Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
HDD full thật khổ. Em đang render bài đếm giọt sầu rơi cho bác Bảo của em thì hdd full, xóa bớt file không kịp thế là toi mất file render của em. Giờ lại phải render lại. Con cpu cùi của em cũng khổ vì em. Lại mất một buổi tối vô ích. Xong chuyến này bác Bảo phải share bớt cho em một ổ hdd 1.5tb đó nha. Em nghe đồn bác được bác trai mua cho tới 2 ổ lận mà. Được không bác Gái của em ??

HD.3TB

Well-Known Member
HDD full thật khổ. Em đang render bài đếm giọt sầu rơi cho bác Bảo của em thì hdd full, xóa bớt file không kịp thế là toi mất file render của em. Giờ lại phải render lại. Con cpu cùi của em cũng khổ vì em. Lại mất một buổi tối vô ích. Xong chuyến này bác Bảo phải share bớt cho em một ổ hdd 1.5tb đó nha. Em nghe đồn bác được bác trai mua cho tới 2 ổ lận mà. Được không bác Gái của em ??
Sao bác giống mình thế render được 80-90% rồi mà hết dung lượng lưu trữ. Mỗi bài render gần cả tiếng đồng hồ trời chứ bộ :(

vandien

Well-Known Member
Bản này bác lấy trên youtube hả bác vandien. Nếu là trên youtube thì không dùng được bởi ,đoạn sau bị thiếu khá nhiều
Ủa,mình cũng chưa xem,vậy kg xài được Bác ơi!Sorry Bác!
Mình mới xem lại,thấy video này có thể xài được mà Bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

Quoc Thao

Cho em ngoài lề 1 chút!
Bác Hưng và các bác đang xài Himedia Q10 Pro với Smart Karaoke Player làm ơn cho em hỏi 1 vấn đề:

Em xài ổ cứng trong 6TB, format NTFS (GPT), phần mềm của bác Hưng thấy tất cả cái bài KOK nhưng chỉ play được 1 số còn 1 số bài bị báo lỗi là sao các bác nhỉ?
Nếu em chơi bằng ổ cứng rời qua cổng USB thì không có vấn đề gì cả.

Em thử format và làm lại 3 lần mấy chục ngàn bài mà phần mềm chỉ chơi được 1 số vậy là thế nào?
Xin chỉ giáo cho em với nhé! Em cám ơn mọi người ạ

Mình cũng sài Q10 Pro với Smart Karaoke Player. Mình cũng using Hitachi 6TB. Nói chung là mình so far khong thấy có báo lỗi. Bạn có thể cho mình cái bài nào báo lỗi mình sẽ test trên HDD mình xem có having the same issue ko?

truongphibao

Well-Known Member
Nhà em mua cho ổng, em thấy rẻ nên nài mua cho em thêm, chứ em làm gì được 2 chiếc. Mà nghe bác 1N3H cảnh báo về dòng WD làm em cảm thấy hoang mang rồi bác ạ:(

Trau Dien

Well-Known Member
Người Thương Kẻ Nhớ - Võ Hoàng Lâm ft. Ngọc Hân 1080P

[hide] http://www.fshare.vn/file/53Q6CXDSLDQB [/hide]

Thạch Sùng

Well-Known Member
Nguyên văn câu báo lỗi trên màn hình là gì vậy bạn? Bạn thử vào cài đặt xoá đường dẫn tới thư mục Karaoke rồi thêm lại xem sao. Hoặc bạn tổ chức dữ liệu trên ổ cứng theo cấu trúc sau để app tự động nhận ổ cứng xem thử còn bị lỗi hay không: Để ứng dụng tự động nhận ổ cứng chứa nhạc thì thư mục chứa nhạc trên ổ cứng phải đặt tên là KaraokeAndroid, nằm ở thư mục gốc của ổ cứng. Bên trong thư mục KaraokeAndroid này các bạn tạo các thư mục con để chứa nhạc, đặt tên như thế nào cũng được nhưng nên đặt tên trùng với 11 thể loại (NhacMoi, NhacThieuNhi, NhacTre, NhacSong, NhacTruTinh, NhacRemix, NhacSan, NhacNuocNgoai, NhacLienKhuc, NhacSongCa, NhacTanCo) để hiển thị trên app điều khiển cho đẹp.

