Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

hscap1

Em mới chơi các bác cho hỏi ngu tý
Em muốn chọn bài hát yêu thích bất kỳ trong thư mục đã lưu thỳ làm thế nào. Trước giờ em cứ tìm lần lượt trong list vài phút mới ra tên bài mình thích, mất cả hứng hát ạ

dochua2k

Well-Known Member

Gởi bác vài bài!
Bài cuối cùng em chỉ có:
Duong Ve Hai Thon .Phi Nhung, Quoc Tuan
Duong Ve Hai Thon .Phi Nhung, Thai Chau
Duong Ve Hai Thon .Manh Quynh, Phi Nhung
Duong Ve Hai Thon .Phi Nhung

Nếu bác cần thì hú nhé!

TiTa0108

Well-Known Member
Em mới chơi các bác cho hỏi ngu tý
Em muốn chọn bài hát yêu thích bất kỳ trong thư mục đã lưu thỳ làm thế nào. Trước giờ em cứ tìm lần lượt trong list vài phút mới ra tên bài mình thích, mất cả hứng hát ạ
Vấn đề là Bác mở trong máy tính hay trong đầu karaoke. Khi Bác muốn mở 1 bài nào đó thích nghe, Bác có thể mở Folder đó ra rồi gõ vào mục Search (có cái biểu tượng kính hiển vi ấy) tên bài hát là nó hiện ra ngay mà.

asbanngay01

Well-Known Member
Nếu ... các trung tâm ngày đó bán được thêm DĨA TRẮNG LASER không nào ???
Có bác nào trả lời được cho em là cái LASER DISC dung lượng là bao nhiêu không thay vì đã biết cái DVD5 là 4.3 GB chẳng hạn hehe.
Một điều thú vị hơn nữa là nếu như dung lượng quá lớn để thu vào cái dĩa QUANG như LASER hoặc dây băng VHS thì ngày xưa cái nguồn chứa của nó khi quay là dạng gì ? đưa vào đâu ? và định dạng là gì ???? Bác ÁNH SÁNG giúp em tìm ra chân lí đi ạ ???
Giả sử ngày đó chế được máy LD dân dụng có khả năng ghi trên đĩa trắng thì các trung tâm cũng không dám bán đĩa trắng , vì làm vậy sẽ khiến họ sập tiệm liền khi mà đĩa gốc không còn là hàng độc ...
Ngày đó các máy quay chuyên dụng chạy bằng băng BETACAM với 3 ống kính thu riêng 3 màu cơ bản hoặc 1 ống kính cao cấp (giống như ở đài truyền hình , máy to và nặng , riêng ống kính cũng là mấy trăm triệu) Hình ảnh của được thu dưới dạng Analog nhưng có chất lượng rất cao hơn so với băng VHS bởi mâm đầu từ lớn có tốc độ quét trên băng cao , bản mặt băng rộng cho phép lưu trữ 1 lượng thông tin lớn hơn trong cùng 1 đơn vị thời gian . Phần làm hậu kỳ người ta số hóa tín hiệu từ băng theo thời gian thực nên tốn nhiều thời gian hơn . Đây là hình ảnh đầu từ trong cái đầu máy của em :

Chỉnh sửa lần cuối:

dhq

Well-Known Member
Lạ nhỉ em nhấn MediaInfo , trên file báo :
Frame rate : 14.985 fps
Xin bác xem lại giùm .
Chỉ cần nhìn video chạy cũng biết ngay số khung hình xuất hiện trong 1 giây là hơi ít quá bác ạ .
Bác thử kiểm tra file sau khi encode xem đã bị như vậy hay chưa để biết là tại khâu nào trong 2 khâu trên nhé bác !
Để tối về em coi lại coi sao , cám ơn bác với bác Hung1992 nhé.

anvantung

Well-Known Member
Bác nào còn DVD ASIA Karaoke 3 - Tình Lính cho em xin được không? ISO hay vob đều được em cảm ơn các bác :)

tamyeutham

Well-Known Member
Vấn đề là Bác mở trong máy tính hay trong đầu karaoke. Khi Bác muốn mở 1 bài nào đó thích nghe, Bác có thể mở Folder đó ra rồi gõ vào mục Search (có cái biểu tượng kính hiển vi ấy) tên bài hát là nó hiện ra ngay mà.

Nhân danh pháp luật, tôi tuyên bố tuyên án Hóng Hớt tội danh tổ chức, tàng trữ hàng nóng mà bao người đang mong đợi...

Bên trên