Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

nhhh

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Bác Thông có beat bài Vàng son một thuở yêu em - Nguyệt Anh thì vui lòng cho tôi xin với!
Cảm ơn bác rất nhiều!

Bài này của em có Vũ QUốc Việt thôi. Hàng YS hên xui chứ không đủ tháng nên không có hết những bài mới Hot gần đây...

hquoc

Active Member

Bài này của em có Vũ QUốc Việt thôi. Hàng YS hên xui chứ không đủ tháng nên không có hết những bài mới Hot gần đây...

Cảm ơn bác nhiều!
Bài của Vũ Quốc Việt lúc trước là do tôi đưa beat request YS làm karaoke đó (lúc đó chưa biết làm)! Nhưng beat này chất lượng hơi kém!
Bây giờ họ không bán VIP cho người sống ở VN nữa, nên không thể nào mua bài mới được nữa!

nhhh

Well-Known Member

Bài này em không có beat bác ơi
ys đã ra karaoke bài này hồi tháng 8 thì phải, bác thử hỏi bác nhhh xem có karaoke không

Bác Thông có bài Bóng Chiều Tà nào đẹp Beat trong không bị lẹt đẹt không up cho anh em thay thế.

Banh thi

Well-Known Member

Bài Đường xa tuyết trắng-Tùng Dương có Kok kh vậy các bác

Lê Huỳnh

Well-Known Member

mấy cái này chờ bác anhsang01 vào bác giải thích cho vài trang giấy, hình như nó ghi chú tone để cho ban nhạc dễ định hình hay sao ấy. Em cũng chả biết. Ông Bình cũng chả biết nó là cái giống gì đâu.

Đó là tone nhạc...Nốt La ghi là A...giọng thứ thêm chữ m đằng sau là giọng La Thứ (Giọng này rất hay được hát)

thong_the

Well-Known Member

DVD Karaoke ASIA Nhật Ký Đời Tôi Tách riêng từng bài
Mã:
Nhật Ký Đời Tôi_01 - Tuấn Vũ - Nó
Nhật Ký Đời Tôi_02 - Chế Linh - Sao Đành Xa Anh
Nhật Ký Đời Tôi_03 - Anh Sơn - Say You Will
Nhật Ký Đời Tôi_04 - Tuấn Vũ - Hoa Mười Giờ
Nhật Ký Đời Tôi_05 - Thy Thy - Yellow Bikini
Nhật Ký Đời Tôi_06 - Tuấn Vũ - Sao Chưa Thấy Hồi Âm
Nhật Ký Đời Tôi_07 - Thái Châu - Em Đi
Nhật Ký Đời Tôi_08 - Tuấn Vũ - Gỏ Cửa
Nhật Ký Đời Tôi_09 - Tuấn Vũ - Phận Gái Thuyền Quyên
Nhật Ký Đời Tôi_10 - Hương Lan - Lối Về Đất Mẹ
Nhật Ký Đời Tôi_11 - Tuấn Vũ - Em Hậu Phương
Nhật Ký Đời Tôi_12 - Elvis Phương - Người Viết Nhạc Buồn
Nhật Ký Đời Tôi_13 - Tuấn Vũ - Chuyện Tình Người Đan Áo
Nhật Ký Đời Tôi_14 - Thái Châu - Những Bước Chân Âm Thầm
Nhật Ký Đời Tôi_15 - Tuấn Vũ - Nhật Ký Đời Tôi
Nhật Ký Đời Tôi_16 - Chế Linh - Lạy Trời Con Được Bình Yên
Nhật Ký Đời Tôi_17 - Huyền Châu - Đường Xưa Lối Cũ
Nhật Ký Đời Tôi_18 - Nhật Linh - Căn Nhà Ngoại Ô
Folder Fshare
hidden content may not be quoted

Cái disk này hình như là của TT NDBD mà bác

nhhh

Well-Known Member

để lát em ngồi máy tính em mở thử một bài chụp bác xem nhé.

lehieucamau

Well-Known Member

các bạn cho mình 3 bải nay nha
Con Đường Mang Tên Em - Lâm Hùng
Bên Cầu Ngó Mong - Lâm Hùng
Thiệp Hồng Báo Tin - Lâm Hùng

dgluong

Active Member

Các bác dữ dội wá. Em vào mỗi ngày rồi mà còn lật trang mỏi tay luôn. Cám ơn các bác chia sẽ.