Dạ, báo lỗi là có lỗi xảy ra, chuyển qua bài kế tiếp bị rất nhiều bài không play được, khoảng trên 50%. Cũng giống như ổ cứng ngoài, em đặt tên ổ là KaraokeAndroid, và tất cả bài thì bỏ trong ổ không có folder nào là gốc thì máy nhận đầy đủ bài hát, duy chỉ có ổ cứng trong là không chơi được hết các bài như tình trạng trên (ổ cứng rời thì ok).

Sau khi làm theo bác H, bỏ tên ổ cứng trong và tạo folder gốc là KaraokeAndroid vào bỏ dữ liệu bên trong folder gốc thì smart karaoke pro chạy phần tạo dữ liệu xong rồi out luôn không làm gì được cả. Bác H, làm ơn check dùm cái log đã sent nhé!
Có gì cho em hay, em xin cám ơn ạ!

Thạch Sùng

Well-Known Member
Mình cũng sài Q10 Pro với Smart Karaoke Player. Mình cũng using Hitachi 6TB. Nói chung là mình so far khong thấy có báo lỗi. Bạn có thể cho mình cái bài nào báo lỗi mình sẽ test trên HDD mình xem có having the same issue ko?

Mình nghĩ không phải do bài bác ạ! Em đã thử format và xfer lại 3 lần mấy chục ngàn bài, test trên ổ rời (external usb, và on smb thì okay). Em cũng đã test trên 2 box Q10 Pro android ver..5.1 và ver7.0 đều bị same issue đó bác :(

Quoc Thao

Mình nghĩ không phải do bài bác ạ! Em đã thử format và xfer lại 3 lần mấy chục ngàn bài, test trên ổ rời (external usb, và on smb thì okay). Em cũng đã test trên 2 box Q10 Pro android ver..5.1 và ver7.0 đều bị same issue đó bác :(

Lúc trước mình sài Zidoo X9S thì mình gặp trường hợp này nhưng không khắc phục dc nên chuyển sang sài Q10 Pro. Maybe HDD?

Thạch Sùng

Well-Known Member
Chào bác,

Điều này khá lạ đó bác, hihi

Không phải lỗi do bài, không phải do box, vậy lỗi ở đâu.

Bác có thể gửi ít bài khi bác bỏ vào hdd gắn trong mà SKP không tìm thấy lên đây để bác Hưng và các bác dùng SKP trên Q10 pro test coi sao?

thanks

Box ver 7.0 thì em đặt tên folder gốc là KaraokeAndroid, sao khi app tạo list thì bị out như hình dưới:

Em chuyển qua box ver5.1.1 và tạo tên ổ cứng là KaraokeAndroid thì okay, nhưng app chạy bị lỗi như hình dưới (chỉ play được 1 số bài, như em đã mô tả ở trên):

Vấn đề là có phải là em đặt tên cho ổ cứng nên bị hay không?? Nếu em đặt tên cho ổ là KaraokeAndroid thì app scan và thấy list nhưng không play được toàn bộ.
Nếu em đặt tên ổ là 6TKOK hay khác nữa (lý do em muốn khỏi lộn ổ). Sau đó tạo folder gốc tên KaraokeAndroid thì app chạy tạo dữ liệu rồi out như hình 1 :(

Vì vậy em không biết được lỗi do đâu bác ạ :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Thạch Sùng

