Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

nhacthemvui

Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Nghĩa là tất cả trong list của bác là đã được làm lại chữ nét và hình HD phải ko bác?... còn đuôi mp4 hay mkv hay vob ko quan trọng...
E hỏi nội dung bên trong bài ý :)

Nghĩa là tất cả trong list của em, em chuyen tu tất cả format qua 16:9 còn làm lại chữ nét và hình HD thì khong bác, còn chữ nét và hình HD em chưa bao gio làm het bác.

nhacthemvui

Member

Em thử rồi... tích chọn 2 kênh 1 lúc
là xuất dc 2 kênh 1 lúc ra 2 file audio bác ạ... (nhấn 1 lần dc 2 file đó)
nếu là 2 bài có 4 kênh nhạc cũng ra 4 file nhạc 1 lúc luôn...

bác co the cho em xin cai soft do duoc ko? tu truoc toi gio em cu lam tung moi track thay ma oai qua, tai vi em muon chinh music cho tat ca nhung bai cho no dieu het.

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Nghĩa là tất cả trong list của em, em chuyen tu tất cả format qua 16:9 còn làm lại chữ nét và hình HD thì khong bác, còn chữ nét và hình HD em chưa bao gio làm het bác.

Mạng bác up nhanh ko bác up e xin bài Hà Tây Quê Lụa - Trọng Tấn nhé... e kiểm tra luôn.. kka

Lê Huỳnh

Well-Known Member

bác co the cho em xin cai soft do duoc ko? tu truoc toi gio em cu lam tung moi track thay ma oai qua, tai vi em muon chinh music cho tat ca nhung bai cho no dieu het.
Soft đây... Add file vào... bỏ tích cái mục Video đi (H264) còn giữ 2 tích của 2 audio...
Có mấy chỗ tích O tròn bác chọn dòng Demux... sau đó nhấn Start demuxing là ok (có thể phải chọn đường dẫn lưu)

Link bác toemayman
https://www.fshare.vn/file/H8F7E58E43UO

nhacthemvui

Member

Soft đây... Add file vào... bỏ tích cái mục Video đi (H264) còn giữ 2 tích của 2 audio...
Có mấy chỗ tích O tròn bác chọn dòng Demux... sau đó nhấn Start demuxing là ok (có thể phải chọn đường dẫn lưu)

Link bác toemayman
https://www.fshare.vn/file/H8F7E58E43UO

Tai sao em Add VOB duoc, con mp4 & mkv ko duoc?
Em thu roi rat hay nhung co dieu ko co chinh Music duoc, cam on bac thoi em phai xai nhung gi em xai tu truoc toi gio.

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Chỉnh music j vậy bác. Cơ bản soft này giúp tách là ok rồi... chỉnh sẽ có soft chỉnh riêng... riêng e thấy các bài vob xưa rất khớp music và beat, ko biết bác cần phải chỉnh thêm những gì?

nhacthemvui

Member

Chỉnh music j vậy bác. Cơ bản soft này giúp tách là ok rồi... chỉnh sẽ có soft chỉnh riêng... riêng e thấy các bài vob xưa rất khớp music và beat, ko biết bác cần phải chỉnh thêm những gì?

Y em nói có bài nhac nho có bài nhac to, nên em chỉnh nhac cho tất nhung bai duoc nhac ra dieu tuong doi het bac.

Vi du: em dang có mấy bài nhac o Fshare day, bác xem thu sao tất ca Karaoke cua em khung hinh va music dieu la nhu vay het.

https://www.fshare.vn/file/TCC158N2FT

https://www.fshare.vn/file/J89ACMU4R7E6

kieuconghung

Active Member

Sao ko đc nhỉ bác kéo thả cũng đươc

Hỗ trợ rất nhiều định dạng nhé bác, trong đó có cả vob. Em toan dùng nó để tách file vob là chính
Đặc biệt hơn nữa là nó còn add một lúc hàng trăm file mà tách chỉ vài phút là xong. em có mấy ngàn bài vob cũ xóa thì tiếc rẻ lên em tách beat với music ra cất vào kho rồi xóa dọn ổ nhưng bài xấu đi
Không biết tại sao khi mình add video vào (vob,mkv,mp4)nó đều báo.error:can't open stream . bác có biết tại sao không?

minhhong76

Active Member

EM có khoản 100G USing Along nhưng muốn xóa hết, Nghe nhạc của nó cứ nhạt nhẽo làm sao ý bác ạ.

