Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

skplayer

Well-Known Member
Box ver 7.0 thì em đặt tên folder gốc là KaraokeAndroid, sao khi app tạo list thì bị out như hình dưới:
U73NQxGuKmPYLwI6lV_zh7unRil-OeSX3Xa_nn7ZU7skqX5TlvtoOCB29T_BnNNETIRcm2gk-OYJosRj-sv95hc2PM2NjFLrSfo7ht57ajom3aMPhiG5VbFFMsohLBFQz_bNmWWU0MkxR225-XIetb5cM7gfmNprqbCa_CHWufYteUlHeY4BQOtAcvEHtd1F__KOBBbDSn-FmDgaqSloFcb7ipQmRaM7mly-TfzEr7XwBErn0VpXF7OG5mae07TWQ8_h2TA0Uej2W91g68ax5gZgsD3LpccKV7BlQEPvnDZXBNp66i16wRoTtu--WhaQPo3OtQEenGgjf8U0NGbGUvXLzP4Zu8arbOgzgVmXRgfmiCAP4g2CKi5cuN0I7hdPJVnAVIjJVuVaeO4hhj-2sGG-D_7kP0_vgiWvwVoOYJdPWuBQOtvENJJak21f-qn8i0WWIXIWA-7Dfr_m08C9HVj8hFIbmkP4q1cjh25dEnR1zfaAlbDYMhmJ2XXu9g-kTsQFLZ2zB6nk-h5Q-5pJH5HPSF-P8HSro2MZk8cRPDd7ghaQGKvoc7mSw-W8dh2sAtDR5wZbzXrTn6EY3mO06kQpi4M_5d4v-7oxU7NLh64=w1090-h818-no

Em chuyển qua box ver5.1.1 và tạo tên ổ cứng là KaraokeAndroid thì okay, nhưng app chạy bị lỗi như hình dưới (chỉ play được 1 số bài, như em đã mô tả ở trên):
sVNUGR0TbvJo1t5MKYvlsQboAKWORHH-MFtgsKzRFfUiIYT3DydSMI8qK_VdMXdQsqC5o05Kr9GpciDEBDjz2xp5565fx5LFApuFOcKe6zi6HMSDjf_9cIEEeLTSpEOZn62vME04C8HmwpDmplWj72h2oqKeLoEkBnw7AnOZ8GEKNERCnlbOP8vP9iLih4VOEV53WGxMJ6abho4gE1y3Xew2jpgv57t4c2zkkJuBSBEeSwlaEAeXjiv4m2GT6KKJ4FNFMur27V54WxYBDKB7i_WvTlXQtZG_BySSNcuZFouDYyysbRclynsWSeBbeYotP7v0EhvsaTbYBrpeXHLeEJd-5IfvLEFqadeXMcDAu2sMO8j9ItWZ2G9rSN_HylsGn1qCosrtzzy9zhLKjBIN32VOX4Abgeyon1jLmpQSVI4cpH2E1I-oEoNXYEWwu8FJ9GNz6kv_Rz15MsyjNXhaU4UCUn_i7Rr7Yi1FjWO1r8O7zIz23kbhy4SC00wNF4sIExJaiBCe0Dm_6NAYUFzIeI003qJnckNwEu7pbbgLGPwAPC09-DeEYB-4b8Qe-Nc9DOzzK7wCkLhIgBQoey4MF6Zcg5pTCp4_9bE8Z6Xpseg=w1090-h818-no

Vấn đề là có phải là em đặt tên cho ổ cứng nên bị hay không?? Nếu em đặt tên cho ổ là KaraokeAndroid thì app scan và thấy list nhưng không play được toàn bộ.
Nếu em đặt tên ổ là 6TKOK hay khác nữa (lý do em muốn khỏi lộn ổ). Sau đó tạo folder gốc tên KaraokeAndroid thì app chạy tạo dữ liệu rồi out như hình 1 :(