asbanngay01

Well-Known Member

Em mạo muội giải thích mấy cái chữ ở cuối file của bác nhhh up lên xem nha. Nếu không đúng thì cả nhà đừng có ném đá em. Abm = Bài hát tình khúc cho người được Quang Dũng hát ở tone La Giáng Thứ và 126 = Bài hát được chơi với tốc độ Tempo là 126
Em xin giải thích kỹ hơn 1 chút kẻo cả nhà ta lại lầm lẫn theo nhau mất :
ví dụ bài này là giọng thứ , thấp hơn la thứ nửa tông thì ta phải gọi là son thăng thứ G#m thì mới đúng , nếu gọi là la giáng thứ thì dân nhạc sẽ cười chết . Ngược lại nếu 1 bài nào là giọng trưởng thấp hơn tông la trưởng nửa tông thì ta phải gọi là la giáng trưởng Ab các bác ạ . Cách ghi tông ở đây và như ở đầu Vitex 6 số là sai các bác ạ . Nếu ta muốn báo tông ta có thể nói tắt ví dụ ta nói đệm cho tôi bài này giọng son thăng , thì các nhạc công đã tự biết là gọng thứ rồi . Ngược lại nếu ta nói đệm cho tôi (bài nào khác) giọng la giáng thì họ sẽ biết ngay bài ấy là giọng trưởng rồi . Nếu ta nói đệm cho tôi 1 bài ở giọng la giáng thứ thì mấy nhạc công sẽ cười với nhau vì biết ta nói sai , nhưng tệ hơn là nếu là bài lạ mà họ chưa biết thì họ không biết là ta báo sai ở điểm nào . (họ không hiểu đúng phải là la giáng trưởng hay son thăng thứ) nên họ có nhiều khả năng 50 phần trăm chơi sai ý mình . Một bài chơi hơi cao thì ta có thể cố được chứ 1 bài giọng thứ lại đệm giọng trưởng hoặc ngược lại thì chết đứng luôn các bác ạ . Ta bị ăn đòn vì có quá nhiều nốt ngoài hòa thanh không thể vô giai điệu hát được ạ .

Chỉnh sửa lần cuối:

nhhh

Well-Known Member

ví dụ bài này là giọng thứ , thấp hơn la thứ nửa tông thì ta phải gọi là son thăng thứ G#m thì mới đúng , nếu gọi là la giáng thứ thì dân nhạc sẽ cười chết . Ngược lại nếu 1 bài nào là giọng trưởng thấp hơn tông la trưởng nửa tông thì ta phải gọi là la giáng trưởng Ab các bác ạ . Cách ghi tông ở đây và như ở đầu Vitex 6 số là sai các bác ạ . Nếu ta muốn báo tông ta có thể nói tắt ví dụ ta nói đệm cho tôi bài này giọng son thăng , thì các nhạc công đã tự biết là gọng thứ rồi . Ngược lại nếu ta nói đệm cho tôi (bài nào khác) giọng la giáng thì họ sẽ biết ngay bài ấy là giọng trưởng rồi . Nếu ta nói đệm cho tôi 1 bài ở giọng son giáng thứ thì mấy nhạc công sẽ cười với nhau vì biết ta nói sai , nhưng tệ hơn là nếu là bài lạ mà họ chưa biết thì họ không biết là ta báo sai ở điểm nào . (họ không hiểu đúng phải là son giáng trưởng hay son thăng thứ) nên họ có nhiều khả năng 50 phần trăm chơi sai ý mình . Một bài chơi hơi cao thì ta có thể cố được chứ 1 bài giọng thứ lại đệm giọng trưởng hoặc ngược lại thì chết luôn các bác ạ .

Đấy các bác thấy chưa...bác anhsang mà vào là tha hồ kiến thức...

nhhh

Well-Known Member

Thôi em không lên nữa, bác Bình nghỉ rồi...Khi nào bác Bình lên 1 bài thì em theo 1 bài :D

lequynhan

Well-Known Member

ví dụ bài này là giọng thứ , thấp hơn la thứ nửa tông thì ta phải gọi là son thăng thứ G#m thì mới đúng , nếu gọi là la giáng thứ thì dân nhạc sẽ cười chết . Ngược lại nếu 1 bài nào là giọng trưởng thấp hơn tông la trưởng nửa tông thì ta phải gọi là la giáng trưởng Ab các bác ạ . Cách ghi tông ở đây và như ở đầu Vitex 6 số là sai các bác ạ . Nếu ta muốn báo tông ta có thể nói tắt ví dụ ta nói đệm cho tôi bài này giọng son thăng , thì các nhạc công đã tự biết là gọng thứ rồi . Ngược lại nếu ta nói đệm cho tôi (bài nào khác) giọng la giáng thì họ sẽ biết ngay bài ấy là giọng trưởng rồi . Nếu ta nói đệm cho tôi 1 bài ở giọng son giáng thứ thì mấy nhạc công sẽ cười với nhau vì biết ta nói sai , nhưng tệ hơn là nếu là bài lạ mà họ chưa biết thì họ không biết là ta báo sai ở điểm nào . (họ không hiểu đúng phải là la giáng trưởng hay son thăng thứ) nên họ có nhiều khả năng 50 phần trăm chơi sai ý mình . Một bài chơi hơi cao thì ta có thể cố được chứ 1 bài giọng thứ lại đệm giọng trưởng hoặc ngược lại thì chết đứng luôn các bác ạ . Ta bị ăn đòn vì có quá nhiều nốt ngoài hòa thanh không thể vô giai điệu hát được ạ .

Em tối nay mời bác Cả ly ~O)

Bên trên