Mua TV Samsung 55ES8000, mua phải sản phẩm bị lỗi và sự vô trách nhiệm của hãng

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

vanthuann

Member
Ðề: Re: Ðề: Mua TV Samsung 55ES8000, mua phải sản phẩm bị lỗi và sự vô trách nhiệm của hãng

Chúc mừng bác.
Thôi bác làm em Plasma 64E8000 cho nó lành. Màn hình hơi nóng và điện hơi tốn (hơi thôi nhé) thì điều kiện của bác chắc không phải lăn tăn. Quan trọng nhất Plasma cho ra ảnh đẹp, thật và cơ bản 64inch nó to. Xem phim HD, 3D phê lòi mắt.

mình cũng đồng ý kiến với bác Minhsur này, thực ra bác chủ có dành 8 tiếng một ngày coi tivi như đi làm đâu mà lăn tăn tiền điện, cứ phang plasma đời mới đó cho chuẩn bác à, mình xài con D550 51in xem tivi cũng ko thấy nóng gì cả, chỉ ấm ấm thôi, bác yên tâm đi.

quytocxxx

Active Member
Ðề: Mua TV Samsung 55ES8000, mua phải sản phẩm bị lỗi và sự vô trách nhiệm của hãng

Xem tivi thì kích thước là ưu tiên số 1 với mình! Led liếc hay sờ mát sờ nóng thì cũng chỉ là râu ria, phấn son thôi! Cứ chọn cái to nhất có thể bác ah! hê hê

Ðề: Mua TV Samsung 55ES8000, mua phải sản phẩm bị lỗi và sự vô trách nhiệm của hãng

Nhân đây em xin ý kiến các bác, trong trường hợp nếu TV đổi không khắc phục được hiện tượng hở sáng, em đang có ý chuyển qua Plasma 64E8000, vậy các bác cho em ý kiến có nên chuyển qua TV plasma này không? Hình ảnh có đẹp so với Led ES8000?

1000% là nên đổi qua con Plasma 64E8000 bác ạ! Không những cùng tính năng như ES8000 mà quan trọng hơn là chất lượng hình ảnh vượt trội hơn nhiều. Chất hình của plasma tivi vẫn có chiều sâu hơn đó bác, nếu xem THC thì cũng gần 9/10 so với tivi CRT. Hơn nữa màn 64" lớn hơn rất nhiều so với 55", trải nghiệm HD tuyệt vời hơn nhiều!

trung750

Member

Lên hẳn con 64 vừa to hình ảnh plasma là miễn bàn.Còn vụ hở sáng thì càng không.Tốt quá rồi.Cứ thế mà xúc đi bạn

NHUANKHOM

Member

em củng ủng hộ đổi sang plasma nếu samsung đồng ý với bác chủ

pirate

Em xin cập nhật tình hình:

Sau khi có buổi làm việc cùng đại diện của Samsung ngay chính tại văn phòng của hãng tại tòa nhà Bitexco, đại diện hãng đã lắng nghe em trình bày sực việc cũng như nguyện vọng, với tinh thần hợp tác mong muốn mọi việc được giải quyết êm đẹp. Hãng đã đồng ý đổi cho em TV khác cùng model, cũng có thể là model khác tương đương giá trị. Như vậy, sau bao ngày kiên trì nguyện vọng của em đã được Samsung giải quyết. Hiện Em đang chờ hãng hẹn thời gian tới thu TV cũ và đổi TV mới.

Nhân đây em xin ý kiến các bác, trong trường hợp nếu TV đổi không khắc phục được hiện tượng hở sáng, em đang có ý chuyển qua Plasma 64E8000, vậy các bác cho em ý kiến có nên chuyển qua TV plasma này không? Hình ảnh có đẹp so với Led ES8000?

Cảm ơn các bác nhiều.

P/s: Tình hình có biến chuyển gì em sẽ tiếp tục up thông tin cho các bác biết, cho đến khi mọi việc giải quyết xong em sẽ xin mod close topic này. Hiện tại tình hình cũng đã tạm ổn thỏa, Samsung đã hợp tác tốt và thể hiện trách nhiệm của mình, nên em xin các bác đừng cmt quá khích để tránh topic bị đóng. Chân thành cảm ơn các bác rất nhiều.
Hôm wa e pót 1 ý dự đoán là bác chủ cuối cùng sẽ phải chuyển hướng sang plasma. Dậy mà Mod xoá đi??? Hôm nay quả nhiên bác chủ đã có ý đó :)

manhtran71

Well-Known Member

Lỡ chơi rồi xem có con nào to hơn 64" thêm tiền chơi luôn bác huy_av. còn không thì 64" mà chém. Đảm bảo những phiền muộn trước kia sẽ tan biến theo con 64E8000, chỉ đọng lại đam mê và sảng khoái. Chúc mừng bác.

palinhd

Member

Sau khi có buổi làm việc cùng đại diện của Samsung ngay chính tại văn phòng của hãng tại tòa nhà Bitexco, đại diện hãng đã lắng nghe em trình bày sực việc cũng như nguyện vọng, với tinh thần hợp tác mong muốn mọi việc được giải quyết êm đẹp. Hãng đã đồng ý đổi cho em TV khác cùng model, cũng có thể là model khác tương đương giá trị. Như vậy, sau bao ngày kiên trì nguyện vọng của em đã được Samsung giải quyết. Hiện Em đang chờ hãng hẹn thời gian tới thu TV cũ và đổi TV mới.

Cảm ơn các bác nhiều.

P/s: Tình hình có biến chuyển gì em sẽ tiếp tục up thông tin cho các bác biết, cho đến khi mọi việc giải quyết xong em sẽ xin mod close topic này. Hiện tại tình hình cũng đã tạm ổn thỏa, Samsung đã hợp tác tốt và thể hiện trách nhiệm của mình, nên em xin các bác đừng cmt quá khích để tránh topic bị đóng. Chân thành cảm ơn các bác rất nhiều.
========================================
OK rồi
Chuyển sang Plasma Huy nhé! chuyển sang con này: Samsung 3D Plasma PS64E8000GR. So với con es8000 thì rẻ hơn khoảng 1.5 chai, hãng bù cho 1 quà gì đấy thì vẹn toàn. Cứ thương lượng đi xem.

moc nhi

Member

Chúc mùng bác chủ đã bảo vệ quyền lợi của mình thành công.
Cũng mong Samsung VN xem xét lại khâu hậu mãi-dịch vụ khách hàng để cho người tiêu dùng càng yên tâm hơn khi sử dụng sản phẩm của Samsung VN.

huy_av

Member
Ðề: Re: Ðề: Mua TV Samsung 55ES8000, mua phải sản phẩm bị lỗi và sự vô trách nhiệm của hãng

mình cũng đồng ý kiến với bác Minhsur này, thực ra bác chủ có dành 8 tiếng một ngày coi tivi như đi làm đâu mà lăn tăn tiền điện, cứ phang plasma đời mới đó cho chuẩn bác à, mình xài con D550 51in xem tivi cũng ko thấy nóng gì cả, chỉ ấm ấm thôi, bác yên tâm đi.

Thật ra vụ nóng, thì phòng khách nhà em khá thoáng nên chắc cũng không sao. Trước đây em đã có xài qua LCD Samsung 46A750 khi đứng gần cũng cảm nhận nhiệt toả ra rồi. Còn vụ hao điện thì em tra thông số trên trang web của samsung ghi có 282W, quá tốt cho màn 64'', ít hơn nhiều so với 480W của model 64D8000 năm ngoái.

thoibinh

Member

chúc mừng bác chú nhé! :D

khactuyen

Banned
Bác chủ đã chốt model nào để đổi chưa? chuyển qua 64' xem khác 55' nhiều lắm bác ạ, 64' lại còn plasma nên xem film rất tuyệt. Về vụ tỏa nhiệt thì em thấy plasma đời mới đâu có nóng hơn LCD (chỉ kém LED chút ít thôi), ăn điện theo khung cảnh chứ ko fix như LCD/LED.

tungdesign

Active Member

Cảm ơn các bác nhiều.

.. Bác phải nói là đổi tivi bị lỗi, lấy cái ko bị lỗi, chứ đâu phải đổi tivi cũ lấy tivi mới. Thôi thì qua plasma cũng dc, chắc dòng đó bị lỗi nên ko có hàng để đổi với bác. A e định SS lưu ý model này nhé.

Chúc mừng bác chủ đã được SS đồng ý đổi TV mới. Mong bác sẽ hài lòng với cái TV mà SS sẽ đổi.

Qua sự việc này cho thấy cái đúng và tinh thần đoàn kết sẽ thắng lợi. Mình cũng mong anh em HD ngày càng đoàn kết hơn nữa để giúp đỡ nhau hiểu biết về giá cả, công nghệ cũng như bảo vệ các quyền lợi của mình. Có như thế HD Việt Nam sẽ ngày càng nhiều thành viên và ngày càng lớn mạnh. Để rồi mỗi người trong chúng ta sẽ tự hào vì mình đang là thành viên của HD. Chúc BQT, anh em HD có nhiều sức khoẻ, làm ăn thuận lợi để có tiền mà mua đồ công nghệ.

Chỉnh sửa lần cuối:

hunghd_3d

Re: Ðề: Re: Ðề: Mua TV Samsung 55ES8000, mua phải sản phẩm bị lỗi và sự vô trách nhiệm của hãng

Thật ra vụ nóng, thì phòng khách nhà em khá thoáng nên chắc cũng không sao. Trước đây em đã có xài qua LCD Samsung 46A750 khi đứng gần cũng cảm nhận nhiệt toả ra rồi. Còn vụ hao điện thì em tra thông số trên trang web của samsung ghi có 282W, quá tốt cho màn 64'', ít hơn nhiều so với 480W của model 64D8000 năm ngoái.

mình thì mình đã chuyển từ em ''chân dài''của xứ sở kim chi sang em'' chân tình'' của xứ sở ''hoa anh đào'' cho chắc và an lòng bạn ạ!:-$

dungtam25

Well-Known Member

Theo dõi topic này từ đầu,cuối cùng cũng có một kết thúc có hậu....
Chúc mừng bác chủ....

quytocxxx

Active Member

Theo dõi topic này từ đầu,cuối cùng cũng có một kết thúc có hậu....
Chúc mừng bác chủ....

Chưa thấy bác chủ chốt lại là đổi tivi thế nào đâu mà kết thúc! Bác chủ đổi tivi chưa thì cho ý kiến đi!

phuongkts

Member

Chuc mừng bác chủ, vậy là tiếng nói AE HD củng góp một phần bảo vệ người tiêu dùng

huy_av

Member

Em xin báo các bác tin vui là em đã được Samsung đổi cho TV plasma 64E8000 rồi. Đại diện Samsung có báo sẽ gửi tặng cho em món quà do chênh lệch giá bán trên thị trường. Như vậy, sau bao ngày chờ đợi, sự việc đã kết thúc có hậu. Samsung đã thể hiện trách nhiệm của mình để sau này khi muốn mua TV em còn nghĩ tới thương hiệu Samsung.

Qua đây, cho em gửi lời cảm ơn chân thành tới các thành viên HDVN, các bác đã tạo thành sức mạnh cộng đồng để người tiêu dùng chúng ta được giải quyết thỏa đáng khi có sự cố về sản phẩm. Em cũng xin cảm ơn BQT đã tạo điều kiện cho em mở topic này.

Cuối cùng, sự việc mua TV Samsung 55ES8000, mua phải sản phẩm bị lỗi đã được Samsung giải quyết thỏa đáng, câu chuyện đã kết thúc. Vì vậy, em xin phép các Mod cho đóng topic này lại.

Một lần nữa cho em gửi lời cảm ơn chân thành tới tất cả mọi người.

Trân trọng.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên