Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

dangquelam62

Active Member
Ðề: Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Tại sao tivi của tôi KDL 50W800C không bật được chức năng 3D...???

trung1984

Member
Re: Ðề: Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Tại sao tivi của tôi KDL 50W800C không bật được chức năng 3D...???

Bốc máy gọi tổng đài Sony 1800 588 885 thôi. :D

Nhưng trước khi gọi hãy đọc kỹ và làm theo hướng dẫn sử dụng đã (vào mục Help trong tivi, trên khiển có nút Help đó, tivi đời 2014,2013 thì nó gọi là mục i-manual).

Và trước khi thắc mắc thì cũng ngó qua trang 1 của topic này đi đã. Có một số vấn đề rất bổ ích, thiết thực mà chủ topic đã kinh qua nên có kinh nghiệm, ghi ra để chia sẻ kinh nghiệm cho anh em, đó là mục đích của bác ấy khi lâp topic này.

vanluan24

Member

Anh em sài kodi bản 16.beta 5 đi. chiến file iso tốt hơn 1 chút rùi... còn vẫn đề pasthoong gì đó cũng giải quyết tốt hơn rất nhiều

Nhà mình có hiện tượng thế này các bác có kinh nghiệm giải đáp giúp: Xem 3D từ ổ cứng có phụ đề kèm theo file, dùng trình Video của TV hồi đầu xem có phụ đề, nhưng gần đây không thể bật phụ đề được. Đã dùng điều khiển để bật phụ đề nhưng không có tác dụng

hoamit

Mình đang dùng 50W800C, đã cập nhật đầy đủ mà sao không kết nối được với điện thoại qua TV SideView nhỉ. MÌnh dùng thử cả trên Iphone và SS note 2014 kết nối chung 1 mạng Lan đều không được trong khi bộ dàn Sony 5.1 DBV-E6100 thì kết nối ngon lành. Mở TV SideView lên không thể tìm thấy cái tivi nhà mình đâu để kết nối. Có bác nào bị giống em không vậy.

linhtun89

Không, em kết nối với side view rất tốt, dùng được như touchpad.

trung1984

Member
Re: Ðề: Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Mình đang dùng 50W800C, đã cập nhật đầy đủ mà sao không kết nối được với điện thoại qua TV SideView nhỉ. MÌnh dùng thử cả trên Iphone và SS note 2014 kết nối chung 1 mạng Lan đều không được trong khi bộ dàn Sony 5.1 DBV-E6100 thì kết nối ngon lành. Mở TV SideView lên không thể tìm thấy cái tivi nhà mình đâu để kết nối. Có bác nào bị giống em không vậy.

Khả năng lỗi mạng LAN. Kiếm hoặc mượn 1 router về, kết nối cả điện thoại vs tivi với router đó xem chúng có tìm đc nhau ko là biết ngay.

hoamit

Ðề: Re: Ðề: Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Khả năng lỗi mạng LAN. Kiếm hoặc mượn 1 router về, kết nối cả điện thoại vs tivi với router đó xem chúng có tìm đc nhau ko là biết ngay.

Cũng mạng wifi đấy, cũng điện thoại đấy thì mình vẫn sử dụng TV SideView để điều khiển bộ dàn Sony 5.1 DBV-E6100 mà. Có mỗi tivi là nó không tìm thấy thôi nên mình nghĩ không phải do lỗi mạng Lan

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Cũng mạng wifi đấy, cũng điện thoại đấy thì mình vẫn sử dụng TV SideView để điều khiển bộ dàn Sony 5.1 DBV-E6100 mà. Có mỗi tivi là nó không tìm thấy thôi nên mình nghĩ không phải do lỗi mạng Lan

Nếu thế thì kiếm 1 đoạn dây mạng có sẵn giắc 2 đầu, cắm tivi với modem xem thế nào (tắt wifi tivi đi, coi như giờ tivi nối vào mạng chung của gia đình bằng dây cáp mạng).

zincon12

XShare add-on cho Kodi không work chỉ cho nhập số nên không thể nhập ID cho kodi được
bác nào có các nào nhập được không. đăng ký rồi mà khôngn hập được.

violator

Member

Cả nhà đã ai dùng chú 55X8500D chưa ạ. Em nản nhất vụ chết màn hình ở sony nên lăn tăn và định ngó nghiêng 55KS7000 còn bí quá thì phân khúc SS 55JU7000 hoặc LG 55UH770 ạ

ndchieu22

Well-Known Member

Cả nhà đã ai dùng chú 55X8500D chưa ạ. Em nản nhất vụ chết màn hình ở sony nên lăn tăn và định ngó nghiêng 55KS7000 còn bí quá thì phân khúc SS 55JU7000 hoặc LG 55UH770 ạ

hãng nào cũng có lỗi hết bác nhé không riêng gì sony nên bác ưng model nào thì chọn model đó thôi ah

tvhieu

Member

Bạn sai rồi

mình xem fim đã download sẵn về để trong NAS, ko liên quan đến mạng và chất lượng fim. Fim toàn từ 20GB trở lên.
Ko biết HD player mà bạn nói là những con nào, nhưng về app thì Kodi đã là hỗ trợ tốt nhất rồi, vấn đề là do tương thích trên các nền nảng (vd ARM) khá phiền phức.
Mà mình đã nói sẵn ở trên, lý do muốn xài Kodi trong TV là vì đỡ thừa 1 cái remote, đỡ phiền phức.

Tích hợp Android thì chẳng có gì phàn nàn cả. Nếu bạn ko thích thì cứ xài TV như bình thường, cắm HDMI vào xem bình thường, có gì mà phải suy nghĩ?

Bác làm con Dune về xem đi. Mình cũng dùng 55W800C. Xem phim dùng Dune HD DUO đẹp mà. Còn mấy cái Youtobe chỉ để cho trẻ xem hoạt hình thôi

Mình bị không nhận ổ cứng ngoài, các Apps Video và Music ... không tìm đc file ở ổ cứng cắm qua usb. ES explorer thì lúc nhận lúc không.
Xem phim bằng Kodi thì không xuất âm thanh DTS qua cổng quang Optical được.
Các bác có cao kiến gì ko?

Ông anh mới mua con 4k 65" (dòng 850 hay 850c gì ấy ko rõ, giá 60 mấy c).
Mình test thử file 1080p thì thấy lag.
Con samsung 40" của mình thì mượt.
mình test bằng app mặc định

Nhà mình tải phim Transformers Age of Extinction 2014 VIE 1080p 3D Blu-ray AVC TrueHD 7.1 Atmos.iso về play bằng kodi chạy ok mà ta .!Mình xài Nas synology qua Upnp vs kodi .! Chơi đủ loại file hết lun á .! Tivi sony 43w800c

Bên trên