[MULTI] Stereoscopic Player 1.70 FULL [Soft dành xem film 3D]

magic_ho

Banned
Giới thiệu các bạn chương trình xem film 3D bằng soft Stereoscopic player phiên bản mới nhất 1.70 thêm chức năng xem bluray 3D các bạn có thể dùng soft này xem đc mọi loại kính

Stereoscopic Player 1.70 FULL

Mã:
[COLOR="blue"]Stereoscopic Player is a versatile 3D movie player.
It allows you to play stereoscopic videos and DVDs (external decoder required) and also allows you to watch live video from a capture device.
Since it is based on DirectShow, it can handle almost any media format, for example AVI, MPEG, WMV and ASF. Videos can be coded in several
different stereoscopic formats. Stereoscopic Player 1.7 features playback of 3D Blu-ray SSIF files, has build-in support for Matroska, Flash, MP4
as well as MPEG-TS formats and adds generic support for arbitrary single-viewer and multi-viewer autostereoscopic displays.

Features:
• Easy-to-use user interface
• Supports Video for Windows (.avi), MPEG-1 (.mpg) and Windows Media (.wmv, .asf) format
• Supports Windows Media Dual Stream files
• Supports separate left/right files
• Digital Rights Management (for stereoscopic Windows Media files only)
• Playback of any other format supported by third party DirectShow decoders
• Windows Media 7.1 and 5.1 multichannel audio decoding
• Windows Media streaming
• 3D-DVD playback 1
• Live playback from capture devices (TV card, DV camcorder, ...)
• Built-in video library stores settings for each movie
• Retrieves data from stereoscopic metadata servers
• Import and export of stereoscopic metafiles
• Command line control
• OLE automation
• Compatible with Windows Media Center IR remote control[/COLOR]

[I][COLOR="yellow"][COLOR="darkorange"]Version 1.7 (March 25, 2011)
• Added error message when opening encrypted Blu-ray files.
• Added option for DMX512 output to send only used channels.
• Fixed issue with H.264 AVIs with resolution greater 1920x1080.
• Fixed issue when opening left/right *.m2ts files from 3D Blu-ray disks. [/COLOR][/COLOR][/I]

Mã:
[center]
http://mega.1280.com/file/VSBK3TE2FS/
[/center]

Mã:
[center]
http://www.mediafire.com/?22039r5495tl3v5
[/center]

Mã:
[center]
hdmovie.vn
[/center]

Nguồn sixth_sense-HDmovie.vn

Chỉnh sửa lần cuối:

satan85

Well-Known Member
Ðề: [MULTI] Stereoscopic Player 1.70 FULL [Soft dành xem film 3D]

quả này ngon, hiện tại hầu như chưa có ai chơi 3d dạng bluray hết,
đợt này 3d nguyên bản chắc lên ngôi

Power8x

Máy mình báo có virus :-<

0nljnecb

pacth de crack lam nhu the nao ha ban, giup minh voi. cam on nhieu nha

magic_ho

Banned

pacth de crack lam nhu the nao ha ban, giup minh voi. cam on nhieu nha
bạn cài vào máy xong, copy file patch vào thư mục streo scopic ở C, rồi mở file path lên cho nó chạy, xong ok, thoát ra.
Bạn cho stereo scopic player chay mở mục help, about thì biết nó crack đc chưa.

Lang tu da tinh

Không biết bản này có khắc phục lỗi của bản 1.6.6 không nữa, bản đó khi chuyển sang dùng kính colorcode thì hay bị nhoè bóng xanh vàng toe toét mỗi khi hình chuyển động nhanh (bị khoảng 1-2s gì đó, xem không sướng lắm) nhưng xem bằng phần mềm colorcode thì k bị vậy nhưng lại phải chỉnh time hệ thống (cũng k sướng). Cảm ơn chủ thớt!

buiminhtuananh

Các bạn ơi, sao mình mở được cái clip [side by side] "Hà Nội", bằng cái stereo này được 1 lần.
- Tắt đi. Rồi open file lại, nó không chạy. Bấm Play mà nó cứ STOP (Mở các Clip khác cũng vậy). Mình đã chỉnh cái view như bác crazy boy chỉ ùi :((
- Mình thử bật qua bên Colorcode 3D Player, chỉnh lại giờ hệ thống. Rồi open thì nó lại lên, nhưng mà giật lắm. Tại máy mình yếu phải không?
Các bạn giúp mình với nha! Cám ơn nhìu nhìu!!!

paracels

Well-Known Member

Cái này có chạy được trên vista 64 bit không các bác ?

tyty_tyty

hay quá !!! hoan hô >:D<

ndnhd77

Member

em có file m2ts 3d thì xin hỏi các bác chọn mục nào để xem đc vậy?