Well-Known Member
Box ver 7.0 thì em đặt tên folder gốc là KaraokeAndroid, sao khi app tạo list thì bị out như hình dưới:
U73NQxGuKmPYLwI6lV_zh7unRil-OeSX3Xa_nn7ZU7skqX5TlvtoOCB29T_BnNNETIRcm2gk-OYJosRj-sv95hc2PM2NjFLrSfo7ht57ajom3aMPhiG5VbFFMsohLBFQz_bNmWWU0MkxR225-XIetb5cM7gfmNprqbCa_CHWufYteUlHeY4BQOtAcvEHtd1F__KOBBbDSn-FmDgaqSloFcb7ipQmRaM7mly-TfzEr7XwBErn0VpXF7OG5mae07TWQ8_h2TA0Uej2W91g68ax5gZgsD3LpccKV7BlQEPvnDZXBNp66i16wRoTtu--WhaQPo3OtQEenGgjf8U0NGbGUvXLzP4Zu8arbOgzgVmXRgfmiCAP4g2CKi5cuN0I7hdPJVnAVIjJVuVaeO4hhj-2sGG-D_7kP0_vgiWvwVoOYJdPWuBQOtvENJJak21f-qn8i0WWIXIWA-7Dfr_m08C9HVj8hFIbmkP4q1cjh25dEnR1zfaAlbDYMhmJ2XXu9g-kTsQFLZ2zB6nk-h5Q-5pJH5HPSF-P8HSro2MZk8cRPDd7ghaQGKvoc7mSw-W8dh2sAtDR5wZbzXrTn6EY3mO06kQpi4M_5d4v-7oxU7NLh64=w1090-h818-no

Em chuyển qua box ver5.1.1 và tạo tên ổ cứng là KaraokeAndroid thì okay, nhưng app chạy bị lỗi như hình dưới (chỉ play được 1 số bài, như em đã mô tả ở trên):
sVNUGR0TbvJo1t5MKYvlsQboAKWORHH-MFtgsKzRFfUiIYT3DydSMI8qK_VdMXdQsqC5o05Kr9GpciDEBDjz2xp5565fx5LFApuFOcKe6zi6HMSDjf_9cIEEeLTSpEOZn62vME04C8HmwpDmplWj72h2oqKeLoEkBnw7AnOZ8GEKNERCnlbOP8vP9iLih4VOEV53WGxMJ6abho4gE1y3Xew2jpgv57t4c2zkkJuBSBEeSwlaEAeXjiv4m2GT6KKJ4FNFMur27V54WxYBDKB7i_WvTlXQtZG_BySSNcuZFouDYyysbRclynsWSeBbeYotP7v0EhvsaTbYBrpeXHLeEJd-5IfvLEFqadeXMcDAu2sMO8j9ItWZ2G9rSN_HylsGn1qCosrtzzy9zhLKjBIN32VOX4Abgeyon1jLmpQSVI4cpH2E1I-oEoNXYEWwu8FJ9GNz6kv_Rz15MsyjNXhaU4UCUn_i7Rr7Yi1FjWO1r8O7zIz23kbhy4SC00wNF4sIExJaiBCe0Dm_6NAYUFzIeI003qJnckNwEu7pbbgLGPwAPC09-DeEYB-4b8Qe-Nc9DOzzK7wCkLhIgBQoey4MF6Zcg5pTCp4_9bE8Z6Xpseg=w1090-h818-no

Vấn đề là có phải là em đặt tên cho ổ cứng nên bị hay không?? Nếu em đặt tên cho ổ là KaraokeAndroid thì app scan và thấy list nhưng không play được toàn bộ.
Nếu em đặt tên ổ là 6TKOK hay khác nữa (lý do em muốn khỏi lộn ổ). Sau đó tạo folder gốc tên KaraokeAndroid thì app chạy tạo dữ liệu rồi out như hình 1 :(

Vì vậy em không biết được lỗi do đâu bác ạ :(
Sau khi bỏ app ver2.6 em install lại ver1.7, nó vẫn bị như vậy bài thì thấy nhưng không play được, mang qua desktop thì play bài đó ngon lành nhưng app lại báo lỗi? Vậy là như thế nào các bác?

Nhưng nó chỉ xảy ra cho ổ cứng trong thôi, vậy có phải cách format không đúng không?
Em thấy 1 số trang mạng nói phải format ở dạng NTSF/MBR nhưng em xài win7 chỉ format được ở NTSF/GPT thôi

Xin các bác chút ý kiến ạ :(

Bên trên