Mua tivi mới hay mua tivi thanh lý cho quán café

intreso

Mua cũ thì cẩn thận nhé...Coi chừng tiền sửa quá tiền mua mới đấy a ơi...:) Tiền nào của nấy mà. hihi

pekeomut

Tùy vào kinh tế của bác nhé...Đừng so sánh hàng cũ với mới. Cái gì cũng có mặt trái của nó nhé. Quán mình đang xài của hãng Sam vs màn hình cong nhé. Khá hút mắt :D

bestofme

sam đi bạn. ở khu vực châu úc. nam á và trung đông. họ chuộng nhất là sámung tivi. từ series 6 ultra hd là hình ảnh bắt đầu tuyệt rồi. lg cũng ko tệ. panasonic độ tương phản tệ lắm. sony series 8 thì đỡ hơn pana chút thôi

Các bác trên diễn đàn cạch mua hàng ở điện máy xanh ra nhé.

Hàng trên điện máy xanh đắt hơn nhiều so với giá các bác thương gia trên diễn đàn. Điển hình như 49KS7000 trên điện máy xanh bán 29,9tr, thương gia trên diễn đàn đang bán 24,39tr; 55KS7000 trên điện máy xanh bán 45,9tr, thương gia trên diễn đàn đang bán 30,69tr.

Thông tin tham khảo trên website của điện máy xanh và của bác ngôi sao hi vọng. Thần kinh có vấn đề mới mua hàng của điện máy xanh với giá cao hơn hẳn như thế.

Bạn này lạc hậu quá, lấy thông tin bài từ 2013, bó tay luôn. Về Smart thì hiện nay đỉnh nhất là Android TV của Sony, Sharp. Samsung và LG không thể bằng. Về chất lượng hình ảnh thì Oled LG là bá cháy.

conmuangangqua

Bây giờ công nghệ ngày một phát triển...Bác mà mua cũ là thua đấy. Là quán cafe nên bác cứ chon hãng SamSung cho em. Hình ảnh lẫn thiết kế cực mê.

yellostrart

Vừa mua tivi LG EG 910T được 3 tuần hỏng màn hình, kỹ thuật LG đang xuống thay màn hình đây. Thấy mọi người ca ngợi LG tốt lắm, không biết do mình đen hay gì nữa.
Mong nó đừng trục trặc gì nữa.

hoangtulaiz

Sony chỉ nổi tiếng với cái màn hình CRT Trinitron. Đố bác tìm được địa chỉ nhà máy sản xuất màn hình LCD của SONY đó... Thời thế đổi thay rồi... Sony bây giờ chắc chỉ còn camera, ps... có thể đang R&D cho thế hệ OLED để leapfrog các đối thủ. Một số hãng cho rằng LCD chỉ là quá độ cho OLED nên họ không đầ tư vào LCD mà vào OLED.
Còn bây giờ muốn sướng với giá tiền thì Samsung LED 120Hz hay 240Hz.

viethung267

SS & LG: cùng xứ sở kim chi sao ta không so sánh? Vì SS là industry leader và LG là follower trong điện tử. Ngược lại thì LG lại lead SS trong air-con... Các bác để ý thì Chaebol cũng biết chia nhau thị trường đấy... LG có thể design đẹp nhưng chất lượng vẫn thua SS 1 chút!

Vừa mua tivi LG EG 910T được 3 tuần hỏng màn hình, kỹ thuật LG đang xuống thay màn hình đây. Thấy mọi người ca ngợi LG tốt lắm, không biết do mình đen hay gì nữa.
Mong nó đừng trục trặc gì nữa.

Thật không bạn? Nick của bạn cùng một loạt các nick tạo ngày 25/11/2013 hôm thứ 3 còn đang ca tụng tivi samsung là ngon nhất mà lại đi mua LG à?

http://www.hdvietnam.com/threads/chia-se-kinh-nghiem-su-dung-tv-samsung.1187765/page-14#post-9020367

Dìm hàng LG kinh quá :eek::eek::eek:. Show cái hình tivi hỏng cho mọi người xem cho nó khách quan đi bạn.

tuanle101

Nếu bác đang dùng VTC HD thì kiếm 1 em nào full HD luôn đi bác, xem đá banh, xem phim gì cũng sướng, trong 3 thương hiệu trên thì em có cảm tình với SAMSUNG nhất (vì e là fan của chelsea mà :D)...

Mình cũng mới xin được việc ở công ty gieo trồng (tiếng Anh nó gọi là seeding ý) nhưng mình là người có tâm. Không đặt điều nói xấu đến mức không thành có như trên được.

speaknow

E thấy bây giờ mua Samsung cũng được bác ạ, thiết kế đẹp, xem cũng chất lượng mà giá lại rẻ hơn so với các thương hiệu như Sony, Pana...:)

Nếu xem phim hành động và là fan của bóng đá thì Oled LG là số 1. Không phải lo bóng ma, hay kéo vệt gì cả.
Riêng khoản này thì SS sao ăn lại Oled được.

Khiếp quá, ngoài đang bán 40K5300 có 8,19 tr mà điện máy xanh nó bán 9,9tr.
40J5000 đang bán 6,59tr mà nó bán 7,59tr.
Điện máy xanh móc túi người tiêu dùng.

invition

Member
Có tiền thì tốt nhất nên mua mới dùng cho đáng đồng tiền bát gạo, mới sắm em Smart của Samsung ngon phết, ngoài ra thì nghe nói dòng tivi của samsung mới tăng thời gian bảo hành lên đấy, NGhe soundbar trên samsung thì khỏi chê, mà còn phải xem bác có đòi hỏi cấu hình cao để chơi game trên tay cầm hay ko? Ngày sưa mua 1 em của LG lag lag thấy mẹ ý, remote của samsung có vẻ nhạy hơn , mà mình kết thiết kế đường viền của samsung hơn, nói chung là nên mua samsung thì tốt hơn :v

Bên trên