Mua TV Samsung 55ES8000, mua phải sản phẩm bị lỗi và sự vô trách nhiệm của hãng

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

phucluong

Active Member
Bọn Samsung này ko nên tin tưởng tivi của nó >.< . Nhưng lỡ mua rồi thì thôi , bạn có thể nhờ đến cục bảo vệ người tiêu dùng

palinhd

Member
Ðề: Re: Mua TV Samsung 55ES8000, mua phải sản phẩm bị lỗi và sự vô trách nhiệm của hãng

Mọi chuyện đã tạm ổn, mod có trách nhiệm close lại đợi kết quả đi :)
a
===============================================
Đừng close topic vội, mọi việc đang tiến triển tốt đẹp mà.
Mr Chip, người có quyền cao nhất ở đây sau khi đã có ý kiến nhắc nhở AE comment ôn hòa, đúng mực đã mở topic trở lại ngay để AE thoải mái cho ý kiến và bạn thấy rồi, AE đã kiềm chế và thẳng thắn lịch sự trong comment, vậy đóng làm gì vội.
sau khi bạn chủ đổi TV mới thì có bài viết tổng kết, cảm ơn diễn đàn, AE và cũng để cho AE có kinh nghiệm thêm, sau đó nhờ Mr Chip close cũng được.
Nếu bạn chủ lăn tăn chuyện hở sáng ít nhiều thì cân nhắc đổi qua dòng Plasma đời cao của SS xem, hình thức và chất lượng cũng ko thua kém led đâu.

hdd-hdp

Re: Ðề: Re: Mua TV Samsung 55ES8000, mua phải sản phẩm bị lỗi và sự vô trách nhiệm của hãng

Nếu bạn chủ lăn tăn chuyện hở sáng ít nhiều thì cân nhắc đổi qua dòng Plasma đời cao của SS xem, hình thức và chất lượng cũng ko thua kém led đâu.

Ko những ko thua mà còn Đập chết ý bác ạ, chỉ mỗi cái là tốn điện hơn với cả ko sáng bằng LED thôi :D
Cập nhật con Plasma đỉnh nhất của SS hiện tại là 64E8 đang có giá 72 quả chưa Fix. Chất lượng tổng thể chỉ kép 65VT50 nửa sao, nhưng giá lại rẻ hơn gần 1 nửa (tại VN, nếu có)

destinytk

Hix, mua mấy hàng công nghệ này thì 1 phần cũng nhờ hên xui nữa, không có mặt hàng điện tử nào dám khẳng định 100% là không có lỗi

Ðề: Mua TV Samsung 55ES8000, mua phải sản phẩm bị lỗi và sự vô trách nhiệm của hãng

Em nghỉ chuyện nên để đến khi em đã đổi được TV ưng ý rồi hãy close topic. Bởi vì chuyện không đơn giản như những dòng thông tin em cập nhật lên diễn đàn đâu. Nhưng vì không muốn sự việc ồn ào như bác Chip nói sẽ đưa tới kết quả Lose - lose. Tạm thời các bác đừng cmt gì nữa hãy đợi kết quả sau cùng em sẽ thông báo.

Ủng hộ ý kiến của bác chủ, phải có kết quả thực tế cuối cùng chứ thì mới close topic chứ.

hhhugo

Member
Ðề: Re: Mua TV Samsung 55ES8000, mua phải sản phẩm bị lỗi và sự vô trách nhiệm của hãng

Bọn Samsung này ko nên tin tưởng tivi của nó >.< . Nhưng lỡ mua rồi thì thôi , bạn có thể nhờ đến cục bảo vệ người tiêu dùng

Bạn này nên đọc kỹ topic và đưa ra ý kiến khách quan chút. Sorry chẳng qua là ko thích những comment thiếu suy nghĩ và vô trách nhiệm thôi

buihung

Administrator
Trong khả năng của mình, HDVN đã liên lạc với người hữu trách để quan tâm đến trường hợp này của bạn. Đề nghị anh em nếu muốn góp ý thì đi thẳng vào vấn đề.

