Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

vinaguy

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Em xin giải thích kỹ hơn 1 chút kẻo cả nhà ta lại lầm lẫn theo nhau mất :
ví dụ bài này là giọng thứ , thấp hơn la thứ nửa tông thì ta phải gọi là son thăng thứ G#m thì mới đúng , nếu gọi là la giáng thứ thì dân nhạc sẽ cười chết . Ngược lại nếu 1 bài nào là giọng trưởng thấp hơn tông la trưởng nửa tông thì ta phải gọi là la giáng trưởng Ab các bác ạ . Cách ghi tông ở đây và như ở đầu Vitex 6 số là sai các bác ạ . Nếu ta muốn báo tông ta có thể nói tắt ví dụ ta nói đệm cho tôi bài này giọng son thăng , thì các nhạc công đã tự biết là gọng thứ rồi . Ngược lại nếu ta nói đệm cho tôi (bài nào khác) giọng la giáng thì họ sẽ biết ngay bài ấy là giọng trưởng rồi . Nếu ta nói đệm cho tôi 1 bài ở giọng son giáng thứ thì mấy nhạc công sẽ cười với nhau vì biết ta nói sai , nhưng tệ hơn là nếu là bài lạ mà họ chưa biết thì họ không biết là ta báo sai ở điểm nào . (họ không hiểu đúng phải là la giáng trưởng hay son thăng thứ) nên họ có nhiều khả năng 50 phần trăm chơi sai ý mình . Một bài chơi hơi cao thì ta có thể cố được chứ 1 bài giọng thứ lại đệm giọng trưởng hoặc ngược lại thì chết đứng luôn các bác ạ . Ta bị ăn đòn vì có quá nhiều nốt ngoài hòa thanh không thể vô giai điệu hát được ạ .

Cám ơn bác giải thích. Em cũng không có học nhạc. Thấy người ta viết vậy thì em đọc vậy cứ tưởng đọc đúng qui luật ai zè... BỊ SAI. :D

nhhh

Well-Known Member

Để em tách nó ra xem thế nào. Hình như nó làm kiểu một nửa Karaoke, một nửa đầu thì chỉ nghe hát thôi.

nhhh

Well-Known Member

Em đang đẩy lên Fshare NDBD GOLD 3 - Không Bao Giờ Quên Anh. Không biết các bác có chưa.

nhhh

Well-Known Member

Bác có muốn thử Disc nào trong mớ đó không để sẵn em tách ra quăng lên luôn.

dgluong

Active Member

Không cắt đc luôn ra một bài bác à em mò ra rồi. Gõ như thế này 00:32:33.0,00:37:33.0 là cắt đc bài đấy 5 phút bác à

Các bác hướng dẫn em cách bỏ tên bài hát vô sau khi cắt xong. Xin các cao thủ chỉ giáo. Em mới vào trang này có mấy tháng thôi mà học được rất nhiều ở các bác. Cám ơn các bác rất nhiều.

nhhh

Well-Known Member

Các bác hướng dẫn em cách bỏ tên bài hát vô sau khi cắt xong. Xin các cao thủ chỉ giáo. Em mới vào trang này có mấy tháng thôi mà học được rất nhiều ở các bác. Cám ơn các bác rất nhiều.
Em biết mỗi cách thủ công là trỏ chuột vào bài hát bấm F2 và Dán tên vào hoặc Gõ Vào thôi. Dùng Soft nào thì em chưa biết.
Còn bỏ tên vào trong Clip thì chắc phải Render lại cả bài..Nhờ các bác chỉ tiếp :D

thong_the

Well-Known Member

Em đang đẩy lên Fshare NDBD GOLD 3 - Không Bao Giờ Quên Anh. Không biết các bác có chưa.

Disk này em bị mất hết mấy bài ra đi theo hdd 500 mới xin bác dgluong lại xong :D:D:D

Bác cứ lên cho anh em disk này hay đó :-bd

thong_the

Well-Known Member

Đúng như bác nhhh nói chỉ có gõ thủ công thôi bác dgluong ạ.

DVD thì phải chịu vậy, chỉ có cd audio thì đôi khi hên nó có đặt tên track sẵn thì đỡ phải đánh thôi :D

kieukha

Active Member

Tìm được beat nhạc của Thiên Kim

Bác nào xử hay em xử cho bác lewis đây

Tien Dua - Thien Kim Music.mp3
[Fshare] Tien Dua - Thien Kim Music.mp3

Tien Dua - Thien Kim Beat.mp3
[Fshare] Tien Dua - Thien Kim Beat.mp3

Mua beat này nhiêu k không biết nữa đó =))=))=))
Bài này YSHD có rồi mà bác!

Bên trên