Một cách tẩy chay K+ hiệu quả nhất.

mario80vn

Member
Ðề: Một cách tẩy chay K+ hiệu quả nhất.

K+ là truyền hình trả tiền PayTV, và chúng ta nếu là khách hàng của họ thì họ không được phép phát quảng cáo. Không ai lại bỏ tiền để xem quảng cáo cả bạn ạ. Họ đưa giá từ hồi tháng 3 khi chưa có EPL và cũng chưa nhiều kênh như bây giờ. Về mặt khách quan tôi thấy họ làm ăn đứng đắn.

Ông này cứ nói như đúng rồi, cá nhân tôi nghĩ ông chưa hiểu rõ thế nào là PayTV và quảng cáo trên TV.
Ông còn khẳng định K+ làm ăn đứng đắn nữa, thật tôi ko biết ông hiểu từ "đứng đắn" theo nghĩa nào!!! :-q

Lê Tuấn Anh

Nói đến thằng K+ không ai không căm ghét, mình xin mạo muội đưa ra một giải phát bóp chết K+, nếu có gì sai xin mọi người góp ý cho ý tưởng này càng ngày tốt thêm.

Thằng Ku+ nó độc quyền cũng chỉ muốn bóp chết đối thủ, bắt dân ta phải dùng sản phẩm của nó với giá cắt cổ.Cũng từ vụ này nó sẽ thu hút quảng cáo rất lớn. Sắp tới HTVC phát miễn phí cho người dân xem, nhưng tín hiệu đó lại sử dụng của bọn K+( Ủng hộ HTVC hết mình). Theo ngu ý của mình nên tẩy chay tất cả các mặt hàng quảng cáo trên K+. Tẩy chay những hãng hợp tác với K+.

Bọn K+ này sắp chết rồi, nó đang vùng vẫy để thoát chết, anh em mình mỗi người 1 tay nắm chặt lại "nhận đầu nó xuống" là nó chết thôi...tẩy chay Cu+

Mà K+ là PayTV thì làm sao cho Quảng cáo...nó mà quảng cáo thì nó no đòn chứ dễ ăn tiền của mợ lắm à?

Nói đến thằng K+ không ai không căm ghét, mình xin mạo muội đưa ra một giải phát bóp chết K+, nếu có gì sai xin mọi người góp ý cho ý tưởng này càng ngày tốt thêm.

Thằng Ku+ nó độc quyền cũng chỉ muốn bóp chết đối thủ, bắt dân ta phải dùng sản phẩm của nó với giá cắt cổ.Cũng từ vụ này nó sẽ thu hút quảng cáo rất lớn. Sắp tới HTVC phát miễn phí cho người dân xem, nhưng tín hiệu đó lại sử dụng của bọn K+( Ủng hộ HTVC hết mình). Theo ngu ý của mình nên tẩy chay tất cả các mặt hàng quảng cáo trên K+. Tẩy chay những hãng hợp tác với K+.

Trong khi chính phủ phát động chủ trương Người Việt ưu tiên dùng hàng Việt, mà đài VTV là phương tiện truyền thông điệp này cho đến mọi người dân. Vậy mà cái mà VTV đang làm là cái gì? Đâu có cần cái Canal Plus gì đó đâu, làm y như trước giờ dân mình không có điều kiện xem bóng đá nên phải chấp nhận điều kiện đó.

Vấn đề K+ phải đem ra Quốc hội thảo luận thôi, vì nó ảnh hưởng đến quyền lợi của quốc gia.

Nói thật với mấy bạn, mình rất buồn vì cách cư xử của các bạn. Mà cũng đúng thôi, các bạn là khách hàng, các bạn có quyền đối xử với nhà cung cấp dịch vụ như thế nào là quyền của các bạn. Nhưng mình chỉ muốn đề cập đến 1 vấn đề tế nhị. Nước mình gia nhập nền kinh tế thế giới rồi, cũng đồng nghĩa với việc phải thả nổi nền kinh tế, ko thể nào suốt ngày đặt dưới sự bảo hộ của Chính phủ. Chắc các bạn cũng biết có 1 số nước vẫn ko công nhận VN là nước có nền kinh tế thị trường, đó cũng là lý do vì sao VN hay thua trong các vụ kiên bán phá giá.
Vậy nên ko thể nói cứ việc j cũng phải đưa ra QH thảo luận và xử lý.
Nhìn nhận 1 cách khách quan đây cũng chỉ là cạnh tranh lành mạnh: Nếu bạn mua đc bản quyền thì cứ việc phát. Còn việc bạn là khách hàng, bạn có quyền lựa chọn nhà cung cấp. Chắc các bạn vẫn nhớ cách đây 7-8 năm, khi Viettel mới gia nhập thị trường viễn thông, thằng VNPT cũng muốn độc quyền cung cấp dịch vụ viễn thông nên đã ko chịu đấu nối viễn thông với VT. Sau đó phải nhờ đến Chính phủ can thiệp mới được. Ở đây VNPT muốn độc quyền, Viettel muốn tham gia: Ai đúng - ai sai!