HanoiDVD

Member

Cài đặt, sử dụng phần mềm 3D Stereoscopic Player, phân loại và cách chọn kính 3D

Hướng dẫn cài đặt & crack phần mềm Stereoscopic Player 1.7
1. Bạn chạy file Setup.msi.
Sau khi cài đặt hoàn tất, bạn close chương trình Stereoscopic Player lại nếu nó đang chạy.

2. Để crack phần mềm này, bạn có thể tạm thời disable các phần mềm diệt virus, sau đó copy file Patch.exe vào thư mục chương trình chạy của Steroscopic Player,
+ đối với Windows 7, nó nằm ở C:\Program Files (x86)\Stereoscopic Player
+ đối với Windows XP, nó nằm ở C:\Program Files\Stereoscopic Player
sau đó chọn Patch > OK

3. Việc cài đặt đã hoàn tất. Bước tiếp theo mời bạn kiểm tra xem kính 3D hiện ban đang cầm trong tay là loại gì?

Kiểm tra loại kính 3D anaglyph (Kính màu) cho màn 2D

HanoiDVD xin giới thiệu qua 4 loại kính 3D anaglyph phổ biến nhất trên thị trường dành cho các loại màn hình 2D bình thường như sau:
1. Kính red-cyan (Khi đeo vào, bên mắt phải là màu đỏ, bên mắt trái là màu xanh lơ)

2. Kính green-magenta cyan (Khi đeo vào, bên mắt phải là màu xanh lá cây, bên mắt trái là màu hồng tím)

3. Kính ColorCode (Amber-Blue hoặc yellow-blue) (Khi đeo vào, bên mắt phải là màu vàng hổ phách, bên mắt trái là màu xanh đậm)

4. Kính TriOviz (magenta-green) (Khi đeo vào, bên mắt phải là màu tím lơ, bên mắt trái là màu xanh lơ)

Khuyến cáo: Bạn nên mua loại kính 3D chính hãng để có hiệu ứng tốt nhất và đảm bảo sức khỏe cho mắt

Hướng dẫn xem film 3D định dạng side-by-side (SBS) bằng Stereoscopic Player

1. Việc đầu tiên là khởi động phần mềm bằng Stereoscopic Player

2. Mở file phim 3D Side-by-side (SBS)
Có 2 cách mở file phim là bạn kéo file phim vào phần mềm Stereoscopic Player
Hoặc là mở file từ thanh công cụ File>Open file>Chọn file phim bạn muốn mở.
Sau đó, phần mềm sẽ có pop-up 1 cửa sổ hỏi loại phim 3D mà bạn đang mở, bạn hãy chọn Side-by-side right image first.

Tại bước này, nếu phần mềm kô mở được file video hoặc mở được nhưng kô có tiếng, có thể do máy của bạn chưa có codec để giải mã hình hoặc tiếng. Bạn có thể download bộ codec giải mã ở đây
Free-Codecs.com :: Download K-Lite Mega Codec Pack 7.1.0 : The K-Lite Mega Codec Pack includes the K-Lite Codec Pack Full, QuickTime Alternative, Real Alternative support and Monkey's Audio DirectShow decoder.
Bạn chỉ cần cài gói codec này 1 lần duy nhất mà thôi

3. Chọn chế độ kính
Bạn đã biết hiện trong tay mình đang có loại kính 3D gì, giờ bạn chỉ việc chọn loại màu trên phần mềm cho phù hợp với kính để có thể xem 3D.
Đầu tiên bạn nhìn lên thanh công cụ, chọn View>Viewing method>Anaglyph
+ Đối với kính Red-Cyan (loại số 1 theo phân loại bên trên), bạn hãy chọn Color Anaglyph Red-Cyan hoặc Optimized Anaglyph Red-Cyan
+ Đối với kính Green-Magenta (loại số 2 theo phân loại bên trên), bạn hãy chọn Color Anaglyph Green-Magenta hoặc Optimized Anaglyph Green-Magenta
+ Đối với kính ColorCode (loại số 3 theo phân loại bên trên), bạn hãy chọn Color Anaglyph Yellow-Blue hoặc Optimized Anaglyph Yellow-Blue

Như vậy, giờ đây, bạn chỉ cần đeo kính vào và thưởng thức hiệu ứng 3D

Chú ý: Nếu bạn chưa nhìn đc hiệu ứng 3D, có thể có ai đó click nhầm vào nút Swap Left/Right ở thanh công cụ phía dưới, bạn có thể click vào nút này để chuyển đổi hình ảnh trái phải của Video cho phù hợp

Hướng dẫn xem film 3D định dạng over/under bằng Stereoscopic Player

Tương tự như với phim Side-by-side, bạn cần chọn nguồn phim 3D thích hợp ngay từ cửa sổ pop-up khi bạn mở file

Chúc bạn xem 3D thật vui!

Link down hướng dẫn kèm luôn phần mềm+crack

blessng78

Active Member

Cài đặt, sử dụng phần mềm 3D Stereoscopic Player, phân loại và cách chọn kính 3D

Hướng dẫn cài đặt & crack phần mềm Stereoscopic Player 1.7
1. Bạn chạy file Setup.msi.
Sau khi cài đặt hoàn tất, bạn close chương trình Stereoscopic Player lại nếu nó đang chạy.

2. Để crack phần mềm này, bạn có thể tạm thời disable các phần mềm diệt virus, sau đó copy file Patch.exe vào thư mục chương trình chạy của Steroscopic Player,
+ đối với Windows 7, nó nằm ở C:\Program Files (x86)\Stereoscopic Player
+ đối với Windows XP, nó nằm ở C:\Program Files\Stereoscopic Player
sau đó chọn Patch > OK

3. Việc cài đặt đã hoàn tất. Bước tiếp theo mời bạn kiểm tra xem kính 3D hiện ban đang cầm trong tay là loại gì?

Kiểm tra loại kính 3D anaglyph (Kính màu) cho màn 2D

HanoiDVD xin giới thiệu qua 4 loại kính 3D anaglyph phổ biến nhất trên thị trường dành cho các loại màn hình 2D bình thường như sau:
1. Kính red-cyan (Khi đeo vào, bên mắt phải là màu đỏ, bên mắt trái là màu xanh lơ)

2. Kính green-magenta cyan (Khi đeo vào, bên mắt phải là màu xanh lá cây, bên mắt trái là màu hồng tím)

3. Kính ColorCode (Amber-Blue hoặc yellow-blue) (Khi đeo vào, bên mắt phải là màu vàng hổ phách, bên mắt trái là màu xanh đậm)

4. Kính TriOviz (magenta-green) (Khi đeo vào, bên mắt phải là màu tím lơ, bên mắt trái là màu xanh lơ)

Khuyến cáo: Bạn nên mua loại kính 3D chính hãng để có hiệu ứng tốt nhất và đảm bảo sức khỏe cho mắt

Hướng dẫn xem film 3D định dạng side-by-side (SBS) bằng Stereoscopic Player

1. Việc đầu tiên là khởi động phần mềm bằng Stereoscopic Player

2. Mở file phim 3D Side-by-side (SBS)
Có 2 cách mở file phim là bạn kéo file phim vào phần mềm Stereoscopic Player
Hoặc là mở file từ thanh công cụ File>Open file>Chọn file phim bạn muốn mở.
Sau đó, phần mềm sẽ có pop-up 1 cửa sổ hỏi loại phim 3D mà bạn đang mở, bạn hãy chọn Side-by-side right image first.

Tại bước này, nếu phần mềm kô mở được file video hoặc mở được nhưng kô có tiếng, có thể do máy của bạn chưa có codec để giải mã hình hoặc tiếng. Bạn có thể download bộ codec giải mã ở đây
Free-Codecs.com :: Download K-Lite Mega Codec Pack 7.1.0 : The K-Lite Mega Codec Pack includes the K-Lite Codec Pack Full, QuickTime Alternative, Real Alternative support and Monkey's Audio DirectShow decoder.
Bạn chỉ cần cài gói codec này 1 lần duy nhất mà thôi

3. Chọn chế độ kính
Bạn đã biết hiện trong tay mình đang có loại kính 3D gì, giờ bạn chỉ việc chọn loại màu trên phần mềm cho phù hợp với kính để có thể xem 3D.
Đầu tiên bạn nhìn lên thanh công cụ, chọn View>Viewing method>Anaglyph
+ Đối với kính Red-Cyan (loại số 1 theo phân loại bên trên), bạn hãy chọn Color Anaglyph Red-Cyan hoặc Optimized Anaglyph Red-Cyan
+ Đối với kính Green-Magenta (loại số 2 theo phân loại bên trên), bạn hãy chọn Color Anaglyph Green-Magenta hoặc Optimized Anaglyph Green-Magenta
+ Đối với kính ColorCode (loại số 3 theo phân loại bên trên), bạn hãy chọn Color Anaglyph Yellow-Blue hoặc Optimized Anaglyph Yellow-Blue

Như vậy, giờ đây, bạn chỉ cần đeo kính vào và thưởng thức hiệu ứng 3D

Chú ý: Nếu bạn chưa nhìn đc hiệu ứng 3D, có thể có ai đó click nhầm vào nút Swap Left/Right ở thanh công cụ phía dưới, bạn có thể click vào nút này để chuyển đổi hình ảnh trái phải của Video cho phù hợp

Hướng dẫn xem film 3D định dạng over/under bằng Stereoscopic Player

Tương tự như với phim Side-by-side, bạn cần chọn nguồn phim 3D thích hợp ngay từ cửa sổ pop-up khi bạn mở file

Chúc bạn xem 3D thật vui!

Link down hướng dẫn kèm luôn phần mềm+crack

Không chạy được file MKV cac bac oi. Xem hộ em với./Tks

phuongnam3k

hi,

Cho mình hỏi 1 chút, mình xem giới thiệu thì thấy bro giới thiệu toàn kính giấy loại red-cydian...

Vậy nếu như ti vi mình không phải 3d mà mình mua kính của sam sung loại chủ động $129 1 cái thì dùng soft này coi có được không? chất lượng thế nào so với tivi 3d thật vậy bro?

Đang rất thắc mắc, xin chỉ giáo.
Cám ơn nhiều

HanoiDVD

Member

Nếu cài đc phần mềm này vào TV2D của Bro thì chắc là xem đc!

phuongnam3k

Nếu cài đc phần mềm này vào TV2D của Bro thì chắc là xem đc!

hi bro,

Cám ơn đã trả lời,mình dùng PC mà, tivi mình nối với pc qua HDMI. :)

Thanks,

okono

Member

Cái patch của Hanoi DVD dính virus nặng hay sao ý, mình cài vào làm máy điên luôn, phải cài lại HĐH. Ai có patch khác ko cho mình xin

Chỉnh sửa lần cuối:

okono

Member

Con cái patch của magic ho sao nó báo không crack được nhỉ

HanoiDVD

Member

Cái patch của Hanoi DVD dính virus nặng hay sao ý, mình cài vào làm máy điên luôn, phải cài lại HĐH. Ai có patch khác ko cho mình xin

Patch của bác magic_ho đó mà. Mình cài và thấy chạy ngon lành mà bác

HanoiDVD

Member

hi bro,

Cám ơn đã trả lời,mình dùng PC mà, tivi mình nối với pc qua HDMI. :)

Thanks,

Nếu bác vẫn muốn đeo kính của SS thì mời bác thay màn mới là SS TV3D, kết hợp với các phần mềm CyberLink PowerDVD 10, còn nếu vẫn giữ TV2D cũ thì mời bác đeo kính ColorCode hoặc xanh đỏ với Stereoscopic

Bên trên