Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

HÓNG HỚT

Active Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Hóng Hớt có bài Tình ta biển bạc đồng xanh 4 Track Audio SongCa thì cho mình xin nhé. Cảm ơn nhiều!
(hoặc chỉ up beat song ca cũng được)
- Em không có Bác ơi. Có 2 Track thôi Bác ạ. Nhạc và Beat của bài đó cũng khó chuyển sang 4 track Bác ơi.
- Khả năng phải nhờ Bác Thông hoặc Bác Vinaguy may ra chuyển được Bác ạ......

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Smart karaoke hả bác, em chạy trên android mua có 1t7 cũng OK, nhưng nó soft còn mắc quá 500k không giảm, được cái chạy OK và có thể chọn bài bằng bất cứ thiết bị (điện thoại, máy tình bảng v.v..) miễn là có wifi

Tiếc là Q3 không gắn được ổ vào trong. Cắm cổng USB cũng khá ngon..
E hỏi thì bác chủ SK bảo ko đọc đc AC3... chứng tỏ bác ấy chưa test kỹ như bác... hjx ... hôm nay mất điện cả ngày nên cũng chẳng lên đọc bài của bác...

nhhh

Well-Known Member

Q3 đó có downmix âm thanh AC3 qua cổng AV ra ampli 2.0 không bác ơi?... Lo là không giải mã tốt AC3 chứ nếu giải mã ngon thì quá ok rồi... cài Soft hát nữa thì như KTV luôn *-:)

Giải mã thì chắc chắn nó giải mã phải được chứ bác..tốt hay không thì em chưa có nên chưa biết :D. Hiện em đang dùng cái Imax thì em chỉ lấy audio từ công Optical ra để con MD Sony giải mã rồi mới đưa sang mixer. Em dự tính lấy con Q3 vì thấy nó cũng có cổng Optical...và em lại làm như trên thì mới mong âm thanh nó tròn trịa được. Chứ cũng không trông mong gì ở giải mã tích hợp trên các đầu HD hay Android.

nhhh

Well-Known Member

Tiếc là Q3 không gắn được ổ vào trong... cắm cổng USB cũng khá ngon... hôm nay mất điện cả ngày nên cũng chẳng lên đọc bài của bác.... tiếc ghê...

Bác mua con này rồi ah? Em thấy bác cũng hỏi han bên anh chàng bán soft karaoke phải không :D. Trên google+ thì phải.

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Bác mua con này rồi ah? Em thấy bác cũng hỏi han bên anh chàng bán soft karaoke phải không :D. Trên google+ thì phải.

Em chưa mua. E là em lo nhất cái khoản Audio trên mấy con AB này nên em mới chỉ hỏi AC3 thôi chứ chẳng hỏi j khác... hj
Trước e dùng 1 con ATV3200 ổ gắn trong cho tiện nhưng chơi AC3 kém... có khi tách Audio soft còn bị out cơ... còn YS AAC thì chơi thoải mái không vấn đề gì...
Không biết bác thong_the có cài code arm7 gì đó của bác oldfriend không chứ mấy bác bên HiMedia Q này bảo con Q1 và Q3 chỉ pass though Audio tốt chứ không Downmix Audio xuống... nhưng có bác bảo là nó mặc định đã có thể dowmix xuống cho ampli 2.0 rồi nên mong bác thong_the nói rõ hơn chỗ này nhé :)
E thì thi thoảng mang cái đầu đi giao lưu nhiều nhà phải dùng TV CRT cổng AV nên không cố định như bác nhhh đc :)

donhantv

Well-Known Member

Bác nào có bài Mùa xuân xôn xao cho em xin. Thank các bác!