Có rất nhiều cách để tẩy chay K+, Tôi cũng nghĩ ra một vài cách.

1. Thông báo cấm CB-NV trong Cty xài K+ .
2. Không mua bất cứ mặt hàng nào được quảng cáo trên hệ thống kênh K+.
3. Khi tham gia bất kỳ Diễn đàn nào: Chữ ký là Tẩy chay kênh truyền hình K+
4. Tham gia Hội những người tẩy chay kênh K+ trên Facebook và gửi đường link cho tất cả các bạn bè của mình. Mua áo của Hội mặc đi ra ngoài đường.
5. Trên YM và Skype giăng biểu ngữ Tẩy chay K+ Đả đảo Cao Văn Liết
6. Gửi email đến tất cả các địa chỉ trong hộp thư của mình Tẩy chay K+ với đường link của Diễn đàn HDvietnam.

Các bác tiếp tục có ý kiến nhé.

Ai mà dám cấm chắc dễ bị kiện á, bạn nên suy nghĩ vấn đề trên nhiều phương diện nha.

K+ là truyền hình trả tiền PayTV, và chúng ta nếu là khách hàng của họ thì họ không được phép phát quảng cáo. Không ai lại bỏ tiền để xem quảng cáo cả bạn ạ. Họ đưa giá từ hồi tháng 3 khi chưa có EPL và cũng chưa nhiều kênh như bây giờ. Về mặt khách quan tôi thấy họ làm ăn đứng đắn.
Hoàn toàn đồng ý với bạn này!
Chú có biết Pay TV là cái gì không? Ku cộng của chú bao nhiêu kênh không quảng cáo trong tổng số toàn bộ gói kênh? Toàn là kênh đi mua không sản xuất được chương trình nào mà cứ khoái rống truyền hình không quảng cáo!

Thế bây giờ chú đảm bảo cho anh ngoài kênh K+ thì các kênh khác mà bên chú mua ( từ kênh VN cho đến kênh nước ngoài) cũng đều không có quảng cáo thì anh sẽ tình nguyện làm khách hàng trung thành nhất của các chú đấy.

Chuối cả nãi từ cha đến con :eek:3
Bạn nên nhớ, khi bạn xem truyền hình miễn phí thì nhà cung cấp phải cho quảng cảo để thu lại tiền cung cấp dịch vụ. Còn khi bạn dùng dịch vụ PayTV thì khi đó bạn đã trả tiền dịch vụ để đc xem, khi đó ko có lý do j để bạn phải xem các đoạn quảng cáo. Còn nếu trong thực tế có thì phải xem lại hợp đồng khi bạn ký với nhà cung cấp dịch vụ.
Ông này cứ nói như đúng rồi, cá nhân tôi nghĩ ông chưa hiểu rõ thế nào là PayTV và quảng cáo trên TV.
Ông còn khẳng định K+ làm ăn đứng đắn nữa, thật tôi ko biết ông hiểu từ "đứng đắn" theo nghĩa nào!!! :-q

Bọn K+ này sắp chết rồi, nó đang vùng vẫy để thoát chết, anh em mình mỗi người 1 tay nắm chặt lại "nhận đầu nó xuống" là nó chết thôi...tẩy chay Cu+

Mà K+ là PayTV thì làm sao cho Quảng cáo...nó mà quảng cáo thì nó no đòn chứ dễ ăn tiền của mợ lắm à?

Ùm, chung tay nhấn chìm tính cạnh tranh lành mạnh của VN #-o

rËht TV [HD]

Nói thật với mấy bạn, mình rất buồn vì cách cư xử của các bạn. Mà cũng đúng thôi, các bạn là khách hàng, các bạn có quyền đối xử với nhà cung cấp dịch vụ như thế nào là quyền của các bạn. Nhưng mình chỉ muốn đề cập đến 1 vấn đề tế nhị. Nước mình gia nhập nền kinh tế thế giới rồi, cũng đồng nghĩa với việc phải thả nổi nền kinh tế, ko thể nào suốt ngày đặt dưới sự bảo hộ của Chính phủ. Chắc các bạn cũng biết có 1 số nước vẫn ko công nhận VN là nước có nền kinh tế thị trường, đó cũng là lý do vì sao VN hay thua trong các vụ kiên bán phá giá.
Nhìn nhận 1 cách khách quan đây cũng chỉ là cạnh tranh lành mạnh: Nếu bạn mua đc bản quyền thì cứ việc phát. Còn việc bạn là khách hàng, bạn có quyền lựa chọn nhà cung cấp. Chắc các bạn vẫn nhớ cách đây 7-8 năm, khi Viettel mới gia nhập thị trường viễn thông, thằng VNPT cũng muốn độc quyền cung cấp dịch vụ viễn thông nên đã ko chịu đấu nối viễn thông với VT. Sau đó phải nhờ đến Chính phủ can thiệp mới được. Ở đây VNPT muốn độc quyền, Viettel muốn tham gia: Ai đúng - ai sai!

Ai mà dám cấm chắc dễ bị kiện á, bạn nên suy nghĩ vấn đề trên nhiều phương diện nha.

Bạn nên nhớ, khi bạn xem truyền hình miễn phí thì nhà cung cấp phải cho quảng cảo để thu lại tiền cung cấp dịch vụ. Còn khi bạn dùng dịch vụ PayTV thì khi đó bạn đã trả tiền dịch vụ để đc xem, khi đó ko có lý do j để bạn phải xem các đoạn quảng cáo. Còn nếu trong thực tế có thì phải xem lại hợp đồng khi bạn ký với nhà cung cấp dịch vụ.

Bác à. Nếu mà K+ tốt đẹp thì còn ai chửi làm j` nữa. Nhung vấn đề là cách cư xử của K+ khiến nhiều ae hơi mất tự chủ và chửi, giống như nông dân chửi Vedan vậy. Mấu chốt là ờ chỗ đấy.
P/s Nick bác nghe ghê qua :)

rËht TV [HD];896062 đã viết:
Bác à. Nếu mà K+ tốt đẹp thì còn ai chửi làm j` nữa. Nhung vấn đề là cách cư xử của K+ khiến nhiều ae hơi mất tự chủ và chửi, giống như nông dân chửi Vedan vậy. Mấu chốt là ờ chỗ đấy.
P/s Nick bác nghe ghê qua :)

Vâng.đồng ý là cách làm đó là hơi bắt ép khách hàng. Nhưng hành động đó hoàn toàn ko phải là cạnh tranh độc quyền nha. Trong quan hệ giữa Vedan với nông dân thì nông dân là người bị hại àh nha.

lamlun

Có nên tẩy chay cả thằng FPT ko nhỉ. nó tiếp sóng kênh k+ rồi tăng giá.

tarisdog

Ông này xớn xác nhảy vô chả hiểu cái gì cũng quote lung tung!

Ở trên có một ông nhân viên như ông quảng cáo VSTV là Pay TV và là truyền hình không có quảng cáo! Tôi mới hỏi thế ngoại trừ kênh K+ thì 69 kênh còn lại trong gói Premium có đảm bảo là không có quảng cáo không? Nếu con tôi coi Bibi hay tôi coi AXN trên gói dịch vụ của K+ mà có quảng cáo thì ông lặn khỏi chốn này phải không?

Ông về ông coi lại cái mà VSTV rùm beng như trên chứ giảng giải lý thuyết gì ở đây.

Toàn linh ta linh tinh chán vãi! :-$

achilefu

Ùm, chung tay nhấn chìm tính cạnh tranh lành mạnh của VN
Thằng K+ nó mua độc quyền giá cao rồi về bán giá cao cái sản phẩm mà nó không làm ra,vậy mà bác cho là cạnh tranh lành mạnh à?

puka

Kinh doanh đã khó, kinh doanh có đạo đức còn khó hơn! Có Tầm mà không có Tâm thì vứt!

lylydo

Thằng K+ nó mua độc quyền giá cao rồi về bán giá cao cái sản phẩm mà nó không làm ra,vậy mà bác cho là cạnh tranh lành mạnh à?

THế bác định cho nền kinh tế quay về thời kỳ Hàng đổi lấy hàng à? :)|

doancuong-cpu

thoi` buoi nay cu dan mang ma doan` ket thi` viec gi ma ko lam duoc...xoa so k+ de ko phai la kp lam dc

shilu107

Active Member

Học nhiều để làm gì khi viết 1 bài chẳng có hiệu quả gì cả =))

transungan

ở đây cạnh tranh chưa lành mạnh.đương nhiên cái gì củng fải có giá.thời buổi KTTT mà nhưng ít nhất nó củng fải hợp lí với người tiêu dùng chứ wá cao so với người tiêu dung thì ko phải đầu cơ tăng giá là j.chốt hạ thằng K+ là thằng làm ăn bẩn thỉu nhất trên cái thế giới này

mario80vn

Member

Vâng.đồng ý là cách làm đó là hơi bắt ép khách hàng. Nhưng hành động đó hoàn toàn ko phải là cạnh tranh độc quyền nha. Trong quan hệ giữa Vedan với nông dân thì nông dân là người bị hại àh nha.

Nó mua bản quyền cả những hạ tầng mà nó chưa có khả năng triển khai đc, vậy ko phải độc quyền là ji` bạn! Mình nghĩ đó có thể là lý do mà tận bây giờ nó vẫn chưa dám trưng cái hợp đồng ra!
Ngoài ra, nếu K+ là 1 ông nào đó ko có vốn nhà nc mà nhảy vô kinh doanh kiểu đó cũng ko bị mọi ng chửi như vậy đâu! Vấn đề ai cũng thấy là nó lấy tiền thuê của nông dân để phục vụ cho thiểu số nên mọi người phản đối!
Cá nhân tôi tẩy chay K+ cho đến khi nào nó vẫn giữ kiểu làm ăn hại dân hại nước này!

immort

Well-Known Member

Em đồng ý là chúng mìn cùng nhau tẩy chay thèng k+, thế nhưng cơ mà cái cách bác đưa ra em thấy cứ như là.... muối đốt cột điện ý:D

mario80vn

Member

Em đồng ý là chúng mìn cùng nhau tẩy chay thèng k+, thế nhưng cơ mà cái cách bác đưa ra em thấy cứ như là.... muối đốt cột điện ý:D
Ọc, mình chưa bao giờ làm thí nghiệm vụ muối đốt cột điện nà hết nên ko hiểu ý nó là gì :D
Với lại mình chưa bao giờ đốt muối nên ko bik =))

ngoibet

Member

Học nhiều để làm gì khi viết 1 bài chẳng có hiệu quả gì cả =))

Cái câu này thì hiệu quả á?
@Bác chủ: Em ko dùng K+ thì biết nó quảng cáo gì mà tẩy chay?
Những ông đang dùng K+ rồi thì còn tẩy chay cái gì?

immort

Well-Known Member

Ọc, mình chưa bao giờ làm thí nghiệm vụ muối đốt cột điện nà hết nên ko hiểu ý nó là gì :D
Với lại mình chưa bao giờ đốt muối nên ko bik =))

hỳ, bác cứ nghĩ tụi mìn là con muỗi, còn thèng k+ kia là cái cột điện ý, tưởng tượng tuịi muỗi mà bu vô đốt cột điện thì đốt được gì nào? em cứ so sánh ví von thế thôi chứ mình làm sao làm muỗi được:))

earl_grey

Well-Known Member

Ông anh cùng cty em mua xe LX được tặng bộ K+, nhưng mà ở chung cư không được hướng vệ tinh, nên không lắp được. Ông í bảo cho em (có luôn thuê bao 6 tháng hay 1 năm gì đấy), song em ủng hộ phong trào tẩy chay K+ nên thôi từ chối luôn. Bác nào dũng cảm vẫn dùng, thì PM em, em bảo ông í để rẻ cho (em thề em hứa em đảm bảo là sẽ không làm lộ danh tính, yên tâm không bị anh em chém đâu) :p

Bên trên