Mua tivi mới hay mua tivi thanh lý cho quán café

Em sắp mở quán cà phê trên đường Tăng Nhơn Phú, em đang muốn sắm 3 con tivi để phục vụ chiếu bóng.
Cho em hỏi:
1. Nên mua tivi cũ thanh lý giá bằng 1/2 tivi mới hay mua tivi mới luôn?
2. Nên mua loại nào cho nhẹ tiền LG hay Samsung ạ?
3. Ai có nguồn hàng cũ chất lượng hoặc mới giá tốt tốt giới thiệu e với
Em chân thành cám ơn,

moongood

Member
Tùy theo điều kiện của bác thế nào? gom được bao nhiêu :) tivi thanh lý cũng được nhưng chọn các dòng mới, xem đá banh cafe thì tầm >50"" nhé bác, không thì quất luôn em mới samsung đi.

sivel

Member
Em sắp mở quán cà phê trên đường Tăng Nhơn Phú, em đang muốn sắm 3 con tivi để phục vụ chiếu bóng.
Cho em hỏi:
Em chân thành cám ơn,
1. làm gì có giá = 1/2, hơn tí đó bác
2. samsung nhé
3. nguồn hàng thì tìm các trang rao vặt uy tín :D
p/s: đã sắm thì sắm mới luôn cho đỡ bị hư

sweetlee

Member
thớt có điều kiện thì nên mua mới... vì tivi check hơi khó không biết sao, thớt tham khảo giá mua con samsung KU6100 xem sao?

minasq

Member
Cho em hỏi:
Em chân thành cám ơn,
Cũng hơi khó, vì tùy vào nhu cầu và điều kiện của bác chủ nữa, nếu bác chủ có nhiều kinh phí thì nên mua mới luôn, samsung thì năm nay thấy ok hơn LG

navy_le

Member
Mấy nay con KU6400 được review nhiều nè bác, các dòng khác của samsung cũng được các Mod review nhiều, bác ngâm thử xem có mua được mới luôn không?

cubi_nguyen

Member
Dự định mở quán lâu thì mua hẳn tivi mới, mốt thanh lý còn có giá, chứ mua tivi cũ rồi thanh lý lại mất giá hết, samsung và lg thì nên chọn ss, thấy năm nay ra nhiều cài 4K + cong

natik

Mấy nay con KU6400 được review nhiều nè bác, các dòng khác của samsung cũng được các Mod review nhiều, bác ngâm thử xem có mua được mới luôn không?
đúng là năm nay tại CES samsung được review nhiều ghê, nếu được bác chủ thử xem các dòng của samsung xem sao, 4K màn hình cong, ngồi xem tại quán thì không bị che góc nhìn, mua tầm con 50"" ấy

truongtamphong

KU6400 thớt ơi, mua mới luôn đi, mua thanh lý làm gì... mua thanh lý nhiều chỗ bị nát lắm ý

nikwate

samsung LG thì chọ samsung nha bạn ơi, vì năm nay samsung sử dụng nhiều công nghệ mới rồi, ví dụ điểm ảnh quantum dot mới nè, HDR prenium... sắc nét, cong 4K

hacmavuong

cafe đá banh thì mua tầm 50-55"" và mua mới đi bác ơi, mua cũ thì dễ bị hư lắm, samsung hay lg tùy bác, nhưng samsung năm nay ra toàn màn hình cong 4K bảo đảm xem mê liền

tinhvenoidauz

Quan điểm của mình thì sắm thì sắm mới. Đồ điện tử đã qua sử dụng nhiều rủi ro lắm bác

beautifullies

Samsung màn hình cong quá đẹp cho quán bác. Khách tới có hứng thú với hình ảnh mới lạ của chiếc tivi. Gây ấn tượng mạnh đấy. Bác đừng bỏ qua điểm này nhé :)

hoangtheanh

Về mảng TV mình nghĩ Samsung vượt trội hơn hản LG. Chất lượng hình ảnh và thiết kế quá nổi bật. Lời khuyên cho bác đấy.hi

minhtruongnguyen

Bác nhắm đầu tư mới được ko ??? Nếu ráng được thì nên mua mới nhé. Kinh doanh nên hạn chế rủi ro, cân nhắc kĩ rồi quyết định. Các hãng đều đang có chính sách rất tốt trong thời điểm này đấy bác :):):)

pekeomut

Bác thử xem các dòng của samsung , 4K màn hình cong đi. Theo mình biết thì là kết nối không dây, thiết kế gọn. Tiết kiệm không gian quan cho bác đấy

thanhphongdat

Dự định mở quán lâu thì mua hẳn tivi mới, mốt thanh lý còn có giá, chứ mua tivi cũ rồi thanh lý lại mất giá hết, samsung và lg thì nên chọn ss, thấy năm nay ra nhiều cài 4K + cong
Đồng quan điêm với bác nè ..,, Ngóng lắm cái màn hình cong của Samsung. Mới lạ trong mắt nhiều ng dùng đấy. Trong đó có mình

bestofme

Bác mua mới còn được bảo hành 3 năm. Ví dụ như của SamSung bây giờ. Bao xài bác à

hoanganhnguyenz

Theo mình thấy âm thanh SAMSUNG khá chân thật...Kết hợp với soundbar quán cà phê thì nhất rồi bác ơi :cool:

Bên trên