Vì vậy em không biết được lỗi do đâu bác ạ :(

Bạn KaraokeAndroid trên ổ cứng chứ không phải đặt tên ổ cứng nhé, bên trong thư mục KaraokeAndroid bạn tạo các thư mục con để chứa nhạc, khi chạy app thì không cần phải vào cài đặt để chọn ổ Karaoke nữa mà app tự động nhận luôn. Cấu trúc như hình đính kèm. Nếu bạn cũng làm như vậy mà bị lỗi thì bạn zip gửi cho mình vài bài hát bị lỗi qua fshare nhé, nhớ để nguyên tên bài hát như trên ổ cứng. Ngoài ra bạn thử xoá thư mục com.smartkaraoke ở bộ nhớ trong (ổ C) trên Q10 Pro rồi chạy lại app thử.

Chỉnh sửa lần cuối:

vandien

Well-Known Member
Em xin gởi đến bác @truongphibao cùng quý anh em ai cần thì lấy.
Đếm giọt sầu rơi_ Phi Nhung bản sân khấu.
[Hide]
https://drive.google.com/file/d/1nvruyRqMnjl-HCGJydI6dUOb4u_GGzQV/view?usp=drivesdk
[/hide]
Xin các bác cả test hộ em xem beat đã ổn chưa. Xin cảm ơn
Mình nhấn thks và f5 link kg hiện,nhưng mới định viết cho Bác thì nó lại hiện ra trong bài viết này chứ kg trong topic!

Chỉnh sửa lần cuối:

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Mình nhấn thks và f5 link kg hiện,nhưng mới định viết cho Bác thì nó lại hiện ra trong bài viết này chứ kg trong topic!
Chắc nó muốn bác thanks đến 3 lần nó mới chịu đó bác. Bác nóng vội quá. Em nghĩ người làm karaoke như anh em mình thì ai cũng có tính kiên nhẫn cả. Vì em thấy việc làm karaoke nó tập cho ta tính kiên nhẫn còn hơn là đi câu cá ấy chứ. Phải không bác

vandien

Well-Known Member
Chắc nó muốn bác thanks đến 3 lần nó mới chịu đó bác. Bác nóng vội quá. Em nghĩ người làm karaoke như anh em mình thì ai cũng có tính kiên nhẫn cả. Vì em thấy việc làm karaoke nó tập cho ta tính kiên nhẫn còn hơn là đi câu cá ấy chứ. Phải không bác
À,kg phải,hiện giờ nó vẫn kg hiện ra trên DĐ,mình muốn nói vậy,nó chỉ hiện ra khi viết bài!

skplayer

Well-Known Member
Sau khi bỏ app ver2.6 em install lại ver1.7, nó vẫn bị như vậy bài thì thấy nhưng không play được, mang qua desktop thì play bài đó ngon lành nhưng app lại báo lỗi? Vậy là như thế nào các bác?

Nhưng nó chỉ xảy ra cho ổ cứng trong thôi, vậy có phải cách format không đúng không?
Em thấy 1 số trang mạng nói phải format ở dạng NTSF/MBR nhưng em xài win7 chỉ format được ở NTSF/GPT thôi

Xin các bác chút ý kiến ạ :(
Format GPT chạy bình thường đó bạn. Không nên format MBR vì format dạng MBR thì chỉ tạo được phân vùng 2TB thôi.

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
À,kg phải,hiện giờ nó vẫn kg hiện ra trên DĐ,mình muốn nói vậy,nó chỉ hiện ra khi viết bài!
Đó là lỗ hổng lập trình trên topic này đấy bác. Chính vì vậy cho dù bác có hide link đi chăng nữa thì số lượng thanks và số lượng down vẫn khác nhau. Cụ thể là sống lượng down luôn luôn >= số lượng thanks.

nhhh

Well-Known Member
Dạ, báo lỗi là có lỗi xảy ra, chuyển qua bài kế tiếp bị rất nhiều bài không play được, khoảng trên 50%. Cũng giống như ổ cứng ngoài, em đặt tên ổ là KaraokeAndroid, và tất cả bài thì bỏ trong ổ không có folder nào là gốc thì máy nhận đầy đủ bài hát, duy chỉ có ổ cứng trong là không chơi được hết các bài như tình trạng trên (ổ cứng rời thì ok).

