Muốn xem Yantv trên IPTV của FPT thì làm thế nào?

Ðề: Muốn xem Yantv trên IPTV của FPT thì làm thế nào?

hoho...nhưng toàn là phát lại ko e ah....a đã mail hỏi htvc và đc trả lời rằng có trục trặc về bản quyền(có lẽ do SCTV độc quyền kênh này rồi) nên HTVC sẽ khó có thể phát YanTV liên tục nữa....còn chương trình hiện tại chỉ toàn là chương trình chiếu từ cả tháng trước trên YanTV của SCTV đó...

YanHD là chuyện khác,mà em chỉ nói là tương lai gần sẽ có YanHD trên K+HD,SCTVHD,HTVC HD...còn chuyện thỏa thuận được hay không thì bó tay.

bienxanhppt

Như mình đã lói nà nàm luôn ! A E Relax đi nhé ! :) :!!

IPTV bienxanh FPT.m3u \:D/ >-)

Có list rồi đấy download về mà c..O:)...h....:-@.....i....X_X.....ế....:-"......n ! thôi

( Hướng dẫn các bạn xem = VLC Player muốn xem khung hình rộng hơn so với nguyên bản :
Nếu xem ở chế độ default ở một số kênh có ratio như sau:
4:3 ====> bạn chọn : video > crop > 1.85:1
16:9 ====> chọn : video > crop > 16:9 )

Chỉnh sửa lần cuối:

Như mình đã lói nà nàm luôn ! A E Relax đi nhé ! :) :!!

IPTV bienxanh FPT.m3u \:D/ >-)

Có list rồi đấy download về mà c..O:)...h....:-@.....i....X_X.....ế....:-"......n ! thôi

( Hướng dẫn các bạn xem = VLC Player muốn xem khung hình rộng hơn so với nguyên bản :
Nếu xem ở chế độ default ở một số kênh có ratio như sau:
4:3 ====> bạn chọn : video > crop > 1.85:1
16:9 ====> chọn : video > crop > 16:9 )

chọn video -> aspect ratio -> 16:9 mới đủ hình chư crop chi :|
mà cái list của bác một vài kênh bị sai + trùng :|
mình có 1 cái , mới dò lại hôm 21/3 , không bị trùng , mà ko post link được :-s

bienxanhppt

Crop hình ảnh sẽ TO + DÀI hơn :)

Đúng rồi bạn, trong đó có nhiều kênh trùng nhau. mình đang kiểm tra lại thông số để làm cái List chuẩn hơn. Nhưng vì thấy A E cần nên mình post lên trước để đáp ứng nhu cầu thưởng thức đã. còn Sản phẩm có chất lượng sẽ được update sau. Hiện tại mình tìm được nguồn có một số kênh chuẩn 720p. các bạn cứ đợi nhé sẽ có sản phẩm hay. B-)

angeljan

Member

Crop hình ảnh sẽ TO + DÀI hơn :)

Đúng rồi bạn, trong đó có nhiều kênh trùng nhau. mình đang kiểm tra lại thông số để làm cái List chuẩn hơn. Nhưng vì thấy A E cần nên mình post lên trước để đáp ứng nhu cầu thưởng thức đã. còn Sản phẩm có chất lượng sẽ được update sau. Hiện tại mình tìm được nguồn có một số kênh chuẩn 720p. các bạn cứ đợi nhé sẽ có sản phẩm hay. B-)

cố gắng phát huy nha bro, hay lắm đó. Cám ơn bro nhiều. :D

bienxanhppt

OK ! rồi các bạn ạh. Mình đã nghiên cứu maping cho IPTV của FPT. Nói ngắn gọn là như thế này: theo mình tìm hiểu thì tổng cộng có 99 kênh TV trên server của FPT, trong đó có mấy kênh Việtnam là trùng nhau. Theo như mình hiểu thì các kênh này sẽ có thay đổi địa chỉ trên server vì vậy mình để nguyên các kênh lặp lại đó. Mình post cho các bạn link download cái List mà mình tìm được trong đó có một số kênh chuẩn 720p. và tất cả các kênh đã được chỉnh lại đúng thông số không có kênh nào trượt, đồng thời trả lại đúng tên cho các kênh đang có trên IPTV của FPT. Dưới đây là List chuẩn các bạn down về và cảm nhận nhé ! ( Nhớ Tks! cho tui 1 phát nha ? :) ) B-) :!! :-q

List Chuan 99 kenh.m3u

Nhớ Tks ! đấy nếu không muốn bị ăn đòn nhé ? B-)

Chỉnh sửa lần cuối:

bienxanhppt

Hàng có vẻ ngon hay sao mà chẳng thấy ai chém gió nhỉ ? :-w
Chắc là đang mải xơi đây ! =))

angeljan

Member

OK ! rồi các bạn ạh. Mình đã nghiên cứu maping cho IPTV của FPT. Nói ngắn gọn là như thế này: theo mình tìm hiểu thì tổng cộng có 99 kênh TV trên server của FPT, trong đó có mấy kênh Việtnam là trùng nhau. Theo như mình hiểu thì các kênh này sẽ có thay đổi địa chỉ trên server vì vậy mình để nguyên các kênh lặp lại đó. Mình post cho các bạn link download cái List mà mình tìm được trong đó có một số kênh chuẩn 720p. và tất cả các kênh đã được chỉnh lại đúng thông số không có kênh nào trượt, đồng thời trả lại đúng tên cho các kênh đang có trên IPTV của FPT. Dưới đây là List chuẩn các bạn down về và cảm nhận nhé ! ( Nhớ Tks! cho tui 1 phát nha ? :) ) B-) :!! :-q

List Chuan 99 kenh.m3u

Nhớ Tks ! đấy nếu không muốn bị ăn đòn nhé ? B-)

quá chuẩn tét thôi các bro ơi. cám ơn bro nhìu :D

fa9603

Member

ko có yan tv. list 99 kenh co khoang 10 kênh lặp lại. hihi. đã tets. ok

bienxanhppt

Mình làm cái List để A E cùng dò kênh. Có kênh nào mới thì Alo để mọi người cùng hưởng nha ? :)

IPTV Test.m3u

Mọi người rảnh thì kiểm tra có gì A E cùng chia sẻ o->

Bác ơi - hướng dẫn cho em xem kênh K+PC với - em vào kênh này mà màn hình nó cứ xanh lét như rong biển vậy.

bienxanhppt

Bác ơi - hướng dẫn cho em xem kênh K+PC với - em vào kênh này mà màn hình nó cứ xanh lét như rong biển vậy.

Theo mình thì muốn xem kênh này chắc phải mua cái Modem hỗ trợ Stream Video thì mới xem được. Còn cái Modem thường thì không xem được. Hiện tượng như bạn nói, nhà mình xem cũng bị như vậy àh ! :p

Theo mình thì muốn xem kênh này chắc phải mua cái Modem hỗ trợ Stream Video thì mới xem được. Còn cái Modem thường thì không xem được. Hiện tượng như bạn nói, nhà mình xem cũng bị như vậy àh ! :p

Modem nào hỗ trợ vậy bác ?

Bên trên