Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

vanluan24

Member
Ðề: Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Cái cập nhật hệ điều hành có nhắc đến camera kìa bác!
Em vừa đặt qua lazada, các bác cho hỏi TV có kèm theo kính 3D và điều khiển có giọng nói không ạ?

theo mình biết thì chắc có hỗ trợ kính đó? còn cái khiển gióng nói thì mẫu từ x8500C trở lên mới có....
con 49inch x8300 cũng không có khiển giọng nói...
Mình mới mua cái khiển giọng nói nhưng ít sài được tầm 2 tháng...800k giờ anh em nào mua mình bán 500k. giữ gìn không sước tí nào cả.

vanluan24

Member

Cái cập nhật hệ điều hành có nhắc đến camera kìa bác!
Em vừa đặt qua lazada, các bác cho hỏi TV có kèm theo kính 3D và điều khiển có giọng nói không ạ?

theo mình biết thì chắc có hỗ trợ kính đó? còn cái khiển gióng nói thì mẫu từ x8500C trở lên mới có....
con 49inch x8300 cũng không có khiển giọng nói...
Mình mới mua cái khiển giọng nói nhưng ít sài được tầm 2 tháng...800k giờ anh em nào mua mình bán 500k. giữ gìn không sước tí nào cả.

vanluan24

Member

anh em sài cái này xem có được 3D không?
http://3dv.cn/

Hôm nay mx player có phiên bản mới anh em chiến nhé ...

vanluan24

Member

Bác vanluan24 ơi.
Cái vụ webcam của w800c bác thử được chưa?

trưa này update phiên bản mới của android TV rùi. vừa cũng thử một số phần mềm vẫn chưa nhận webcam. thế mới nhọ mình thử logitech C270

linhtun89

Nhà chưa kéo cáp, em đang dùng TV chỉ qua internet nhưng chất lượng rất hài lòng.
Có cần mua cái điều khiển giọng nói không các bác?
Nhà có cái kính 3D của TV samsung không biết có dùng chung được không ạ?

---------- Post added 23-11-2015 at 09:43 ----------

trưa này update phiên bản mới của android TV rùi. vừa cũng thử một số phần mềm vẫn chưa nhận webcam. thế mới nhọ mình thử logitech C270

các phần mềm khác ngoài skype có nhận không bác?

vanluan24

Member

Nhà chưa kéo cáp, em đang dùng TV chỉ qua internet nhưng chất lượng rất hài lòng.
Có cần mua cái điều khiển giọng nói không các bác?
Nhà có cái kính 3D của TV samsung không biết có dùng chung được không ạ?

---------- Post added 23-11-2015 at 09:43 ----------

các phần mềm khác ngoài skype có nhận không bác?

cos tiền thì xúc cái khiển giọng nói vì sài youtube và tìm kiếm tiện lợi? còn NFC nữa nhé bạn

Hiện tại webcam không có phần mềm nào nhận đâu.. chỉ cài một số phần mềm usb webcam thì mới nhìn được webcam thôi

hunterval

Active Member

mấy bác giàu quá mua tivi mấy chục triệu. có ai mách hộ em cách kiếm tiền để mua tivi ko, hihi

hoangvult25

Member

nói tóm lại là dòng W800C của SONY mình thấy oki! hiện đang dùng 1 em 43W800C! android chạy mượt, hình ảnh đẹp - xem bằng cáp SCTV và USB! còn SS đẹp hay LG tốt thì tùy vào các bác! Em ra STĐM mua, họ mở cùng lúc 4 cái lên, rồi mình tự chọn!Mình không hề nói là muốn mua em SONY, chỉ bảo là cần mua 1 cái tầm 40-45 ".Nói chung hàng điện tử, 1000 cái cũng phải có xác suất lỗi! đâu có ai hoàn thiện 100%! nói thật nếu xui mua nhằm cái lỗi thì BH thôi!

dentist

nói chung là lâu lắm chắc phải sang năm 2016

Mình vào setting đã thấy cho add tài khoản skype vậy mà bấm vào đó chả thấy hiện ra cái gì, tk Google và Sony entertaiment network vẫn add b thường

vanluan24

Member

Mình vào setting đã thấy cho add tài khoản skype vậy mà bấm vào đó chả thấy hiện ra cái gì, tk Google và Sony entertaiment network vẫn add b thường

bạn cài skype bình thường rùi đăng nhập tài khoản vô. chỉ nói được tiếng không có hình thui.

abs162

smart androi cũng rắc rối nhỉ đang tính lên đời đây :D

vanluan24

Member

smart androi cũng rắc rối nhỉ đang tính lên đời đây :D

Không rắc rối gì cả đâu bạn ? nó còn dễ hơn các box chạy android không chính thống.... có điều nhiều anh em muốn nó tốt hơn những gì mình nghĩ ngoài giải trí online còn offline bạn ah

hungnv1804

Cũng mới lấy em này được 2 tháng.