Sau khi làm theo bác H, bỏ tên ổ cứng trong và tạo folder gốc là KaraokeAndroid vào bỏ dữ liệu bên trong folder gốc thì smart karaoke pro chạy phần tạo dữ liệu xong rồi out luôn không làm gì được cả. Bác H, làm ơn check dùm cái log đã sent nhé!
Có gì cho em hay, em xin cám ơn ạ!
Lỗi này có khả năng là do trên app đang chỉ sai đường dẫn thư mục nhạc do nó tạo ra các songlist khác nhau (giống tình trạng app vừa lưu đường dẫn SMB và đường dẫn ổ cứng trực tiếp với cùng tên bài nhạc) khi play nó load tên bài nhạc nhưng đường dẫn cũ không còn hoặc không đúng nên nó sinh ra cái lỗi kia. Bác thử gỡ app ra, tìm vào thư mục cài đặt (nằm trong bộ nhớ máy) xóa toàn bộ folder Smartkaraoke và cài lại app mới. Khả năng sẽ giải quyết được vấn đề.

minhthe052000

Well-Known Member
Lỗi này có khả năng là do trên app đang chỉ sai đường dẫn thư mục nhạc do nó tạo ra các songlist khác nhau (giống tình trạng app vừa lưu đường dẫn SMB và đường dẫn ổ cứng trực tiếp với cùng tên bài nhạc) khi play nó load tên bài nhạc nhưng đường dẫn cũ không còn hoặc không đúng nên nó sinh ra cái lỗi kia. Bác thử gỡ app ra, tìm vào thư mục cài đặt (nằm trong bộ nhớ máy) xóa toàn bộ folder Smartkaraoke và cài lại app mới. Khả năng sẽ giải quyết được vấn đề.

Cái gì cũng biết hết :V

truongphibao

Well-Known Member
bác "nai vàng" ơi, giờ thì bác thành "nai thui" rồi, tại vì bác dạo này hay chọc phá, cho nên bác bị "thui" rồi.
Bác sai rồi, em chẳng chọc phá gì ai đâu. Em rất nghiêm túc suy nghĩ kỷ càng để đáp trả những lời ghẹo chọc của các bác. Em đang tập sự dễ tính, giận và nóng là kẻ thù của nhan sắc, nên giờ bác có nói nhiều, nói dai, nói quá trớn, nói móc câu thì em thề không giận gì bác đâu;) mà càng nhìn cái avatar của bác, em quyết định phải nấu món súp gà chiều nay, tẩm bổ cho nhà em thôi:p

vandien

Well-Known Member
Bác sai rồi, em chẳng chọc phá gì ai đâu. Em rất nghiêm túc suy nghĩ kỷ càng để đáp trả những lời ghẹo chọc của các bác. Em đang tập sự dễ tính, giận và nóng là kẻ thù của nhan sắc, nên giờ bác có nói nhiều, nói dai, nói quá trớn, nói móc câu thì em thề không giận gì bác đâu;) mà càng nhìn cái avatar của bác, em quyết định phải nấu món súp gà chiều nay, tẩm bổ cho nhà em thôi:p
Kg biết chiêu tẩm bổ này ai sẽ là người hưởng lợi đây?!;)

Thạch Sùng

Well-Known Member

Em đã thử nhiều lần, xóa bỏ cả ver 2.16 hiện tại và cài ver 1.17 set lại đường dẫn, nó thấy tất cả nhưng có những bài thì không play được và báo lỗi như hình dưới:

Em mang ổ cứng qua desktop cắm và thử play bài đó thì play được trên computer vậy mới là lạ!
Ổ cứng này mới cho nên em format thử cả 3 lần rồi vẫn giống nhau :(

Bên trên