- Nếu anh em có cùng tình trạng như chủ thớt, vui lòng mở topic khác
- Nếu anh em có bức xúc nhưng chẳng liên quan gì đến vấn đề này, vui lòng mở topic khác
- Nếu anh em muốn bày tỏ quan điểm bức xúc cá nhân, vui lòng mở topic khác

Tóm lại, topic này chi là nơi để "góp ý cho chủ thớt nhằm tìm hướng giải quyết thỏa đáng". Xin cảm ơn.
Để tránh làm loãng topic, đề nghị anh em tuân thủ yêu cầu trên, những bài post vi phạm sẽ được tặng thẻ vàng nhắc nhở.

phucluong

Active Member
Thế bạn đã giải quyết đc gì chưa ? Vào forum www.mysamsung.vn và vào Box Tố cáo ấy , bạn lập 1 topic phản ánh. Mình thấy đã có vài topic như vậy rồi và sẽ đc giải quyết nhanh ấy mà

kronnyx

Thế bạn đã giải quyết đc gì chưa ? Vào forum www.mysamsung.vn và vào Box Tố cáo ấy , bạn lập 1 topic phản ánh. Mình thấy đã có vài topic như vậy rồi và sẽ đc giải quyết nhanh ấy mà

forum đó bảo thủ lắm bạn ơi. Toàn là fan cả mà. Cái gì bình thường thì tâng bốc tận mây xanh, cái gì khuyết điểm bị vạch ra nếu ko bảo là chẳng có gì thì sẽ bị ném đá hội đồng. Cho nên nếu mục đích vào đó để tham khảo sử dụng sản phẩm (ví dụ như mua điện thoại muốn tìm game, ứng dụng) thì vào. Chứ kiện cáo hoặc vạch lỗi thì vô đó chỉ có bị lơ hoặc dìm.

phucluong

Active Member
Re: Ðề: Re: Mua TV Samsung 55ES8000, mua phải sản phẩm bị lỗi và sự vô trách nhiệm của hãng

forum đó bảo thủ lắm bạn ơi. Toàn là fan cả mà. Cái gì bình thường thì tâng bốc tận mây xanh, cái gì khuyết điểm bị vạch ra nếu ko bảo là chẳng có gì thì sẽ bị ném đá hội đồng. Cho nên nếu mục đích vào đó để tham khảo sử dụng sản phẩm (ví dụ như mua điện thoại muốn tìm game, ứng dụng) thì vào. Chứ kiện cáo hoặc vạch lỗi thì vô đó chỉ có bị lơ hoặc dìm.

Buồn quá nhỉ , bạn đã liên lạc những số này chưa ? http://www.samsung.com/vn/support/center/supportServiceCenter.do?page=SERVICE.CENTER
Nếu ko đc nữa thì chịu rồi, bạn liên lạc với cục bảo về người tiêu dùng xem . Bọn này cậy VN ko coi trọng người tiêu dùng nên làm trò đây mà :
http://www.vca.gov.vn/Web/FAQs.aspx?questionid=70&zoneid=157&lang=vi-VN

Vietnams

Udate thông tin mới gửi các bác:
Hôm vừa rồi kỹ thuật bên SS đã thực tế kiểm tra hiện trang con Tivi nhà em và đã đưa ra kết luận:
"Lỗi hở sáng bốn góc màn hình- (light leakage)". Họ đề xuất được thay thế một chiếc panel hoàn toàn mới, ko có can thiệp mạch ở đây - Nghĩa là nhấc panel hư ra và lắp panel mới vào để khắc phục lỗi.
Hiện tại em chưa thống nhất với giải pháp này vì thực ra lỗi này có thể là lỗi của quản lý sản xuất - KCS không kiểm tra kỹ khi đưa hàng ra thị trường, Với lại tâm lý cũng không muốn hàng mới mua về đã phải chọc ngoáy - sửa chữa, nên em cũng đề nghị bên SS đổi mới một sản phẩm mới để thay thế sản phẩm lỗi giống với trường hợp của bác huy_av.
Em sẽ cập nhật thêm khi có thông tin mới.
Cám ơn các bác đã ủng hộ trong suốt thời gian qua!

Minhsur

Banned
Hôm vừa rồi kỹ thuật bên SS đã thực tế kiểm tra hiện trang con Tivi nhà em và đã đưa ra kết luận:
"Lỗi hở sáng bốn góc màn hình- (light leakage)". Họ đề xuất được thay thế một chiếc panel hoàn toàn mới, ko có can thiệp mạch ở đây - Nghĩa là nhấc panel hư ra và lắp panel mới vào để khắc phục lỗi.
Hiện tại em chưa thống nhất với giải pháp này vì thực ra lỗi này có thể là lỗi của quản lý sản xuất - KCS không kiểm tra kỹ khi đưa hàng ra thị trường, Với lại tâm lý cũng không muốn hàng mới mua về đã phải chọc ngoáy - sửa chữa, nên em cũng đề nghị bên SS đổi mới một sản phẩm mới để thay thế sản phẩm lỗi giống với trường hợp của bác huy_av.

