Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

thangngocsitinh

Well-Known Member
Mấy bác ai có cho em xin mấy bài này với.
- Con đường đến trường
- Giấc mơ thần tiên
- Bức tranh kỷ niệm
- Tình yêu trong sáng
Đang mùa hạ nghe cho khoái. :D
Thanks!

Cylci

Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

"Vợ tôi" thì em có, :D:D Hàng PBN nếu không ai up "vợ" lên tí up xong cho bác nhan sẽ up
Tiếng đàn bầu chỉ có bản DAT
Hương ngọc lan Mỹ Linh có hàng YS thì không phải clip zin, hàng của bác nào trên mạng thì clip zin nhưng cả hai đều cùng beat và nghe hơi ẹ nên cần phải chỉnh lại
còn bố là tất cả thì hiện không gắn HDD thiếu nhi nên không biết có không
Không có Bố là tất cả mà có Bồ là tất cả được hông :D:D:D (đùa tí đừng giận nhé)

TĐB bản DAT cũng đc, cho mình xin với, miễn có beat để hát là đc rồi, m ghét phải tách L/R :((

HNLan hôm ý m k hát, nhưng nghe cô bé đi cùng hát cũng ok lắm, k rõ beat như nào :(

À, hôm qua mò đc topic share đoạn kara của mem HD, mình cũng máu dồn lên não lọ mọ 1 tay mic 1 tay di động ghi âm thử, kết quả nó rè rè k chịu đc, k biết các bạn ý thu = cách nào mà âm thanh rõ thế k biết :(

kieukha

Active Member

Bác dùng classic hay vertical text vậy. Nên dùng classic tuy không có hiệu ứng như vertical nhưng dễ chỉnh hơn
Và bác có thêm / ở mỗi đầu câu không vậy VD:

/tình là tình nhiều khi không mà có
/tình cho đi nhưng chẵng nói năng chi

thì khi record dấu / đầu đó là vị trí bắt đầu hiện chữ cho dòng đó (bác cũng nhấn space cho dấu đó)
nên muốn xuất hiện lúc nào thì chỉ việc kéo cái | đại diện cho dấu / đến vị trí đó thôi

còn render cho sony thì bác đừng chọn avi rất lớn, chỉ chọn:
mainConcept AVC/ACC (*.mp4) rồi chọn internet HD 720 là OK rồi (nếu muốn thì 1280 sẽ hơi lớn) với tùy chỉnh (chọn customize template) chọn project - video rendering quality sổ xuống chọn best là OK
Bác làm thử đi rồi em sẽ chỉ đến canh lề trái phải và làm song ca đổi màu chữ

Và em cũng chưa thấy bác làm bóng cho chữ nữa
Bác thong_the xem thử rồi giúp em vụ căn lề + với icon đầu dòng nữa nhé! ^^

lequynhan

Well-Known Member

Bác Thông ơi em down xong rồi! Cảm ơn bác nhiều! :D

vinaguy

Well-Known Member

Bác kieukha đang làm karaoke à? bác truyền cho em một ít kiến thức làm karaoke với nhé. Với lại các bác cho em xin mấy cái icon 1,2,3 hoặc gì đó để vào nhạc với (cho em cả bộ icon càng tốt) với các icon nam nữ nữa nhé.

Muốn làm được cái vạch đỏ đỏ để chạy vào xóa chữ trước mỗi câu như clip dưới đây thì dùng cách nào hả các bác?
Hoa Nở Về Đêm Karaoke HD KaraOke - Nhạc Sống - Beat Hay - YouTube
Mong các bác cao thủ chỉ giúp với nhé. Tập tò học hỏi cho vui

thienhoangdt

Well-Known Member
bác nào nhiệt tình thì lập 1 cái topic làm hướng dẫn kok đi , ace nào mới tập làm quen với kok thì có thể bước đầu vào đó mà tập tành , chứ em thấy phải qua nhiều công đoạn quá , em chưa nắm bắt và hiểu được các vấn đề nên hơi rắc rối tí .

hidden content may not be quoted

Cảm ơn Bác nhiều nhiều..!:)):)):))...(Ồ...1990 thì trẻ quá....năm1945 hình như là năm đói kém thi phải???vì vậy phải xin xỏ nhiều...:)):)):))

Cylci

Hic, Tình Thơ của Ngọc Linh - Diễm Quyên clip gốc đẹp lắm, hơn gấp mấy lần Clip kia sao hãng nào cũng lấy clip của Miu Lê vậy nhỉ :(

thong_the

Well-Known Member

Hic, Tình Thơ của Ngọc Linh - Diễm Quyên clip gốc đẹp lắm, hơn gấp mấy lần Clip kia sao hãng nào cũng lấy clip của Miu Lê vậy nhỉ :(

Vì thời điểm làm karaoke cái clip đó chưa có nên mấy bác mới lấy đại cái clip khác mà làm

Cylci

Hì hì, bạn Thông cho mình bài Tiếng đàn bầu đi :D

Bạn có bài Người sống mãi trong lòng Việt Nam ko?

cho mình xin bài Em sẽ nhớ mãi của Lệ Quyên với các pro ơi, cám ơn nhiều

thong_the

Well-Known Member

Em sẵn sàng chia sẽ những gì mình biết để làm karaoke với mấy bác, nhưng nói ở đây rất dài nên sẽ tốn đất, bác Kieukha lập topic đi rồi AE ta sẽ cùng bàn luận
À mà bác làm cái bóng đỗ sang trái thấy không hay lắm, thường thì nó đỗ sang phải (+5 thêm cho x bác trừ nên sang trái)

Bên trên