Mong các anh chị cho em lời khuyên về âm ly, (gấp gấp trong vòng 15 tiếng)

sonrock

Ðề: Mong các anh chị cho em lời khuyên về âm ly, (gấp gấp trong vòng 15 tiếng)

Nếu bác nhìn đồ lòng của AN hay Kondo thì bác còn chán nữa :D, vì chẳng có j nh mấy, đc cái linh kiện toàn thượng hạng và nguyên cái OPT thì đc quấn bằng bạc nguyên chất bằng tay trong vòng 2-4 tuần, giá thì cũng trên trời luôn.

Lại nói về vụ công suất e quên ko nhắc đến 1 đỉnh cao trong dòng SE là Lamm, mấy cái bộ monoblocks của hãng này cs rất nhỏ mà nó kéo Wilson Alexandra to khủng bố kêu cũng kinh hoàng, năm rồi best of the show thuộc về phòng nghe của Lamm và Wilson đây ạ.

Hơi tiếc bên bác L ko có Leema giá tốt, với tầm tiền bác mua con T+A mà kiếm đc Tucana Mk2 thì e tin là hay lắm. Chưa bjo e nghe thấy con amp tích hợp nào hay đến thế, nếu giấu amp đi ai cũng nghĩ đây là pre-pow hay mono đánh chứ ko phải là integrated amp. dù sao bác cũng đã xuống tay, chúc mừng bác v hy vọng con amp T+A này sẽ ko làm bác thất vọng ;)

audio&video

Active Member
Ðề: Re: Mong các anh chị cho em lời khuyên về âm ly, (gấp gấp trong vòng 15 tiếng)

đến giờ em phải quyết định rồi. Em cảm ơn mọi người rất rất nhiều. Sau khi nghiem tuc suy nghi ve su phan tích cua moi nguoi, EM quyết định lấy T+A

em nghĩ quyết định của bác là hợp lý nhất với dòng nhạc của bác chúc bác phối ghép được như ý nguyên.

quanghaith2

Well-Known Member

Chuẩn bị rì-viu đi bác ;;)

caydenkho

Member
Ðề: Re: Mong các anh chị cho em lời khuyên về âm ly, (gấp gấp trong vòng 15 tiếng)

em Consonace Opera này là AMP 2A3 SE nên công suất rất thấp 3.5W, nên loa của bác phải có độ nhạy khá cao (96DB trở lên) mới phục vụ được.
nhưng cá nhân em không thích loại AMP đèn mà lại dấu mấy cái bóng đằng sau, có đèn phải khoe ra mới sướng. mặc dù thiết kế kiểu này sẽ tránh đc nhiễu từ nguồn vào tín hiệu. bên cạnh đó nhìn ruột gan nó cũng ngầu ra phết (so với mức giá 800 Obama): tụ nối tầng Mcap (giá ở VN 500K/cặp), trợ thoát Cathode Dale (giá ở VN 250k/cặp)... tụ nguồn trông cũng ngon. em này thích hợp với Vocal
Hơn nữa con này muốn hay cần phải nâng cấp bóng CS (chẳng hạn RCA) vì nó đang dùng bóng Soltek.

Cảm ơn anh Let it be: em sẽ đọc thật kĩ những dòng này

em rât rất cảm ơn sự quan tâm và tư vấn của các anh chị, các bạn.

Em dùng loa Sonics Amerigo, loa này cũng hơi ít thông tin.

Em nghe nhạc đủ thứ chỉ trừ nhạc jazz, blue, nhạc trẻ và Rock thôi

Em nghe lời bạn Sơn, quăng Naim qua một bên. Hình như các anh chị thích cái Opera Consonace Cyber 30 hơn. Em chưa sở hữu âm ly đèn lần nào nên... hơi hồi hộp. Hãng này của Trung Quốc nên em cũng hơi kiêng kị. Đối với hình dáng bên ngoài thì em mê mệt Em Densen và T+A. Nhưng về âm thanh giữa T+A và Densen em nhận thấy T+A khá hơn.

Dạo này không biết làm sao, em coi Âm ly hay mở nội tạng ra nhìn... dù là nhìn mà không hiểu gì cả :D

Densen B 110

T+A PA 1230 R

các anh chị thấy nội thất của 2 em này như thế nào ạ? Em còn 6 tiếng thời gian nữa trứoc khi gọi điện thoại cho người ta :(

Giá của 3 sản phầm cũng khác nhau: Opera Consonance: khoảng 1200 Euro
Densen B 110 khoảng 1600 Euro
T+a khảong 2000 Euro

Không biết còn kịp cho bác không nhưng em vẫn phát biểu: Trong mấy con bác phanh ruột gan ra thì em thấy T+A PA 1230 R có công suất lớn đấy. Chất âm thì em chưa nghe thử lên không biết

langthangvn33

Uploader

chú cứ từ từ , đừng vội , chú tìm hiểu amp nào phù hợp với loa của chú đã , mượn ai đó về ghép thử , hihihi....chú ở VN anh cho mượn con amp victor cổ hahahhaha....

sieulong

Well-Known Member
khà khà... cây đã muốn lặng mà gió cứ không ngừng :))

giờ anh Khôi còn xúi em tìm thêm nữa :D

Sau ngày hôm qua em đã gọi điện thoài từ chối cái Opera Consonance, em cũng loại Naim ra khỏi danh sách... cuối cùng em còn có thể suy tính giữa 1 2 modell của T+A trước khi "trảm". Thì cũng vì từ từ nên bây giờ trong danh sách của em lại xuất hiện thêm một cái amp mới, giá rất tốt.... hix hix

dungcoi

Mấy con ampli bác đưa ra em chưa được nghe con nào, nên không dám phán.
Cảm nhận thì thấy con T+A hợp nhất với loa của bác, vì thấy hai cánh tản nhiệt tầng công suất của nó khủng, có thế thôi !

đúng là hang khủng b ghép còn nào thấy hay thì cưới thôi

hataigiang

Active Member

Theo em, cứ hình thức đẹp là quất thôi! với loại hàng cao cấp thế này thì chắc tai em cũng ko thể phân biệt được cái nào hơn cái nào!

Hic, Ước gì mình được như anh ấy!!!!

cockfutu

Banned

ko khả năng với tới mấy e này, ngồi hóng thuj.

langthangvn33

Uploader

khà khà... cây đã muốn lặng mà gió cứ không ngừng :))

giờ anh Khôi còn xúi em tìm thêm nữa :D

Sau ngày hôm qua em đã gọi điện thoài từ chối cái Opera Consonance, em cũng loại Naim ra khỏi danh sách... cuối cùng em còn có thể suy tính giữa 1 2 modell của T+A trước khi "trảm". Thì cũng vì từ từ nên bây giờ trong danh sách của em lại xuất hiện thêm một cái amp mới, giá rất tốt.... hix hix

chú kiếm được amp chưa....

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên