Mức độ hài lòng của bạn về Android box ZTV A-class như thế nào?

Khảo sát mức độ hài lòng của bạn về sản phẩm ZTV A-class

• Rất hài lòng

Số phiếu: 11 13.3%
  • Tạm hài lòng, cần fix những lỗi vặt

Số phiếu: 50 60.2%
  • Không hài lòng, quá nhiều lỗi

Số phiếu: 17 20.5%
  • Hoàn toàn không hài lòng, thiết bị quá tệ

Số phiếu: 5 6.0%

• Số lượng người bầu chọn
    83
  • Poll closed .

AC_Khanh03

Ðề: Mức độ hài lòng của bạn về Android box ZTV A-class như thế nào?

Dở ở chỗ đây là sản phẩm thử nghiệm, đối phó tình huống, chay theo trào lưu nhất thời.
Cực dở ở chỗ đội ngũ lập trình kém, chip lỗi. Các dịch vụ ăn theo thì cũng kém, chưa phát triển tốt.
Tóm lại là xanh và non từ tất cả các khâu. Định mua hôm QC 1,6Tr nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì thôi, quyết định ko mua nữa, bao giờ ra cái ngon lành hẳn thì mua, ko thì thôi.

Đây là hàng thử nghiệm dành cho dân công nghệ test và báo lỗi về ZTV để họ fix mà :D nên có lỗi này lỗi nọ là điều bình thường mà :D Hàng đưa cho dân công nghệ mà ổn định thì họ cũng không thích đâu :D

Khi nào ZTV chính thức ra mắt A-Class thì lúc đó, mới đánh giá được. Mà kể cả khi ra chính thức, A-Class đợt đầu vẫn có thể có một chút lỗi nào đó, Sony/Samsung/Google họ cũng thường xuyên phải fix lỗi liên tục dù đã bán sản phẩm thương mại đấy.

P/s: Dù sao đây cũng là lời nhắc nhở của khách hàng với ZTV, hàng thử nghiệm thì sao cũng được, nhưng một khi đã là sản phẩm thương mại chính thức, thì lúc đó, nếu có lỗi gì thì ZTV rất dễ xảy ra khủng hoảng với nhiều phản hồi tiêu cực, chưa kể các đối thủ "thừa nước đục thả câu" nữa :D

Theo như em thống kê ngoài box Android, thì đa phần, tầm 80% người dùng họ không thích cái điều khiển từ xa mà ZTV tặng kèm, cũng như họ không thích cái Launcher rối mắt với các hình ảnh bay nhảy tốn RAM của A-Class, không biết ZTV có ý kiến gì về vụ này không nhỉ? :D

Cho em hỏi, sao bác không dùng ứng dụng Autorun trên CH Play để disable các ứng dụng khởi động cùng lúc khi bật A-Class nhỉ, nó sẽ giảm đi 1 lượng RAM kha khá đấy; khi nào người dùng cần thì họ tự ấn vào chạy; đâu cần ZTV bật sẵn cả đống process đâu :(

Google nói Android sẽ tự động điều chỉnh lượng RAM khi thiếu, nhưng bác đừng tin, thực tế dùng thì bác biết rồi đấy, mở vài ba ứng dụng, thì khi RAM còn ít thì giật lag kinh khủng luôn :( thường phải khởi động lại thì mới hết được.
Áp đặt trải nghiệm hay Phục vụ trải nghiệm của người dùng đây ZTV? :D

saigon1975

Ðề: Re: Mức độ hài lòng của bạn về Android box ZTV A-class như thế nào?

Các bác cứ lên chém ztv dở hay không dở. Năm 2013 ztv đã chiếm 56% thị phần android box năm 2013. C và E bán nhiều hơn tất cả đầu android của bất kỳ thương hiệu nào( nguồn thừ Hải Quan) nếu kể cả nhập lậu ít nhất cũng 30% thị phần. A chỉ lỗi vặt, không lỗi hệ thống. Tất cả đầu android khi mới ra đều lỗi . Nhưng xét tổng thể A sẽ có sức cạnh tranh lớn nhất khi bán dịp giáng sinh này.

có ai xác nhận giùm không vậy, mới chỉ có anh hải quan xác nhận, ~O)

quangtayho

Con này dở và cực dở, giá 1,6Tr cũng là đắt, sẽ ít người mua lắm

Bác đã dùng con này chưa ? Nếu đúng như bác nói là nó dở thì bác để lại cho em nhé. Em cũng chỉ cần những con "dở" như thế này thôi.

phithien

Well-Known Member

có ai xác nhận giùm không vậy, mới chỉ có anh hải quan xác nhận, ~O)

Nghe mà ham,mà có lẽ là vậy. android box thì 1 cửa hàng,1 model bán cao lắm 30-40 cái. google thì ra đc chưa tới 20 cửa hàng. nên cả năm qua, cao lắm bán đc 2000 cái android box tàu.

ZTV: 1 tỉnh ztv có ít nhất 1 đại lý. cả nước có khoảng 100 đại lý. mỗi đại lý lấy về 20 cái cho 3 model E/C class. vậy 1 model chỉ khoảng 7 cái. Còn chuyện bán đc hay ko thì ai biết. Nên ztv chiếm hơn 50% là dễ hiểu

tienlequoc

Well-Known Member

Các bác cứ lên chém ztv dở hay không dở. Năm 2013 ztv đã chiếm 56% thị phần android box năm 2013. C và E bán nhiều hơn tất cả đầu android của bất kỳ thương hiệu nào( nguồn thừ Hải Quan) nếu kể cả nhập lậu ít nhất cũng 30% thị phần. A chỉ lỗi vặt, không lỗi hệ thống. Tất cả đầu android khi mới ra đều lỗi . Nhưng xét tổng thể A sẽ có sức cạnh tranh lớn nhất khi bán dịp giáng sinh này.
Em thấy bác nên tập trung chuyên môn mà không nên đưa những số liệu ảo đó ra làm gì hết. Bác chỉ cho em coi nơi nào nhập chính ngạch android box và phải qua hải quan ngoại trừ 1 số thương hiệu không mạnh như LiveBox, BeeHD, Vaudi. Các thương hiệu tiêu thụ tốt như MyGica, MiniX, Himedia, rồi các em thời kỳ đầu như MK***, Imito,....... đều nhập tiểu ngạch thì lấy gì mà có số liệu thống kê bên hải quan?

trieuquang2013

các bác lại thích tung hô cái tôi của mình dồi hàng dùng tốt sẽ đươc mọi người biết đến

hdbayvn

Số lượng bán ra thì liên quan quái gì đến Hải Quan nhỉ? HQ chỉ thò mũi đánh hơi vào hàng XNK thôi.
Chứng nào ZTV chưa làm được như box androi của himedia (Q5, Q10 chẳng hạn) thì chừng đó vẫn cứ là chưa ăn thua gì hết!

P/s: nhiều bác mua được hàng ở đợt "mồi nhử" xong rồi lại được mang mác hàng VN thì cứ ra sức bảo vệ nó dù trong bụng biết rất rõ là cái này chả ra cái gì vì dùng đâu có ngon lành mượt mà gì đâu?! Thế sao các bác ko tự hỏi lại là những cái Firmware kia là do ztv mua của tàu rồi về chế biến lại nên lỗi tùm lum các kiểu, fix mãi ko được vì trình độ code chưa chín nhỉ?
Em là em chưa dùng, nhưng thôi, đọc phản hồi thì đủ đánh giá tổng quan được rồi, cứ đợi 1 vài đời hàng nữa về xem sao, dù sao năm nay tiền cũng khó kiếm mà.

phithien

Well-Known Member

Số lượng bán ra thì liên quan quái gì đến Hải Quan nhỉ? HQ chỉ thò mũi đánh hơi vào hàng XNK thôi.
Chứng nào ZTV chưa làm được như box androi của himedia (Q5, Q10 chẳng hạn) thì chừng đó vẫn cứ là chưa ăn thua gì hết!

P/s: nhiều bác mua được hàng ở đợt "mồi nhử" xong rồi lại được mang mác hàng VN thì cứ ra sức bảo vệ nó dù trong bụng biết rất rõ là cái này chả ra cái gì vì dùng đâu có ngon lành mượt mà gì đâu?! Thế sao các bác ko tự hỏi lại là những cái Firmware kia là do ztv mua của tàu rồi về chế biến lại nên lỗi tùm lum các kiểu, fix mãi ko được vì trình độ code chưa chín nhỉ?
Em là em chưa dùng, nhưng thôi, đọc phản hồi thì đủ đánh giá tổng quan được rồi, cứ đợi 1 vài đời hàng nữa về xem sao, dù sao năm nay tiền cũng khó kiếm mà.

Em thì tin là cái FW kia là do người mình làm ra,rất đơn giản,vì nếu mua FW thì FW đó phải ngon và hoàn chỉnh,đọc được toàn bộ file media.
Trình độ code của mình rất tốt,nhưng thiếu 1 thủ lĩnh ở khu vực giữa sân nên ko cầm trịch được lối chơi,nên cứ để 1 nhân viên lóc chóc mang nick ztv lên đây ba xạo,trong khi lỗi FW tùm lum. Như đá bóng, ko cần 11 người là ngôi sao,nhưng phải cần 1 HLV và 1 đội trưởng giỏi,ko có thì cứ lay hoay chẳng biết làm sao. ztv đang trong tình hình như vậy,và tương lai ko khá hơn

Thử tính xem nhé. 1 đầu Aclass có giá gia công khoảng 30-40 usd * 10.000 = 300.000 - 400.000 usd ~ 6.3 tỷ - 8.4 tỷ
Thêm chi phí nghiên cứu,pr,kỹ thuật,công tác phí: tổng cộng 10 tỷ

10 tỷ ở đâu ra? đi vay ngân hàng, và vay thì tính lãi. lãi vay cũng 15-20%. cứ 1 tháng trễ ra mắt,ko thu hồi vốn, bay mất 1 số lãi. lỗ hay lãi thì lại là tiền nhà nước, chẳng ảnh hưởng gì tới nhân viên vtc,chỉ cần mỗi tháng lãnh đủ lương

Chậc,vào thấy mấy bác gạch đá ghê quá :-?
Từ khi nhận em A này thì mình thấy em ấy chỉ bị mấy lỗi vặt
Vd như bắt wifi chập chờn,đôi lúc bị đen màn hình,kén chuột không dây.... :)
Nhưng em mới cập nhất rom mới nhất thì thấy hầu hết đã dc fix,ngoài cái giao diện nhức mắt mà em đã thay sang APEX ra thì phải nói em chưa chê dc cái gì,Chỉ sướng mỗi cắm con chuột không dây cùi nhà em vào và nó đã nhận dù chưa nhạy lăm :x

phithien

Well-Known Member

Chậc,vào thấy mấy bác gạch đá ghê quá :-?
Từ khi nhận em A này thì mình thấy em ấy chỉ bị mấy lỗi vặt
Vd như bắt wifi chập chờn,đôi lúc bị đen màn hình,kén chuột không dây.... :)
Nhưng em mới cập nhất rom mới nhất thì thấy hầu hết đã dc fix,ngoài cái giao diện nhức mắt mà em đã thay sang APEX ra thì phải nói em chưa chê dc cái gì,Chỉ sướng mỗi cắm con chuột không dây cùi nhà em vào và nó đã nhận dù chưa nhạy lăm :x

Aclass của mình thì ko bị lỗi vặt,chỉ có app xài ko ngon thô,wifi,chuột mèo nhận hết

ủa,app sài không ngon là sao bác :-?
Em chỉ bực mỗi cái Youtube nó chỉ quay rồi quay đều mà ko chịu vào video gì làm em muối mặt với bà cụ nhà em hôm qua
Ah a e có biết game hay ứng dụng nào hay hay cái trên android box thì chỉ em phát
Mình định cài Alpha 8 mà sợ em nó ko ăn dc =-=!

dungtam25

Well-Known Member

Aclass của mình thì ko bị lỗi vặt,chỉ có app xài ko ngon thô,wifi,chuột mèo nhận hết

Con A của em giống con A của bác.Chuột cống,chù,nhắt là chơi láng be.Nhưng ức chế là tính tương thích với các app ngoài thấp quá,có khi cài chạy mượt,tắt đi,rồi lần sau dùng lại,đơ đơ,thế mới lạ.Ghét,reset lại.rồi không cài gì chạy ngon ơ.Đợi rom mới rồi vọc tiếp.
Tạm thời cho em nó nghỉ dưỡng lấy sức.
Em dự là cho nó nghĩ qua Noel luôn,và hy vọng đón năm mới cùng em rom mới luôn cho hoành tráng

AC_Khanh03

Em chỉ bực mỗi cái Youtube nó chỉ quay rồi quay đều mà ko chịu vào video gì làm em muối mặt với bà cụ nhà em hôm qua
Ah a e có biết game hay ứng dụng nào hay hay cái trên android box thì chỉ em phát

Ứng dụng Youtube mà ZTV cài mặc định cho A-Class là 1 bản Youtube 1.6 khác; nên bạn lên CH Play tải bản Youtube 5.2 mới hơn về dùng :D 2 bản này có thể dùng song song được với nhau :D

smilegirl

Active Member

Trên A-Class em chỉ kết mỗi apk Youtube, xem HD khá đẹp và mượt, không giật, không lag chút nào.

hdbayvn

Thế thôi, dẹp luôn cái dự án đấy đi. Ăn tiền của dân thế thì chết.

hdbayvn

Tất nhiên là chưa mua mà chỉ đọc và phán. Tại sao lại phải mua khi thấy ai ai cũng gặp lỗi như thế nhở?! Dở! Ghét hay không là quyền của bạn, bình phẩm lại là chuyện của mọi người chứ? Nó cứ dẹp đấy thì bạn làm gì được nó nào? bài học với vtc có nhiều rồi còn gì nữa?

quangtayho

Tất nhiên là chưa mua mà chỉ đọc và phán. Tại sao lại phải mua khi thấy ai ai cũng gặp lỗi như thế nhở?! Dở! Ghét hay không là quyền của bạn, bình phẩm lại là chuyện của mọi người chứ? Nó cứ dẹp đấy thì bạn làm gì được nó nào? bài học với vtc có nhiều rồi còn gì nữa?

Tức là NGHE HƠI NỒI CHÕ rồi PHÁT ÂM HỘ à =))=))
Đã vào 4R này thi chắc cũng chả phải loại gà mù đến mức phải nhờ bác đọc hộ thế đâu.

hongquan2009

Well-Known Member

tôi cũng nghĩ bác chắc cũng chưa bao giờ dùng android box nào nên mới phán như đúng rồi vậy,nếu đã dùng rồi thì sẽ biết kể cả mấy con được anh em "thần thánh hóa" và có sản phẩm thương mại từ lâu cũng lỗi tùm lum...

Bên trên