Nhạc Using Along mình rất thích từ hồi hát toàn Băng Video, kiếm mãi chẳng được mà thangvtv3 lại định xóa hết! Quả thực là phí và xót xa quá, đúng là kẻ ăn không hết - người lần chẳng ra. Bác cứ giữ lại và up lên cho vô số người cần mà! Thanks!

Using À long 19
image.php

hidden content may not be quoted
Bạn ơi Up qua link Tenlua được không ?

STUDENTVIPBOY

Nhạc Using Along mình rất thích từ hồi hát toàn Băng Video, kiếm mãi chẳng được mà thangvtv3 lại định xóa hết! Quả thực là phí và xót xa quá, đúng là kẻ ăn không hết - người lần chẳng ra. Bác cứ giữ lại và up lên cho vô số người cần mà! Thanks!

Bạn ơi !
Nhờ bạn giới thiệu cho mình phần mềm đổi đuôi file karaoke (mkv, vob) sang dạng file chơi trên đầu gia dụng được ( để mình cho và usb ). (Tốc độ chuyển đuôi nhanh - có thể converter cùng 1 lúc được 2 hoặc 4 hoặc 8 video cùng lúc)
(Vì hiện tại mình có dùng phần mềm converter nhưng tại 1 thời điểm nó chỉ converter được duy nhất 1 video -- nên chạy lâu lắm bạn ah)
Mong bạn giúp, cảm ơn bạn nhiều !

[hide]Mong các bạn giú với ạ [/hide]

Chỉnh sửa lần cuối:

ham_vui99

Được tin em lấy chồng - Ai có cho mình xinh nhé! Thanks! (Đơn ca + Song ca chơi tuốt)
Bài có gần chục bài mà toàn nam hát không mới hay chớ, chả thấy nữ hát
tuấn vũ, quang lê, mạnh quỳnh, thế vũ, ché linh, phương lâm, ngọc hải, mạnh dũng

bác lấy bài nào
Thêm nữ cho đủ âm dương  ...  :)

Được tin em lấy chồng - Hoàng Lan
http://www.mediafire.com/watch/pjq6waqayqj974a/Duoc_Tin_Em_Lay_Chong_-_Hoang_Lan.m4v

minhhong76

Active Member

Bạn ơi !
Nhờ bạn giới thiệu cho mình phần mềm đổi đuôi file karaoke (mkv, vob) sang dạng file chơi trên đầu gia dụng được ( để mình cho và usb ). (Tốc độ chuyển đuôi nhanh - có thể converter cùng 1 lúc được 2 hoặc 4 hoặc 8 video cùng lúc)
(Vì hiện tại mình có dùng phần mềm converter nhưng tại 1 thời điểm nó chỉ converter được duy nhất 1 video -- nên chạy lâu lắm bạn ah)
Mong bạn giúp, cảm ơn bạn nhiều !

Mình cũng không biết nhiều về vụ này lắm, trước kia thỉnh thoảng nghịch tí thôi dùng Format Factory tốc độ nhanh hay chậm phụ thuộc nhiều vào cấu hình PC.

Các DVD player ghi là hỗ trợ MP4, nhưng không phải định dạng nào cũng được, nếu các file tải về có chuẩn HD thì sẽ không xem được trên đầu máy DVD mặc dù trên PC xem rất tốt.
Format Factory có thể hỗ trợ chuyển về file MP4 với chuẩn khung hình DVD (Pal là 720 x 576, NTSC là 720 x480) hoặc thấp hơn nữa thì mới phát được trên các đầu DVD player.

Mong rằng sẽ có nhiều chuyên gia giúp bạn!

Banh thi

Well-Known Member

Ta Hãy Yêu Nhau (Kiều Nga)
image.php

[hide]https://www.fshare.vn/file/N9YTWVBQHXXL[/hide]

nhacthemvui

Member

Mình cũng không biết nhiều về vụ này lắm, trước kia thỉnh thoảng nghịch tí thôi dùng Format Factory tốc độ nhanh hay chậm phụ thuộc nhiều vào cấu hình PC.

Các DVD player ghi là hỗ trợ MP4, nhưng không phải định dạng nào cũng được, nếu các file tải về có chuẩn HD thì sẽ không xem được trên đầu máy DVD mặc dù trên PC xem rất tốt.
Format Factory có thể hỗ trợ chuyển về file MP4 với chuẩn khung hình DVD (Pal là 720 x 576, NTSC là 720 x480) hoặc thấp hơn nữa thì mới phát được trên các đầu DVD player.

Mong rằng sẽ có nhiều chuyên gia giúp bạn!

Nếu PC bạn mà cao cấp converter mỗi bai chi có 20 toi 30 giay thôi

Bên trên