm thông tin)

thungrac2038

e thấy chủ yếu là do nhà cung cấp chứ loại nào cũng tốt cả, loại tốt mà đường truyền kém cũng vứt

vhunter1

Member

Buffalo là 1 sai lầm chết người.Loại này xài rất kén và dở.Bh thì lôi thôi.Có 3 tháng ...Kết luận là không đáng quan tâm.Bạn nên xài loại Comfast là tuyệt vời .Có 1 cửa hàng gần sân bay TSN có bán loại này .Mình đã dùng rất rất nhiều loại nhưng hiện tại con này tốt.

hdd-hdp

Tôi vẫn thường dùng Tp-Link từ mấy năm nay, loại 3 ăng ten 300Mb/s để trên tận lầu 2, toa let dưới trệt vẫn dùng wifi bình thường chả sao cả. Còn bây giờ muốn xem cả FullHD thì chắc phải dùng cái Router chuẩn AC mới ra thì chắc ngon. Y/c đồng bộ thiết bị phát-chuyển-thu cùng chuẩn, hoặc ko thì cũng phải là loại 2 băng tần. :D

hiepgia

Theo mình thì tùy nhu cầu dùng, share nhiều kết nối nhiều web thì IP Fitterring chiếm RAM trên router lắm, kiếm mấy cái nào 32MB tối thiểu, không phải 64 MB ram thì tốt hơn. Chứ nhiều khi băng thông thì còn mà chậm thì thôi rồi.
TP-Link cũng ổn, Confast cũng ổn. Gạch Buffalo ra. Buffalo mua on Wifi AC thì ngon mạng AC mà mạng N thì chán lắm.

hdd-hdp

Buffalo mà ngon, xịn thì đắt đấy, viettel phân phối. Còn mấy cái buffalo đang bán rẻ trôi nổi ngoài kia thì chả biết nó thực sự có xuất xứ từ đâu về nhưng mình nghĩ ko ngoài các bãi rác điện tử bên Tàu Chó, nó mông má tút tát lại rồi mấy ông đi buôn ít lương tâm sang đánh về vả vào mặt người dùng cuối. Chất lượng hên sui, dc thì được mà xịt thì vứt.

hiepgia

Buffalo mà ngon, xịn thì đắt đấy, viettel phân phối. Còn mấy cái buffalo đang bán rẻ trôi nổi ngoài kia thì chả biết nó thực sự có xuất xứ từ đâu về nhưng mình nghĩ ko ngoài các bãi rác điện tử bên Tàu Chó, nó mông má tút tát lại rồi mấy ông đi buôn ít lương tâm sang đánh về vả vào mặt người dùng cuối. Chất lượng hên sui, dc thì được mà xịt thì vứt.

Thực ra cái này đúng, người mua nhiều người đâu rành để test đâu. Mấy con 450 Dual Band thì phải có 5Ghz + 2.4Ghz mà đâu ai test 5Ghz đâu, toàn thấy 2.4Ghz là ok. Nhiều trường hợp band 5Ghz die hoặc chập chờn thì chẳng khác nào con TP-Link 400K hàng mới bảo hành chính hãng. Mà mua hàng chính hãng thì đắt lòi con mắt.

noobne

Member

nếu có đk mình nghĩ làm con buffalo ngon hơn

Bufalo trên thị trường toàn hàng thanh lý hàng lỗi, hàng trả bảo hành không đó bạn (đừng ham rẻ), chỉ có hàng chính hãng NEW 100% do Viettel phân phối thôi mà giá rất chát. :D

Hotpoint 4100 Access Point - Indoor.

Includes Firetide access point (802.11 b/g, up to 400 mW), AC/DC power supply adapter, kit of international plugs - US, EU, UK, AUS, two 2.4 GHz 5 dBi
antennas, management software
BH 12 tháng 2,000,000 + 10%VAT
các bác nghĩ sao về loại bắn bê tông này

osiric

Well-Known Member

450mbps có nghĩa là 450MB/s ...dư sức cho đường truyền của bạn đến gấp 37 lần tải
- 1MB là 1MB
- 1MBps có nghĩa là 1 MB/s
Bác hỏi 1 MB bằng bao nhiêu kb thì em trả lời được chứ hỏi vậy giống như con bò với con bê ấy ;))

hiểu biết của bác quá cao siêu em ko hiểu nổi bác nói cái nồi gì

Maiducanh

Em đang xài hàng Nhật Buffalo, mà nói tới Buffalo ai cũng biết hàng trâu bò. Con G300H của em mua bên Đức Quang shop, địa chỉ mới chuyển qua bên 252/1 Cao Thắng (nối dài), bác qua bên đó hỏi xem thử, giá bên đó cũng ok, em xài 2 năm rồi mà vẫn chạy êm ru.

ongtrumkon89

Well-Known Member

Wifi Buffalo bên em cụ nào thích bảo hành 3 năm cũng đc mà :D

Giá bằng 1/2 Draytelk mà cấu hình ko ngán ngẩm gì thằng nào trên thị trường =))

Đôi khi giá rẻ quá cũng bị soi mói . Đến khổ ?

vinagoh

Well-Known Member

Em đang xài hàng Nhật Buffalo, mà nói tới Buffalo ai cũng biết hàng trâu bò. Con G300H của em mua bên Đức Quang shop, địa chỉ mới chuyển qua bên 252/1 Cao Thắng (nối dài), bác qua bên đó hỏi xem thử, giá bên đó cũng ok, em xài 2 năm rồi mà vẫn chạy êm ru.

Con của em China hix. #:-S

thanhyk

Well-Known Member

Vấn đề là buffalo hàng trôi nổi nhiều ae nói phần lớn bị lỗi, về VN mới kiểm tra sửa chữa (hoặc đơn giản là lỗi không ổn định). Còn giá chính hãng đâu có rẻ đâu. Vậy nên mua hàng ko chính hãng tuy giá tốt nhưng cũng không an tâm.

ttlinhha

Well-Known Member

Đào lại vấn đề này, hiện em cũng muốn thay cái modem của Viettel thì chắc dùng của Linksys vẫn ngon nhất phải ko ah? mỗi tội giá cũng chát như buffalo

Em thích loại có cổng USB cho máy in ntn, ko biết có con nào ngon hơn trong tầm 2-3tr ko ah?
https://buffalohn.com/product/wbmr-hp-g300h/

Bên trên