mong ae đóng góp ý kiến, đề tài tuy cũ nhưng vẫn luôn mới mà làm e hiện nay tẩu nặng!

onggia

Well-Known Member
Ðề: mong ae đóng góp ý kiến, đề tài tuy cũ nhưng vẫn luôn mới mà làm e hiện nay tẩu nặng!

Em mới đưa hình + danh sách linh kiện cặp M3 của e cho 1 bác thuộc vào hàng top hiểu biết về phân tần ở VN mà bác ý cũng bó tay ko thể đoán được mạch,bác Alli33 1 phần ko được các bác chuyên kỹ thuật khác ủng hộ lắm 1 phần là do ko tiết lộ bí quyết làm phân tần của bác ý với đông đảo mọi người,cái này thì e nghĩ có nhiều lý do.Việc đấu driver vào cực dương và linh kiện cảm tụ trở vào sau driver ở cực âm bác ý giải thích mãi mà e cũng chưa hiểu :))

lehoang40

Ðề: mong ae đóng góp ý kiến, đề tài tuy cũ nhưng vẫn luôn mới mà làm e hiện nay tẩu nặng!

Lovington HiFi :: Loudspeakers đây là trang chủ với hình của loa và specs ạ :). bác onggia vào chia sẻ cho a e về phân tần với chứ dấu nghề là ko đc nhé :D

e ngồi mò mẫm 1 hồi thấy hóa ra xung đột bắt nguồn từ chỗ này đây ạ: VNAV • View topic - "Sản xuất" thiết bị audio ở ta, có cần kỹ thuật?

Cái loa này dùng củ loa toàn dãi Fostex FX120 bác Sơn ơi, như vậy chất âm của nó tạo ra khác biệt là ở cái thùng loa thôi.

sonrock

cặp của e ko dùng Fostex a Linh ơi, đây là nguyên văn đoạn sáng hqua bác ấy email cho e đây:

Oh crap, my fault entirely. The pair for you had Lowther drivers installed previously, hence the wrong connectors for the Fostex drivers! I only realised this morning. I will rig up and test the speakers next Tuesday evening.

re bác onggia: ngồi đọc cái link mà e quote ở trên tầm 25 trang mà mệt mỏi quá, trong đó có nói qua qua về phân tần và phản biện lại cái vụ cọc dương cọc âm của bác Ali33 đấy bác ạ. vụ này từ tháng 1 đến giờ, thảo nào...HOT là phải :))

Bên trên