Cài Kodi (cả SPMC) xem FHD thì có phim xem bình thường nhưng có phim giật tung. Thỉnh thoảng lại bị buffer (mình xem qua NAS Buffalo) cũng tùy phim. Xem bằng VLC hay MX Player thì bình thường nhưng để xem được thì lại phải chạy từ ES explorer, hơi lằng nhằng. Thử cài external player cho Kodi thì không nhận, không hiểu sao, làm theo đúng hướng dẫn trên forum Kodi.

Android TV thì lúc nào cũng chạy 70% RAM mặc dù reset factory default, chưa cài thêm bất kì phần mềm gì.

Có bác nào dùng với tay Dualshock4 của Sony không ạ. Của mình kết nối với TV ok nhưng không có rung như nối với PS4.

vanluan24

Member

Cũng mới lấy em này được 2 tháng.

Cài Kodi (cả SPMC) xem FHD thì có phim xem bình thường nhưng có phim giật tung. Thỉnh thoảng lại bị buffer (mình xem qua NAS Buffalo) cũng tùy phim. Xem bằng VLC hay MX Player thì bình thường nhưng để xem được thì lại phải chạy từ ES explorer, hơi lằng nhằng. Thử cài external player cho Kodi thì không nhận, không hiểu sao, làm theo đúng hướng dẫn trên forum Kodi.

Android TV thì lúc nào cũng chạy 70% RAM mặc dù reset factory default, chưa cài thêm bất kì phần mềm gì.

Có bác nào dùng với tay Dualshock4 của Sony không ạ. Của mình kết nối với TV ok nhưng không có rung như nối với PS4.

bạn xem phim nào và đuôi gì trên kodi bị giật tung... Với mình thì chỉ một số file .iso bị lỗi thôi.
Còn hầu hết không bị làm sao cả. VLC thì duyệt phim chán lắm.. không hỗ trợ file .iso tốt....Còn MX Play hỗ trợ tốt nhưng cũng không hỗ trợ file .iso và duyệt theo dạng list không có hình ảnh nên mình ít sài....
Còn hiện tượng buffer là do bộ nhớ của kodi full rùi. 1 là bạn cài tools vào để sử lý 2 là bạn vào cài đặt rùi vào quản lý ứng dụng rùi chọn kodi clean bộ nhớ đi..

Ngốn ram thì lúc nào mà chả thế hở bạn.... nhưng nó không ảnh hưởng gì cả.. update tivi lên phiên bản mới nhất.... quản lý ứng dụng nào ít sài hay không sài dừng ứng dụng đó...
Tay games thì mình không có nên không thử

dangquelam62

Active Member

Tôi mới mua SONY 50w800C...nói chung dùng ưng ý vì trước toàn mua TV SONY..vì nhà có AB nên ít sử dụng phần ANDROID của TV và chưa dùng thử 3D.

rua bo

Well-Known Member

bạn xem phim nào và đuôi gì trên kodi bị giật tung... Với mình thì chỉ một số file .iso bị lỗi thôi.
Còn hầu hết không bị làm sao cả. VLC thì duyệt phim chán lắm.. không hỗ trợ file .iso tốt....Còn MX Play hỗ trợ tốt nhưng cũng không hỗ trợ file .iso và duyệt theo dạng list không có hình ảnh nên mình ít sài....
Còn hiện tượng buffer là do bộ nhớ của kodi full rùi. 1 là bạn cài tools vào để sử lý 2 là bạn vào cài đặt rùi vào quản lý ứng dụng rùi chọn kodi clean bộ nhớ đi..

Ngốn ram thì lúc nào mà chả thế hở bạn.... nhưng nó không ảnh hưởng gì cả.. update tivi lên phiên bản mới nhất.... quản lý ứng dụng nào ít sài hay không sài dừng ứng dụng đó...
Tay games thì mình không có nên không thử

Kodi chạy file ISO khoảng 45-50G qua NAS "giât tung đít, lòi khói" luôn.=))

Bên trên