Mua tivi ở Hoàng Hải Audio - Hãy cảnh giác!

s9712745

Mình cũng bị phốt ntn với Hoàng Hải, nhưng là từ cách đây hơn 10 năm rồi. Bây giờ thì toàn mua trên các bác trên forum hdvietnam và muare thôi. Giá vừa tốt vừa đảm bảo uy tín
Mình là khách quen của Hoàng Hải, đã từng mua khá nhiều tầm chục cái tivi(cho người nhà, bạn bè) ở Hoàng Hải, và đa phần đều mua tivi Sony. Sau 5,6 năm dùng Plasma Panasonic 55VT50V, mình muốn lên đời 65in với 4K nên quay lại Hoàng Hải. Trời, em Sony 4K 65X9000E giá mới ngon làm sao: 42,900,000 đồng. Có đủ 24 tháng bảo hàng, có khuyến mại máy ép trái cây...
Đặt hàng thôi. Mình đã rất cẩn thận hẹn hò từ tuần trước: Rằng thứ ba, 05/6 sẽ lấy hàng; Rằng tivi màu đen; Rằng mới 100% đấy nhé, chưa sử dụng mới lấy. Ok chốt. Hôm nay bạn ý gọi mình có lấy hàng không. Mình bảo có chứ, mang cho mình cái mới nguyên đấy nhé. Vâng, anh yên tâm hàng mới 100% em lấy từ kho cho anh.
View attachment 293859
16g hàng về, đẹp nuột nà, tất cả đều gọn gàng nhưng không còn mùi của đồ điện tử mới.
Sau 40 phút em nó yên vị trên tường, cắm điện, bật lên. Trời ạ: NÓ HIỂN THỊ CÀI ĐẶT TỪ ĐẦU NHƯ TIVI MỚI - ngon rồi đây.
Nhưng khi kiểm tra thời gian sử dụng thì em nó thể hiện là đã được dùng trong 1669 giờ và qua 157 lần tắt/bật. Để chắc ăn mình tắt nguồn kiểm chứng thì nó hiển thị 158 lần tắt/bật.
Kết luận: Với 1669 giờ sử dụng qua 157 lần tắt/bật thì em tivi này đích thị là hàng trưng bày!
Alo cho bạn ý, bạn ý nhẹ nhàng: Để em kiểm tra xem hàng ở đâu về...

Thực ra, với giá 42,900,000 đồng thì tivi 65X9000E được xếp hạng giá quá tốt.
Nhưng sao không nói thật thà rằng đây là hàng trưng bày?! Và làm sao cái tivi này khi bật lên lại có thể cài đặt từ đầu như tivi mới?!! Và bạn ý thiếu 1 câu xin lỗi!
Chỉ tội cho 2 bạn KTV khiêng đi và khiêng về!

Up.....
9g30 sáng nay 09/5/2018, PGĐ Hoàng Hải đã điện thoại xin lỗi vì những sự cố xảy ra, do nhân viên chủ quan không kiểm tra hàng từ kho khác về và chưa biết cách xử lý sự cố.
Thanks Hoàng Hải.

Bên trên