nhhh

Well-Known Member

Em chưa mua. E là em lo nhất cái khoản Audio trên mấy con AB này nên em mới chỉ hỏi AC3 thôi chứ chẳng hỏi j khác... hj
Trước e dùng 1 con ATV3200 ổ gắn trong cho tiện nhưng chơi AC3 kém... có khi tách Audio soft còn bị out cơ... còn YS AAC thì chơi thoải mái không vấn đề gì...
Không biết bác thong_the có cài code arm7 gì đó của bác oldfriend không chứ mấy bác bên HiMedia Q này bảo con Q1 và Q3 chỉ pass though Audio tốt chứ không Downmix Audio xuống... nhưng có bác bảo là nó mặc định đã có thể dowmix xuống cho ampli 2.0 rồi nên mong bác thong_the nói rõ hơn chỗ này nhé :)
E thì thi thoảng mang cái đầu đi giao lưu nhiều nhà phải dùng TV CRT cổng AV nên không cố định như bác nhhh đc :)

Thì em thấy nó có 2 cổng bông sen trắng đỏ là ra audio analog thì chả dowmix xuống còn gì :D. Vấn đề là nó down xuống có ra gì không thôi.
- Em cũng hơi phân vân không biết nó có tùy chọn downmix cho cổng Optical out không đây nè..Vì nếu nó xả pass though ra cái cổng đó luôn. Gặp phải bài karaoke nào bác nào quên lại chơi DD 5.1 là bỏ mẹ, cái MDsony của em nó cũng ngọng luôn :D. Nó chỉ chơi nổi 2 kênh với tần số lấy mẫu là 41 (CD) và 48 (DVD), còn lại 96 hoặc 192...là ngọng hết. :D

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Thì em thấy nó có 2 cổng bông sen trắng đỏ là ra audio analog thì chả dowmix xuống còn gì :D. Vấn đề là nó down xuống có ra gì không thôi.
- Em cũng hơi phân vân không biết nó có tùy chọn downmix cho cổng Optical out không đây nè..Vì nếu nó xả pass though ra cái cổng đó luôn. Gặp phải bài karaoke nào bác nào quên lại chơi DD 5.1 là bỏ mẹ, cái MDsony của em nó cũng ngọng luôn :D. Nó chỉ chơi nổi 2 kênh với tần số lấy mẫu là 41 (CD) và 48 (DVD), còn lại 96 hoặc 192...là ngọng hết. :D

Có AV cũng là downmix Audio rồi nhưng mà nó có giải mã được AC3 không mới là vấn đề (ý em là gặp file nhạc có AC3 là nó không kêu hoặc hình chạy trước tiếng, hoặc tiếng xước xoẹt xoẹt.. vì thiếu code giải mã AC3... e nghe nói thế) Nhưng bác Thong_the đã dùng nói là chạy dc AC3 thì chắc là ngon rồi bác... cũng mong là như vậy
Mà con MDSony của bác cũng kén nhỉ... nhạc giờ thì mấy bác có thống nhất như YS đâu... lúc thì AAC. Lúc AC3, MP3...

nhacthemvui

Member

Góp y các bác xem con này ra sao.
http://www.szblue.com/mtvplayer_8826_e.htm

nhhh

Well-Known Member

Có AV cũng là downmix Audio rồi nhưng mà nó có giải mã được AC3 không mới là vấn đề (ý em là gặp file nhạc có AC3 là nó không kêu hoặc hình chạy trước tiếng, hoặc tiếng xước xoẹt xoẹt.. vì thiếu code giải mã AC3... e nghe nói thế) Nhưng bác Thong_the đã dùng nói là chạy dc AC3 thì chắc là ngon rồi bác... cũng mong là như vậy
Mà con MDSony của bác cũng kén nhỉ... nhạc giờ thì mấy bác có thống nhất như YS đâu... lúc thì AAC. Lúc AC3, MP3...

AC3 mà không giải mã ra gì thì cái cổng AV đó vứt cho mèo xơi cho rồi bác nhỉ. Em nghĩ chắc không đến nỗi nào đâu.
Còn cái cái MD sony thì audio đa kênh thì thua rồi (buộc phải được dowmix về 2 kênh rồi mới đưa cho nó chiến) còn lại nó chẳng kén định dạng nào cả, nó chỉ kén tần số lấy mẫu thôi bác. Vụ tần số lấy mẫu thì 96 hoặc 192 là hàng lossles độ phân giải cao lắm luôn rồi...Nên đồ cổ nó thua :D. Gặp mấy cái đó thì lại phải đá qua cho cái AVR Denon giải mả để nghe thôi. Cũng may là audio karaoke chưa ai để định dạng tần số lấy mẫu là 96 hoặc 192.

