Một chuyện đau buồn...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Hải Đăng

Có quyền đau, có quyền buồn nhưng hãy kìm lại, đừng làm cho người nhà cậu ấy cảm thấy buồn hơn anh ơi :(

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Một chuyện đau buồn...

em xin chia buồn cùng toàn thể công ty anh Tuấn, đúng là đôi khi vì những vấn đề liên quan đến hai chữ ''cuộc sống'' mà mình đã thiếu sự quan tâm đến những người xung quanh
em ủng hộ bác Dân, hội HDSG mình sẽ tiên phong trong việc HẠN CHẾ rồi dần dần sẽ là TỪ BỎ thuốc lá

trungcdc

Member
Ðề: Một chuyện đau buồn...

Đọc chuyện này nhớ lại cách đây 7 năm, hồi đó tớ còn làm thiết kế cho một công ty, tay lúc nào cũng cháy vàng vì thuốc lá theo đúng kiểu tay chuột tay thuốc, có bà cô ngồi bên dị ứng khói thuốc nói mãi mà chẳng thằng nào trong phòng chịu bỏ, cuối năm 2005 bà cô nghĩ hưu, 3 tháng sau thì chết vì ung thư phổi, để lại cuốn sổ hưu mới nhận được 3 lần. Sau đợt ấy tớ nghĩ mãi nghĩ mãi cuối cùng quyết định bỏ thuốc, bây giờ cũng đả được 7 năm cai rồi, vẫn thèm nhưng vẫn ân hận và sợ chết nên vẫn không dám hút lại

minhtuantkh

Sáng đưa nó đưa ra Hải Phòng, nhìn nắm xương cốt lấy từ lò thiêu ra mình quặn lòng và tim như thắt lại. Chiều nay đưa về quê cũng đã mồ yên mả đẹp, đến giờ là xong rồi mà sao mình vẫn chưa thể tin là nó đã bỏ mình đi ác như vậy.
Bỗng nhớ mới gần đây nó theo dõi tin tức con gái mình mổ bên Thái trên HDVietNam, xem comment của ACE trên này nhiều lần nó cứ xuýt xoa ca ngợi tình cảm của mọi người dành cho GĐ mình rồi lại nói khi nào có dịp đi off Anh cho em đi theo gặp các Anh Chị ấy một lần. Nó còn nhớ rõ ai comment sâu sắc thâm thuý, ai hay nói chuyện bậy bạ chọc cười.... Vậy mà ...

Mình cũng không muốn kéo dài thêm Topic này nữa vì tự thấy những chuyện buồn thế này cũng cần sớm khép lại. Những gì còn lại của nó trong ký ức mình coi như là những tình cảm thương yêu của một thằng em đi xa đâu đó còn lưu lại.
Sống trách nhiệm và trân trọng với những gì đang có có lẽ sẽ tốt hơn là cứ phải dằn vặt bởi những cái dang dở đã qua, chính mình đã động viên gia đình nó như vậy...vậy thì sao không hãy bắt đầu từ chính bản thân mình đã. Chắc bên kia nó cũng hiểu và mong như vậy!

Cảm ơn tình cảm của mọi người đã chia sẻ với mình và nó qua nay, lòng mình cũng nhẹ vơi bớt phần nào rồi.
Cần quay lại với thực tế thôi, còn nhiều việc và nhiều người đang đợi mình.
Chúc cho tất cả mọi sự an lành!
Mình xin phép đóng Topic này!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên