Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

tamyeutham

Well-Known Member
Không có nghĩa gì cả Bác ạ. Chỉ là ngày xưa khi muốn đi hát karaoke phải đạp xe cong đít ra tận phố huyện mới có quán karaoke chạy bằng băng video. Nay nông thôn đã đổi mới rồi, "điện - đường - trường - trạm" đủ cả... muốn hát lúc nào thì hát. Karaoke về tới từng hộ gia đình ở làng quê rồi Bác ơi...[/
Giờ không biết mấy cuộn băng VHS karaoke ngày xưa còn mở được không nhỉ ? Chắc nhão nhẹt hết rồi quá

tamyeutham

Well-Known Member
Em vô tình tìm được cái LD này , cổ quá, các bác có các bài trong đây cho em xin tí nhé

thienhoangdt

Well-Known Member
các bác cho e hỏi thăm tí,bình thường em vẫn dùng mkvmerge để lấy audio trong một video bất kỳ. không hiểu sao có mỗi cái file này là bị mất 2 track audio khi add vào mkvmerge .tuy nhiên khi play thì vẫn chơi được 2 track. em đã thử các file khác thì bình thường không vấn đề gì,bác nào biết chỉ em với.
https://www.fshare.vn/file/QC9VGBYN22UT

danghongvu

Well-Known Member
Vài bài Asia Xuân tái bản:

Khúc Hát Thanh Xuân - Thanh Lan & Ngọc Hạ

LK Gái Xuân, Ca Khúc Mừng Xuân, Xuân Họp Mặt - Hợp Ca Asia

LK Gái Xuân, Ca Khúc Mừng Xuân, Xuân Họp Mặt - Hợp Ca Asia

LK Xuân Ca, Đón Xuân, Xuân Nghệ Sĩ Hành Khúc - Bích Vân, Ánh Minh, Thùy Hương

LK Ly Rượu Mừng, Xuân Miền Nam - Phương Hồng Quế, Phương Hoài Tâm, Phương Hồng Ngọc

Mùa Xuân Trên Đỉnh Bình Yên, Tiếng Dương Cầm - Nguyên Khang & Diễm Liên

Nếu Xuân Này Vắng Anh, Tôi Chưa Có Mùa Xuân - Băng Tâm & Đan Nguyên

Những Kiếp Hoa Xuân - Như Quỳnh

Nỗi Buồn Hoa Phượng - Băng Tâm

Thư Xuân Hải Ngoại - Lệ Thu

Tình Xuân - Quốc Khanh

Tôi Đi Tìm Lại Một Mùa Xuân - Minh Hiếu & Lâm Thúy Vân

Xuân Này Con Không Về - Duy Khánh & Đặng Thế Luân

Xuân Yêu Thương, Điệp Khúc Mừng Xuân - Ánh Minh & Thùy Hương

Xin Thời Gian Qua Mau, Cô Láng Giềng - Hồ Hoàng Yến & Lâm Nhật Tiến

Cảm ơn Bác dochua2k nhiều nhiều những bài tái bản :D

Mấy bài đợt trước còn hơi bị răng cưa ko biết Bác có fix lại ko?

Mấy bài này nè Bác

LK Câu Kinh Tình Yêu, Tình Yêu Và Trái Đắng - Cardin & Đoàn Phi
LK Dòng Sông Kỷ Niệm, Em Đã Quên Một Dòng Sông - Lâm Thúy Vân & Lâm Nhật Tiến
LK Trái Tim Sỏi Đá, Tình Hận, Men Tình Nồng - Hồ Ngọc Như & Lindsey Đỗ Tiên Dung & Đặng Minh Thông & Thủy Tiên
Người Mẹ Bán Nón, Tiếng Vọng - Thanh Tuyền & Hoàng Oanh
Thà Rằng Anh Nói, Đến Bên Nhau - Hồng Diễm & Lê Anh Quân & Cát Lynh
Tim Vỡ - Đan Nguyên

mimosa_dream

Well-Known Member
các bác cho e hỏi thăm tí,bình thường em vẫn dùng mkvmerge để lấy audio trong một video bất kỳ. không hiểu sao có mỗi cái file này là bị mất 2 track audio khi add vào mkvmerge .tuy nhiên khi play thì vẫn chơi được 2 track. em đã thử các file khác thì bình thường không vấn đề gì,bác nào biết chỉ em với.
Mình down file của Bạn up và dùng mkvmerge vẩn trích xuất ra bình thường vì là dạng pcm nên dung lượng hơi lớn

thienhoangdt

Well-Known Member
Mình down file của Bạn up và dùng mkvmerge vẩn trích xuất ra bình thường vì là dạng pcm nên dung lượng hơi lớn
em cảm ơn bác nhiều nhé.sao kỳ lạ vậy ta.mấy file khác em lấy ra bình thường chỉ có mỗi file này là bị tình trạng như trên.bác chịu khó lấy giúp em cái music và cái beat cho lên fs dùm em với.em cảm ơn bác.của em nó chỉ được như hình thôi.ko có 2 track audio.

danghongvu

Well-Known Member

Em nghĩ là do bản cũ thì bị vậy, Bác thử bản mới xem sao

dochua2k

Well-Known Member

Cảm ơn Bác dochua2k nhiều nhiều những bài tái bản :D

Mấy bài đợt trước còn hơi bị răng cưa ko biết Bác có fix lại ko?

Mấy bài này nè Bác

LK Câu Kinh Tình Yêu, Tình Yêu Và Trái Đắng - Cardin & Đoàn Phi
LK Dòng Sông Kỷ Niệm, Em Đã Quên Một Dòng Sông - Lâm Thúy Vân & Lâm Nhật Tiến
LK Trái Tim Sỏi Đá, Tình Hận, Men Tình Nồng - Hồ Ngọc Như & Lindsey Đỗ Tiên Dung & Đặng Minh Thông & Thủy Tiên
Người Mẹ Bán Nón, Tiếng Vọng - Thanh Tuyền & Hoàng Oanh
Thà Rằng Anh Nói, Đến Bên Nhau - Hồng Diễm & Lê Anh Quân & Cát Lynh
Tim Vỡ - Đan Nguyên

Dạ, từ từ em sẽ fix bác ợ! Mấy bài này là em download video clip. Để em rinh nguyên con bluray dzìa rùi làm lại bác nhá!

thienhoangdt

Well-Known Member
Em nghĩ là do bản cũ thì bị vậy, Bác thử bản mới xem sao
dạ em cảm ơn bác.theo như trong 2 hình bác úp.bản 5.7 thì chỉ có mỗi track video còn bản 9.7 thì có đầy đủ 3 track.vậy nguyên nhân là do bản cũ của em chắc ko hỗ trợ dạng file lossles rồi.em cảm ơn bác lần nữa nhé.

Bên trên