langdunam2005

Well-Known Member

Các bác trong làng có bác nào dùng được link mega thì nhà em gửi cái link folder đĩa VVMusic Những tình khúc vượt thời gian - Nhà em cũng là kẻ đi nhặt thôi ạ - nhiều bài cũ mà hay....

chrome://mega/content/secure.html#F!d5ZCTApK!eVB9g7OB_VSWF7A4_YZWvQ

Chúc vui tất cả

À mà có bác nào có bài Dạ Khúc Cho Tình Nhân Đàm Vĩnh Hưng nhà em đang cầm nón xin ạ .... Cám ơn thật nhiều ạ

Phải Bỏ các dấu ,.-/ Mới up lên đc bạn à Hôm Nay Mình cũng phải sủa mới up len đc

Trang Thần Tài mà không có bài nào cả.Sáng nay Mình up thử 100 bài sao chẳng thấy đâu zậy

Ban nhhh Nói dâng cụ Nỗi Buồn Đêm Đông sao mãi mà không thấy cụ nôn quá.Hay quên cụ rồi.Suot 3 năm nay Cụ ròng rã ngày đêm mới làm xong .Cụ có 13000 bài vob+mkv và 13000avi.Cụ đang loay hoay tìm cách quang bom chùm len DĐ ai cần gì thì cứ lượm.Cụ Xem Lại rồi còn thiếu Nỗi Buồn Đêm Đông của Mỹ Huyen Thôi.Có Cho Cụ Xin Nha Thanks trươc

Chỉnh sửa lần cuối:

dochua2k

Well-Known Member

Đang Loa Lên :-@

hidden content may not be quoted

1 24 giờ phép - Trường Vũ.mp4
2 Bóng dáng mẹ hiền - Ngô Tấn Trường.mp4
3 Câu hát tình quê - Ngọc Vũ ft Chế Thiện.mp4
4 Cô hàng xóm - Hoàng Nghĩa.mp4
5 Còn thương rau đắng mọc sau hè - Phương Mỹ Chi.mp4
6 Dấu chân kỷ niệm - Uyên Trang.mp4
7 Em đi trên cỏ non - Dương Hồng Loan.mp4
8 Hai mái nhà tranh - Lưu Chí Vỹ ft Dương Hồng Loan.mp4
9 Hai mùa mưa - Trường Vũ ft Hương Lan.mp4
10 Hào hoa Remix - Đinh Kiến Phong.mp4
11
12 Lưu bút ngày xanh - Hoàng Oanh - Hương Lan - Như Quỳnh.mp4
13 Mai lỡ mình xa nhau - Tâm Đoan ft Duy Trường.mp4
14 Một lần dang dở - Lê Sang.mp4
15 Mừng tuổi mẹ - Ngô Quốc Linh.mp4
16 Nghèo mà có tình - Lưu Viết Phương.mp4
17 Người ấy và tôi em phải chọn - Lưu Chí Vỹ.mp4
18 Người ngoài phố - Giáng Tiên.mp4
19 Nỗi buồn hoa phượng - Cẩm Ly.mp4
20 Nối lại tình xưa - Dương Hồng Loan ft Lâm Bảo Phi.mp4
21 Sầu lẻ bóng - Hồ Quang Lộc ft Dương Hồng Loan.mp4
22 Tình cờ gặp nhau - Ngô Quốc Linh.mp4
23 Trộm nhìn nhau - Lưu Ánh Loan.mp4
24 Tương tư nàng ca sĩ - Vũ Duy.mp4
25 Tuyết lạnh - Nguyễn Đoàn ft Ngọc Nhung.mp4
26 Về đâu mái tóc người thương - Huỳnh Thật.mp4
27 Vợ tôi - Huỳnh Thật.mp4
28 Xin em đừng khóc vu quy - Ngô Quốc Linh.mp4
29 Yêu một mình - Dương Hồng Loan ft Lâm Bảo Phi.mp4

Cám ơn nhiều. Nhưng chỉ có 1 track thôi không tắt tiếng ca sĩ được ...

Bên trên