Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

nhhh

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

dạ đây, lâu nay công việc cuốn lấy nên giờ vào lại thì link cũng không còn.

Co hong - Khanh Ha -

Da khuc cho tinh nhan -Khanh Ha -Nguyen Khang

Con ta voi nong nan - My Tam

Ben doi hiu quanh - Hong Nhung

Ru Tinh - Tuan Ngoc

Tinh Lo - Thanh Ha

Em ve nao co hay - Ngoc Lan - Nguyen Khang

Mot nua doi anh - Nguyen Khang

Nhu chiec que diem - Nguyen Khang

Mat le cho nguoi - Nguyen Khang

Giot le cho ngan sau - Nguyen Khang

Nguoi di qua doi toi - Tran thai Hoa

Xin con goi ten nhau - Tran thai Hoa

Bao gio biet tuong tu - Tran thai Hoa

Cho doi chut on - Tran thu Ha

Bác nào có khá khá giúp bác này chút, Em dò của em trật ca sĩ tới 90% thôi em ngồi Hóng.

nhhh

Well-Known Member

Theo em thì optical chỉ lợi thế khi xài trên 2.1, còn đối với stereo thì analog vẫn xử dụng từ trước khi chưa có optical

Otical là tín hiệu cáp quang số mà bác Thông. Nó chả làm được gì khi không có giải mã, Mà hay dở lại nằm ở giải mã. Giải mã ra mấy .1 hoặc Stereo không quan trọng mà quan trọng là nó ra có hay hay không thôi. Ý bác ấy là giải mã của con Card và cái DAC cùi của bác ấy em nào hay hơn đó mà.

trật cung đươc bác ơi, có gì lấy đó, bài nào vợ không lên nỗi thì em lên...;)

asbanngay01

Well-Known Member

Các hợp âm mà bác Bình trình bày là các hợp âm trưởng , hợp âm thứ , hợp âm tăng , hợp âm giảm , hợp âm bảy và còn quá nhiều hợp âm hỗn hợp không có tên ở trên nhưng các bác không biết cũng được vì nhạc công chỉ sử dụng 1 số rất ít các hợp âm này để tạo 1 vòng hòa thanh tương thích cho 1 bài nào đó . Còn ta chỉ cần nhớ đúng 1 hợp âm là chủ âm của bài ta muốn hát tương ứng với 1 hợp âm trưởng hay 1 hợp âm thứ nào đó mà thôi , quá đơn giản (không có aug , dim hay 5...6...7 gì hết đâu ạ) . Ví dụ bài Đêm đông giọng rê thứ Dm hoặc bài Lâu đài tình ái giọng rê trưởng D . bác nào giọng nam cao thì cần tăng thêm nhé . Ví dụ muốn tăng nửa tông thì ta nói là (Đêm đông giọng D#m rê thăng thứ hoặc Lâu đài tình ái giọng Eb mi giáng trưởng) . Có bạn học trường nhạc mà bảo hôm qua em mệt em hát giọng thứ hôm nay em sung em muốn chơi giọng trưởng là hỏng rồi hix...

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Tăng giảm thế nào thì tăng giảm...nhưng vẫn giữ đúng chất Trưởng và Thứ ok... bác asbanngay01 nhỉ :)

Banh thi

Well-Known Member

Các hợp âm mà bác Bình trình bày là các hợp âm trưởng , hợp âm thứ , hợp âm tăng , hợp âm giảm , hợp âm bảy và còn quá nhiều hợp âm hỗn hợp không có tên ở trên nhưng các bác không biết cũng được vì nhạc công chỉ sử dụng 1 số rất ít các hợp âm này để tạo 1 vòng hòa thanh tương thích cho 1 bài nào đó . Còn ta chỉ cần nhớ đúng 1 hợp âm là chủ âm của bài ta muốn hát tương ứng với 1 hợp âm trưởng hay 1 hợp âm thứ nào đó mà thôi quá đơn giản (không có aug , dim hay 5 ...6...7 gì hết đâu ạ) ví dụ bài Đêm đông giọng rê thứ Dm hoặc bài lâu đài tình ái giọng rê trưởng D . bác nào giọng nam cao thì cần tăng thêm nhé . Ví dụ muốn tăng nửa tông thì ta nói là (Đêm đông giọng D#m rê thăng thứ hoặc Lâu đài tình ái giọng Eb mi giáng trưởng) . Có bạn học trường nhạc mà bảo hôm qua em mệt em hát giọng thứ hôm nay em sung em muốn chơi giọng trưởng là hỏng rồi hix...