Đổi cái mới là phương pháp tối ưu nhất vì của hàng đống tiền, chọc ngoáy, chỉnh sửa, thay cái nọ cái kia... mất hứng hưởng thụ bạn ạ.

hdd-hdp

Thay Panel mới thì coi như là bằng 70% cái mới rồi đấy các bác ạ, tuy nhiên thì thay cả cái nguyên bản vẫn thích hơn vì cảm giác nó Zin. hi
Thay Panel theo em thì nó cũng ko có gì phức tạp cho lắm đâu, chỉ là tháo 1 số ốc rồi tháo chân cắm, đưa cái khác vào, cắm lại rồi vặn ốc cố định. Xong, chả phải hàn hiếc gì cả.
Như vậy có thể thấy là bên BH của SS cũng đã thực hiện đúng cức năng, nghĩa vụ rồi. Tuy nhiên bác chủ muốn thay cả cái mới thì phải thuơng lượng với họ xem sao vì thời hạn đổi hàng mới đã qua mất rồi (tối đa là 10 ngày kể từ lúc mua)
Chúc bác Vietnams may mắn nhé! :D

Chân tình khuyên bác đổi lên dòng Plasma của nó là 64E8000, tính năng ko kém mà chất hình vượt bậc không lo vụ hở sáng nữa!

hvcvuong

Member
Ðề: Mua TV Samsung 55ES8000, mua phải sản phẩm bị lỗi và sự vô trách nhiệm của hãng

Model Samsung ES8000 này mới trình làng, chắc bác mua chưa lâu. Nếu TV của bác ko vết trầy xước vỏ nên y/cầu họ đổi mới. Thế là bác có cơ hội trải nghiệm model & thương hiệu khác. Thị trường TV còn nhiều công nghệ mới mà:D:D:D

huy_av

Member

Em xin cập nhật tình hình:

Sau khi có buổi làm việc cùng đại diện của Samsung ngay chính tại văn phòng của hãng tại tòa nhà Bitexco, đại diện hãng đã lắng nghe em trình bày sực việc cũng như nguyện vọng, với tinh thần hợp tác mong muốn mọi việc được giải quyết êm đẹp. Hãng đã đồng ý đổi cho em TV khác cùng model, cũng có thể là model khác tương đương giá trị. Như vậy, sau bao ngày kiên trì nguyện vọng của em đã được Samsung giải quyết. Hiện Em đang chờ hãng hẹn thời gian tới thu TV cũ và đổi TV mới.

Nhân đây em xin ý kiến các bác, trong trường hợp nếu TV đổi không khắc phục được hiện tượng hở sáng, em đang có ý chuyển qua Plasma 64E8000, vậy các bác cho em ý kiến có nên chuyển qua TV plasma này không? Hình ảnh có đẹp so với Led ES8000?

Cảm ơn các bác nhiều.

P/s: Tình hình có biến chuyển gì em sẽ tiếp tục up thông tin cho các bác biết, cho đến khi mọi việc giải quyết xong em sẽ xin mod close topic này. Hiện tại tình hình cũng đã tạm ổn thỏa, Samsung đã hợp tác tốt và thể hiện trách nhiệm của mình, nên em xin các bác đừng cmt quá khích để tránh topic bị đóng. Chân thành cảm ơn các bác rất nhiều.

Chúc bác chủ đổi đc tivi mới.anh e hd quả là những người tuyệt vời hehe

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Mua TV Samsung 55ES8000, mua phải sản phẩm bị lỗi và sự vô trách nhiệm của hãng

Em xin cập nhật tình hình:
Nhân đây em xin ý kiến các bác, trong trường hợp nếu TV đổi không khắc phục được hiện tượng hở sáng, em đang có ý chuyển qua Plasma 64E8000, vậy các bác cho em ý kiến có nên chuyển qua TV plasma này không? Hình ảnh có đẹp so với Led ES8000?
Chúc mừng bác.
Thôi bác làm em Plasma 64E8000 cho nó lành. Màn hình hơi nóng và điện hơi tốn (hơi thôi nhé) thì điều kiện của bác chắc không phải lăn tăn. Quan trọng nhất Plasma cho ra ảnh đẹp, thật và cơ bản 64inch nó to. Xem phim HD, 3D phê lòi mắt.

huy_av

Member
Ðề: Re: Ðề: Mua TV Samsung 55ES8000, mua phải sản phẩm bị lỗi và sự vô trách nhiệm của hãng

Chúc mừng bác.
Thôi bác làm em Plasma 64E8000 cho nó lành. Màn hình hơi nóng và điện hơi tốn (hơi thôi nhé) thì điều kiện của bác chắc không phải lăn tăn. Quan trọng nhất Plasma cho ra ảnh đẹp, thật và cơ bản 64inch nó to. Xem phim HD, 3D phê lòi mắt.

Vâng, cảm ơn bác nhiều. Em sẽ đi xem thử con này để làm việc lại với hãng xem sao.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên