Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

lequynhan

Well-Known Member
:( Em sinh năm Chó à quên Tuất mà Bác lại đi ăn đồng loại của nhà em thì còn tình nghĩa gì cơ chớ!

:p mà trêu bác thôi! bác đừng suy nghĩ nhiều
Em trừ Tỏi, Ớt, Mắm tôm sống là không ăn, còn đâu bớt đi tí chút là cái gì cũng chén.
Đỉa, Châu Chấu Ma là chưa ăn vì sợ :eek:

tamyeutham

Well-Known Member
Lang thang ở cái topic này lâu lâu, em bắt đầu thấy hơi bất ngờ rồi đó. Đầu tiên là biết bác zuylinh 63 tuổi (gấp đôi cả tuổi em nữa, mà em còn không nghĩ có bác lại lớn tuổi đến vậy). Giờ lại thêm một bác làm thơ nữa. Không biết còn bất ngờ j nữa ko?
Em thấy bác @tamyeutham kêu ở Hải Dương nhiều thịt chó, không còn j ăn làm em thấy hơi lạ chút. Bác ở chỗ nào mà thịt chó nhiều vậy?
Em nói không có gì ăn là để nhấn mạnh thôi, chứ thật ra cũng có vài món đơn giản như đậu rán (đậu hũ chiên), khô cá chỉ vàng, nem chua, chả, thế thôi.
Lần đó em đi về Kinh Môn, vùng nông thôn, buổi chiều ra tìm hủ tiếu, bánh canh, phở, cơm mà không thấy ai bán cả, xung quanh chỉ toàn bán thịt chó và các món đơn giản ở trên
Sau đó đi tiếp về Tứ Ký, Cẩm Giàng cũng nông thôn và cũng là thịt chó, thật sự tìm một quán bún, phở, cơm là không có bác à. Buổi sáng thì có bán nhưng trưa và chiều thì không.
:):):)

• Like
Reactions: dhq

tamyeutham

Well-Known Member
Bên trên