Trong nghề nhìn thì hiểu, như e nhìn vào như cún xem TV . HHHi

nhhh

Well-Known Member

Em dò thì được khoảng 30%

Co Hong - Khanh Ha.vob
hidden content may not be quoted

Ru Tinh - Tuan Ngoc.mkv
hidden content may not be quoted

Bác Thông ơi bác hộ em xem bài Bóng Chiều Tà - Quang Dũng Beat của bác có bị rè ở khoảng 1'44" không cho em xin nhé. Beat YS bên em bị rè

asbanngay01

Well-Known Member

OK bác...nói D giống Bm thì chắc sẽ hiểu nhầm...nhưng ý e nói có những hòa âm và nốt trong vòng đó giống nhau mà bác...
D và Bm đầu khuông là Đô# và Fal# (sự trùng hợp đặc biệt đó),
Còn Fb chắc chắn là E rồi :)
Vâng ở đầu khuông nhạc có 2 dấu hóa vì 2 giọng này chứa nốt fa thăng thay vì fa và nốt đô thăng thay vì đô . TA HÃY ĐỂ Ý TỚI 2 NỐT RÊ và FA cách nhau 1 quãng 3 trưởng tạo thành Rê trưởng như ở bài Lâu đài tình ái : Anh sẽ vì em làm thơ TÌNH ÁI (la rế fa# la rê mi RÊ F#). Còn như bái Đêm đông : CHIỀU CHƯA đi - (RÊ FA la...) , không phải fa thăng mà là fa thì từ rê đến fa là 1 quãng 3 thứ tạo thành rê thứ (Rê qua mi đến fa là 1 quãng 3 , quãng 3 trưởng là cách 2 tông còn quãng 3 thứ là cách tông rưỡi . Chính vì sự khác nhau này tạo nên mầu sắc khác nhau giữa hợp âm trưởng và hợp âm thứ) . 3 nốt RÊ FA#LA tạo thành hợp âm rê trưởng D , còn 3 nốt RÊ FA LA tạo thành hợp âm rê thứ Dm

toemayman

Well-Known Member

Phù! Cuối cùng cũng theo kịp cá bác. Em làm bài chiều ko em của Ngọc Anh nhé bác Thông

HÓNG HỚT

Active Member

Phù! Cuối cùng cũng theo kịp cá bác. Em làm bài chiều ko em của Ngọc Anh nhé bác Thông
Khi nào Bác rảnh... Bác làm luôn bài "Tiễn Đưa - Thiên Kim" Beat của Bác Thông đi cho Em xin với. Beat đó Em nghe hay và dịu dịu dễ hát... thanks Bác và Bác Thông nhiều!

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Ok bác :)...phân tích quá kỹ :-bd:-bd:-bd
Rê - Fa# sẽ là Rê Trưởng
Rê - Fa phải là Rê Thứ

toemayman

Well-Known Member

Bác vantrong4191 có beat bài EM MUỐN DỪNG LẠI - KIM LÊ QUYÊNchưa bác

Bác vantrong4191 có beat bài EM MUỐN DỪNG LẠI - KIM LÊ QUYÊNchưa bác

e chưa có bác ah , e tính hôm nay ra ngân hàng đăng ký dịch vụ internet banking rồi tiện thể chuyển tiền mua beat luôn mà lu bu quá , Sáng mai e ra NH chuyển tiền rồi nhận beat xong là e gửi cho bác làm luôn nhé.

toemayman

Well-Known Member
Bên trên